vijana na mapenzi podcast na btric maganga nam barabara kabisa popote ulipo msikilizaji karibu katika kipindi vijana na mapenzi nami btri maganga ni siku nyingine maridadi kabisa ambapo hapa studioni niko na watu wangu ambao tutajadiliana na ningependa wajitambulishe nitaanza kwanza kuna mshauri wa haya maswala ya vijana ambayo tutakuwa tunajadili ajitambulishe kwa kifupi asanti sana btri kwa majina naitwa rechel mboya na napenda sana maneno ya vijana napenda sana kukuwa na vijana kwa hivyo niko hapa kwa niaba yenu vijana asanti sana rachel twende kwake mrembo ujitambulishe Okay, asanti sana btri kwa majina naitwa jefrora kirema mm-hmm. mimi ni mwanayudh mm-hmm. na nimekuja kwa hii kipindi tuweze kujandiliana na wanayudh wenzangu mm-hmm. tujue jinsi ya kuendelea kimaisha mm-hmm. wenye tunataka kuingia kwa ndoa le mm-hmm. tunaendelea mm-hmm. na tushaghuliane pamoja kidogo ni kazi gani unajihusisha nayo okay kwa sasa niko kwenye benki ingine ia kaaanajua pale kwa benki e, ma watu ni <laughs> wengi wanakuja pale wanakuona <laughs> <laughs> tutaongea Tuta hayo <laughs> kwa kina <laughs> uko <laughs> na potential apo wanakuja benki nam nawe jitambulishe shukran sanami naitwaeimdhaura murengi mm-hmm. e, na niko hapa kwa sababu vijana siku hizi wana, wana matatizo mengi yanayo iki ikiwemo haya ya ya ndoa na na dating na hizi vitu zote mm-hmm. kwa hivyo ni mzuri tumeji kuongea hii maneno na tunasaidiana ndio tuweze kusaidia wenye wamekoma mahali mm-hmm. ndio tuweze kuwainua mpaka kwa hii mapenzi hivya sasa msikilizaji kukueleza tu kuhusu mada ya leo ambayo tuko nayo na kuna mmoja wa vijana alipata kuin, inbox, akitaka ushauri aasshauri ni kama yuko stranded nasasa anauliza nini. aliniandikia hivi hivi kwamba hey, ni kijana na yuko tayari kuoa amekuwa kama miaka mitatu hivi. Na, kijana mwenyewe anafanyia kazi nairobi na m- m- m- m- mrembo wake anafanya kazi kijana anasema kwamba kile an, ni, wa mke wake a aa a a yenini na yeye anasema akioa anataka mke wake wawe pamoja so ni mjadala ambao amekuwa akiendelea nao kwamba sasa itakuwaje hapa je itabidi tutengane ama mwingine itabidi ache kazi ili uh, tuweze kuwa pamoja nikianza na nawewe flora umenieleza kwamba bado hujaolewa single ama una unadete <laughs> okay, kwa mimi bado sijolewa aha. lakini najaribu niku <laughs> yeah, yeah. hmm. sasa katika hiyo sinario ya hawa wawili mm-hmm. sijui pengine pia ina relate na wewe ama labda uyo ambayo unadte mko m- karibu tuseme mko nyoti nairobi nywatinairobiunt Okay, nazosema ako mbaliiko kwa pamojanaona tuko <laughs> nahuyo na mwenye aliandika hiyo <laughs> <laughs> <laughs> yeah. kabisa sasa hmm. sijui kwa mtazamo wako swala kama hili unalichukuliaje manake uh, unadet mtu yuko mbali wewe uko mbali ikifika pale sasa mnataka kuoana unaona ni nini kinafaa kufanyika okay kwa sasa ninasema mapenzi aina mwenyewe mm-hmm. na bora mko na huo uaminifu mko na uaminifu na mawasiliano ni nini kabla muone mko na ile matarajio mmeweka pamoja hii ndio tunataka kama kwa sahii amko pamoja lakini mnajua kama sahii ni kwa nairobi mm-hmm. na paalinafanya kazi kuna zingine ziko pengine ako nakuru mombasa so, najua nazaenda mm-hmm. kuishi karibu nayeekwasasa so, niile mkue na mawasiliano mikakati yenu yenye mnataka kwa maishamjue nininikunaakasasni ani yenye mnaieka haomku mm-hmm. na mawasiliano kila mara mm-hmm. na pia kuiitinakuenda kuonana mm-hmm. nakua nyotb na mm-hmm. tunaezaonana kama wiki mbili wiki mm-hmm. tatu hivi tunaona yo mko na ile dhin enye nawagedh sasa dhia. tukirudi kwa huyu kijana wetu ambaye tayari amesha msichana uh-huh. na sasa amekuwa amekuwas anasema anataka kwamba mke wake waishi pamoja sasa uh-huh. anamwambia aidha msichana ache kazi uh-huh. waje wakae hapa nairobi sijuu unaona ni jambo la busara uamue uache kazi ili uje uwe karibu na mpenzi wako Okay, kwa mimi singemwambia singe aache kazi mm-hmm. tunaona ekonomi vileiko kwa sasa mm-hmm. so mi ngeona mm-hmm. atliast asimwambia aache kazi mm-hmm. its better, unaona hata kazi kama ako mahali kwingine mm-hmm. anaweza atafanya likeaio mda wakina kuutanaain uaca kai kwasa naeakua naaaamapni ekeake ataweapat caaodwatenumwanwapat maakus upanpanga mejipangaa wakiwekakama biashara atis anedhacha kazi Aha. akuje kwa biashara yake nairobi pia atakuatisanasaindia kuliko kuja kukaa nyumbani vijana na mapenzi dcast na bitri magangaama uh, <laughs> unataka kufikia kuwa siniyachesijui sinario kama hiyo ikikupata wewe kwamba mchumba um, wako ako mbali na wewe uko mahali pengine mtafanya nini itabidi umwache uh, pengine utafute labda yule ambaye hayuko kazini ama kwa mfano kama ni msichana uh, wa kazi pale nyumbani ambaye ni rahisi kwake pengine aje awe aishi na wewe manake uh, ni, ni kazi tuseme ya kibarua anafanya mapenzi ya mbali inakuwa chani sana siku hizi kwa vijana maana wakati unataka kumwona mpenzi wako hayuko karibu ama wakati unajua vile yakiwa mbali pia majaribu pia yanakuwa mengi so ningesema kwamba kama akombali iwapo kama kijana unaweza msustain akikuja acha akuje but kama sahi, kama unajua vile amesema economy ni ngumu kwa hivyo kumwambia kazi pia kama uwezi msustain hiyo itakuwa ngumu lakini kama uko na uwezo wa ukona uwezowakumshikilia nakushikiiaamilia mzima majaribu yanakuwa mengi sababu kuna mtu hapa kando yako mwenye ana, ana unataka kuna mwingine hapa Usai, mm-hmm. fimbo ya a ajua anasemafimbo yambaliyokawa akiwa unapata pia kile ambacho kinafanya mambo yawe magumu kidogo pia ni ni kwamba kwamba yule msichana kazi anayo fanya, ni kazi anayofanya nzuri, nzuri. kijana akona la kuamba, pengine ngekuwa, msichana, uh, anafanya kazi ambayo labda anapata kama na pengine ni kitu rahisi labda kusarenda ile pengine unaweza hama huku upate nyingine ambayo inaweza kuwata even more than chenye anapata sasa sijui unaona waendelee na huo uhusiano ama waachane maanake jamaa yako adamant kwamba mimi nataka mke nikitoka kazini nije nipate nimepikiwa chakula si kwamba nimeishi hiyo miaka yote nikopikeangu nangangana kama mwaname alafu saaini nimeoa tena bado natekeleza yale majukumu yale yale ambayo natarajia mke wangu mkewangu angentekelezekama inawezekana inaweze ni mzuri bibi awe karibu na, na bwanake mm. kama vile washawana unajua mkishawana mapenzi vile vileukua maaa nataka mpate mnataka jioni kikuja mtembee pamoja mpigwe mm. mbarizi kidogo huko mm-hmm, mm-hmm. Eh, kama inawezekana ni mzuri atoke huko mbali kama huyu kijana ana uwezo wa kushikilia familia nzima mm-hmm. lakini kama huyu kijana ana uwezo pia kuna hiyo hiyo anaweza kuwa anamtembelea tunaweza namtembeleatunaezasema kila kendi naweza kuwa naenda ma nakuja, kuna bayamuye, nakuja leo, mm-hmm. we, next hiyo e, wakati mwingine nitakuja nitakuja ratiba ya nayo imechanganywa sana na na <laughs> <laughs> na next week after months kipindi ni vijana na mapenzi studioni niko na vijana ambao wanajaribu kulichanganua swala hili maanake pia wao wanaweza jipata katika hizo scenario ambaye huyu hu, mmoja hu, tayari amejikuta eh, kwamba amedate ndio like ts lakini sasa anataka kusetle anaanza kufikiria tena itakuaje hivi nitakuwa naishi tu peke yangu maanake mke wangu aama huyu msichana anafanyia kazi katika kaunti nyingine acha nimlete mshauri hapa na tumai yeye atatupa majibu maanake hata mimi pia yananikorogah <laughs> <laughs> <laughs> uh, kijana huyu utamshauri vipi kuhusiana na hinji panda ambayo amejipata sasa ah. <laughs> <Beatrice> leo umetuweza <laughs> lakini haya ni maisha uh-huh. na maisha sio tunasema sio mteremko na maisha e, wengine wanasema day by day uh-huh. lazima tufanye ushauri wa kila wakati na mambo yanapotokea tunaitafutia jawabu vijana wetu wameongea na wamenifurahisha sana manaake naona wanangang'ana na kufanya the right decisions <laughs> kama mshauri nitashauri vijana wetu na kuwakumbusha ya kwamba ndoa ni muhimu na kazi pia ni muhimu kwa hivyo yote ni muhimu si ati kuna lile ambalo si la muhimu lakini nikiangalia hapa kwa hili jambo ambalo linatatiza kijana wetu naweza sema ndoa sasa itakuwa muhimu zaidi mm-hmm ndoa itakuwa muhimu zaidi maanaake kazi ni kazi <laughs> inaweza kuja na iende lakini maisha ya ku na kufanya ndoa haitakuwa hapo wakati wote kwa hivyo naweza sema sasa kwa wakati huu tupatie hii ndoa kipaumbele tukishaipatia kipaumbele sasa tujiulize haya maneno ya kazi tutaifanya namna gani maanaake ndoa si ndoa kama amwishi pamoja na ndoa haitapata radha kama pia mko mbali mm-hmm. kuna challenges, kuna mambo mengi sana itawezaendelea na kuvunja ile ndoa mm-hmm. kama watu wakiishi pamoja ndoa ni ngumu uh, sasa ino you know, mm-hmm. angalia sasa kama watu bado wako mbali wako mbali mbalimbali mm-hmm. itakuwa hata shida kidogo kidogolakini um, kuna wale wanasema kwamba pia mkishi mbali kidogo ee. amtakua ile mnavurugana unapata unakuja mwezi mmoja hivi tunakuwa raha raha mm-hmm. ile tumekaribia kukosana ndo nawee unarudi <laughs> sasa inakuwa tunaesiwezi kuenorage hiyo kwa sababu mm-hmm inamaanisha kuna mtu anaondokea lile jukumu uh-huh. la kujenga ndoa ambayo iko na msingi uh-huh. kwa sababu inamaanisha kama nina ku ndio uh-huh. tusikosane hapa uh-huh. nikirudi pale mahali ninaishi peke yangu uh-huh inaweza inawezakuwa kuna mtu anaenda kunituliza pale mm-hmm. ukiacha tena b haaawatotoo nataio ile ndoa kidogo takuaaal nguafaa wametengana si kwamba htini kwa kupenda ingekuwa mm. labda kazi yake anaweza fanyia kama ni hapa nairobi mbona mm. asije lakini mm. sasa unapata eh, labda ile kazi anafanya mm. inambidi awe huko mm. mali ambapo yuko na unapata anatafutia mm-hmm. familia yake kwa hivyo itakuwa kambanaezasemasijasema kwamba ni vibaya kukuwa hivyo mm-hmm. lakini si kutaka watu wakue na ile mm-hmm. ya kusema hata ni vizuriuri vizuri vile tuo tuko, mm-hmm. tuko mbalimbali nawigi kwa hivyo nilikuwa nataka pia hapa ndoa ipewe kipaumbele alafu sasa ikikuja ni kazi tujiulize sasa tunataka kuishi pamoja ni wapi tutaishi mm-hmm. na ni kazi gani ambayo labda inaweza inawezapata transfe mm-hmm kama unafanyia serikali e, igawa si rahisi sana naweza sema ni ni rahisi kidogo kupata transfer hata kama utagoja mwaka mmoja miaka miwili utaweza pata transfer kwa hivyo hii itakuleta karibu na familia <tosimitation> kama ni private uh, mm-hmm. organizations ambazo labda hakuna branch mahali unaenda basi kidogo naweza sema labda kuna kazi zingine zinaweza patikana pale mm-hmm. kwa hivyo kama ni bibi akuje karibu na bwana na ule bibi sasa akuje atafute kazi karibu hata kama ni kazi tofauti tu mm-hmm. lakini kazi karibu na nyumbanikwa hivo kuna watu atav... wengine pia wanapenda mambo ya biashara uh-huh. pata mtu anafanya kazi lakini uh-huh. kabisa kabisa anapenda biashara s so, anawezasema uh-huh. ile kidogo nimesave pale mahali nimekuwa nikifanya uh-huh. wacha nikuje tuanze ndoa lakini uh-huh. tena pia biashara yangu sasa nikuwe na nafasi ya kuilea uh-huh. kwa hivo kuna uh-huh. um. uh, kabla uje unipe mawazo yako ya mwisho kuhusu swala hili hacha nirudi uh-huh. kwa joy yeah. kama ni wewe msichana utaacha kazi okhiyo okay. yeah, salini gumu lakini <laughs> <laughs> nawezasema hivi hmm. vila rechot amesema hmm. isikue jambo la gafla mweze hmm. kuongeak okay. kama unapenda mi nasema bwanangu singependa aache kazinngmammwakdgosadgamgine anaweza kuwa hana mkono wa biashara <laughs> aje tena asambaratishe kila kitu wasv pesa hiyo 1a tena ikose kuwasaidia kitu lakini uzuri <laughs> yeah. kama amepata kazi amesoma yeah. na kenya iko tunasema oh, r uh-huh. so kama alikuwa na kazi kama mombasa hiyo kazi pia kuna ingine iko nairobi uh-huh. anaweza jaribu anaezaeka hizo m nini kama ako kwa biashara uh-huh. at naajaribu jaribu, jaribu. Uh-huh. kidogo kidogo na pia kama alifanya kazi huko kwingine uh-huh. kuna wale marafiki huyu uh-huh. mtu ni mzuri nini so tunatarajia aezitamakai e, ni kija kwako huyu jamaa achani nayu msichana sio maanake atafute La. <laughs> mwingine kama labda ni msichana wa mahali maanake itakuwa rahisi kwake pengine e, kuja kuwa bibi pale nyumbani kuachana naye hiyo si si dawa sababu ujue huyu mwingine najua kupatana watu wawili mnaoelewana na mnaamua kusonga hii safari mm-hmm. unajua safari ya, ya ndoa ni mpaka kifo kiwatenganishe kwa, kwa mm-hmm. hivyo kupata mtu mwenye mtatembea naye hii safari yote mm-hmm ni ngumu sana special mm-hmm. kwa hii maisha yenyee enye tunaishi sahi mm-hmm. so mwacha hofakua sabbu akikuja kwah mwingine pia kutakuwa na changamoto mm-hmm. kwa hii, so swali itakua ni kama kuna changamoto kila wakati utakua mwingine eh, kwa hivyo afadhali kupambana nai changamoto mpambane nayo mtapita eh, sana Vijano, sara, na bado katika zao <laughs> zitakuwa zi, <laughs> labda sana, hapa hapa sasa wakajanjaruka waka, ani wamejifunza wamepata experiences recho lako la mwisho kwa huyu kijana kumwacha ule mchumba ambaye umempata mmedat mmefurahia kupatana na kujuana si rahisi kupata kama vile tu dairic amesema ya kwamba si rahisi kupata mtu ambaye utampenda mtu ambaye mtashea maisha yako na tena hata unataka kutake step ambayo ni ya kuseto kwa maisha ya doa kwa hivyo lile ttive ya kumwacha ule msichana mm. hakuna <laughs> lazima tu mm-hmm. wakuwe pamoja tu ah, ah. lakini sasa shauri langu la mwisho ni kwamba uh, ile ndoa ipewe kipaumbele alafu maneno ya kutafuta namna ya kujimudu kimaisha mm-hmm iyo naye ikikuja mar- kama jambo la pili itapata wacha nikuambia hakuna jambo lisilowezekana uh-huh. basi hadi wakati mwingine huendelee kutegea ya vijana na mapenzi na mibtri maganga