Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kwenye hafula moja kule homabei jumaa kengewa wa odm wametoa kauli za kuanzisha kampeni ya kumfuta kazi mkuu wa ebc wafula chebokati kufuatia matamshi hayo kwamba chebokati yafaafutwe kazi maana alisimamia uchaguzi wa urais ambao ulitupiliwa mbali na mahakama ya juu17 sasa chama cha anc kimejitokeza kumtetea chebukati bila shaka vita vya maneno ndivyo wanasiasa wa kenya hujivunia zaidi ijumaa kule homabey mwakilishi wa kike wa kaunti hiyo gladys wanga alisema ana wasiwasi mkubwa kuhusu uchaguzi mkuu ujao kusimamiwa na chebukati mwenyekiti wa odm naye mbadi akatokwa na matamshi kwamba chebukati kwa sasa ameanza kushughulikia masuala muhimu kwenye kalenda ya uchaguzi mkuu na hali ebc bado kupata makamishna wote saba akasema odm katu haimwamini chebukai opia wa ndai naye mwenyekiti wa kamati ya pic bungeni akasema kazi kubwa kwa sasa ni kupata makamishna wote wa ebc kwanza halafu kumpata bwana ceo kamili kujeza nafasi ya ezra chiloba kwamba jamaa liye sasa marjan marjan Yupo kwa kauli hizo ilivyo desturi ya odm imewasha moto ya kumfuta kazi mwenyekiti wa tume ya uchaguzi kelele na mehemko sasa vitafuata ndiyo leo tunaiuliza odm swali mbona inayoingiza kisirani kwenye kile kimeanza kuonekana kama nafasi nzuri ambayo magazeti yamefichua wiki jana kwamba kenyatta rais anataka baba awe ndiye mrithi Bona odm ikaanza kurejelea mwenendo ule wa siasa za kuchimbana na kumalizana hivi iwapo waoodm inataka kusafisha historia ya miaka n hivi iliyopita ikianza na makosa ya uchaguzi mkuu wa mwaka 17 tunaikumbusha kwamba ianze kwanza kwa kushinikiza serikali itoe fidia kwa wakenya wafuasi wa chama hicho waliopigwa risasi wengine wakapigwa na kujeruhiwa kwa sababu ya malalamiko ya malalamiko odm kwamba kura zake za urais, zilikuwa zimeibwa turejelee kauli hii kwamba iwapo odm inaona kwamba sasa ina mamlaka ya serikali kwa sababu ya urafiki wake na chama cha jubil na kwamba ingependa kurekebisha historia basi ianze kwa kujali maslahi ya maalfu ya wafuasi wake ambao polisi waliwapiga baadhi wakafa wengine wakajeruhiwa vibaya mjini kisumohmy vihiga mitaa ya nairobi yenye ufuasi mkubwa wa upinzani kama kawangware madhare dandora kibera na mitaa mingine wafuasi wengi wa odm na upinzani kwa ujumla walivamiwa na maafisa wa polisi wengi wakiwa nyumbani kwao wakapigwa baadhi wakauawa wengi wakabakwa wapo walolemazwa dhuluma nyingi zilifanyika usiku wa tarehe 11 agosti ma217 sepetuko ilikutana na wengi punde baada ya uchaguzi ikawaona majeruhi ikaangalia majeraha yao yakiwemo majeraha ya, ya rohoni majeruhi wengi waliiambia sepetuko kwamba walipigwa unge fikiri ni wanyama wengi ikiwa usiku wa manane na wakipigwa walipewa matamshi yenye kjl si kidogo mfano kwamba mnasema raila raila sasa ko wasaidie. tuulize wasaidiediyouiodm inayakumbuka haya inaelekea miaka mine sasa odm imekuwa na urafiki mkubwa na jubli kumaanisha ipo ndani ya serikali urafiki ulianza tarehe 9 mwezi machi mwak 218 lakini odm haijachukua hatua zozote za kutibu vidonda vya wafuasi wake wafuasi hasa walovunjwa miguu mikono waloharibiwa biashara hasa mjini kisumu hawajaitisha lolote kubwa kutoka kwa serikali iwapo odm ina roho ya kurekebisha makosa makuu ya mwaka217 basi kuwashughulikia raia kwanza ndiyo muhimu kuwafidia familia kama za bebi pendo lakini kuanza joto dhidi ya ib mwaka mmoja kabla ya uchaguzi usiyo njia ifayo sasa muhimu ni raia wa kenya kushughulikiwa kwa kwanza na ndiyo nitasema hivi sepetuko inajua kwamba iebc ina makosa kadhaa tangu uchaguzi mkuu wa mwaka217 lakini yapo mambo muhimu ambayo chama ambacho kwa miaka 15 kimekuwa kikidai kupigania haki za raia kinafaa kuyafanya kwanza na hayo maswala yana asili kwenye uchaguzi mkuu wa 217 tuseme odm kimeshindwa kushughulikia mambo muhimu tangu kupatana na serikali sasa kinaanzisha majibizano yasiyomfahamu kenya kwa sasa na ndilosepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia