sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia hatimaye taarifa kutoka ikulu mombasa imesema kwamba eliud kipchoge na mashujaa wenzake walaokoboa wa dhahabu kwenye olimpiki za tokyo wamepokezwa zawadi ya shilingi milioni moja timothy cheruyt helnobidi na mashujaa wenzao walaopata fedha watapokezwa shilingi 750 naye hivin kiyeng na, e na mwenzake walopata shaba watapokezwa shilingi nusu milioni hiyo basi ndiyo zawadi ya kenya kwa mashujaa wake karibu siku kumi tangu warejee mchini kutoka kwenye ushindi ulioinua sifa za kenya duniani wanariadha hao waliporejea mchini usiku wa manane bila hafula yoyote ya kuwashukuru tulisema mzazi zuzu ni yule ambaye hushindwa kuwapongeza watoto wake wakifanya vyema na serikali ya kenya ilikuwa imejipaka uzuzu wa kushindwa kufurahia sifa nzuri ambazo ilikuwa imezipata duniani kufuatia juhudi za wanariadha wake tokyo shujaa ei kipchoge mwanadamu watatu katika historia ya olimpiki kutetea dhahabu kwenye mbio za marathon na kafuzu lakini alipowasili mchini mwake alielekea tu kwake nyumbani kimya kimya nchini uganda picha za joshua chemtegei jacob kiblimo na peruth chemtai wakikaribishwa siku ile ile zilisambazwa sa so, chacha baadaye rais yueli mseveni akaandaa hafla rasmi katika uwanja wa kololom jijini kampala akawapa gari kila moja na kuahidi kuwajengia wazazi wao makao uganda haikupata medali sawa na zile kenya ilinyakua lakini ilijivunia medali hizo nne siku ile ile ya kuwasili riadha kenya ilikoboa medali kum ikawa namba moja barani afrika lakini ndiyo inajivunia jana karibu siku k baada ya kuwasili riadha hebu niseme hivi kuna kitu kinachoitwa kwa kimombo muda ambao wa mtu anafaa kufanya kitu huwa muhimu kwa mtu kama kitendo chenyewe kumpa mtu zawadi punde tu akishafuzu kunampa mtu motisha zaidi kuliko kusubiri hadi ya sahau waanze shughuli nyingine ndiyo mwite useme ulishinda majuzi kwa hivyo pokea hichi ipo tofauti baina ya hatua ya rais kuwa zawidi jana mashujaa wa kenya tokyo na shukrani ya rais wa uganda yori m siku ile ile ya kurejea uganda zawadi za rais yori m siku ile ile zitaendelea kukumbukwa zaidi waliozipokea pia walihisi kuheshimika zaidi kwa upande wa kenya rais amewazawidi akina eliud kipchoge mchi ikiwa imeanza kusahau olimpiki za tokyo kwa sasa wakenya wameelekeza macho yao kwenye harakati za kijana mpya fredo manyala ambaye amekimbia mita 1 chini ya sekunde 10 kule austria ushindi wa wakenya tokyo ulifaa kupewa zawadi wakati mashujaa hao walirejia mchini hata kabla wafike kwao nyumbani kwenye ukumbi huu hatusemi kwamba serikali ya kenya iige uganda kila kitu au ifanye mambo kama waganda wanavyofanya lahasha tunasema tu kwamba muda ambao mtu anaambiwa aasante na shukran kwa kuipeperusha bendera ya nchi ngambo ni muhimu muda huo una thamani kubwa kama zawadi yenyewe kusubiri siku nyingi zipite halafu ndio ugutuke kwamba wapo mashujaa wanaofaa kupongezwa ni kuwasilisha picha mbaya kwa nchi ndiyo tuseme kutojua maswala kama hayo pia ndiyo kutojua kwamba mashujaa wa riadha kutoka kenya huchangia katika kuipa sifa kenya ng'ambo kuliko juhudi nyingine nyinginezozote za hapa nchini wizara ya mashauri ya mchi za kigeni hupambana usiku mchana kuipa mchi sifa nzuri kule nje wizara ya utalii vilevile hutumia pesa nyingi kuipatia sifa nchi maana ukienda nje ya kenya iwe india amerika kusini amerika kaskazini au barani ulaya na useme wewe ni mkenya kile utakisikia ni nchi ya simba na wakimbiaji kumaanisha kwamba kutoka kenya riadha imechangia pakubwa katika kujulikana kwa nchi kote duniani na ndiyo ntasema hivi kimi ambacho kimekuwapo tangu eliott kipchoge na mashujaa wenzake warejee nchini kimetia doha hafula ya kuwazawidi mashujaa wa olimpiki jana kulikuwa na mshawasho nchini kipchoge na wenzake walipong'aa tokyo tarehe 8 mwezi huu wamerejea mchini tarehe 11 huo ndio ulikuwa wakati wa kuwa zawidi nchi ikiwa bado inajadili joto la olimpiki serikali ijifunze kitu kinachoitwa na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia