hili ni gumzu la wiki podcast nam kama dawa ninao wakazi wa kaunti hii ya nyeri tunaanza nawewe rafiki yangu nafikiria hiyo sio mambo ya, ya, ya hiyo ni hiyo mambo ya raikipya imekuwa kwa miaka mingi serikali no inaweza kutatua hiyoina maana kwamba matiang'i waziri matiangi anakuwa msledi kwa sababu tayari aishashika viongozi wawili e, lakini sio hiyo e, tatizo kuu kuwanye raikipya mimi nikiangalia naona ni kama ardhi Sa- wizara ya usalama inafaa kufanya nini je wanajeshi waletwe e, waletwe situliona na huku mi, um, migori, migori. wanajeshi wakati walikuja si kulirutulia wa wanajeshi wapeleka huko mara mojaakbaliananaynataa wa... tuonyeshewaki juuanasubuana wameua wananchi wa kawaida lakini kama ni siasa waongee waongeawaheea tukiingia kwenye swala la siasa na nanaza na wewe eneo hili hasa nyinyi wakazi kila mtu anataka kukuja hapa alisema huenda akatoa naibu wake hapa raila odinga akasema vile vile anapania kuchukua na naibu naibuarahis vilevile ni kama anapanga nyinyi mungetaka nani achukue nani nani achukuliwe kama naibu wa hata wacha hapo kwa hivyo anasema ni waigoroati siju anataka kulida vit mali yake anaaanavaamimi M- kagu nikusemaata akishukua mjaruo nitampea kura uumi iliammimi mwenyee nasema hatahuku mlima uuiwengi hvonnmaindi mambo a watu wengine waigoro atakuja kuidia i pesa zetu awezi akaendeleza akazi vizuri tukiingia kwenye suala la elimu hasa cbc imekua tatizo kubwa sana tatizo inaweza kua likowapta serikali via inafanya hata ukiuliza hajui mambo sasa sasa wa, wazazi wazazi ndio na kazi gumu ni kama wanasoma hataukiuliza bamagoha ajuiiamabohonaedeeshwa awaaiwakonakazi ikawaasoniaaundoa waanwa siasa juu inaonekana kuna siasa, siasa, ina po. Po. siasa kidogo ile mtu wote siaaioi mambo ya kisomo aui mambo ya siasa kwa sababu siasa wazazi wanasema kwamba si inachokesha kasaau watu wanaogea mambo yanin wawazi kuogea mamboaoyah tuachali na bab ya shule a vila aautotoashlwana wako na watoto kwa cbc washa waseme wenyewe sababu hata yule mtoto wako kwa anaitichwa kitu anatoa wapi kama mimi cbc naona ikosawa juu mtoto kama helei kusoma sianalea kozi yake anaanzia hapohapo chini ndomaoni wakazi wa kaunti iyenyeri china lango ni john buhie moja kwa moa adikuanya auntiri hili ni gumzo la wiki podcast nam katika gumzo la wiki podcast tunazungumzia masuala mengi tu ambayo Ah, yameibuka nchini nchini na na la ah, tunazungumzia swala la tunazungumzia tunazungumzia tunazungumzia usalama pia pia masuala ya siasa ambapo tunaona ah, wanasiasa wengi ah, kule ambao wametangaza kuwania uh, urais kila mtu anataka kuwa ni nani awe na nani kwa ule kuna ile janga njaa ambalo ah, rais kenyata alitangaza kwamba imekuwa eh, ameika ama eh, janga hili uh, limekuwa la kitaifa tunauliza uh, wakulima wanasemaje kuhusianana hilo kwamba uh, ni halali ama ni vyema kutangaza uh, njaa kuwa ni janga la kitaifa uh, kuna maswala mengi tu ambayo tumekuandalia uh, kwa hivyo nimesimama hapa mjini kapenguria West kuongea na wakazi uh, kuhusiana na maswala haya yote ambayo u metanguliza aphswaaahmahalihapo pamekua na mambo yai tanu zamani wa hivo ni kitinafakuangaliwa vizuri ka sabau ni wachungkial wakulaumiwa pale ni serikali kwa sababu serikali inajua kila kitu ambao kinaendelea pale a na wale wananchi ndio wanaumia palealau unapoona serkali wakati inaenda kujichukulia nguvu na kuenda kusuum stalinamnaho ale ni maali akutumia akili wakumbuke Bush Amerika, alitumia nguvu wakmkelitumia aanasema am n anasi wanahoheahati hi naweza kuwa ni ukweli kwa sababu kuna wala baadi yao. kuna baadia na itu maliaaa aasia wanaoe naasi aaoeia sasa uh, uh, serikali inapanga kupeleka wanajeshi upande ule kama mwananchi unaona wanajeshi wataaribu zaidi ama wataoka wanajeshi wataaribu zaidi sababu hili ni jambo la kuzungumzia na hawa wafugaji a inasewanaeshi wana kunashirikani wanajeshi wakifika hukowanajeshi wana wana wanafaa wanafaa kabisa kwa sababu hata ilipokwa huko wana upande ya baragoi wakati wanajeshi walipelekwa ilizima kwa sababuananji wanasema wana wana wana... wana labda wataribu zaidi labda wataangamiza watuwenisana wanajeshi wakipelekwa huko watapeleka silaha zaidi kwa sababu sasa ile silaha zilipatikana pale labda hata zingine zilitoka kwao na pale wanajeshi wakipelekwa watasidi kupeleka silaha zaidillaahz ambaztz uwamz ome wkanunuhlatamna hii katika nji yetu ya kenya wasiseme silaha kuna na serikali mbinu ya kutumia silaha sio nguvu eakuua aia a kea a taoa nu amba wanaitunanasha iwa san uaaninaona yakwamba waweze kuuliza a watu eia wa hiyo ya kwamba ni nini ambayo inafanyikaaho o waweze kutafuta sulu ya a watu lakini waziweze kuweka wa serikali upandehuo kwa sababuwatu wengi wataumiasn yul wakutu wa w- w- yeah. za kenya ingine ilikuja kwa meli zikivuka mipaka zikika enya na wanaelewasilaha zinatoka m- nchi zingine na, tunajua hapa kenya kuna ufisadi sana kwa hivyo zimepita hata mipakani What? na ndionasema mimi wanajeshi wawe huko kwa sababu ao maasikali wetu hawajapewa silaha mt llibuaila kama nina uh, iwapo nina hekari kumi na tano e, ambazo machanga alisema awali basi wapee wananchi inamaanisha nini wekaulia kusema namna hii hey ni ukweli hiu wamekuwa na mpaka naibu wa rahis matope ili kumzingizia mambo yenye hakuna kama kweli shamba liko huko wagawie wananchi kuanzia keshohsamhkwa maoni yangu nimeona ruto ame, ameahibisha yale mambo ambaye ya, ya, wale wengine walikuwa wanasema uh-huh. na mii ningependa kusema kwa nini ruto mwenyewe afadilie wafadilie mutu kutoka kwa mca mpaka juu kila mtu yake mpaka labda ambapo sababu ametaka kusimama aht tukiingi katika sl hili la tumn wawanai ktithlk mo anwnt hiyo ni mambo ambay ado nikuendelesha mambo ya, ya ukabila ningependa kusema naibu rais mwenyewe akae aone vile mungu atamfungulia mali atapata naibu wake wa wa rais na na unajua watu central central sababu wanataka yao alafu kule kule waai mrembo sasa kila mtu anamtaka kwa sababu kura zote zikobsapangawarembkia hey, yeah. moja namrembo wake hey, yo, mimi ningaona kwamba huyu araila yeah. huyu mm. awe na mtu kama keneth a ana mt kaa aukuhusu mamboamaun kenya hata wakatiwaenda kuchagu gombeaji waai wakati alitoa makamuyake man kenya akupataua <laughs> hata moja kutomimi namanisha hi ul atakaepata kura akitoa mgombeaji mwenamau kenya atakua niuto kwasabau elamamoakia la no ni sawa tu unajua si centl wakati huu hawasimamishi mgombea urais sasa lazima watongozwe nandiwaweze kuwezesha a wngin wapahokiawi wawnatat uaar yao ni kuwa najitteaunaneziaujiteteuptekakikshowaekalitz idg atii amjia tu yangu enya zi ii ruto asivikiria kwamba kutembea peke yake atataweza sisi kama wakale, lazima lazima tutafute kila mbinu ia h a Oh, yeah, we're we're we're so, moses here. kuria ni mwerefu ndugu yangu central uda haikubaliki so kitu lioko ni kwamba akifanya akifanyaoaih itakuwa mzuri so uya mm-hmm. yeah, yeah, yeah. mm-hmm. kurya kenya anataka mm-hmm. an mm-hmm. kufanya mm-hmm. kama vile mm-hmm. mm-hmm. uru na ruto mm-hmm. alipofanya urb na tn ndio akapata550 so hai kurya na, na, na, naruto wanataka chamae ndi apat550 mi naona no ni mzuri kila rjon wajipange na chama yao unajua nyumba iliyojipanga inaheshimiwa wauuna uh, mshauri aingiwwaiguru kweliwa mambo ataingiadingibil no, iko inazama hiyo <laughs> kila mtu anajua ma jubilii ko inazama lakini waiguru ampiga hesabu kwamba wa, aende alihuiand wa ng y <laughs> anakuwa nan atsima kwadndnoki kitai wam ukinike ingai unga unga aliunga kibaki na so lioko, naambia kalonzo, we unga tu tinga ndio upate ohatli kata... tinga hapo ndio ing nataka minasiudangai in chenye apo nataka miinatakuai kalonzo ni ukweli wa mambo ile imchezoenye aliche7 akawa makamu ya rais bado anaio nafasi ya kucheza ats a maoni yangu ni kwamba kalonzo e kama rais emwnye pekakkmamkamarais hatoosimboga ikiwekah akaunti apogod magaribi ni moses crese hili ni la wiki podcast