With everything you have on your plate, earning your degree online seems impossible. But at Grand Canyon University, we specialize in helping you fit a master's degree in business into your busy day. Your graduation team, led by your own GCU counselor, provides you with the personal support you need to succeed. Achieve your goals with a plan and team behind you. Find your purpose at Grand Canyon University. Visit gcu.edu. gumzo na mwanan e mwanamichezo kama kawaida ni ndani yagumz na mwanamichezo lakini leo hii bas tunafanya mambo tofauti napiga gumzo na mwandishi wa michezo zaidi ni masla riada huyu ni nathanaandika papa hapa takua napiga gumzo pamoja nhasa zaidi tukiangazia maslolimpik tuangalie ra kuweza uh, kuimarisha na kila wakati musema kwamba kuna haja ya kutumia maawo upo mwanake niko na jnathaambovipiumepotea e sana, <laughs> sana le imekupata moja kwa mojana e, mm. yeah. labda tuanze tu kukuleoko uh, japan mambo kwa sahivi bado wakenya wanawasiwasi unaangalia taifa jirani lathoanatuangaisha kwelikweli sikawaida yetu labda tuana smara si ya kwanza na wewe nadhani sijui ni mwaka gani ulishaandika watu wakasema kwamba huyu mwanahabari alizungumzia mambo haya na mkakosa kumsikiza ulikuwa umesemaji uh, bwana kinjo uh, ukiangalia i, uh, 3000 m mm-hmm. kwa ile miaka mingi sana uh, kama 1997 indi mm-hmm. uh, tulikuwa na sweep ile 3 Uh, uh, uh, uh, uh, uh, silva uh, uh, uh, uh, eh? mm -hmm. uh, na brozewoampio1997004ica04amwaaemboyshind dhab yakwanzaribt napaul 212ukianaa kuto sikuodsasa kumekwa naa kun ile a 3 al nakubukgamboalika nashind at aningba akianzt kusherekebeoe kwa, kwa i kwenyewe uh-huh. kian by 209indo uh-huh mwanariada uh, pingaolmpik uh, wa mwakawa216 uh, uh, mm. ambaye ni esbt alikuwa na shida sana kule doa walikutana mm-hmm. na uyulekijana nmbariat sl lamakima wae nikafanya research nikaangalia kwamba dotu in, nasema ya kwamba steeeaad in kenya for kenya mm. kwa kisungu hapana mm-hmm. hiyo stori imeisha mm-hmm. tangu na mwaka wa69 mwaari asashis paribu asz67wa ukweli mwak wa768 enatkushiriki wenye lm18 stboges yes, pekeake mm-hmm. temaan tukapaa tuka cold mm-hmm. mwaka wa 92 matw birindiyo akawin mm-hmm. 1996 tuka, uh, j- j- joseph keter akawin mm-hmm. 20 ruben gos kekula sydney akawin mm-hmm. kemboandiyo 2004 mm-hmm. premn prto 208 mm-hmm. esel gemboa ndiyo abily uh, 212 mm-hmm. conses las 2016 But, ukiangalia kwa ukweli tulikuwa uh, wanariadha wa ethiopia wametukaribia sana kwenye hii 3000 mm-hmm. kwangu mwaka jana tarehe 3atu mwezi wa ti mm-hmm. mwaka jana mm-hmm. nilifanya hstori st- st- kubwa sana katika mm-hmm. kashikazeti lahes nikisema kenya aeihe an weae no goini mm -hmm. sb ilikucha tuikafanyika hata jana kwa twitt mm -hmm. makaseti zangambo kule bbc the wamekua wakinipikia simu kuniuliza ulionaje mm -hmm. so mimi kwangu aikuwa kitusana mm -hmm. niik najua hatutapata <laughs> na e, umezungumza vizuri sana historia umetoa historia vizuri sana ukasema kwamba sababu hatutatoa na m, labda kufikia sasa nimekuwa nime na leo ukizungumza na konsesilaskipruto ambaye tulikuwa tunamtegemea sana labda angekua kule angetusaidia angemtandika huyu elbaka anaitwa nani huyu El el, el bak- bakali bas yeah. angemtandika yeah. bakali katika yeah. fainali yeah. na ulizungumza naye hisia zake anasema kwamba ni wapi tumepoteza kama taifaasto um, eh, anasema ya kwamba eh, la meca kirma na bakali mm-hmm. awa ni wanariadha wenye usohevu sana sisi kama wakenya wale vijana wetu watatu tuliwapeleka kule tokyo hawana usohevu mm-hmm. ukiangalia hakuna kati yao mwenye ashashirikiolmpiki mm-hmm. Uh, ukiangalia tu ni, uh, ni giken alikuwa doa uh-huh. na abrm iat yes. mm. lakini aakufanya vizuri ni bado wachanga hawana ule usehevu, kuhandle awanauleuseheu u300 ya, ya, ya mm. ukiangalia ni ngumu o alikuwa ananiambia kwamba wakati tulipochakua timu kule kasarani mm. uh, jioni mm. akatumiwa message na bakali mm. akaambiwa awambia wakenya mm. <laughs> so, e, ya kwamba wasahau hiyo inaenda nayo tapita nayo so on akaniambia kwamba hata naye akuwa na stuka ya kwamba i was nosie e akiwaona wakenya wakipikwa s alikuwa na jua ya kwamba awa bakali na eh, lamea la kir, kirma ni wanariada wenye usoevu hali mm. na ya juu sana na naye amesemaa kwamba watakutana na, kwamba, kwamba, uh-huh. yeye, usahevu, na okay. bakali kule arsaeh yeah. 28 mwezihuu na amehaba ya kwamba atawaonyesha kwamba yeye bado akona usoevu na atapiga bagali kulenbasukiunajua wengi sana wameangalia huyu mwanadada ana anatushtua sana sifanasana <laughs> ametoutembesa kuelikeli we uh, sifan asan sifan asan ya comba swe so mona aaame tayari akona uh, sh- uh, uh, dahabu moƴa mm-hmm. keno 5 000 mm-hmm. ssaasa so, so, paale uh, elf moja combi uh, 1500 mm-hmm. watakoutana na fait cemngetic mm-hmm. pinga olympiqui ay mm-hmm. uh, and it is interesting fait cemgetic and sivan asan a whole trained ande one manajer o oh, me um, um, zuri anai kwamaoni yangu mwenyewe kama mwanahabari wao mm. ambaynimekwa eh, muda kidogo nimetembea inji nyingi sana nimekavalmpiki nimeangaliakatiya kumi na ine nimefanya mingi sananafikirni kumi na ni bili nimesifanya zote mm apa eme nwea ms00ahaliama 00ianzea wawaa ushinda 1500 mara mbili mm -hmm. anataingia kwa club ya mm -hmm. two time olympic champions ambayo ni david rudisha okay unaz kuzuuu masaaakufik akian awatuwaidiaanaa a nahai am woiadka ashindaomeni tunaea uarika Um, uh, kitumoja lasima ni kuambie ndiku yangu bwana kinjoni kwamba mm -hmm. sofa sod eh, so so mahali tumefika mm -hmm. uh, seisemaya kwamba wakenya amemefanyavibaya ig 00kama 5000 ya women mm -hmm. tuliwiulrioeo Yeah, yeah. mm -hmm. lans10000e Uh, akee kupambana na ki, ki, ule kijana waule kianamwakajanalakini nilimwona hata kwa London marathon si kwamba alikua mzuri sana uh, kidogo uh, simuoni sanan yani simoni sana hata wakati wamarathon si kumwona vizuri sana ndio litokea akamaliza vizuri na iwapo wangekuwa amejipanga vizuri kina kichoge basi wangefanya kazi nzuri na tuzungumzie mita 8 manake nikiangalia mita 8 kuna wanariadha wazuri kenya hapa na imekuwa ni muda tangu tumwache rudisha naisha ndio amekuwa mzuri sana katika mita kwamba 8 nahisiambunakeakusaam e ni mwanahabari baada ykuna ku, yule kijana kijanalabda utamshika mkono kanza kumuonesha hasema kwamb ukindhtafana kwamba a wanariadha kama kina kwamba wakitoka awashi vijana wengine mionosio uh, hivo kwa kweli hapa mm. kenya uh, mwaka huu mwaa 221 kutukona kuna kitu inaitwayapo ndani hatukuwa na vijana wenye macitayarisha inaweza us wa miaa waamoa ama mwakab mm-hmm. sichazo mm-hmm kenya sasa lazima dujianda vizuri kwai kwa 800 and 1500 e mids kutoka sahisi mpaka mm-hmm. 24 tukielekea par mm-hmm. e, e, mashindano ya olimpiki tenana mm-hmm. yeah. maanake ukizungumzia hivo ukiangalia pia vilevile maraton watu wengi kwa sasaivi wanamwangalia kipchoge na labda kipcho, uh, kipchoge akiondoka sijui tna ni nani atakuja kuchukua nafasi yake no, eh, kwa upandeamaa ya mimi uh, kwa kweli eh, kuna vijana wazuri sana ambao wamekimbia 3 3 ni dakika 2 sekund 3 wengi p kuna vijana po wasuri sana iyo mm-hmm. itakuwa sasa masaa mawili eh, takikambili sore kidogo mm-hmm. amsiruto ni bado mudogo laren cheronni mudogo na wamekimbia 23 Uh, chumb mwenye alikuwa namba na mbl kule mm-hmm. ni kijana mdogo sana mjanga 21 hapo hatuna shida hata kidogo kwa upande mm-hmm. ya yeah, shida mingi ni iko kwa track uh-huh. alafu uh, shida ingine bado tuko nayo hapa uh, kenya ni kwamba el, mita ek kwa wanaume mm-hmm. mwaka wetu wa mwisho kushinda gold, ya, ya, ya, ya, mita 1 ilikuwa mwakaw siannewamsiata sasa mm -hmm. yw awkubande ana wake atudjay sinda gol mm -hmm. e, uh, 10 000 meters women mm -hmm. so wi uh, tuna faakucipanga kama uh, stakeholders mm -hmm. kotooka media obandeyetu mm -hmm. pandeile federations mm -hmm. and uh, olympic uh, lazima tujipange tuone vile skuwnei mm. mm-hmm. uh, kul, mm. mm. mm. mwaka wa 212alih sasa yeah. uh, kwa sababu gani labda hatukupata uh, kutoka kule, uh, kwa ile shule je unahisi kwamba labda hatukupata mtu ameelekea tena kule kuenda kuwatafuta wa, wanariadha kutoka uh, ile shule yhiyo yeah, ni kuanza iyo ni, ni, ni, jam, ni jambo lingine hakuna waleaa wale uh, ile at, uh, ya samani hakuna mm-hmm. pale si kama zamani mm-hmm. alafu kitu kingine ya muhimu sana ni kwambaalam mm-hmm. kwa upande waci wamesukuma mambo za mbio mm. kama sasa uh, ross antry inavaa kuwa mwezmwezi wapili na mwezi watatu mm-hmm. wanaleta mwezi wa saba alafu mm. uh, wanarudisha silemashindazo za t za viwanja mm. sinavaa kua mwezi wa saba wamerudisha mwezi wapili so kunaendayko okay. Ka- mm. so, uh, ikwamba kuna eh, of na wanavaa kuketi chini hmm. na kuli hizo vitu siende, pa, sia, sia, sia siende sambamba ile ratiba ya dunia na enyum, ya shule siende pamojaili okay. yeah. oh, kuweza kuakisha kwamba wale wanariadha bas wanapata nafasi ya kushiriki mashindano mbalimbali na je mwaka huu unahisi kwamba kenya tutafanya vipi katika mashindano olimpiki uh, eh, mwakahuu hatusiwezisema yeah, ya kwamba tunaweza fanya vibaya sana maanake mm-hmm. lakini kiu hakikisho enye nakwambia ni kwamba hatutapata eh, dahabu sid sila tulipata ule riio mm-hmm. mm-hmm. uh, the, the tunaweza pata dahabu nne mm-hmm. ambayo sio mbaya sio mm-hmm. kama eh, 1984 wenye tulipata moja okay. ama 212 wenye tulipata mbili itak oe sbado so, kuna matumaini na tim kenya na wengi wamekuwa ikilalamikia maanake wengi awajafamu sheria kuhusu labda kuweza kuwakilisha taifa kama tuzngumzi mwanariadha kmagwalipg kla andaaawagamaishall wenye ilikuwa na sababu gani na mbona akaondolewa nambona, nambona uh, labda k ama um, ile chama cha wanariadha umu nchini aki kumweleza mapema kwamba wewe lazima upitie hii na hii na hii na hiistori eh, ba- eh, sto- ya ni stori tofauti sana ajaifanyika hivo maanake ni mwanariadha mjanga ajaionekana mm-hmm. alishanza wengi. wengi kwanza aeti eyahegencfya n ukibima kunvihgatanwauinkaiathei a kwaupand mwingine uyu ni kijana t ukihuepiwaaoh ndioa amifahshaoumaoawakmaonwangemulishaianmapema Uh, sasa hiyo ni, ni kama kumfunza al sana maanake kwenda kuondolewa kwenye kikosi na ulikua umejiandaa uh, saunasema kwamba lazima, ba, lazima upimwe mara tatu mm-hmm. ndo uwezi kuakilishaakaiamashinan sheria sio ya kena iyo sheria ni yaduniatumka kila mahalnzote ambazo aohirikisho latma upa Weeks in bet ims e inbetw umenyelewa mm -hmm. so hiyo ni lazima iyo ni sheria ni lazima ukisha ipimwa ul inatumwa si kwa wada mm -hmm. inawekwa kwasysem ya, ya uh, niagenc mm -hmm. yaos yes. mm -hmm na maanake uh, umesema kwama wanakupima alafu wanapeana majina kuweza kuhakikisha kwamba je baada uh, ya kupima mwanariadha hakuna vene naweza kutuma yale majina kwamba hawa wako sawa kabisa kabisawanariadha wote labda tuseme kwamba wamepima wana wanariadha ishini asema kwamba haya majina o majinaraundtumepima uh, wanariadha ishirini wawili kutoka asengishu wawili kutoka nandi kumi kutoka mali fulani hawa basi wako sawa mbona wasifanye hivyo ndio iwe rahis unajua kenya kwanza sahizi mambo ya doping lazima tukue tu caefl sana kwa sababu tuko nthet mm-hmm. tuko kwa kategory he mm-hmm. mainji ambazo eh, wanaangaziwa wana, wana sana mm-hmm. kwa mambo ya doping mm-hmm. so andoi lazima wafanye vitu zao kwa utaratibu sana la sivyo tutawezakoza kuelekea kue, kue eh, kama, kama mm-hmm. yeah. ah, so lazima tuweze kujiangalia na labda mwisho kabisaus tuguzie tu kuhusu wandishi wako uh, safari yako imekuwaje tangu anze mwanzo ulianzia wapi alafuaskainanachuo kikuu kafanyaaafanaaum kkuta na mwalimu wangu wasen hmm. nbiumetmbeeaa na yangu knsaaa ribawalimwangu aa ameaiiwaaliua aimama amiawa apanwieezkanifay nikaenda nikafanyiwa nikachuguliwa0 ikatumwas nikaenda kurudi ikaku saa kurudi shuleni nikaendahaa kusomea andish wabarihiyondafanamengia mwaka ganniingiataehemoja wezi wa mm-hmm. yeah. noemb mwaka wa 212utokahaya huyo ndo jonathan comen mwandishi mm-hmm. wa michezo papa hapa mdiatumekuwa tukipiga gomza pamoja naye hasa zaidi kuhusu maswala ya olimpiki na n labda kwa wale wanariadha chipukizi wale wanariadha wanakuskiza pale nyumbani mwisho kabisa unaombiaji msaaaambyakamb eooian omanyaa noesiwaeyatutkismaaaaeianorian omanyala aothean empio oeday haya <laughs> kumbuka fadnan wamanyala alienda kutowakilisha katika mbio za mita 1 akafanya kazi nzuri uh, pale na akawakilisha taifa vilevile nam uh, kutoka kwangu walt kinjo uh, hadi wiki ijayo tena tuakuwa napatana papa hapa kwenyesgumzo na mwanamichezo gumzo na mwanaoameria Mwana we are endowed by our to with alienal i f ibert andthepursu ofap Grand Canyon University, we believe in equal opportunity, and the American dream starts with purpose. By honoring your career calling, you impact your family, your friends, and your community. The pursuit to serve others is yours. Find your purpose at Grand Canyon University. Private, Christian, affordable. Visit gcu.edu.