If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year. From first match must keep IRA for 5 years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC. Kisa karibu katika awamu ya pili ya kitengo cha kisa changu bado tuko naye mkurugenzi wa mawasiliano katika chama cha odm philipe tale na katika awamu ya kwanza tulimaliza akitueleza jinsi kina rawa odm raila odinga alivyompigia simu na kumpa moyo baada ya mgonjwa aliyekuwa karibu naye kufariki kufarikikis chanu na nikapokea simu ya mkubwa wangu mweshimiwa rail odinga akampigia simu Kasina, kaniambia ameambiwa kwamba mi n mgonjwa akaniambia usiwe na wasiwasi mm. usifikirie na akaniambia jambo moja haya ni maisha yako pigana fight for your life mm. na usije ukafikiria chochote kitu kikak kwenye depression mm. itakuwa kuathiri mm. so ilinipa mtisha sana watu wengi walikuwa ananpigia simu manake walijuanika hospitali mara kwa mara nilikuwa na sometimes nasema ah, simu ni nyingi weka kwenye manake watu walipojua kwamba mimi ni mgonjwa nmeshikwa na ugonjwa huu mm-hmm. wakaanza kuulia hautafta ambayonaendelea wengi sana hata kwenyeaeoknanam lipata kwenye o flal niliweka kwama nm latumutoka pande zote za siasa nikajua kweli urafiki ni kitu mzuri mm-hmm ukiwa na marafiki watakutakia mema mm. licha ya tofauti za kisiasa nikasema ilinisaidia sana maombi ya watu na kisha mimi mwenyewe imani yangu ile ya kwamba mwenyezi mungu atanitoa hapa mm. ilinisaidia kwa hivyo nika baada ya siku mbili zingine daktari akaja akaniambia nami namshukuru sana hata nimekuwa naye leo huyo daktari nge anashughulikana mimi do shamsa ahmed mm-hmm kaa kwa kwasababu wewe bado uko katika hali mahututi na tuna jaribu sana maanake katika hii i haufaikuwa f na eakaeekasau knambiaunavyosikiamahali awatu ufa usifikiria mba, utapo, utapona mm. kasema sawa nikapelekwa katika icu katika sekshon yetu tulikuwa wagonjwa mahututi sita mm. katika icu unajua kuna vitu ambavyo uko pale kama mwanaume mtu mzima napata kwamba muuguzi anakuja anakuosha anakupanguza pale kwenye kitano manake una uwezo manake mm. umeekewa vitu vingi mwilini unapata ziko kila mahali ziko kwenye mitambo pale mm. so, kupigana tu kupigana tu, kupigana tu baada ya siku tano daktari akaja daktari huyo huyo tu manake ndaakuwa anashughulikia na mwingine anaitwa d oundo mm-hmm. wakaniambia sasa wewe tumeshugulika tumeona sasa unaanza level zako zimefika 90 lakini zinarudi chini theinatan ama the4 mm-hmm. so mahali ambapo ulikuwa sa so umetoka sasa tunaomba tukupeleke kwenye special wrd ambayo ni private w wakaniondoa wa pale kaenda kule kwenye private privat nkawa pale saa siku moja wakati ambapo muuguzi fulani anakuja kunishughulikia wa kutoka kule icu kwenye chumba cha wagonjwa mahtuti akaja akanyambia philip maalu mefika shukuru mungu sana wale wenzako watano ambao mlikuwa nao icu wote waliaga wewe umetoka pale hukuwa mzima always be grateful to god alinyambia hivyo mm. ilinishika sana lakini nikasikitika sana wale ambao walifariki pale mm. na nikajua wengi wanafariki mm. na kisha kuna jambo ambalo ningependa kusema kuna watu watu wanafariki wengi sana kutokana na ugonjwa huu wa korona Mm-hmm. lakini serikali haitoi taarifa kamili au kamili mm-hmm. manake wanasema watu kumi na moja watu kumi na wawili watu, watu wawili ili hali watu wanafariki haswa katika mahospitali za kaunti mm-hmm. zile mara kule mashinani inapaswa serikali iwapo mimi nt ningekuwa waziri wa afya ili tuweze kumaliza vita dhidi ya i toa f ambazo ni za ukweli ili wakenya waogope na waweze kuona kwamba kumbe watu wanafariki kisemanwatu kumi na moja ma watu wawili waewnachukitubaz wanafanyat zakawaida apaamba ugonjwa unaenea hawajui kwamba kna napatawanafariki kule mashinanowatu ufa nawaj amba onaikapaswngi jambo hii, hii ili tuweze kumaliza sambaza kwa ugonjwa huu mm. iwapo utasema watu mia tano wamefariki mm. wakenya wataogopa mm. lakini kusema watu wawili kesho nasema watu kumi mm. juu zingin wakisema mtu mmoja mm. na watu wanafariki iwapo ile siku nikwa pale katika isi huyo watu watano walifariki ni wangapi wanafariki kila siku maanake mm. wauguzi wananiambia kila siku watu wanafarki mm. uh, iliweza kupambana nika katika ile special ile ile private perd nikawa pale katika muda wa siku zingine kama nane kisha baadaye daktari akaja akaniambia tumaanza kuona maanake unafanya zile kwe pale hospitalini ili kuweza kuweka lan zako zikue vizuri na oxygen ikuje level nzuri kuna vitu napewa t fulani nacheza cheza nazo kupuliza bal nini aa ni mambo ya kitoto lakini inasaidia sana hadi kwa sasabao natumiaakasababu mm. na lnzangu azimeaftiwa nikapewa uh, kile kidude cha wagonjwa wa, wa, wa asma wala wna ugonjwa wapumu sio mm. na kila mara ki, napuliza maabnamara mbili naitwa na mm. ili weze kufungua zangu mapavu yaweze kufunguka na aweze kutembea mm. na kisha pia na tembea, tembea kidogo sio sana unatembea kama kama steps kama 20 kisha unachukua una una long breath in alafu una out sasa nembeaembedooauuvyo atuanaadaai mbona nikitembea kidogo nasikia pumi naisha nashindwa kupumua nasema wakati ulikuwa hospitalini tulikuweka kata ma- kwenye madawa mazito mazito na steroids, mm-hmm. ili ziweze kupatia nguu mm-hmm. sashiyo wagonwa wete wa lazima wafany hiomezwzakile mbacho ntafanya nkuzfakuchezanazilezlemadawa mbazo nimepewa na wakati nikuwa kwa za yale, madawa zangu kwasababu lmadaaknawnapt km skari zang sukari zangu kwa, kwa, so, mm. so, na so, kwa akuja wa inakuja inakuja ndio wanajaribu sana walijaribu nami nawapatia kongole sana madaktari na wauguzi wa, wa hospitali ya mpsha aaae kazi yao ni nzuri japo kuna wale ambao wanafariki ambao labda siku sikuzao tuseme siku zao zimefika mm. lakini wanafanya kazi nzuri kuna wagonjwa wengi wa covid wamepona pale na tu niye mpisha peke yake hospitali zingine nyingi mm. zote hapa nairobi na pia kule nyanjani mm. lakini nasema serikali inapaswa isaidie sana Uh, na vile vile kuna ile inaitwa post postiounl manake kuwa pale hospitalini mm. kuna mwenzangu ambaye pia tunafanya kazi kazidiet mkurugenzi wa, wa membeship mm. pia alipatwa na covid wakati ule ule umoja tu nikiwa akaenda kajmiwa pale hospital naroospitalanambia aliona mengi mm. watu wanafariki so inakupa ile trma mm. ktoka pale ukikumbuka mwenzako alikuwa pale ameenda so inapaswa serikali pia kna ile posio kawale wagonjwa wale survivos wa covid ili waweze kupatiwa mawahida ya jinsi ya na maisha yao baada ya covid mm-hmm. kwa sababu ukiwa pale hospitaliniuna mambo mengi yanafanyika pale unapitia mambo mengi mi nakumbuka nikienda pale hospitalini wakati niliona kwamba nikiwa knatunivesity ahospital wakati ile kab likuwa imetoka pale mm-hmm kaanza kufikira s ni kifa saizi watoto wangu wataenda wapi mm. familia yangu maanake wengi katika familia wanantegemea mm. mimi ndio kama baba m ndio mama wa familia yangu aona mm. marafiki zangu namna gani maybe kile wateva nikonayo itakuwa vipi unajua mambo mengi unafikiria yeah so nikuwa nashukuru sana ni kuwa mpisha ma nasis nakuja pale wakipata nafikiria sana wanaanza kunichekesha kidogo mm. wananipatia tu stories kidogo anasahau yale mambo ikua nafikiria mm. na hivyo ndio njia moja ya kuweza ku, kupona mm. one of of the ways of healing mm. kwa hivyo uh, ningependa kusema covid iko covid ipo mm. na covid inazidi kuwepo mm. na watu wanazidi kuambukizwa sio usiku sio mchana sio asubuhi sio jioni mm. watu wanaambukizwa mara kwa mara lakini kile ambacho nigependa kuwasihi wa kenya wachukue ile chanjo hiyo mm. kama ningekuwa nimechukua chanjo, nimechukua cameambia baada ya mwezi mmoja mm. ataweza kuni advice, mm. kuni kunishauri kama ntaea kuchukua wakati huo ama tena nisubiri kidogo lakini amenambia kwa sasa kwasababu nikonal utokanana yalmatbaman laependa wswalwna mgonwalemb wmepata wakapona enda wachukue chanjo wasisikize zile semi ambazo watu wanasema kule nje yeah. kuna mambo mengi yanasemwa kuna yule mbunge wa tanzania aliongea pale bungeni mambo fulani kuhusu hizo chanjo imekuwa imeogopesha watu wengi naona yeah. ukienda kule mashn nalzatuctjaribu kusahau wale ambao medungwa kule nje uingereza unaona sahizi dm zinajaa walewatu wamechanjwa yeah manake uweziingia pale stadium kama hujadungwa shindano hiyo chanjo ya, ya, ya, ya covid kwa hivyo ni vizuri kuchukulia afya yetu maanani think about about our health forget about what people say are there mm-hmm. hiyo chanjo la kila mara unapotembea jua kwamba mwenyezi mungu yupo manake bila mwenyezi mungu singekuwa hapa leo amenitoa mbali na vile vile pia make sure umevaa barakoa wakati woote kila mara vaa barakoa yako na, na na, kuamba, ile pia ni muhimu sana mm-hmm. ili kuweza kupunguza uh, kusambazwa kwa ugonjwa huu wa covid mimi kama survivor ningesema kwamba nimetoka mbali lakini najua kwa sababu sasa nimepewa nafasi nyingine ya kuishi mm-hmm. I will take care of myself mm. sitaki tena ugonjwa huu manake ambapo kile ambacho niliona nika hospitalini kabla hospitalini manake zile siku siku nilikuwa nyumbani mm. ninge nyumbani ningekaa sijui kama ninge, ninge saa hizi zilemanake ndio wakati g- uh, oxygen zilikuwa chini chini, chini mm. na hiyo ilikuwa ni kiwango kibaya sana hadi daktari akanambia wewe hata vile ulifika hapa ilikuwa ni bahati sana kwa sababu 45 hiyo ni nawezanajkaaamtu mgonjwa huyo yatembelewa na marafiki familia mm. lakini sanai na kutembelew mm. sana. mm. manake kuna wengi walikuwa wanajaribu kuja pale wanajaribu kuwanaitembelewa wanaambiwa hapana you can just go out there jaribu kumpigia akishika simu sawa mm. lakini pale ni kwa wagonjwa wa covid na unajua covid ni ugonjwa ambao kuna ile stigma ilessana mm. unapata uh, kwamba hauwezi tembelewa wewe uko peke yako between you yourself and and your life and god kwa hivyo lika hivo ile kitu ambacho kuwa kinanipa tu sasa maybe kun kidogo kuwa pale kwenye ilikuwa ni simu yangu manake nikiangalia simu naona meae jumbe za kunitakia afueni haraka nikiangalia simu naenda facebook kidogo naona jinsi watu wanavyopokezanaccheza eh, manenokisiasa kule ne kwenye simu maanake singekuwa na nafasi ya kutizama televisheni katika general ward mm. labda wakati ambapo nilikuwa katika private wing pale ndio nikapata nafasi ya kutizama the only thing ambayo niliwatch ya olympics ilikuwa ni f eh, eh, bingwa huyu eh, kipchoge akimbile marathon hiyo mm. niliamka saa tisa nikatizama hadi kaisha mm. na vitu kama hizo ilikuwa zinanipa mwatisha sana mm. zinanipa zinanipa nguvu ya kuweza kupigana na covid mm. lakini kwa sasa najua nitakuwa salama mm. na nitapona kabisa hivi karibuni nitaregelea kazi yangu mm. nitata, nitazidi kufanya kazi kama kawaida mm. naam so, mara... kawaidana no, nimekuwa icu mara moja lakini siku tano ni mm-hmm. Mimi icu wakati au maisayanguyote afikattba usie nawasiwambo uaeda kuangalia kwa karibukuona kwamba oen leve zako zirudi juu uiombpo fia kabamba kuna ile inaitwa i mm. ilikuwa meniandama ndo maana ilikuwa ime chalan zangu sanaundawa mm. so, flakkanambia ili tuweze kutibu n kuna dawa n ni i naitabidi ukubali tu, tuweze kukuletea nikasema sawamadamu mm. ni maisha yangu mm wacha niletewe nikapewa ilikuwa kwenye drip tu. Mm-hmm. Dose, ili nisai, i tu uzuri kwamba hiyo no pekee yake ndo niliwekwa tu ns moja hiyo mm-hmm. ya 0 mm-hmm. naambia kwamba kuna wagonjwa wengine waliwekwa wanawekewa wanawekewaji snos kama tano mm-hmm. Can you imagine 0 hiyo ni niilion yeah. mm-hmm. kwa hivyo ugonjwa nixen nami naambia watu mjiadhari tafadhali mm-hmm. wamaakinike wa ili weekuna wengi ambao awawezihata uh, iyombonazmz mm-hmm. kwa hivyo tukichukua tahadhari tutaepukana na makali ya ugonjwa huuleo yeah. no, ndio nimezungumza na daktari dr shamsa ahmed mm-hmm. uh, amejaribu amenyongelesha kwa kina mm-hmm. kati ambapo nimeenda revi mm-hmm. baada ya 0 days ya kuondoka hospitalini ntena baada ya mwezi mmoja anaregea pale sfanywe so ili sasa aweze ku, ku, kunishauri wapo nitaenda kupata ile chanjo kwa hivyo naichukulia tu hata mwenyewe najua uh, yale ambayo niliona nimeona na kwamba nimeweka nyuma yangu lakini nitakuwa na shauri wengine piak kitu ni kibaya epukana nacho uh, uzuri kwamba wakati huo nikiwa mgonjwa nilikuwa na kijanangu moja ambayo sasai komzungmmwalimu akitoka skuli wakienda mm. akanambia dnekija shn alikuwauna mm. katikahali hiyo limshtua sana mm. so nkasema nipe simu nzugmzenaye so tukazungumza nikamwakikishia sasa nimetoka hospitalini niko sawa yuko bodi iko kakamega aka mega scul so akatulia so sehivi uko nyumbani kwetu kule mashambani maanake mm. ni karibu ni siku tatu tu za zasasa yeah. hizi kuja nairobi mm. lakini uh, uh, tuko sawa mm. na nashukuru mungu kwamba hakuna yote katika familia yangu aliweza kupata kuambukizwa ugonjwa huu mm. Alright, thank you very much. kisa changu podcast If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC.