Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. hoja za ni wakati mwingine wa makala hoja za wahariri ambapo leo hii tunaendeleza mijadala mbalimbali ya kisiasa bila shaka mkutano wa mombasa ambapo rais kenyatta alikutana na kinara wa odm raila odinga na wanasiasa wa One kenya wakenyaaian na kujadili masuala mbalimbali kikuu zaidi ni kwamba raila odinga aungwe mkono kuelekea uchaguzi mkuu ujao na kauli za wanasiasa wengine ambao walifutilia mbali pendekezo hilo la kenyatta pia kuna mikutano mbalimbali inaendelea hasa mlima kenya tulimwona moses kuria kiunjuri na karua wakikutaana kutoa msimamo kuhusu umoja wa wanasiasa wa eneo hilo kwa hivyo tunaweka haya yote katika meza ya wanahabari na wahariri katika kudadavua na kujua je william ruto mambo yake yatakuwa gani anazungumzia swala la kutokwwapo na haja ya miungano ya kisiasa inawezekana kufanya siasa hasa za urais nchini kenya a, pasina kubuni miungano a, ni jofrey mngou katika kuendesha mjadala siku ya leo katika hoja za wahariri podcast tunaye kigogo mwanahabari nguli huyu ambaye bila shaka ni chris thairu karibu katika hoja za wahaririaante aa pia tunaye mike nyaguoka ambaye ni msomaji habari mwanahabari hapa shirika lasndad ni rota mbobevu pia A, karibu bwana mike katika sana, hoja za wahariri unachukulia vipi mkutano ambao umefanyika mlimawa kenya moses kuria tumemwona uh, huyu karua pamoja na kiunjuri ni mrengo wa kumpinga ruto au ni mrengo wa kuwakilisha mlima kenya nafikiria tu kwamba wanajifunza wana kutokana na yaliyotokea wali mm-hmm. a217 wakati jubilii ilibuniwa e, kuna vyama vingi ambavyo vilivunjwa ili kubuni jubilii lakini wakati ambapo kumetokea msukosuko ndani ya jubilii wengi wamekosa pa kutorokea Uh, kwa hivyo nafikiria wanajaribu kusema ya kwamba katika uchaguzi mkuu ujao lazima tuwe na nyumba yetu <coughs> hata kama tutakwenda kuzungumza na wengine uh, kukiwa kutakuwa na msukosuko tutakuwa na kwetu mm-hmm. nafikiria ni katika harakati hizo naam uh, chris uh, thairu uh, kwamba rais kenyatta anaelekea kuu na eneo la mlima kenya je msemaji ni nani kigogo wa kuwakilisha eneo hilo ni nani tumewasikia na kuwaona siasa mbalimbali e, wa njigi tumemwona na yule spika pia na mengine kama hayo hayo yote yanaendelea yanaashiria nini kuhusu siasa za mlima kenya nam asante sana Ma, jambo ambalo naweza sema ni kwamba hivi sasa wanasiasa kutoka mlima kenya kidogo wamechanganyikiwa kwa sababu uh, upande ule mwingine ambaye ni rais uhuru kenyatta na ambaye amekuwa msemaji wa eneo la mlima kenya baada ya kupitishwa katika ule mkutano wa limuru t ambapo alikubaliana kwamba msemaji wa kutoka mlima kenya atakua uhuru kenyatta lakini sasa hivi tunaona kwamba anaenda kutoka mamlakani baada ya tamu yake kuisha baada ya kuhudumu kamarais kwa hatma b na kwa hivyo kumeweza kujitokeza viongozi wengine ambao wanaweza kuona kwamba wamefika bei wamefika ile wamef il iango yakuza la wa watu wa mlima kenya a, kupitia viongozi ama vigogo wingine natumeweza kuona kuna mwangi kiunjuri kuna uh, b mturi ambaye ni spika wa, wa bunge la kitaifa vilevile mm-hmm. vile pia tunamathaaua tuna, um, uh, uh, tuna ll g- gavana wa kirinyaga naiguru uh, pia ameweza kujitokeza na k- kuweza kuona kama yee ni mwanamke ambaye anawezapia kuzungumzia maswala ya watu wa mlima kenya na vileviletuwezisahau kuna aliyekuwa gavanawa kwanza kutoka kaunti uh, ya kiambu