Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. kisa changu Podcast. asante sana leo katika kisa changu tunamwangazia mwanamke ambaye alimkabili jambazi na kumnyanganya bunduki na vilevile vile kuokoa watoto wake watatu pamoja na mama wake tuambie unaitwa nani na we umezaliwa wapi mi naitwa eelin imeja barasa nimesaliwa maundi elgon sehemu inaitwa namori ason ngoma a wewe umezaliwa katika familia ya watoto wangapi na wewe ni, ni mtoto namba ngapi katika uh, familia hiyo ambayo unatoka familia yangu nimezaliwa tukiwa watoto watano na mimi ni wapili wajua unapokuwa lazima utakwenda shule labda ulisoma shule gani na hapo ukapata ujuzi gani nilisoma sendera primary school kuanzia darasa la kwanza hadi darasa la tano nikatoka sendera nikakuja tranzoye mahala panaitwa chap choina nikasoma njoro primary school hadi darasa la nane na masomo yangu yakakomea hapo kwa sababu ya ukosefu wa fedha na mimi mwenyewe najishughulisha nafanya na maundi elgon ochards nafanya kazi ya maua roses wajua kwamba watu wengi wanasoma na wanashangaa huyi mama alikuwa na ujasiri aina gani ili kumkabili na kumnyanganya yule jambasi bunduki labda umewahi kujifunza pengine mbinu za kujikinga katika maisha yako ndio nilikuwa darasa la kwanza nilikuwa napenda michezo ya karate dondi sana sasa nilikuwa nafatilia mwalimu wangu akinifunza jinsi ya kujizuia wakati adui akikuja namna ya kung'ang'ana nayee akiwa na e, silaha unapigana na nayee stahili hii akiwa namna hii e, vile vile nnikarudi nikachochea hiyo talanda sana hadi nikafika darasa la saba hiyo michezo zikapotea nikabaki tu na hiyo mazoea ile ya kwanza kwanza unasema kwamba ulipofika darasa la saba ikawa ni mwisho wa kujifunza karate e. labda ukiwa nyumbani bado unafanya mazoezi bado nafanya mazoezi hata kukimbia bado nakimbia mazoezi siwezi acha hiyo mazoezi imeniimarisha mwili wangu saizi hata nikisema nakimbia sioni kama nachoka nikisema kusukuma kitu lazima natumia najaribu mbinu zote ili viungo vyangu ziziregee nafanya mazoezi sana na watoto yangu wasichana maana najua faida yake mimi sikukuwa nachezewa na vijana vijanavijana ofyoofyo wala ukija navita kwangu unajipanga sasa nilikuwa nafunza na watoto yangu namna ya kujikinga mbona umechagua pia wala wasichana wako watu wanaamini watoto wasichana ni daifu sana sana watoto wasichana huwa wanabakwa wanadhulumiwa kwa kila njia lakini mtoto unapomfunza jinsi ya kujikinga kitambo mtu aenda amufikie kumubaka itakuwa amepata msaada mume wako pia amejifunza karati pengine umemfundisha mume wangu bado sijamfundisha kwa sababu yeye ni mtu apendi mambo na michezo yaani mtu wa mpira lakini sasa yeye amechukua vijana na wa, ndio wanacheza mpira sana na mambo ingine lakini mimi upande yangu ni wasichana e unafahamu kwamba katika ndoa mambo watu tofautiana kwa jambo fulani mawai pengine mkakwasana bwana na kamkabili labda mimi mume wangu tangu tuoane hatujawahi uonyeshana hata kidole tumependana tu hivyo tumekaa tu hivyo maisha ya kupendana hata watoto wetu wanashangaa juzi vita ikitokezea walifikiria leo imekuaje lakini baadaye kwenda kugundua ilikuwa ni adui Na, lakini mwanzoni alikuwa nafahamu kwamba una mbinu hizo za kupigana e, anajua e, kwa sababu kila kitu mnapopatana lazima uweke vitu wasi e. sasa wakati huo sasa uko nyumbani mm. yule jambazi aliingia namna gani huyo jambazi siwezi kujua alitoka wapi Nili, yani niliona tu amesimama amenionyesha bunduki huzoni ameniwekea kwa kipaji akiniambia nikapiga yani, nduru moja kaangalia huyu mtu ni tofauti amevaliaje huyu mtu alikuwa amejifunga staili ya al amefunga vikoi kwa kichwa na ameweka mask amefunika kabisa kichwa ni kubwa kama lmt nikafikiria labda ni wale wanakimbia na pikipiki maaskari wamekuja sasa anajitetea kumbe ni jambasi wakati niligundua kuwa ni jambasi ameniwekea bunduki nilimwheshimu na nikapiga magoti wakati nilipiga magoti sasa nikakumbuka magoti ulikuwa umeingiwa na uoga ama sikuingiwa na uoga lakini nilikumbuka mwalimu alikuwa anasema unapokutana na adui kama ujakuwa tayari umweshimu na nilimweshimu nikapiga magoti ili hesabuniweze kuingiza hesabu yangu na kweli nilipiga magoti na nikapata kupata sasa ljini amesimama I, ili kufuatilia pengine yake wakati amekwambia sasa kuekea bunduki kwenye kipaji chako ulikuwa unamwangalia sehemu gani ya mwili sasa ili kumkabili nilikuwa ninamwangalia kuanzia kwa kifua mpaka kwa magoti chini nikimwangalia uzani wake uzito wake ili niweze kukabiliana na hiyo uzito na, e, na nikaona huyu nikimshikia kwa miguu nitamwezamme alikua api mme alikuwa amelala kwa kiti akukuwa anajua amesinzia wakati sasa niliona udhaifu ya huyu na amenifikia kabisa ameniwekea kwa kipaji sasa nataka pesa ndiposa niliamuka na yeye akaanguka wakati alianguka chali na mzee pia akashtuka sasa akaamuka wakati aliamuka sasa nami nakalia yeye kwa, kwa kifua sasa kang'ang'ana sasa kunyanganya hiyo bunduki kang'ang'ana wakati nilimnyanganya na ninarushia m- mzee mzee anashika bunduki na mimi nikabaki sasa na yeye yeyealikuwa anataka anataka kunizidi nguvu ndiposa m- mzee akachukua sasa hiyo bunduki akamgonga kwa magoti mm-hmm. e, akagonga kwa magoti akagonga kwa kichwa ndio nguvu zake zikapungua kiasi mm-hmm. e. nani hasa mwenye alimpokonya pengine bunduki ni wewe ama mume wako ni mimi mwenyewe nilimpokonya wakati nikamu, chini. Mume aliamuka. wakati nikamwangusha mume sasa na akamshika kwa mkono wakati alimshika mkononi na nikamnyanganya mkononinanikamnyangaya yo silamayoye ilikuayaju sana kapiringika mpaka kwa mpaka nje mayoy. anajaribu kuamuka namrusha cini akamuka tunarushana ciho tmairaniwakaanzau tu, kukabiliana na yeye sasa sasa majirani wamefika pale sasa wanampiga mm. kuna maneno ambaye labda kutamka ama kukiri kuna maneno alikiri hata tulinakili hizo mambo zake kwa masimu alikiri kabisa akasema yeye alitumwa yeye ni mtumwa tu aliitwa hata omkhe ziko kwa simu yake tuchukue simu yake kama atuamini na tulichukua simu lakini tulitaka mwenyewe akiri kwa kinywa na kweli alitamka akasema yeye ametumwa na bunduki si yake bunduki nia ya afisa moja ambaye nimsinu bahatmzuri anapotaja hivyo maafisa wapolisi wakafia saa wacuua hzomaneno a maa aa auna hatua yeyote imechukuliwa kwa awa watu wawilinaitisha pesa shilingi elfu mia mbili kua nmeua samb Habda mambo yangeharibika ingekuwa namna yangelikuwa mabaya baada ya kumenyana huyo adui angenishinda hizi mimi kweli ningelikuwa marehemu lakini nashukuru mungu kwa kunipa ujaziri na maarifa sasa kisa kimefanyika una hofu ninahofia maisha yangu sasa maana imetendeka kwa boma yangu na wale walitajwa bado hawajachukuliwa hatua sasa nawafia maisha yangu yako atarini wewe ni mama wa watoto wangapi na shughuli yako a kila siku ni gani mimi ni mama wa watoto tano vijana watatu wasichana wawili na mimi mwenyewe najishughulisha nafanya na maundi elgon ochards nafanya kazi ya maua ross unalopendekezo lolote kwa serikali kuhusiana na vijana wetu wazo langu kwa serikali ni kwamba napendekeza serikali wa sasa Wareje, warejeshe hiyo michezo ya karate na dondi ili watoto wetu hata wanapoenda vyuo vikuu wapitie kwa nys kwanza wajifunze hiyo mafunzo ndiposa waendelemimi haki ambayo ninaomba ni serikali tafadhali iangalie maisha yangu maana hii ma, mambo yote imetendeka kwangu na wale wat, washukiwa bado wangali wako tunaangaliana na awa macho kwa macho imaisha yangu, yangu na familia yangu. Kina mama pale kijijini a wamama kwanza wamama wameniinua zaidi zaidi zaidi wamama wanatamani wawe na maafisa wao wakike ambao wanaweza kabisa na tangu barabara sasa hatujui ukisema viumbe vitaifu vyumbe mama siku angesema kiumbe kitaifu wangemalizia nyumba msima namsee nomama tusmaakamerikari anaymal tu tutakutupatitakusmaakaraekeatsamama si tunauweyakushikahy bunduki natusungusha macambazi usa saau tumna wanaume wameanza kulala Walter, wa hi. hii karibu siku ambapo amba walitajwa tu pamoja na na wao serikali vizuri wakaweze alafu uchunguzi uendelee tumekuwa wamanza kulalanaita walt mkai wacheona satumakaibu sikutatu o awaa m, m-, m- aaawangaliakanaaaaana chunguz wanatembea tu wengi wakisema mutatufanya nini sasa hiye itakuwa tisho kwa sisi sasa basi haya yamekuwa ni makala kisa changu leo tukimshirikisha mama shujaa ambaye alimkabili jambazi na kumpokonya bunduki hivyo kumnusuru mme wake na watoto wake watatu mati njema ni kiwagatuzila tranzoia kisa changu changupast If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that? And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at Robinhood.com slash boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires gold for one year from first match. Must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC.