sepe tuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia wabunge waliokuwa wameandamana na naib raic william ruto kwenye safari ilotibuka wamewaambia wakenya kwamba ziara yao ya uganda ilikuwa ya kujifunza mbinu ambazo chama cha national resistance movement kimekuwa kikizitumia kwa miaka 350 35 ambayo kimekuwa mamlakani oscar sudi akihojiwa na wanahabari alisema lengo la naib rais kuzuru uganda lilikuwa ni kutafuta njia za kujenga chama kitakachodumu kama nrm sepetuko imefahamishwa kwamba kulingana na ratiba yao william ruto alifaa kufanya mashauri na rais yori museveni huko oscar sudi na ndindi nyoro wakikutana na washauri wa rais mseveni wabunge hao wamesema pia kwamba baadhi ya wa washauri sungura hao wa siasa za nrm watakuwa washauri wa, wa kampeni za nai naibraic william ruto mwaka ujao baada ya habari hizo kufichuka wana wanaodm wamewakosoa vikali wana udie john badi amedai kwamba upande wa ruto unakwenda uganda kujifunza mbinu za kuchukua mamlaka kwa nguvu sepetuko haitachukua mtizamo huo lakini itauliza swali kati ya nrm chama ambacho kimekuwapo kwa miaka 350 na ccm cha tanzania ambacho kimedumu miaka 44 ni chama kipi kina historia ambayo wanasiasa wa kenya wanaweza kuiga je yeah. ni nrm cha mapinduzi kupitia mtutu wa bunduki au ccm chama cha mapinduzi ya kinadharia na kifilosofia tanzania ccm kimeanzishwa mwaka 1977 baada ya kuungana kwa tanganyika african national union na afroshirazi paty filosofia yake daima imekuwa ni mashauri na kusemezana licha ya kuwa ccm hapana pale hukosolewa kwa kuwa na udikteta wa kimyakimya hebu niseme hivi filosofia ya national resistance movement chama cha rais yoari msveni ni kupata uongozi kwa njia ya mapigano hata leo hii ikibidi wapigane nrm i tayari kina mizizi katika wapiganaji wa franc for national libration walaopata usaidizi wa mwalimu julius nyerere kuanzia mwa1978 wakamwondoa mamlakani idiamin dada 1979 kwa hivyo ukisema nrm unamaanisha historia ya kupata uongozi wa nchi kupitia mtutu wa bunduki bila shaka njia hiyo ilifaa wakati wake miaka ya na 78 maana kulikuwa na uchafu ulofaa kusafishwa kwa bunduki na m aliusafisha jinsi jerry rolins aliusafisha ghana ndio tuseme mitizamo ya rais mseveni ina msingi kwenye njia hizo mfano punde uongozi mpya ulivyoshika hatamu uganda mwaka baada ya kufukuzwa idiemin mseveni alipewa nyadhifa kadhaa katika serikali ya mwandani wake profesa yusuf lule baadaye godfrey biniser mwaka 80 aligombea urais lakini aliyetangazwa mshindi alikuwa milton obote mseveni akashirikiana na profesa yusuf lule wakabadilisha front for national liberation kuwa national resistance movement ndani mle kukawa na tawi la wapiganaji liloitwa national resistance army kiongozi wa tawi hilo akiwa yori m7 yusuf lule akiwa kiongozi wa chama msni akarejea mwituni mwaka 80 na kwa miaka sita aliongoza kampeni ya mtutu wa bunduki hadi kuingia kampala januari 1986 yori m7 akajitangaza rais alichaguliwa kwa mara ya kwanza kuwa rais miaka 1um0 baadaye 9 licha ya kupata mamlaka kupitia mtutu wa bunduki huku akishinda uchaguzi ambao umekuwa ukitajwa kutokuwa huru mseveni amefanya kazi nzuri uganda kwa miaka 35 sasa hata hivyo kwenye masuala ya demokrasia kenya iko mbele zaidi ukiwa mbele haieleweki ni vipi ukiwa mkenya ukatafuta ushauri kutoka kwa chama chenye mizizi katika kampeni za mtutu wa bunduki na ndiyo nitasema hivi funzo safi la kujenga chama cha kudumu barani afrika lipo katika anc afrika kusini au ccm tanzania kauli za oscar sudi zimefafanua tu kinachoonekana kama wasiwasi ya serikali iliyoifanya safari ya nibraic ikomeshwe makamu wa rais anayeona amedhulumiwa kuwa rafiki ya bingwa wa mapinduzi afrika ni tukio linaloibua makisio sihaba haba yafaruto azungumzia ya zaidi urafiki huu ili wakenya wauelewe na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia