hili ni gumzo la wiki podcast nam kwenye gumzo la leo niko na wakazi wa kaunti hii enyeri tukizungumza kuhusu swala zima la naibu wa rais na usalama wake naanza na wewe rafiki yangu je kulikuwa na haja ya matiangi waziri wa usalama wa ndani kusema mahali ambayo naibu wa rais william ruto ako nayo badala ya kuja kueleza kuhusu maafisa wa polisi aliyowaondoa kwenye jumba lake kulingana na vile tumeonelea sasa waya ha watu bado mafikirio yao iko tu vile walikuwa wanatuongoza kiakili lakini saa tushaerevuka kuja kusema hayo yote hata w sasa tunataka kujua utajiri wao nwanaangaliwa na maskarilakini silikuwa sawa pengine kuja kuelezea ako na mali hii na hawa ha, ha, ndio maafisa wa polisi ambao wanamlinda hiyo ah, ah, haikuwa, haikuwa aja ya yeye kuja kutuambia yeye di angekuwa anajua uu tunajua wo ha, um, hawapedi ruto kwa lolote wanajaribu kumwangusha kisiasakangunakbala nay ya kusema ya kwamba haikuwa sawa haiko sawajuu mabana haikuena saizi kuna ile j ile kanuni huzingatiwa tukienda kwa tena kuondoa maofisa wa polisi na kuwabadirisha ep tu jsutu ep inavaa kwanza si anaita watu wa mdia hiyo nikitanavaa naho ini kitu amefanya kwa eh, simuku mingi, mingi. Kitu kwa na hatujawaionae eh, akiwa amesimama kamdi kutaia amny amefanya amekua likuwa so tunaona ni siasa wanacheza kwa ubali lakini matian anasema kwamba eh, naibua rahis william ruto ako na maafisa wa polisi wengi sananmibuhis anatumiail uat ani alikuwa amemuliza hayo ni wagai wanapatiwa maskari na hatatuuagi wanapatiwanaiasahz sisi tunajua hatuna mtu kaaaioka seikalitunasikina maofia kamakisiaweeenaonabnaaitoi mtotowanaaaekaa akismaodaniaeka iinoamaafini wengi sanakupngzwa wanavakwani aliingia juzi ruto amekaa miaka tisa sahii hadi wamejua matngi anajifanya anajua anajua nini ofisa wa polisi wa ruto ni wengi sana na huenda pengine maoni yako ungeona wanafaa kupunguzwa i maoni yangu ao hata wanafaa waongeze deputy president sio akurudia na wasikari kama hao hiyo security yake ni kama president mbona hawakutaja mapeet akona maet kwa hivyo unasema kwamba maafisa wengine viongozi wa serikali wanafaa pia kusema wanalinda na maafisa wngapisasa <totipos> <totipos> <totipos> eh, <sata>, hiyo ni shida ya <totipos> matiange juu kwani kwa, kutoka <totipos> 203 hiyo juzindio walijua wa, mtukujua juu saahizi unakuta unaipiwa simu hapa auna ha, askari unastaa unasikia taila amechungwa na maskari mia, mia sita saa, lazima hata sisi tujue kwa serikali suali yangu najiuliza kwani madiengi nacheza siasa sahihi bonakatiwa siasalikuwa ameabiwa jari... sasa imechapoteatukibadilisha mitabedi umeona kwamba viongozi wote ambao wanawania wana, wana, wana urahisi maeneo ambalo wanaangalia kura ni eneo la mlima kenya william ruto aliingia kitambo raila odinga tumemwona modavadi je tukitazamia raila amekuwa akikusanya kusanya viongozi wa maeneo mbalimbali hapo jana alikuwa na viongozi wa kutoka eneo la meru je unafikiria raila ataukwea mlima kenya Aa, mwambie huku ni kama vile aliambiwa ni kama kuuza guruwe saudi arabia hatutaki ujiga yake hiyo miaka ni mingi sana ametusaidia nini t hii anakuja kutuambia maumauisi tunajua hiyo niyakibak kwa hivo sasa amewasaidia sana pengine kutoa uongozi wa taifahlajue huku ni kama kuuza tshomombasautokababayake3abamesaidia sasa... nini kenyawakati ukifiuna wakati, Kenya. wakati nafika hata e mwenyee ukivuga dume unaona dume hazarishi unamwodoamejaribuni wakatiwakeknda nyumanipumzike nona kamaiataweza atakue, kukoa mlimokenya wu waniniamezeka kabisatena e, e, watu anatuweka akili zetu ni kama sasa ni ivile tu tunaambiagaliagalia nahuku na tunaelekea watu washa elefu kwa hivo sasa tubadilishe hatawenye wak wazee watuondokee kwasnrahisi uhuru kenyatta pengine atweza atatengeneza mambo ahsuhur uh, keattaatakua na uh, uh, nafasi uh, kabla a uh, uh, uh, tunagoja malize siku zake sisi hatutaki atuambia ni wapi wara wapi amalize siku hata sisi, sisi wenyeehatukuambiwa hatituchagua uhuru na kibaki yee kibake alituasha yeah, akanwambia mimi nimetoka nimepumzika mchague mwenye mnatakaasmbikirahisuhuru kenyatta atanani atakuwa rahisawezi anini sisi ndio tutachagua wananchi waukoiatachagu lakini huoni anapangapanga ili kuweza kuhakikisha kwamba watu wa eneo a, la mlima kenya wanakua kwa, kwa, kwa serikalikipangasisi dio kiboko yake uamuzi ni kwa sisi mimi niko kwa serikali lakini hakuna mtu anakuja kutuambiahti tutachagua nanikwani Lakuna... kuna, kuna mtu hako kwa serkali serikali ni naniiniole watu wanatumikia serikalihsasa kila kiu iko hata ikiwa raila tutamchagua ni sisi ttamchagua lakini hakuna mtu atatuambia tumchague unafikiria rahis uhuru kenyata ako na nafasi pengine ya kuditama iyo ni nani atakuwa rais hiyo tumekataa kabisa kabisamii ni mkazi wa nyeri mjini lakini mi voti yangu doitaamua do, do si eti venye tamuliwa na, na, na rais rais tulimchagua mara tatu kwa hivyo wakati wake imeisha tupatiwe nafasi sisi tuichaguliwe enye tunahitaji lakini huoni kwamba raila odinga hapo jana amekuwa na viongozi wa eneo la mlima kenya unafikira raila ameanza kuunga ameanza kuunga mkono, mkono na watu wa... kama na kawaida wa. mkikui na pesa ni kama masai na rungu yeah. lazima akiingia akiingiabedrm anakaribishwa mkku haja yake ni kukula lakinikifikakwani watu wa meru wameanza kuunga mkono raila odinga kwanza kama kiraito na nawao wanasema ni watu wenye wanaenda si ati nini nataenda hiyo ni, ni, ni maoni ya, yao tofauti yao pekeunaona kama rais huru kenyata anajaribu kumwandaa raila odinga kuwa, kuwa, kuwa, kuwa, kuwa rais wa mwaka, mwaka ujao ndio lakini hawezi majuko wajukondio ataamua siku hizi ni kubaya sio kama samani tunaangalia vitendolakini hujaisikia system hakuna kama hiyo hio wakijaribu kupanga tunaonea tunaonea mbali sana Wapia. sisi ndo tutaamua sisi kama wanjiko hata raida na uhuru washikane wafanye nini tutakuja tuchagua mwenye tunahitaji mimi kama mimi pamoja na wangu wote i kura zangu ni za ruto mwambie wenyewe imi maoni yangu nasema i watu wa revuka, is very high washayarevuka h hizo nipotelea mbali sasa mwenye tutachagua di naam nam nimeonia wakazi wa kaunti wa hii yanyeri jina langu ni john mbudhi moja kwa moja n kwenye kaunti ya westpokot aliko moses krie hili ni gumzo la wiki podcast rais ameanza kuepaab ambay ataipataakiandaman naaianoweasamtawmnaonasatwbatawmeishahkaeanusyotkamauaeeeaash hajatangaza urais nik metokea naa kusema hajatangaza wazi kuna watu wanasumbua kwa maswali na hiyo amewachaleni kidogo raila tunatambua sisitunatambua ndio tutampea kura raila tayari hey. hako, na hofu ameona kitu kuraaiaunajua hapaashuyu no. raila ni sisi anakubali kama hapa ana... huyu mm-hmm. raila anapoendelea kukanganyika hivi anapoteza muda wake wa kupiga kura na hata waliambiwa juzi kama ruto ruto na wagejitangaza kamauoesemaoaaia niwat a kisian a w wakenawaa kumchaguahoa laima kiongoi kisiranindo aonekane na umaarufu wake ue jusasa raira na ruto wamechitokea aininonko u ywwtoteawiiia aruto nikwamba atakbali waaendsa kila mategemasimamawama akathz zinaonekaaaudaalolt kiaonekanaksadbechochotniatuitatultemtuangalatitukipnt tup gani mdavadi amesema ukwei anasema ukweli hio siokujitetea hey. awa watu wawili ni visirani kusema ukweli <laughs> n wakiondoka mbele, na, waki mbele sisi tutapata viongozi ambao wanatuelewani watu... mpole na anatosha kutuongoawezi tuelewa mdaadi na chochote ndiatea kutuiiae tunataka viongozi wenye ushas kutawala nchi ya kenya mdavadi kwanza hata saahii redet akisema mdavadi nimekupea peprusha bendera hana rasilimali ya kufanya kampeni kenya atahitaji kubebwa kwa mgongo tunataka watu wenye kujisimamia shida si rasilimali shida ni akili ya kuongoza mpaka lazima ndio na sababu tunamwambia lakini kwa, magoha anastahili kushikwa nchi daop nio sabautunawambiaweinasaetas nne amesema mzazi ambaye amemwacha nyumbani mtoto wake anavaa kukamatwa ma hmm. kuna masaibu anapitiaijapokuwa e, kuna masaibu hiyo ndio tungepata kujua lakini kwa sasa kuweka mtoto nyumbani ni makosa apelekwe tujuehatuweki adwe, mtoto nyumbani kwa kupenda hakuna mwenye apendi mtoto, mtoto yake akuwe na elimu sasa hii ni hali ya maisha tu imetufinya na magoha chenye angefanya, angefanya hivi angeshika huyo mzazi wa huyo mtoto amuoji ajieleze ako na, na uzito gani mgohaee ikiwa amejiweza e anajua anakula anaweza kusomesha watoteake mpaka ngambo kuna watu hata kukula peke yake kwa siku wawezi na watotoao ampita mtiani nani werevu iko sawa lakini kiitimsha gumzo hili kwa niaba ya mwezangu on bu akiwanyei mii hapa ktia auntia magaribi ni Moses hili ni la wiki podcast