Grand Canyon University, we believe in equal opportunity, and the American dream starts with purpose. Whether your pursuit involves a bachelor's, master's, or doctoral degree, GCU's learning environments are designed for supportive networking and collaboration. With over 330 academic programs, GCU provides a path to help you fulfill your dreams. The pursuit to serve others is yours. Find your purpose at GCU, private, Christian, affordable. Visit gcu.edu. gumzo na mwaana mwanamichezo karibu kwenye makala yagumzo na mwanamichezo mimi naitwa utakiny na leo hii nimepata nafasi ya kupiga sto na nanjero huyu ni menejasusa wasanii wa ambao wanatambulika hapa nchini na vilevile ni mchezaji wani mchezaji mzuri zaidi na vilevileinaodhwa timu ya taifa takuwa anapiga gumzo kuhusu mashindano yaatakuwa anatueleza je iko na faida gani na vilevile watafanya vipi kuweza kuimarisha mashindano hayo humu nchini karibu zaidi mwenzangu so uh, sababu mi ndio nilikuwa wa kwanza kufanya hiilondistan ta kwa uh-huh. wochampionship uh-huh. sasa mimi ningependa wengine wakuje wafanye na mimi uh-huh. na hiyo sasa ndio that hiyo ndio lengo langu mm. yani wengine wakuje mm. umesema langungwnwakujemsemaumewakilisha taifa umesema misri umetaja maeneo mbalimbali je unajua mm, uh, uh, umesema kwamba kenya ndio basi bado tuna pandapanda mm-hmm. eh, ulihisi kwamba ni kitu gani tumekosea labda mm-hmm. tungepata hii mm-hmm. basi kenya basi tungekuwa mm-hmm. wazuri sana mm. so kenya kenya tunahitaji hii ni kupeleka inaitwa tujenge tujenge hiyo mashinaniinaitwatujenge huko chini huko chine, kijana wako um. akiwa na miaka tano asiote asi tu uh, mpira ral madribaonalakini hata we ni msanii kwahii kazi yakoiisasa unaona ha uko na sasa tukifanya hivo eh. tufungulie um, hii so kwa wadogo wetu tuweke hiyo infrastructure hiyohuko chini Ehe. alafu sasa sisi wenye tuk pia tukue m kwa kiswahili sijui nahitaji lakini tukue sababu kwa ukiangalia kwa mpira Ehe. kijana mdogo wa6 anajuaolunga anajua anajua na wanaota ukienda madharesa wanaotakamah wako nao wako na akina muhimu wanaatakua akina masi anaa eh, eh, so pia sisi mm. tunafaa pia tujipelekeze tujiendekeleze huko nje mm-hmm. au vijana au wadogo mm. watuone yeah. na watake kuwa kama sisi Aha. so tuweke hiyo um, vijana waingie hiiso na pia sisi wenye tuko tukue kama we Aa, nikasema kwamba haya mashindano nadhani kwamba umewakilishi taifa zaidi ya mara tatu mm-hmm. ni gani ulienda kwamba ukahisi kweli leo nimesaidia kenya nimechapa kazisana <laughs> <laughs> eh, ile yenye nilichomeka sana ama ni ulifurahia sana yenye mm. mm. nilifurahia sana ilikuwa spain, Vedra. Mm-hmm. ilikuwa spain spain ilikuaeilikuaevea um, ukiangalia sana sana mm-hmm. Sisi, triathlon um, kenya ni kama hijaendelea sana na ni sababu spoti iko young uh-huh. na ukiangalia zile nchi zenye zilikuwa pontevedra spain zote zilikuwa south southafrica uh-huh. makantri zote za uropa makantri za amerika nini nini uh-huh. na bado sisi na wenzangu tuli- washinda wengine okay. unajua uh, uh, saa hii hata tukiwa wa mwisho mm. unaweza sema wenyewe hey, yenyewe ko wa, wa, wa kwa mwisho lakini ni sawa sababu okay. tral iko yaung kenya mm. lakini tulishinda okay. manchi zenye, um, zenye wamekuwa kwa hii sport miaka mingi okay. juzi misri tumeshinda medali oh tumeshinda tumeshinda gold medal tume medal uh-huh. na kwangu hiyo uh-huh. ni furaha sana kwa sababu spoti yat kenya iko chini na bado tunashinda medali imaji tukifika huko uh-huh. uh-huh. uh-huh. uh-huh. sasa uh, kidogo utakuwa naregea kwenye mambo uh, yako na muziki kidogo kuhusu wewe sasa, sababu ukiangalia taifa sijaai kuona mali uh, labda enye mnashiriki mazoezi wewe mwenyewe kama mchezaji wa huo nafanyia iko na mambo tatu uh-huh. kuogelea uh-huh. kuogelea tunaogelea kwa klub yetu uh-huh. iko esland uh-huh. alafu baiskeli baiskeli tuna so baiskeli ndio hmm. penye matatizo yako hmm. sababu baiskeli ukiendesha hapa baiskeli nje mnangangana hmm. na magari matatu oh, malori mnaskumana hapa nje mnagongwa hmm. hmm. mi nimegongwa na lori skumoja3 kwa mguu kwa hivyo hmm. eh, kwa hivyo sasa kenye tunafanya tunajitahidi hmm. tunatoka nje a nairobi hmm. mabarabara yenye haina magari, magari. kama kajiado huko kiambuu hey, yeah, yeah. machakos hivo hmm. hivo hmm. alafu tunachapa 0 kilomita yetu Mm. Um, kukimbia, kukimbia ni rahisi tunachapa kukimbia hapa mm. nje mm. ama kwa, track. kwa track, tukifanya work, yeah. kwa wa kasarani amanyayo uh-huh. tukitaka kufanya high altitude, mm. e, ile ya kufungua kifua, kifua uh-huh. tunaenda e, kiambu ama imurusanaeneuaa yeah. yeah. uh, <laughs> <black> <laughs> <black mamba>, <laughs> ukisema sakisemmtu anaweza kuchukua moja anapiga anapiga zoezi hii pale anaamka hiyo anapigaenapigaanaingia na nimefurahi sana umeleta hii hii hii point sababu uh-huh. hii ni machine, kweli uh-huh. na bisbis kuna zingine ziko uh-huh. na na kushinda gari ioabsndo t nio sabau waea tunaumia sana sababu ni ls kuna baiskeli tu ya yatriln uh-huh. yenye iko na kilo tu nane, kilo nane. mamba iko na kilo 18 hii ni kilo nane iko na magia uh-huh. iko na electicii uh-huh. una chaj kama simu uh-huh. mambo mbaya hii ni ya kuchaji siniila m na hiyo baiskeli uh-huh. ukipata wale wasanii wa trithln wale wamejivunia uh-huh. wale namb 1 huko juu uh-huh. hiyo baiskeli wanasukuma50 50 km. na ainan eh, hey. mwili wake tu inaskuma0atadtembeae taaishanza kuuahiaaaakipandain anifatiliuaisha katia mashindampi Muziki. manake wewe ndo mchezaji wa kwanza kenya hii nazungumza nayo kwa mara ya kwanza unafanya muziki una manaja wa wasanii yani majina jamani nikisikia mi mwenyewe nashtuka alafu bado huko uh, mm-hmm. ji hii mambo ya muziki na mchezo mm-hmm. uliingiza vipi s so, muziki na mchezo nikiangalia kwanza uh, wasanii wa hizo vitu mbili ni, ni damu moja tu mm-hmm lazima wewe ukitaka kuwa mwanamziki mwenye amedumu yeah. ama mwanaspoti mwanariadha mwenye amedumu mm-hmm. lazima ukuwe na discipline mm-hmm. lazima u, ufanye usani yako u usanii yako kila saa okay. ukiangalia ao wasani wangu hapa sainikikupeleka kwa studio mm. kila saa wanachapa gitaa okay. na si ati wanachapa gitaa sababu wanachapa gitaa mm. ni practice. Practice. kila saa wako na mwanafunzi wa voice mm hata au unaona wenye wa, sauti zao ziko nyororo hmm. bado wako na mwalimu wa sauti sasa hii yangu hii sauti yangu ya. <laughs> wewe tutakupeleka nasari kwanza si unaona wako na mwalimu wa dance hmm. kukatika khoreograhy hmm. na mi nikiangalia hivi hmm sporti pia ni the same Ehe. umeniuliza tu hapa swali tunafanyangaji eh, mazoezi yetu Ehe. na ni hivyo hivyo tu msanii na mwanariadha Ehe. lazima tu ujiendeleze Ehe. kitu ya pili nayo msanii na mwanariadha Ehe. ako kwa ile kazi yenye s si, si ile kazi yenye tumezoea daktari Ehe. ama uh, pilot, uh, rubani Ehe. ama banka kitu kama hiyo lakini na ni creative tunasema creative tunasema arts Ehe. na ukiangalia spoti mm. na msanii mm. ni hiyo tu creative arts ubunifuh ni hivyo lakini kitu ya mwisho pia naye hizi vitu mbili ziko na pressure. Pressure. ziko na pre unaona msanii msanii akiwa nje huko nje na ako na mashabi wake hafai kuonyesha amekasirika hafai lakini binadamu Ehe haukwangi na siku mzuri kila saa, saa hey, hey, hey. inakwanga down uh-huh. lakini msanii hafai kuonesha uh-huh. mwana mwanaspoti pia hafai kuonesha hasira uh-huh. kila saa lazima u e uh-huh. nikikusimamisha piga picha na mimi Uwezi sema nimechoka hati uh-huh. sijalala <laughs> uh-huh. lazima ufanye hivo uh-huh. na hiyo ndio sasa uh-huh. actually hapo ndio penye kazi iko uh-huh. tunawezaje saidia wasanii wetu na wenye spoti wetu uh-huh. wakue na ile hile mental awareness yeah, yeah, yeah. ya kujiendekeleza yeah, eh, na wakowetu sawa uh-huh. eh. ah, kidogo umeshazungumzia haya mm. am mambo usanii so, unajua wakati fulani uh, wimbo mm. labda wewe ukiwa kwa baiskeli unachapa hivyo mm. alafu unasikiza wimbo yani mm. nzuri sana maanake umejumuisha moja kwa moja wakati mm. e, fulani unafanya hivyo yeah. unasikiza wimbo yeah. alafu kwa alafuwabswacha yeah. yeah. nikueleze yeah ukiwa unafanya 8km alazima uh-huh. usikize wimbo usikize. sasa mimi nakwanga na lbum kama nane ziko kwa kichwa yangu nasikizasnj ha <laughs> kuna hizo hey. home hey. Hey. Hey. kuna song sura hey. yako niko sawa lakini sio pombe sigara <laughs> sio pombe sigara unaezanguka nabaskeli ndugu yangu naona naona unaijua na pia mm-hmm. pia kuna maswali wasanii yako watakuwa amekuuliza <laughs> at, at, bensol atakuja nieleze <laughs> njero atakuwa amenieleza <laughs> <day> before beo nanjero <laughs> mimi hii wimbo yangu <laughs> um, nairobi uh-huh. nataka nairobi isikizwe kazi eh uh-huh. kazi yako uh-huh. ni ya uh-huh. nikiwa kwa inanipea nkaaosaskaiake niaksan aanikiwa as naniea o afsauruaeekaefuraaaraanaulikua meitaja kidogo kufanya masomo kidogo kuhusu uh-huh. wanariadha kuhusu uh-huh. wachezaji siwanariadha in wachezaji wengi sana labda baada ya mafunzo ni kitu kikubwa gani liomamakit ani umesom kosasayvi uh, oyoanatoa okay. um, ben sol, sol. médecine man eh, eh, <laughs> eh. <laughs> kosasayvi eh, eh. um, nime fanyama somo ya wa kiswahili siui tutaitai lakini ntasema kwa kizungu nisamee yes, okay. mm-hmm. so, mimi sasa ni wana mm-hmm. hii ni masomo yayn mm-hmm. yani ile komiti ya wanariadha, wa yeah, ol- wanariadha. Olimpiki, okay. Iyo, eh. yeah. na mbona hii ilikuja mm-hmm. ni kwa sababu ukiangalia hata ukiangalia hizi, ma, ma, hizi masiku zenye zimepita okay. wanariadha wanyasht mm-hmm. hata Mm. wako na mingi mngipresh yeah. ya kushinda huku uh-huh. hukukenya uh-huh. watu wakienda World uh-huh. tunawambianga msikuje hapa kama hamna dhahabu uh-huh. jameni <laughs> uh-huh. lakini unajua si we peke yako ndio unafanya tnin uh-huh. watu wa ethiopia wanafanyaugandarope hey, hey, awajalala lakini kitu hatusahau uh-huh. huyu mwanaspoti uh-huh. kufika olimpiki uh-huh. Yeeni, Hey, percentage ndogo sana ya binadamu kufika huko so kuna hiyo presure kuna preshe ya familia uh-huh. uh, nikijipa niki kama uh, example uh-huh mimi nikifanya training mm. nafanyanga minimum 15 hours per week mm. labda mtoto wangu anataka kuniona mm. lakini hanioni mm-hmm. na mtoto wako asipokuona yeah. baadaye anakuja na kulilialilia okay. wewe sasa kama mwanariadha unaandlaje res ya familia yeah. isipokuwa hiyo mm. pres ya kimaisha mm-hmm. sababu ukiwa huku nje mm-hmm. sana sana hata pia na wasanii yeah. wakenya wanaona wanariadha ni mm-hmm. kama wameomoka E, okay wameomokaumeomoka <laughs> eh? eh? eh, uh-huh. lakini ujaomokaunapata hiyo pres sababu kuna kuna hiyo expectation iko kwako so na haya mambo ni mengi sana Eh-eh. na ukiangalia kwa wanaspoti wanaspoti ni vijana ndugu yangu mm-hmm. mwanaspoti anaanza miaka kumi na nne mm-hmm mpaka miaka ishi na tano au ni watu wadogo sana hawana awana so sasa kazi yangu sasa ehe. ni tunawezaji saidia wanaspoti kujijengaishivo hivo na pia kuji kujipia ile yenye anaweza tu kwa mtu sawa kama el kipchoge ehe. Ehe ndimekupata sasa yeah. hata mi kidogo ikindisumbwa na kupigia siu <laughs> hakuna <laughs> shida na sitakupea nvoihii yeah. yetu, yetu nitutamaliza ni <laughs> watu wakifikiria nimomoka wakiisumua na kupigia simuungshalausasa manae naona muda wetu nazidi kuoma uh, labda ushauri wako kuna wanariadhakuna uh, wa wanariadha ama wale wachezaji wachanga nda kuingia uh, kuna vilevile wasanii ambaye labda msanii anafikira hii jamani manakehuu ni menea mkubwa zaidie na hii nimekomia ni rd kubwa sana mm. nitafanyaje mm. ushauri wako tu okay mm. so mimi niko na mawaidha mingi sana mm. na nikizidi sana unikate katikati eh. Eh. <laughs> ya kwanza... <laughs> <laughs> <laughs> uh-huh. mi ya kwanza naambianga msanii mm. wewe kama msanii angalia kwa usanii ni nani amefika kileleni ukiona uh-huh. ni huyu uh-huh. tafa, for, for example tutaje uh, fadili williams uh-huh. ama daudi kabaka uh-huh. kama daudi kabaka ndio ama kabakaama uh-huh. huu ndio msanii uh-huh. amefika kileleni uh-huh. jiulize ni uh-huh. nini alifanya uh-huh. akafika kileleni uh-huh. akiamka asubuhi ni nini anafanya uh-huh. A- anapanga mwaka yake aje anafanya nini, nini, nini. Uh-huh. study that guy uh-huh alafu sasa anza kufanya kama yeye Ehe. sababu hii kitu mm. hakuna mwakenya ndugu yangu Aha. hakuna special mula mm. heme haya mm. ukisha ukishafanya hivyo tafuta wenye una, u, tafuta wenye wanaweza kukusaidia kufika hiyo kileleni Aha. for example Aha. kama umeona generation records nio yenye itakufanya ufike global Aha. enda kwa instagram yeah. ya soul generation Aha aenda kwa dm mm. sema mi ni msanii uh-huh. ndio hii line yangu moja mm. wasanii wanaita hii yangu moja mm. naona naweza mm. you yangummaon naezawasada ndugu yangu mm. siku moja labda bensola atafungua hiyo instagram hey. akusikize hiyoa yani umesema vizuri sana kuna hey. jamaa mkangae hapa amesema hey. anataka sana taab sanaamaa hey. uafanya na e, mm. viwanjani mm. lakini sauti m sikubali sauti yake <laughs> <laughs> haiko, haiko, eh. haiko eh, eh, eh. <laughs> na hiyo pia ni usanii yake mwambia hiyo pia ni usani, usani. sio nona kuna... eh, okay. okay. okay. okay. okay. so, labda kwa h unaushauri vipio ya kwanza mm-hmm. pia hiyo haina shortcut, fanya kazi chapa kazi mm-hmm. endeleza endeleza endeleza na kila siku jiulize mm-hmm. nawezaji jipeleka kileleni mm-hmm ya pili uh-huh. angalia wenye, wenye walikuwa mbele yako uh-huh. walifanya nini uh-huh. alafu pia wewe fanya akenye walifanya uh-huh. lakini hii yenye niko karibu kusema um, naona ni kama it's a very important one uh-huh. sisi uh-huh. kama wakenya watu wa wenye tuko kwa federation uh-huh. watu wenye tuko corporate watu wenye tuko kwa mashule uh-huh. tunafaa kutengeneza sport ya triathlon. tuweke zile vitu zenye zitafanya zitafanyaiendelezwe kenya sababu mm. na hata sio l peke yake usanii na natril itajenga youth wengi sana wa kenya eh, eh, eh. hapo nimekupatabanana hata mimi sasa naangalia nikiacha manake niicheza mpira nikafika mwisho cha nifanye zoezi bski kwa maji ndo imenishinda sana mm. tutakuweka kwenye naitwa mmoja anaogelea mwingine kwabiseli mwingine anakimbias auakwamba tumanza kuuatua Mm-hmm. aamakaijaomaeonampango yako nzuri sana kmaawaaoaao eh, e um, tunaanza na kiambu at kuna mashindano nakua kiambu at ala tukiendeleauianakmbu na lengo letu ni tufikishe kaunti zote 47 mm-hmm. pia commonwealth game iko next year mm-hmm. kwa hivyo tunajitayarisha game mm-hmm. na kama kuna mkenya huko nje anaona anaweza ingia game, kuja mm-hmm. tutachapa training mwenye atashinda ataendeleza mm-hmm. alafu um, venye umetueleza olimpiki the next one mm-hmm. na tunatak tungependa sana kuqualify olympics mm-hmm ungependa sana mm-hmm. uh, labda ndo uh, wale labda wanakuskiza anatuskiiza hapa redio maisha vilevile vile kwenye podcast anajiuliza jamani ntapata vipi labda federtion ama ni nani nitamfikia labda kwenye mtandao mm-hmm. kwa mtandao mm-hmm. uh, kenya triathlon niko facebook mm-hmm. so ukienda tu kwa facebook sach kenya triathlon utapata mm-hmm. kwa instagram pia utapata mm-hmm mimi unaweza nipata mm. na njero mm-hmm. kwa ingram na njero mm-hmm. kwa twitte na njero mm-hmm. kwa facebook na njerohokaiwe eh, eh. <laughs> <laughs> hey, ni msanii <laughs> wewenda kupea nimeshukuru <laughs> <laughs> sananami uh, nashukuru sana kwa muda wako yeah. wakati mwingine tukikutana <laughs> ama ukiwafr basi tembee hapa uh, redio maisha tuzidi kuzungumza mambo ya tuzidi kuona kwamba mnaendelea uh, vipi eh, na mi ningependa sana hata huku redio maisha <tinyo> mm. tuanzishe ligi ya wanaspoti yeah, si ile ya kompyuta ile tucheze spot hapa nje sindiona uo <tinyo> utakuwa na uhodha wa timu moja wewe nimekupea haya <tinyo> <tinyo> msikilizaji tutafikia hapo kwa sasa lakini mengi zaidi tutazidi kuzungumza kumbuka ni ndani ya redio maisha danadana viwanjani vilevile kwenye mimi nitewulta kinjo hadi wakati mwingine tupatane tena papa hapa kwenye michezo danadana viwanjani gumzo na mwana spoti podcast If you own a vehicle with less than 200,000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all, listen up. CarShield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever. Visit carshield.com/audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs. Drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance, free towing, and car rental options at no additional cost. Get your free quote today at carshield.com/audio. That's carshield.com/audio.