sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia vyombo vya habari vimefichua kwamba rais kenyata anataka baba awe ndiye mrithi wake wanahabari wamefichua pia kwamba hiyo ndiyo ilikuwa ajenda kuu ya mkutano wa ikulu mombasa mwanzo wa wiki ilivyo desturi ngazi za juu za serikali huwa hazisemi ukweli wa yale yametukia kwenye vikao vya wakuu maana taarifa kutoka ikulu ilisema tu kwamba rais amekutana na viongozi wa o kenya allianc kujadili covid-19 uchumi na masuala muhimu kwa taifa tulitaka tuulize mkutano unawezaje kujadili janga la corona bila waziri wa afya tuseme vyombo vya habari vimefanya kazi nzuri ya kufichua kiini cha mkutano wa rais mombasa kwamba alihutumia kuwataka viongozi wa One kenya aliance kusimama na baba sasa vyombo vya habari vimefichiwa tena kwamba akina kalonzo musioka msalemu davadi moses wetangola walikataa kusimama na baba wakisema wakati wake umepita msimamo wa seneta wa baringo kiongozi wa kano gideon moy ndio bado kufichuliwa misimamo ya wengine ndiyo imefichuliwa imefichuka pia kwamba rais anamuunga mkono baba maana ndiye pekee ana mbwembwe za kisiasa za kumkabili naibrais william ruto kwenye kampeni sepetuko haitaingilia ubishi kuhusu nani anafaa miongoni mwa wanasiasa hao ila inaona jambo geni kwenye siasa za kenya hebu niseme hivi lengo la rais kenyatta limekuwa ni kutaka kurekebisha makosa ya kihistoria kisiasa na nalimekuwa lengo tangu asalimiani na baba machi ametaka kurekebisha makosa yaloyopanda mbegu ya siasa za kuchimbana na kumalizana nchini kenya siasa ambazo zimeitatiza nchi kwa karibu miaka 60 sasa tumesema kwenye ukumbi huu kwamba uchafu kwa wa kisiasa ambao umejaa hapa nchini kwamba mtu lazima amharibie mwenzake ndipo ashinde kiti zilianza miaka ya 6 punde baada ya kenya kupata uhuru tumesema mwak1959 jomo kenyata akikaribia kuachiliwa huru wakoloni walimuomba jeramogi oginga odinga aunde serikali jomo asalie jela hadi afe jeramogi alikataa hata ikaandikwa kwamba alisema no kenyata no uhuru uchunguzi wa sepetuko kwenye historia ya siasa za kenya umepata kwamba tomas joseph mboya alimwambia jaramogi kwamba ingekuwa vyema kama angekubali wito wa koloni na kwa kuwa alikataa basi atajuta ulikuja kuwa ukweli wanasiasa waliokuwa washauri wakuu wa jomo kenyatta walitaka urais waende wao akishaondoka yeye maana jomo alikuajizela kazi wala hakufikirika ataishi sana kwa hivyo makamu wa rais jaramogi alikuandia kizuizi cha ndoto zao ikawa ni kuchimbana kutafutana nani amesema nini na nani anapata pesa wapi nani ana marafiki wapi miaka ya s kisiasa duniani imetajwa kwa kimombo kwa the peak of cold war nchi zote duniani ziliathirika kwa mivutano baina ya amerika na urusi ukapitolisti wa amerika na ukomunisti wa urusi kwa kua jaramogi alikuwa na marafiki urusi waliohusika kwenye maendeleo ya kenya akatajwa mkomunisti basi kwa ushirikiano na amerika akabandikwa tuhuma nyingi ikiwemo kutajwa kuwa jamawa tamaa ya mamlaka mwenye njama ya kutaka kumpindua mzee jomo mwishowe alibanduliwa akaunda chama chake m1967 kikadaiwa kuwa chama cha kutaka kumpindua mzee kikapigwa vita vikali kikavunjwa vunjwa, vunjwa mbegu ya siasa za kuchimbana ikawa imepandwa siasa za kenya zikawa la propaganda na kuchimbana hadi leo matamshi mengi kumuhusu fulani hadi leo kisiasa huwa ni uongo tu ni siasa za kuharibiana kwa hivyo ajenda ya rais kenyatta akisema baba ndiye mrithi wake ni kujaribu kurekebisha makosa hayo ametaka kukomesha propaganda za miaka ya 6 zilizoliharibu jina la odinga katika siasa za kenya propaganda hizo pia zilijenga chuki za kisiasa baina ya jamii ya mzee jomo jumakenyatta wa kikuyu na jamii ya jeramogi uginga odinga wa luo chuki za kisiasa na ndiyo ntasema hivi kutaka kurekebisha makosa ni ajenda nzuri lakini liposwali je hatua hiyo imeleta makosa mapya au laha je kuna ahadi zozote ambazo rais alimpa william ruto au hakuna iwapo hakuna basi kazi iendelee iwapo zipo basi makosa mapya yanapandwa na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia