hili ni gumzo la wiki podcast nam niko na wakazi wa kaunti hii ya nyeri kwenye gumzo bila kupoteza wakati tuaze na mzee hapa ni nani alizuia naibu wa rais william ruto utosafiri kuelekea uganda kwa sababu uh, katibu wa usalama wa ndani karanja kibicho anasema hakujua vile vile waziri kwamba hawakujua kwamba kulikuwa na ripoti kama ya ruto kusafiri uganda vile vile wamesema ya kwamba hawakuwa na ripoti ya uh, ujio wa naibu wa rais unafikira ni nani alimzuia nani kwa nini ruto alizuiwa kwenda uganda hey, kulingana na vile tunaendelea sasa tumeanza kucheza ile ile siasa ya kitambo sasa di, sasa tunaona tunaongozwa naye uu sasa ni kuonyeshana sasa to ameanza kupigwa vita ingine ya baridi kama yenye ilikuwa inapiganii inasemekana wakali. alifaa naanauliza e, na na vizuri, vizuri sana tangu akuwe9 hajawai ril mavitu anaulizwa kwa sasa sasa itakuwaji tena sasa amekua mbaya uu tumeona ameshidanaa <laughs> e, ilikua sa wa t kuzuiwa ndaand ageavueta mashariti moteja maka... wewe waja, waja, waja kurukaruka kuna, kuna, kuna yeah. mudu anazuia wewe kwa hivyo <tis> kila mtu wote ote apimakorona nayee avuete mashariti yote kama wale wengine hata kwenda mwizi akiiba si lazima endelea na kuiba kila wakati si siatash kwa hivyo leo ukikoza lazima kecho chiknahibu warahisi rafiki yangu alivaa kuzuiwa kwenda ugandaanamzuria kwa nini berekitebea ukiuliza mtu kama huyu huyuhuyu hakuna kitu anajua huyu atokagi hapa nyeri ukimuuliza ni kama huyu lazima wapeerahis ee k wtt mtu mwingi akoaio kusiurii ki hua huo lazima agavanywa maneno yote kwa hivyo hivyobaadhi ya maafisa wanasema ya kwamba wewe ni shabiki mkubwa wa ruto baadhi ya maafisa wanasema ya kwamba ruto anaenda uganda ili kuweza kutafuta ule uongozi wa nrm ambao ni uongozi wa kidikteta unaamini kwamba unafikiria kwama unafikiriani kwanini anatembea tembeaandasio ni akiwa amefikisha hapo نيmt yeah, mba n nichan wakaai amba aliu ankuea kufihaid wako uaeain wa. kuna mchankuhau wgh Zipa lakini, lakini, lakini vile ambavyo unavyosema ni kwa, e, ra, ruto mwenyewe alikaridi na kusema ya kwamba alipiga simu moja tu pesa 15 billion zikatoka na baadhi ya viongozi wanasema ni ya kwamba niko nini huyo mturuki um, ambaye ni univesta wanavyosema hakuja kuunivesta hapa kenya si lazima auniesti in kenya ana univesti mahali anastahili ie anawapatia hurubar peke ake tu haa wengina wanawapatia bilioni kinini ahivyoanakuja hapa yeliiyo nipesailiatn iyo maehizo pesa sitlikpeansiunasema nge ule mturuki iliaje kuies A lakini tayari unaendmahari bi biashara inakua uh. uh, uh, uh, sawai uh, uh, wahzienda uh, uh, kuuza nini tisho mombasa unauzashiyo nakubaliana nayeaezagu kuligana na vile kunasemekana sijuesninini vile walikuwa wamevuatiliahiyodiilikua njia na kama hivyo mwenzangu amesema auwezi ichukua guruu hapa uikogeshe mpaka huko mombasa hati unaenda kuiuza bahari kuiuzaunauza bahali inawezanunuliwahivyo maajuzi uh, murathe tumemsikia akisema ya kwamba mnafaa kuanza kujitayarisha kwa uongozi wa raila odinga na maraila tayari ameshaanza uh, kuja maeneo haya hayasi wenyewe tunamwambia ajitayarishe iiua haiatakak nanaho siku hizi tunasema tunataka kijana tukimalizia malizia jubili na odm wanapanga kuungana na naanza nawewe mzee tukimalizia malizia jubili na muungano wa odm wanapanga kuungana pamoja eh, ili kuweza kutoa kiongozi moja ambaye atawania urahis mwaka wa 222 unafikiria muungano huu huofaul tafauruhiyo tafauru kwa sababuilani mtu mmoja tu na Hiyo, dila. Mu... Dila. Mutu... kula kuhawa watu wote kanza pekeake mutavadia na kituuunnotafauuutafauru walishikana wktuhualind kualin nwenau tuausho uunishipohosawameena aowannye jingianhili ni gumzula wiki shukran mbuhia ilikweni lazima naibuwa rais aombe rusa ili <laughs> ya safiri lainabili aombe ihini sababu akienda peke yake tusema ande apate aksiden ukuviiedimabio ni chama ya kudunisha Ruto mpaka wanamtuma alete barua ya chifu Kenya mimi najua hata mkenya yeyote ambaye anastahili kwenda Uganda lazima uwe na barua sasa mimi nashangaa hii Ruto kumbe alikuwa akatangaza shortcut eh, huyu ni rais na huyu ni naibu wake <coughs> <coughs> itabidi hata sasa rais awe akienda kwa chifu <coughs> kama <coughs> rais Ruto anatakiwa aende kwa chifu si hata rais naye atakuwa podium kwa upande ule, ule, ule wanasema Ruto alikuwa anaenda kujifunza siasa kimla za NRM je kauli yako ni gani kuhusu podium yoni uongo tayari kutangaza anaenda Uganda nikeje mtu amemwekea atalikuwa anaenda kitu kilikoko Ruto alikuwa uganda uganda kujifunza jinsi ya kuiba kura kura huwa anasimanga ni... ruto kwa nini ruto alikuwa alikuwa kisiri mtu kn kwm huk gnd no nn linn huko kwnd ni mambo mbili <coughs> <coughs> anaweza kuwa alienda huko kufunzwa jinsi mbil55 anwezaklind ama nsi yakub mapi ameonekan n etmtaku ahs baadaye na raila raila raila wakati nyingine alikuwa alikuwa ameenda ameenda kusoma ruto kukaa ili hii watu amewatawala l ish nwk alinatuia y nhymringo wa kenyatta naodinga wameanzisha pa b ya kupitisha bbi wamesema baada ya mahakama kutoa uamuzi ih0 wakafanikisha ma watafanya njia ya kupitishabbi kupitia kwamba wamesema hakuna haja ya wapiggu kuchankia kati ya wambamabunge e, wa yaunti wanza yatatubiliwa mbali amhisi zako ni gani ni mrengo ya ao wanataka kutuibia ura lazima ikuja kwa mwananchi tuamue ukwelinziakulhng a tuliwahau waend wau wakti nakui wakti liaraia na u na uu sa ananz mwananchi ndi anafaa kupitisha hii mambo ya katibaa bbi lakini kama itakua kule juu aiwea aa inaonekana zi y kwamb ameona hata ikiingi kwa wananchitnguknaulzsli ni lazima katbekeishfanwmaekeisho kt ara ngi ii kuhusu muungani wa, wa marami hmm. sa kila chama kimejiteng <tinyo> lazima wajitoe kwa alliance ya NASA, wa former alliance nyingine iko ameshajitenga na wataungana. Raila amekuwa dikteta kwa chama, watafuata William Ruto. Raila ameshapanga hesabu kidambo. Ihoka eh. imeenda benchmark pale kando. Mwisho ah, watakuja wamfuata ah, na Ntinga. Na Ntinga ndio kusema ndugu ah, yangu kwa... mm. ah, Ruto amesema kwa jubile haitaacha legacy yote. Ni afadhali kibaki. Ina maana je, Ruto mwenyewe anajilinga maana kwa. kwa sababu na hapo sema kwamba una darao nyumba yako, unasema ya kwamba jubile haitaacha legacy. Kumaanisha hata ikasi ya Ruto ni mbaya, anashambulia. Eh. Kwa sababu alisema sasa ah. ata unge- lnnh yeah ndo mwenya makoza na mpisha mati ndiema akiwa katika kaunti ya tranzia hili ni gumzu la wiki podcast mbona mbonaanalazimisha mambo ya bbi ipite kwani bbi kwaniimesema ya kwamba watoto watalipiwa amesema ya, ya kwamba mambo ya bbi kuna yale mazuri na kuna yale ambayo kidogo yanafinya mwananchi na yale mazuri mweshimia msali amesema yapelekwe bunge yapitishwe yakishapitishwa tukishadaeralaa wataondoaabhuskshmpt kwa sababu ya muda na kwa sababu ya resources mahakama ikiangushwa tufuate mahakama mwelekeo ni kwamba katiba ya kitambo hiyo ndio sisi tunajua tnd myaka kumi zikiisha ndio tutakuana watu watangatanga hata wakati ile mwingine walipinga BBI. walipinga ule rekeishoinaile marekebisho 0 ambayo walipinga ilifanya william rto akawa naibuarahis tena hii marekebisho ambayo anapinga inaweza saidia huy william rtowilliam <laughs> rto ana, anachezea makili a wakenyaanachezashenaaa alisema mbeleni ya kwamba kabla bb haijaweza kuletwa iwezektangaaaawajasoma l William... ni mali ya mmaw serikali ya kenya inatuangaliaiekaiakishzuiliwa nishka ah y kwamba naibu araisimali ya umana apa aombesalazima ambie mkubwa waaiyananywamamlaka yotewakapeana akapewakazi yoteyarutoaaanaemaama itafad tafaidi hata wenyewe wameshinda kutuelezani nini ni kuchukua kenya uende uwekezeuandaanatengenezaafi atake kutafuta chukiwakati keshawilliam ruto ameenda kujifunza uongozi wa kiimla kutoka kwa oeri mseei anaenda kujifunza kwa sababu kugula, uganda nji ambayo ilikua imekisa nji ambayo ilikuwa imeharibika amba lakini yowerikakuta mseveni ameiongoza njia ya ajabu mm-hmm. ruto ni mtu mkristo amekuwa sunday sl karo imeongezwa sana eh, imeongezwa kabisa na ukora na ujanja imeingia hata kwa wabunge wabungepesa ya cdfilienda lakini magoho amesema kwamba wale ambao ataongeza karo watakuwa wanaadhibiwamagoaajawai fanaananaongea tu tumekuwa na muungano wa nasa na sasa imesambaratika itakuwa na jiunga na nani ndugu yangu nataka nikueleze leo iee atakua baada ya uchak... kuondoka kweye asaameingia am, kuimarisha chama chake cha, cha amaniones anatafuta marafiki hmm. anazungumza na mandugumarafiki ambao unawataja ni akina nane marafiki anawataja hata william ni rafiki anaweza kuunga msalinani uh-huh. amekwambia hakuna ah. vile rute peke yake atatengeneza serikali bila watu waemraa amesema kwamba maundi kenya sasa ijitayarishe kualika raila odinga akitembelea huko kwani nini ilikuwa amekwenda kombo jamii ya central haijawai tenda hampendi uri kinyatta amefana anshe pamoja nainauliza hii sera ya kumuuza raila odinga katika maundi kenya itawezekanainawezekana Ita Ita maundi kenya wazee wamempa mkono raila odinga watakaona kuranani raila atawakota sufuri william atapata kura chache yes. viongozi wa central kenya wanaogopa kuandamana na raila udinga cent kwanini kwa sababu wanaogopa baklash wananchi watawakataaaaaeri msali a mdawa atafaidikar ndiatafadi kwa sababu ruto ako wabunge katika maunti kenyatumemorabasi ruto amekutana na wabunge mm-hmm. lakini kurya hakuwepo mbona kurya hakukuwa william ruto haheshimu kuria Ako na wiliamruto haheshimuako nayuko namzuzu umetokota katika chama cha ford kenya nani anasema ukweli tunavyozungumza leo kiongozi wa chama cha ford kenya si mwingine bali ni moses masika masikaatangula aa wengine walikuwa wanatumiwa na raila odinga kukuja kugawanya vyama vya western kenya hiyo tunakubaliana kwa nini kwa sababu ameilinda hiyo kitu kutoka mbali na tena hakuna siku aliwai aribu hiyo chama tumesema tumeunga raila mkono kama jamii vya kutosha imefika ni wakati rahiladingahajifunze kuunga watu wengine mwaliimba wakasema vintu icenja kumaanisha namna gani itabadilika na namna gani imebadilika kwa na kwa ya kwamba waluyo tena hawaungi raila odinga mkono hiyo <coughs> ni kweli mtubuwanyaba ya mwenzangu mwe mwe john bua ukiwa nyeri na mwenzangu eskri ukiwa p magharibi nahitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa tzilatanzoihili ni gumzo la k