gumzo na mwana podcast na mwana mchizo, karibu tena kwenye makala ya gomzo na mwanamichezo ndani ya podcast mimi inaitwa walter kinjonaleo hii mwenzangu steven mkangai alipata nafasi ya kuzungumza na ambaye alikuwa bingwa wa dunia katika mashindano ya mta3 na unna masa eya analiwakilisha taifa katika mashindano mbalimbalivilile katika mashindano ya ta hs bada ya kumaliz omp ueokapaadwakarigia huu nchini licha kwamba tukufanya vizuri lakini tulishindamamuaaditaffataf labda tulikosea vile akazungumzia mashindano ya dunia kanaridha za chuukizi chini ya miaka ishirini mashindano ambayo atakuwa anaanza tarehe kumi na nane mwezi huu hebu nimkaribishe mwenzangu sehen mkangai naye moses kiptnu matokeo haikuwa mbaya vile lakini uh, nilikuwa nikitarajia tufanye viama zaidi kuliko mahali eh, kuliko matokeo ambayo tumeipata uh-huh. Eee, nilikuwa na tarajia tufanye vizuri kuansia mieta mia nne hadi maraon kini kwa sababu ya uh, uh, shida kidogo kidogo lazima turitike turi, turi, turi na hayo lazima turiike na hayo ukiangalia kwa ujumla shida kenye ilikua wapi kulingana mimi kama mkimbiaji ambaye nimesafu pamoja mimi ni ntasema ya kwamba matokeo imekuwa duni kwa shawu, kwa njia ya ukufunzi alafu nyingine pia ni kwamba ambayo inachangia tena zaidi ni moral ya timu haya ni mambo ambayo yanachangia matokeo yawe duni ukisema ya ukisemaalyat anamaanisha nini hasa uh najua moral ya timu inaanza kuansia nyumbani hadi kule penye e, e, wana shiriki naambia kwamba mambo haikuenda vizuri kwa sababu wengine wali waliaakuona ni nivi, vyema uh, kama nasikia kuna wengine walipatiwa nafasi ya kuwa kviongozi wa timu lakini baadaye wakatolewa waka hiyo so, pia ina kiazi na nyingine ni kwamba kocesa mbayo walienda na wao wamekuwa wakituambia kwamba timu iko tayari iko vizuri wamejiandaa vilivyo lakini kulingana na matokeo mimi naona ya kwamba hawakuandaliwa vizuri na, na hili ukiangalia sasa hivi utadhani utasema labda korona imechangia korona uh, iko kila mahali ulimwengu sio kenya pekee ikichangia kila mahali lakini a ntasema tu ni kidogo lakini sioni kama ni kitu ambacho kikasongea juu yake y kwamba ili matokeo na hivi umezungumzia labda kenya wachezaji ukiangalia wakati transition kuna wachezaji wakatukuna wacheaimbao kwamba akatoa umeisha ehirikisho linafanya kila kilaata kutafta wacheaji abao nazaiba mapengo ama bado ntasema kwamba kama taifa hatujafanya uh, uh, preparation ya kutosha kuona y kwamba wale wakimbiaji ambayo wanarta wanastahafu kuna wengine wanawafuata kwa sababu tunaona ya kwamba mashindano ya shule iko chini mashindano ya primary secondary sio kama hapo kitambo unaona ya kwamba uh, watu wamanza kuangalia tu academics academics mambo ya kimasomo lakini wanasahau pia na wenye hawezi upata nafasi kwa upande wa masomo lakini wako na talanta ya ku ku ku, ku kuwa, uh, kwa upande wa kuk, kukimbia kwa mara nyingine uh, kisa kile cha e, mambo ya doping yautumiaji wa dawa haramu kilijitokeza mara moja kule mambo ya doping mamboaunazungumzaje kua ndugu yangu mambo ya imekuwa ni shida uh, kwa, kwa sababu mimi nilisema maneno ya doping yahai sio vizuri Uh, kuanzia miaka ya kitambo 911 nikawambia kwamba uh, 9 niliwambia kwamba mambo endi vizuri lakini wenye walikuwa na vyeo wakati huo walikataa na kusema kitu kama hiyo iendelei lakini wamejionea kwamba imekuwa ni kero katika michezo na hata ulimwengu kwa ujumla na niko na haki ya kwamba fanya vizuri ili tuone ya kwamba tunasuia mambo kama haya mambo ya doping tukimalizia tuilaumu serikali wanariadha ama mawakala tunalaumu wote kwa ujumla kwa sababu serikali hawatumii dawa ni wakimbiaji wanatumia dawa lakini serikali wameweka mikakati mikakatikani ili waone ya kwamba hawapati nafadhi ya kutumia hizi dawa za kusisimua mizuli kwa sababu hiyo ni njia ya mkato wanataka utajiri kwa njia ya upezi lakini serikali wabipo, wana uh, wanaitoa adhabu kali kwa wenye wanapatikana siyo tu ya kwamba wanawaajia tu peke yake eh, eh, international body. lakini sisi pia tuko na jukumu tuone a kwamba tuna walinda wakimbiaji ambayo wanakimbia wakiwa hawatumii dawa swali la mwisho ndugu kiptanui ukiangalia kenya matokeo haya tumepata kule katika mashindano ya olimpiki na kuna mashindano ya inakuja wiki ijayo kwa uh, wachezaji waalmiaka i0 tunazungumzia pia League, na mambo mengine je eh, wakenya amejiunzatumejifunza ni, nini kutokana na matokeokuletok natufanyn katika mashindano jayo sisi kama wanakenya tumejifunza mambo nyingi sana lakini sijui uhakika kama viongozi wetu wanasikiza ama wamejifunza kitu kwa sababu kila mwaka kuna mambo ambayo tunasema lakini hawafuatilii kama kuna mambo ambayo e, e, tulisema wakati wa brazil rio de iodeaneiro lakini hawajabadilisha mpaka leo sasa si dhani kama hata watabadilisha kwa sababu wa, tunaongea lakini inasaulika na hiyo pia inachangia tupate ma, ma, matokeo duni lakini niko na haki ya kwamba kenya tupo nafasi nzuri ya kufanya vyema aia mita mia nne kuruka viunzi hadi marathon kwa sababu tunajua kwamba tuko na wakimbiaji ambayo wako wako na tajriba ya hali ya juu shida tu ni kwamba ni vile tunawafunza vile tunawaongolesha vile tunawapatia motisha hata wakati huu wenye watatoka sijui serikali watatambua kiasi gani lakini serikali hakuna shida lakini viongozi wameweka nini mezani ili serikali pia wasikize nashukran uh, zaidi mwenzangu steven mkangai na s iwanamichezo vilevile nipata nafasi ya kuzungumza na rais wa chama cha nariadha nchini jeneal a vilevile akizungumzia mashindanoyaolimpiki na matayarisho ufikia sasamatayaisho mefiawap atika mashindano ya duniaaapk ashindano mbayopoawaiutajmashindano mbayataanza tarehe 8 mwezi hu katika uwanja wa kimataifa wakasaane tumskipaunaonaakwamba mai ambayo, ambayo tulikua naye vijana sta kutoka kenya walikimbilia united states lakini ukiona hao wote wameajiriwa wame kwa kazi united states so ni wao walienda kufanya kazi lakini wakaenda pia labda kwa scholarship na kitu kama hiyo so kuna hiyo na kuna wale ambayo wanaenda kutafuta riziki tofauti e, ili naitwa gr pastu okay? e, ambayo si mbaya si kwa sababu kila mtu anajitafutia e, ya tatu ni ya kwamba competition kenya iko juu sana kwa sababu kama, kama ukipata eh, event moja eh, na unapata wale ambayo wamequalify ni kama kumi mm. na, na unakubaliwa kuchukua tatu peke yake wale wengine watafanya nini na unajua kwamba maisha ya mchezo ya mwanariadha mwana ni maisha mafupi sana so kama, kama mwanariadha akikosa kwenda olympi safari mbili hiyo ni kuonyesha kwamba sasa anaelekea kwenda kufanya nini kustaafu so lazima pia anajitafutia kusema angependa kufanya nini knaso ku... uh, kuna hizo tatu mm. mimi najua ya kwamba um, uh, serikali ya kenya ikiendeshwa uh, na uh, rais uhuru um, kenyatta ni ya kwamba wako na taratibu kamili ya kuangalia wacezaji uh, kama, kama, kama wakati hii kama hawajaangaliwa sio kusema hati hawataangaliwa hawata kumbuka ya kwamba wale wa mwisho si unaona hata huyu amefika jana mm. wale, wale wa uganda walifika safari moja wote haa wetu wamevika tofautitofauti ambaye unaona sasa aris chechirchiri ambaye tumekuja kupokea hapa ameingia leo asubuhi wa wale wengine waliingia mapema mm. akina kichoki akina timothy akina emanuel uh, korir Mm-hmm. waliingia mapema wamekuja na mm-hmm. so, wame sasa kwa na najua kwamba lazima kuna mpango so, tusi, tusi moyo kwamba, oh, Hapa, you know, ya wtoauuouawnwwaa n zingine iko na tarat yak ustuanaua kusa wametuaja wako juu wako juu kama, kama wako juu basi hiyo ni taratibu yao lakini mi najua ya kwamba e, taratibu yetu ya kenya iko kamili na mi najua ya kwamba itafanyika so tungoje tu tuangalie kwa sababu wachezaji hawawezi kuachwa kama wambelete e, e, kitu kama hiyo mm-hmm. na unajua ya kwamba sio hiyo peke yake matayarisho ya mchezo unajua ya kwamba kenya Um, imeweka um, uh, fund hii inaitwa inaitwapoad um, um, uh, uh, social development fund ambaye inaangalia mambo ya wachezaji mambo ya matayarisho unajua ya kwa kwamba hiyo fund pia ilitoa pesa ya kuangalia wachezaji wanapata um, uh, kuangaliwa kamili kupata, kupata um, matayarisho kamili na pia hata mambo ya kwenda olimpiki kwamba kwa wakati huu hakuna mtu anasema ajalipwa kila mtu amelipwa wajezaji na hata oial so unaona mpano hiyo mpango hiyo ambayo inaendelea sa sawadi sa pia itakuja so tungojee amn tungojee kidogo tuangalie kwa sababu kwasabau najua serikali pia watakuwa na mpango kama hiyo so, so nataka kuwakaribisha kuwa tu wale ambao amerudi kwa sababu hii ndio ilikuwa um, timu ya mwisho kutoka tokyo ambao amefika leo asubuhi nataka kuwakaribisha nyumbani na kuwaeleza ya kwamba mwaka ujao tena tuko na mchezo um, ambaye ni kalikali Kali. tuko tunaanza na worl cross country mwezi wa tatu uh, mwezi wa uh, saba tuko na World championships huko um, oregon united states of america na baada ya hiyo tuko na commonwealth games um, huko uh, uk Uh, mwezi wa nanepia so, so, wajitayarishe a na, kunaia kunamaao you know, ambaye ni ya Kawaida. No. So, pia waesaji wetu waji, wajiandae uh, coaches na kila mtu tuangalie kwamba tutayarishe waesaji wetu kwa njia mzuri nataka kwanza kwa, karibisha wageni mbanamna umesema wengine wamekuja uh, tim ya kwanza ilikuwa ni kutoka poland uh, jana wale ambao wamekuja amekujanaikutoka aetinawengine wanaingia hata leo e, na tunatarajia ya kwamba wengi wataingia kwa sababu kwa sasa tuko na nji m na kinn ambayo ya kwamba wanakuja so kwa hii, hii mtaona yakwamba wageni wengi wanakuja na tunakaribisha tuna wao tunakaribisha wao na tuko tayari kwa, kwa mchezo hiyo na kwa hivyo e, wiki ujao itakuwa ni maneno kalikali huko kas, kasarane Uh, unfortunately au kwa bahati mbaya kwa sababu ya mambo ya pandemic na mambo ya covid-19 hatutakuwa na uh, spectatos shabiki so tunataka tu kuomba ku, msamaha kwa hiyo kwa sababu ya lakini kila mtu anaweza kuangalia kupitia njia zingine zozote social media kwa tv kila mahali mimi nilikuwa huko tokyo nikiwa na uh, timu ya kenya ambaye kitu ya kwanza ningependa kusema ni kupongeza wao kabisa ningependa kupongeza wajezaji wetu ambaye walijitokeza wakafanya mzuri sana mpaka wakawa wa kwanza afrika mzima mm-hmm. alafu wakawa kwa upande wa eh, riadha peke yake walikuwa namba tatu kwa dunia mzima mm-hmm. so hiyo ni kitu ya maana sana kwa sababu au ah, walijikaza wali, wali, wali, wali, mpaka wakalete medali kumi um, hata kama hiyo um, imeshuka ime kidogo kuliko ile hario ambayo ilikuwa ni kumi na tatu hiyo kwa upa, upande wa mchezo ni kawaida ukienda kwa mchezo um, unashinda zingine unapoteza zingine na hiyohiyo ni, ni, ni, ni kawaida ya mchezo kwa sababu kila mtu amejitayarisha sisi pia tulijitayarisha na tukapata ile ambaye tuliweza kupata na nigipenda kuongeza kabisa aasaaiyo sio safari sababu, sababu eh, ukiangalia hata huko nyuma eh, 984lo angeles li i uh, uh, kenya ilikuja na, na, na gold ilikua nadkk na zingin natukiendelea hata 212 kenya ilikuja na medal mbili ya, ya, ya, ya, ya, ya gld so kama tulipata si mrio eh, na saaitumepata eh, eh, ya, ya upande ya gold na kwa jumla tulipata kumi na tatu huko rio na kwa sasa tumepata kumbi hiyo ni ile ambaye tugeweza kuleti kwa wakati hiyo na kila mchezaji kwa sababu namna mimi mwenyewe niliona ni kila mchezaji aliweka bidii kabisa baatipaya tulikuwa na majeraha eh, kidogo fulani fulani kwa sababu mnakumbuka ya kwanza ya kwamba kabla hatujatoka eh, kenya kwenda tokyo mjezaji um, kama kamoror aliumia na tungependa kumpatia pole sana kutoka kwetu kwa sababu hata uh, ye alikuwa amejikasa na alikuwa nataka kwenda kabisa kwenda kushindana kwa um, event ya uh, uh, mita elukmi lakini kwa sababu ya hiyo maumivu uh, daktari akasema hawezi kwenda so tunge, kitu ya kwanza ningependa kumpatia pole kwa sababu ya, ya hayo na tunataka kuona apate nafuu kwa, kwa haraka mambo ya tunaweza kusema ya kwamba mnajua um, um, mara ya kwanza tumekuwa na wale ambaye wali staffu, kama kina ezekiel kboy na wale wengine ambaye wali sasa tumelete vijana vijana ambaye hawajaweza hawa, hawa kwenda um, olimpiki kwa wakati mwingine hawajawahi kwenda ile mchezo kubwa kubwa kama World championship kama um, mayb uh, ommonalt na kitu kama hiyo so tulipeleka vijana ambaye tunajenga mambo ya baadaye so wale vijana watatu ambaye tuliwapeleka ni vijana ambaye wamejitokeza vijana ambaye walilify kwa sababu huwezi kupeleka mtu kwa uh, um, olympic kabla haja qualify so walialify kama kila mtu mwingine ambaye alikuwa naenda olmpic so um, um, uh, uh, uh, um, yule mchezaji ambayen ni tungetegemea sana kama e, pia alikuwa, ma, alikuwa na majeraha yake kidogo na hatugeweza kupeleka i. so tulipeleka wale vijana walijaribu na wakatuletea ile ambayo alilete so hiyo yes tunakubali e, kwamba hatukupata um, namna ilikuwa lakini mchezo namna nimesema hapo mbeleni mchezo ni mchezo leo unashinda leo unashindwa kwa upande wa kina mama kinamama um, mnajua kwa ya kwamba pia alikuwa ameumia na mnajua ya kwamba yeye ni um, world record lder lakini uliona hata namna wakati anakimbia alikuwa na uh, taps ambaye ilikuwa imeweka kwa so alijitokeza kukwenda kukimbia lakini kwa sababu ya maumivu angeweza kufanya nini kufanya vizuri vizuricchl um, ch- ch- uh, ambaye ange, uh, angekuwa nambatu yake mnajua kwamba alipata accident angeweza kwenda kwa ngawaja alikuwa amequalify lakini angeweza kwenda um, uh, yule, yule ambaye alienda um, um, uh, alikuwa namba nambe uh, so pia alijirikaza na namna hiyo so tunakubali ya kwamba hiyo tulipoteza lakini hiyo ni mambo ya mchezo nam kufiki hpo mi nasema shukrani zaidi kwa niaba ya mwenzangu stehen mkangai anasema shukran zaidi kwa wale wote ambao tumekuwa pamoja hadi wiki ijayo tena tutakutana papa hapa kwenye podcast na mwanamichezo mimi naitwa walta kinjo gumzo na mwana podcast if you own a vehicle with less than 200000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all listen up carshield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever visit carshield.com slash audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance free towing and car rental options at no additional cost get your free quote today at carshield.com slash audio that's carshield.com slash audio