ambaye niwilliam kabogo wote haowot wanajaribu kuweza kutoshea katika viatu vya uhuru kenyatta lakini jambo kuu ni kuwa uhuru kenyatta hajasema kwamba yeye akiondoka kuwa rais hatasit, hatasitisha uh, ile jukumu aliweza kupewa kuwa kama uh, mkubwa m- m- ama ambaye anaweza kuzungumzia masuala ya watu wa mlima kenya kwa hivyo bado wanaweza kunaomkanganyo na vile vile pia tumeweza kuona baada ya zile tofauti za rais uhuru kenyatta na naibu wake william ruto kulikuwa na hisia kwamba mlima kenya wakati ambapo tunaenda katika uchaguzi mkuu wa mwaka elbihibl basi mlima kenya itakua mara ya kwanza kwamba watazungumza kwa kauli moja na ndiposa tuliona jana kuna baadhi ya viongozi ambao wameweza kuja pamoja kuweza kuleta uh, maswala yao pamoja ili waweze kukubaliana kwa kauli moja mm-hmm. lakiniuaeza kungojeatuone ni yapi ambayo ataweza kuwafikia ikizingatiwa kwamba bado kuna wale ambao wako katika mrengo Uh, wa naibu uh, rais uh, william ruto ambaye kwa hivi sasa anakipigia debe kile chama chake kipya cha uda hivyo ni, kama nilivyoanza kusema ni kwamba bado wanasiasa kutoka mlima kenya wamechanganyikiwa kidogo Aha. wajui ni mwelekeo mwe, mwe upe watachukua ama wataunga mkono rais kwa sababu wakisimama na rais basi rais pia anamaliza hatma yake ya kuwa kama rais nani ataweza kuwazungumzia atapata nafasi hiyo kweli na, eh, Nyagwoka, anasema hmm. kwamba kuchanganyikiwa kupo kunadhihirika wewe unafasiri vipi itawezekana kwa eneo hilo kuzungumza kwa sauti moja kuelekea uchaguzi mkuu ujao au kuna mbinu pia za kugawagawa kura za eneo hilo ikizingatiwa kwamba huenda william ruto ana ufuasi mkubwa wewe unasemajenajaribu kuangalia uchaguzi ambao umekuwa hapo awali na anafikiria kwamba huende kawa ndio mara ya kwanza ambapo eneo la mlima kenya halitakuwa likiwania urais na kutarajia kushinda e, wale wote ambao wanataja au kutaka kuwania urais kwa sasa si watu ambao pengine wanaweza wakashinda kwa sasa kwa mm-hmm. sababu ukiangalia kuanzia uchaguzi uh, mwaka elfubl 9mbl kwa mfano kulikuwa na mtu wa jamii hiyo katika kinyang'anyiro E, kulikuwa na matiba kulikuwa na kibaki ukiangalia okay, mwaka elbasaba pia kulikua na mtu wa jamii hiyo ambaye alikuwa na nafasi nzuri pia ya kushinda ukiangalia okay, mwaka elubilnambil mwaka elumbil kuminatatu wakati kenyatta alishinda na kumi na saba kwa hivo kwa sasa inaelekea kuwa ni mara ya kwanza ambapo wale wakazi wa, wa mlima kenya watakwenda kuweka kura zao katika uh, debe tofauti e, kwa mfano kwa sasa naibu wa rais ndie ambaye anaonekana kua na unoji mono kubwanbadwaa masaswale viongozi ambao pengine ni vigogo E, ambao wanaweza kuchukua na, nafasi yake bado wanakabiliwa ama wamefungwa mikono na hii kauli ya kwamba e, wakati huu akutakuwa wa, tena namkikuyu ambaye atakuwa rais mm-hmm. baada ya kibaki sasa ni kenyatta kwa hivyo lazima awe nambari na mbili kwenda chini kwa hivyo ni kwamba wanalenga kuwa na mgombea mwenza e, pasina kwamba kuwa na mgombea wa kutoka mm-hmm. eneo hilo tairu wee unafasiri hivyo kuna njia mbili ya kwanza ni kwamba kuna wale ambao wanatafuta kuwa kuwa running raiat wambaye uh, labda, uh, labda raila odinga au uh, naibu Amruto. ama william ruto mm-hmm. lakini vile vile baada ya mkutano wa jana kati ya matha karua moses kuria na mwangi kiunjuri na wameelekea wame, kuna viongozi ambao wamlima kenya ambao pia wako mrengo wa kieleweke ambao wanaunga rais uhuru Mkono. na avilevile nikiangalia waliweza kusema kwamba tusiweze kuuzlia mbali lile salakwamba huenda uh, viongozi hao wakasmashaaasa caguzu uusasayaa l asiweze kupata uh, kura hizi mm-hmm. mia kwa mia kama ilivyokuwa katika mwaka wa walipokuwa pamoja na uhuru kenyatta na mwaka elfub k7b vule walikuwa pamoja chini ya jubilii waliweza kupata zile kura mia kwa mia lakini nimwe, nikichunguza vizuri naona kuna nia ya kugawanya kura hizi ili william ruto upande wake asiwezi kupata zizi kura mia kwa mia a kwa hivyo kulingana nawe harakati zote hizi ni lengo ni hilo na atakayevuna basi ni nani ukiangalia pia raila odinga baadhi wanasema kwamba ni vigumu kupigiwa kura hasa katika eneo la mlima kenya mike nyagwoka atakayevuna ni nani atakayepoteza ni nani na kura inawezekana kwa raila odinga kuvuna iwapo ruto atapoteza e, unajua kwamba raila odinga tangu aingia uh, katika siasa uh, hajawahi kutumia hesabu ya kura za eneo la kati wakati ambapo wanapigapiga hesabu zake sana vile kwa hivyo kwake si pigo kubwa kukosa hizo kura atakayekuwa na pigo kubwa kuzikosa hizo kura ni naibu wa rais mruto kwa sababu ni kura ambazo ziliwawezesha mwaka b1 na zikawawezesha mwaka 217 iwapo zitapungua wakati huu pigo litakuwa kwake kwa hivyo kwa raila atavuna kutokana na wale ambao hawatapiga kura ama wale ambao watapiga kura kwa mtu mwingine E, e, bali si naibu wa rais william ruto na alivyosema lengo ni hilo tu kwamba e, kukiwa na mgombeaji huenda akabadilisha mawazo ya wale wakazi wa eneo la kati kutoka kwa ruto kwenda kwake hata e, asiposhinda atakuwa amewasaidia wale ambao wanataka mrengo wa ruto usishinde katika uchaguzi siasa za mlima kenya ni hizo msikilizaji makala haya ya hoja za uhariri tukiwa na habari cris thairu mike nyagoka mie ni joffrey mngou baada ya kuangazia siasa hizo za mlima kenya tuingilie siasa za kitaifa ambapo mkutano ulifanyika mombasa wiki hii bila shaka ambapo rais kenyatta alikutana na raila odinga akakutana na wale wanasiasa wa One kenya alliance uh, kuanzia musalia mudavadi kalonzo msioka moses wetangula na gideon moi na inasemekana kwamba wito ulikuwa kwamba viongozi hao wamuunge mkono raila odinga na sababu mbalimbali zikatolewa kwamba ana ushawishi mkubwa katika kulinganisha na kulinganua na wanasiasa wengine kwa hivyo tunaweka katika a, meza hii ya wahariri swala hili zima cris thairu mwanzo wewe unafasiri vipi rais kenyatta kwamba ashaamua ni raila ndiye atakayekuwa mrithi wake na sababu zilizotolewa kwamba ana ushawishi unasemaje ni, ni, ni kweli kabisa tumeweza kuona kwamba uhuru kenyatta amekuwa na ule msukumo wa kutaka kwamba raila odinga ndiye atakuwa akigombea Aa, ama amatakkpeperusha bendera aa, ya kugombea kiti cha urahis katika mrengo ule wa upinzani ambao wako upinzani lakini tukiangazia vizuri mkutano wa ikulu katika kule eneo la pwanituaweza kuona kwambani mkutano ambao uliisha kama hakuna mwafikia muafiki, ambao uliweza kupatikana mm-hmm. hata baada ya mkutano tuliweza kuona uh, uh, uh, raila odinga akiondoka akiondokakwenye mkutano huo kama mwenyewe ajweza kuridhishwa na mkutano wenyewe hata wakitoka hakuweza kumwaga uh, ule kinara wa waipa kalonzo, kalonzo musioka uh-huh. na kwa hivyo tunaona kwamba uh, ili shinikizo halipekelewi vyema na vinara wengine uh, wa waipa uh, wa anc musalia mudavadi na vile vile wa ford kenya uh, moses wetangula na naweza kuzungumza kitu moja hapa niongezee niseme kwamba uh, tuliweza kuona kwamba uh, rail odinga aliweza kuandamana na ilif oparanya ambaye ni gavana wa kakamega na je mbona alimwacha gavana wa mombasa ali hasan joho kutoka mahali nipo naona kwamba uh, alienda pale akiwa na ushawishi kwamba akienda na Uh, uparanya ambaye ni gavana wa kakamega na ambaye ameenda kumaliza tamu yake ya pili kama gavana wa kakamega ana ushawishi upi katika eneo lile la la western uh, ama la magharibi ukiangalia uh, upande huu kulikuwa na Uh, musalemudavadi na moses wetangula lakini pia raila aliweza kubeba akaona pia ni vyema aende na mtu mmoja kutoka uh, eneo la magharibi na ambaye ni ikl foparanye ili aweze kuwashawishi wale wenzake kwamba pia mimi niko na ushawishi katika eneo lile la magharibi mm-hmm. na sio maeneo mengine pia tu lakini pia kule m- m- eneo la magharibi nina ushawishi nakumbuka kwamba rail odinga kupitia hizi uchaguzi ambazo tumeweza kuwa nazo tumeweza kwamba kuona rail odinga ana ushawishi mkubwa katika eneo lile la magharibi kama gavana wa a, anc a, kinara wa anc musali mudavadi alichaguliwa kwa tiketi ya odm ambaye ni wilbefor otichilo na ukiangalia kwamba a, chama cha odm kiliweza kuzoa kura mingi sana waza urahis kutoka eneo hilo ikilinganishwa mm-hmm. e pia unakumbuka kwamba mwaka wa elfu mbili na kumi na tatu Uh, tuliweza kuona kwamba uh, musalamudavad aliweza kusimama uh, na uh, kura zile aliweza kuzoa alishindwa hata na raila odinga na kwa hivyo raila odinga pale kama ulivyosema uh, na kama wengi wanavyosema ndio ana ushawishi mkubwa lakini swali ni je a wengine vinaraa wengine watakubali kumuunga mkono kwa mara nyingine tena hilo eh, ndio swala kuu ndio maana ilisemekana kwamba walikataa wakasema kwamba raila odinga haaminiki hatii mikataba na mengine kama hayo na nitarejea kwako mbona eh, kwamba si ruto eh, maanake inajitokeza kwamba unganeni na msipoungana basi ruto atawabwaga eh, nikija kwa mike eh, nyaguoka mm-hmm. eh, swala hili kwamba wee unadhani uhuru an, ametazama tu umaarufu wa raila odinga au kuna mengine ziada labda kujaribu kufutilia mbali makosa na chuki za kihistoria mm-hmm. au kuna mengine huenda waliafikiana wakati wa hansek au maslai, maslai. ni swala la maslahi kulinda eh, maslahi manake siasa ni maslahi mimi mawazo yangu tangu zamani yamekuwa hivi kwamba mwaka 2789 i hapo rail odinga hakuwa nauhakika atakua katka haliaukia wakatichaguzi mkuujao kaona anaweza amekwenda akamwambia kenyatta nafikiria niko tayari kumbuka hapa inji amekuwa akiwambia watu wote kwamba mimi tato jibu langu baada ya bibia yote hayo ilikuwa ni kubay time ili wenyewe afikirie kwa hivyo sidhani kama alikuwa na uakika wakati ule kwamba angewania ndio sababu walikuwa akijaribu kuangalia je asipowania nani mwingine lakini kwa sasa ninafikiria kwamba alikwenda akampa jibu kenyata akamwambia mimi nafikiria this time round, tena ntajaribu niko tayari naunga nataka mniungauna mambo mengine ambayo walikua ameapanga mbayoakuenda kulingana na ratiba mm-hmm. kwa mfano swala la bb E, ali kwenda kulingana na ratiba kwa hivyo kuna mambo mengine ambayo walikua eratibueda kulinaaaratbamaaarail odinga aaoayaaweza kuleta ushindani kwa Bruto. Uh -huh. uh. nane anaweza kua shindani kwa ruto mambo ya maslai hata utoenyee naa klinda kaabaunafana aapale pale, pale inaonekana kwamba si na uhuru ashamua ba wala si ruto unadhani sababu ni zipi na je ruto asingelinda maslahi ama wewe huamini kwamba siasa hizi zinahusu maslahi zaidi um, naweza sema swala hili ni sana sana ni kuhusu maslahi Uh, kwa sababu uh, ukiangalia vizuri uh, tofauti kati ya william ruto na uhuru kenyatta sidhani ni tofauti za kisiasa sana sana naona ni sababu ya maslahi na sababu sana ya kibiashara kati ya, kati ya jamii ile ya uhuru kenyatta na vile vile upande huu wa william ruto na kwa hivyo ndio maanake naona uh, la mno uhuru kenyatta angetaka mtu ambaye wakati ambapo ataweza kupata kile kiti cha urais basi ataweza kuangalia maslahi ya jamii ya kwanza kumbuka kwamba wamekua katika, uh, uh, wame katika mamlaka uh, kuanzia kwa uh, mwanzilishi wa taifa mzee jumo kenyatta tukiweza kumpata pia uh, mstaafu danierap ambaye pia vilevile uhusiano vile wake na jamii ile ya kenyatta ilikuwa ule uhusiano wa karibu vilevile tukiweza kupata mwaikibaki uhusiano wake pia tuliona ulikuwa ule wa karibu na kwahivo kutoka mahali naona naona kwamba uh, sana sana ni kuhusu maslahi ama kuangalia ni nani ambaye ataangazia maswala ambayo yale ya kibiashara yataweza kuangaziwa ama ku, kuweza kuhakikisha kwamba yanaendelea na hakuna yeyote ambayo ataweza kuingilia na kwa hivyo ndivyo naona uhuru kenyata mali yalipo wako na historia ndefu na ile familia ya o, jaramogi uginga odinga na kwa hivyo hata uh, kabla ya mzee mstaafu um, daniel arap uagatunaweza ku, ku, kuona kwamba mama ngine aliweza kwenda uh, kuzungumza naye nandiposa unaona hata ule kiongozi wa chama ama mwenyekiti wa chama cha i m kwa hivisasa wako karibu sana pia na, na rai laodinga na siwezi kusema kwamba ye ndio yuko aule upande wa One Kenya Alliance, lakini ka sana sana sana yeye sio kamaa kama, aad ama swetangula katika hili swala la kuunga raila odinga mkono mm-hmm. katika azma yake urais katika uchaguzi mkuu ujao nam hoja za wahariri tukimalizia dakika mbili hivi e, inasemekana kwamba uhuru aliwaambia kwamba nendeni nawapa muda fulani mzungumze mjihoji mtafakari kisha mnipe majibu mike nyaguoka unabashiri kwamba itawezekana wamuunge mkono raila na unaona kwamba kuelekea mbele siasa hizi nani atavuna zaidi katika miungano nani atachemsha unasemaje kwa ufupi e, nafikiria kwanza ruto amejifunga na kauli yake kwamba sisi hatutaki miungano najua ni kauli ambayo inaweza ikatumika kumpiga vita iwapo atafika wakati ambapo anatarajia ama anaona anahitaji kuwa na muungano fulani wa kisiasa kwasababu chamacha selmdavadi asmaamkatu aondokikatika kinyanganyiroaayai kwa raundi ya kwanza E, tunatarajia kwamba msalemdavadi huenda akawa katika kinyanganyiro na ndio sababu rail odinga anatembea na wikilifoparanya e, katika mchezo, mchezo wa ches ni kama chemat mm-hmm. e, anamtumia huyu kumwambia huyu kwamba hata ukitaka kuondoka nina huyu anaweza kuchukua nafasi yako lakini kama kalono msioka ninafikiria e, kwamba ni rahisi kidogo kwake kulegeza kamba mm-hmm. lakini kwa watu wote ambao wanamaana mkubwa katika muungano wote ule ni kalonzo msioka kwa sababu yeye ameweza kuthibitisha mara kwa mara kwamba e, ana ngome e, kutoka eneo la uh, eastern Eh, kwa sababu ukifanya kulinganisha na mdavadi mdavadi mara nyingi hajakuwa akiweka kura zake katik uh, na chris pale pale tukimalizia bila nyadhifa zaidi kubuniwa uh, kulingana na mapendekezo kwenye bbi e, wengi wanasema kwamba itakuwa vigumu zaidi kwa vigogo wale natumai <coughs> ni sita au angapi kuungana itakuwaje bila bbi na kuwapo kwa zile nyadhifa za ziada kweli kabisa hapo umeneno ukweli kwa sababu uh, m- wamechanganyikiwa kwa sababu uh, bbi uh, mwelekeo wa bb unaenda ukififia kila kuchao na kumeonekana kwamba tu, wakati tunakaribia uh, mchaguzi mkuu tutakuwa tuna viti ambavyo ni tatu vikuu na ni ile kiti cha urais uh, naibu wake na spika wa bunge la kitaifa na ukiangalia wanaume awotkaiaa wa taea kuelkea ebaand n nd iwapo hawa wote wataweza kwenda mpaka debeni hakuna yeyote ambaye ataweza kufikisha asilimia hamsini na moja kama katiba inavyo uh, inavyohitaji ili uweze kuapishwa kama rais na kwa hivyo iwapo haa wote wataenda hivo uh, pande zao basi itabidi twende uh, katika raundi ya pili ya uchaguzi na ambapo kutoka mali nipo naona kwamba uh, huende ikawa basi itakuwa uh, kinyanganyiro kati ya naibu rais uh, Uhuru, uh, naibu william ruto na vilevile upande ule mwingine kinara wadm uh, ralodinga na kwahivo sasa itakuwa changamoto kwa walewengine watakua namba yatau namba na namba labda uh, aa wataweza kujua ni mrengo upi wataunga wata, wata, wata mkono tukifika raundi ya hio yapilinahvobadoakona changaot na- kwa jawabu e, la neno moja tu e, ni kwamba ni nani ama upande gani ama kitu kipi kitaamua mstakabali wa siasa za mwaka ujao ni mwanasiasa binafsi ni uhuru kenyata ni miungano au ni wananchi au yote hayo tukianza tuki kujarisha kwanza itakuwa miungano kwa sababu lazima kwanza muungane ndio mweze kuwashawishi wananchi kabla mjafika pale debeni na kwa hivyo cha kwanza kwanza kabisa ni iwapo hawa viongozi wataweza kukubaliana kuungana na waweze kuweza kumenyana na william ruto basi hatimaye wananchi wataamua debeni lakini kwanza kabisa lazima wakubali kuunganami kwa ufupi mimi nitatoa jawabu ambalo aukutoa e, kwamba <laughs> wagombea wenza ndio watakuwa kitu kipya katika siasa za kenya kwa sababu kwa sasa hakuna ambaye ametaja nani utamwambia raila amtoe wapi mgombee mwenza eneo gani nchini e, kila mtu sasa anaangalia eneo la kati kwa sababu wale ndio wengi na bila shaka ndio wao wanataka kujumuishwa katika serikali ijayo mm-hmm. lakini zaidi e, anayetarajia zaidi kutoka eneo la kati ni ruto kwa sababu tayari wamempa uhakika kwamba tutakuunga mkono mm-hmm. naila yeye anaweza kuchukua popote anaweza kuchukua hata e, e, kambani ama vlakini uh, changamoto pia ni iwapo william ruto ataweza kuchukua mgombe wa mwenza kutoka eneo la mlima je eneo la magharibi atalifanya nini hilo ndio swali kuu lakini tukiangalia upande wa raila raila kura zake waga husema uh, wale ambao wanamuunga mkono bado wapo uangalia uh, ni... katika zile uh, chaguzi ndogo ambazo zimekuwa nazo hatujaona uh-huh. kama chama cha odm kimeweza kupoteza nam lakini wengi watasema kwamba kwa vile mlima kenya kura zao huelekee katika mfuko mmoja magharibi wanagawa nagawana kwa hivyo hamna si lazima kupata mgombea kutoka eneo hilo lakini iwapo kama watakubali na kuungana mkono msaladadi ms kuwa nyuma ya raila odinga basi itakuwa kazi rahisi sana kwa raila odinga bila shaka nashukuru uh, chris uh, thairu nashukuru mike nyaguoka uh, kimekuwa kitengo cha hoja za wahariri ambapo leo tumedadavua masuala hayo kwa kina siasa za mlima kenya na za kitaifa kuhusu uhuru kenyatta kusema kwamba ni wakati wa raila odinga mie ni jofre mng'ou hadi wakati mwingine kuonana majaliwa hoja za wahariri podcast