sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia eliot kipchoge na mashujaa wenzake wamerejea wa mchini saa s usiku wakatua uwanjani jkae bila kupokewa kwa mbwembwe na shangwe zinazowafaa mashujaa jana wa kenya kwenye mitandao wameelezea masikitiko baada ya serikali kushindwa kuiongoza nchi katika kuwakaribisha wanariadha wake f afisa wa serikali aliyeonekana uwanjani jke walipotua mashujaa hao alikuwa mmoja tu na alisema yeye ni secretary of sports culture na kadhalika na kadhalika baada ya kujitambulisha na kuahidi kwamba kenya itawakaribisha wanariadha wake vyema baadaye ilikuwa kuwa zamu ya wanahabari kumuuliza eliud kipchoge maswali halafu wanariadha hao wakaelekea makwao tuseme ukikumbuka kwamba kenya imekuwa namba moja barani afrika kule twao kwa ajili ya juhudi na bidii za wanariadha hao unasikitika kwamba wanaweza kurejea mchini lakini kufikia sasa serikali haijaonyesha dalili za kujivunia kusifika kwa jina la kenya tokyo na kote ulimwenguni kutoka uganda kila mtu ameona picha za josha cheptegei jacob kiplimo na perot chemtai wakikaribishwa cheptagey aliyeonekana juu ya gari yakiisalimu karibu kampala nzima sa chache baadaye rais yoeri m amekuwa na hafula rasmi katika uwanja wa kololo jijini kampala akawapa gari kila mmoja wanariadha hao na kuahidi kuwajengea wazazi wao makao uganda haikufikisha nusu ya madali zilizonyakuliwa na kenya lakini imejivunia medali hizo nne kutoka kwa wanariadha wake kenya ilikobwa 11 afrika nzima hebu niseme hivi jumaatatu wanariadha wa kenya wakiwa tokyo tulisema kwenye ukumbi huu kwamba vipawa vingi vimo mchini baadhi ya vipawa hivyo vimejitokeza na kung'aa jinsi wanariadha wa kenya wameng'aa tokyo lakini vipawa vingi vimekuwa vikiharibiwa na kuharibika hapa nchini kwa sababu ya aina ya uongozi ulopo tu mbili sungura na fisi, ndiyo viongozi vipao ambavyo vimejizatiti kwenye riadha kufikia kiwango cha kujinyakulia dhahabu kadhaa vikirudi nyumbani kutoka shughuli ya ushujaa kama iliyofanyika tokyo hata huoni hatua kutoka kwa wenye mamlaka ya nchi angalau kufurahia sifa ambazo nchi imezipata nikara kwamba hawaelewi manufaa ambayo nchi wanayoongoza inayapata kila mara sifa za nchi zikiinuliwa na wanariadha wake tuseme wizara ya mashauri ya nchi za kigeni hupambana usiku mchana kuipa nchi sifa nzuri kule nje wizara ya utalii vile vile hutumia pesa nyingi kuipa sifa nchi kule nje mapema mwaka huu waziri wa utalii najib balala amemwajiri mwanamitindo binti wa uingereza na camppel kwa balozi wa kenya kwenye masuala ya utalii wizara ya utalii ilisema bi campbel ameteuliwa kusambaza habari za vivutio vingi vya kenya kwa wageni pande mbalimbali mbali duniani baada ya uteuzi huo wa kenya waliuliza maswali mengi kuhusu nani kati ya naomi campbel na Lupita nyong'o angesambaza sifa za kenya ng'ambo vyema zaidi lakini sepetuko inauliza kati ya bi bimwanamitindo naomi campbel mwingereza anayependa kuzuru kenya na wanariadha wa kenya ambao hung'aa kila mwaka kwenye mashindano mbalimbali mbali kabla olimpiki nani anawezwa kuiletea kenya sifa zaidi ukienda nce ya kenya iwe india japan australia brazil amerika au ulaya na useme wewe ni mkenya kile utakisikia ni mshangao o oh, ile nchi ya simba na wakimbiaji wanariadha wa kenya wamekuwa ndio kitambulisho cha nji pande mbali mbali duniani kumaanisha kwamba kutoka kenya mbali na dunia kupata majani chai kahawa maua sifa za simba wa masa imara riadha imechengia pakubwa katika kuvutia wengi kule nje waijue nchi na hata kuzuru na ndiyo nitasema hivi habari zimeifikia sepetuko kwamba kufikia sasa serikali ya kenya haijaonyesha dalili za kukutana na mashujaa wa tokyo ambao wameifanya kenya kuwa namba moja barani afrika tunasema mzazi ambaye ni zuzu ni yule ambaye hushindwa kuwashukuru na kuwapongeza watoto wake wanavyofanya vyema kwenye shughuli zao mzazi kama huyo huathiri saikolojia ya watoto wake na hata kuwafanya washindwe kujitahidi zaidi kwenye shughuli wanazohusika tangu wanariadha wa kenya walong'aa tokyo wafike nchini serikali ya kenya imetoa ishara za kwa mzazi zuzu ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia