Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia tumesema kwamba mfumo wa cbc ni wazo nzuri una malengo mazuri ulianzishwa kuchukua mahala pa 844 mfumo wa 844 ukianzishwa ulikuwa na malengo mazuri pia lakini ulivurugwa ukaharibiwa kubadilishwa kwa mashindano ya mitihani badala ya kuwapa wanafunzi elimu ya kupanua fikra na kuwapa maarifa hasa kwenye mambo ya kiufundi ndio maana kwenye maelezo yaliyopo cbc ina malengo ya kuongeza maarifa na kuhamasisha ukuaji wa mbinu za kiufundi katika vijana lakini utekelezaji wa mfumo huo umefanya kwa mzigo mkubwa kwa wazazi awali mzazi alikuwa na jukumu la kumlipia mtoto karo na kushughulikia maslahi yake yote afya chakula na kuishi akiwasalama awali shule ndiyo ilikuwa inampa mtoto elimu iliyoletwa na wakoloni maana elimu hiyo ilibadilisha njia ambazo waafrika walikuwa wakiwafunza watoto wao kutokana na hilo elimu tuijuayo siku hizi ambayo imekuwapo afrika kwa zaidi ya miaka 1 sasa imekuwa ikitolewa na shule muda huowote huku mzazi akihusika kupitia kumfadhili mtoto na kushirikiana na shule kwa njia mbalimbali sasa utekelezaji wa cbc umebadilisha hayo na kumpa mzazi kazi mbili ambazo ni mzigo mzito kwanza kulipa karo na kushughulikia maslahi yote ya mtoto ikiwemo afya yake pili ni kazi ya kufanya mitihani ya kila jioni akiwa na mtoto ndio tuulize watoto wanaosomea shule za mabweni wasiokutana na wazazi kila siku cbc inatekelezwa vipi hebu niseme hivi tutamke yale muhimu zaidi kwanza kwamba kazi kuu ya mzazi ni kuitafutia familia yake aipe makao chakula mavazi aiweke salama kukitokea mavamizi kama inayoripotiwa laikipya sasa mzazi yafaa awe ndio ya kuihakikishia familia yake usalama hata kama ni kutorokea mahala salama sasa mzazi hawezi kutimiza hayo bila shughuli zinazomletea pato na akifika nyumbani kutoka shughuli za kutafuta anakumbana na cbc sasa anakaribishwa kwa bajeti ya vitabu 2 kwa mtoto wa darasa la kwanza kuna vifaa vingine vingi mzazi mmoja ameiambia sepetuko kwamba kwa sababu kazi anayopewa mtoto inahitaji awe anachapisha picha aliyotoa kwenye internet kupitia google karibu kila siku amelazimika kununua printe maana karibu kila siku jioni wanatoa picha kwenye google na kuzichapisha yasemekana cbc nataka mambo yanayofunzwa yaonekane kwa macho wakizungumzia gitaa lazima mtoto aje na picha ya gitar kumaanisha anaitoa kwenye google na kuipiga chapa sasa kwa sababu ya gharama za kupiga chapa kwenye kwenyeb cafe imebidi mzazi huyu anunue printe mbali na kununua mtambo huo imebidi awe anaibeba laptop ya kazini ili kumsaidia mtoto kuingia mtandao wa google hizo ni gharama za ajabu hasa mzazi akiwa tayari amegaramia karo mavazi ya mtoto vitabu vingi ajabu ishirini na zaidi na vifaa vingine kama kalamu za kuchora garama nyingi maana vifaa kadhaa ambavyo mtoto anavitumia shuleni lazima pia viwe nyumbani maana cbc nafanyika shuleni na jioni inafanyika nyumbani kwa hivyo mzazi ana kazi tatu kuu kuilisha familia yake kumlimpia mtoto karo, na na vifaa vingine vya masomo na sasa kufanya naye kila jioni na ndiyo nitasema hivi iwapo maafisa wa elimu wanafikiria kwamba kumuingiza mzazi kwenye mitihani ya kila siku ya darasani ya mtoto ndiyo kumshirikisha mzazi kwenye masomo ya mtoto wake basi maafisa wamepotoka mzazi hushiriki kwenye masomo ya mtoto akiwa mzazi siyo akiwa mwanafunzi mwenzake mzazi hushiriki kwa kulipa karo kununua vifaa vya masomo kuhudhuria mikutano shuleni kujadili namna ambavyo mtoto wake anaendelea na masomo kuhakikisha mtoto wake yu katika afya nzuri na kwamba yu salama kuhusika kwa mzazi ni kumpa nafasi mtoto asome badala ya kumlimbikizia kazi za nyumbani kuhusika kwa mzazi pia ni kumrekebisha mtoto kwenye masuala ya nidhamu kufanya mitihani ya kila siku na mtoto ni kumlemea mzazi maafisa wa elimu wafikirie vyema namna cbc yafaa kutekelezwa cbc isiwe mzigo jinsi imeanza kuwa mzigo na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia