sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia ikiwa njia ya kukabili hangaiko la wakazi wa laikipia west serikali sasa imemteua bwana ocpd kuwa na makao makuu pale ol moran eneo ambalo kufikia sasa limewapoteza watu takriban 1 vile vile serikali imemteua bwana dc mbali na afisi hizo mbili serikali imetangaza kuanzisha kituo cha mazoezi ya gsu na ap pale ili wawe wanafanyia shughuli za kufyatua risasi na mazoezi mengine ikiaminika kwamba hilo litawaingiza baridi wapiganaji lakini hatua hii imeongeza tu nyadhifa za kazi kwa idara za utawala na usalama iwapo alikuwapo afisa wa polisi aliyekuwa anasubiri kupandishwa cheo awe ocpd sasa amepata cheo iwapo kulikuwa na bwana do ambaye alikuwa anasubiri mamlaka awe dc sasa amepata udisi na sasa kwa kuwa kituo cha mazoezi ya gsu na ap kimetangazwa lazima pia upo wadhifaa wa kamanda wa kituo hicho kwa hivyo kuna mtaalamu wa mafunzo ya polisi atapata mamlaka na kutumwa ol moran lakipya west kuwa kamanda wa kituo ndio tuulize mbali na ngazi za kazi kupatikana huku dr fred matiangi waziri wa usalama amefika lakipya ijumaa na kutangaza nyadhifa hizo serikali imewasaidia vipi wakazi ambao wamelia kilio cha kwekwe mtu mzima aliyebubukji kwa machozi akiwaonyesha wanahabari mabaki ya nyumba yake iliokuwa imeteketea akasema yeye kwamba watoto wake wamezaliwa hapo na kusomea hapo mali yake yote ambayo yameipata kwa jasho imekuwa hapo la ikipya west amekuwapo pia nyanya ambaye amewambia wanahabari kwamba amelala nji ya siku kadhaa hata baridi imejiaza homa mwake wawili hao na wengine mamia ambao hawajabahatika kupata vyombo vya habari ili vipeperushe kauli zao serikali haijatoa maelezo kuhusu namna imewasaidia na ukiwasikiza wakenya ambao wamekuwa wakitoroka ni watu wa ndimi tofauti ambazo si asli za kimasai hebu niseme hivi kinachoendelea la ikiopia ni athari za siasa za ukabila habari zote ambazo zimekuwa zikitoka laikipya iwe kutoka kwa serikali waathiriwa wenyewe kupitia vyombo vya habari na wakenya waliofika kule zinaonyesha kwamba kinachosababisha mavamizi ni njama za kisiasa za kuwafukuza laikipya wakenya ambao ni wajamii zisizo asli lengo ni kuondoa watu wanaweza kupiga kura za kuwaangusha wanasiasa jamii asli wanaogombea viti historia ya laikipia ni historia ya dhuluma za mkoloni kuelewa historia hiyo ni kuelewa tatizo la sasa la laikipia tuseme baada ya muingereza kujenga the uganda relwe alianza kufikiria njia za kuzalisha pesa za kulipia deni ililofadhili ujenzi wa reli hiyo njia bora ikawa ni kunyakua ardhi nchini kenya na kuwaleta walowezi wa kizungu kufanya kilimo katika maeneo ya nairobi nivasha na kuru wakoloni wasingepata ardhi bila mahusiano mema na jamii asli hapo jamii ya masai wakambembeleza kiongozi wa masai lenana hata m194 akasaini stakabadhi maarufu the anglo-masai treaty ukawa mkataba ulioahamisha uka wa masai ukawaondoa nairobi naivasha na kuru na kuwapeleka ardhi tambarare za laikipia na ardhi tambarare za kusini ya ngong na Ivashu na nakuru kwa hivyo kwa miaka 118 hivi jamii asili laikipia imekuwa ko tatu hivi za jamii ya maasai ko za purko ilikekonyokie damati na nyingine mbili hivi maana ko za kaptei matapatu ndogolani zilipelekwa kusini ya ngong kufuatia the anglo-massai treaty of 1904 kwa hivyo jamii asli la ikipya ni maasai sasa wanasiasa wa kenya hufanya hesabu za makabila katika maeneo wanayotaka kugombea wakiona jamii zilizohamia mahali zimekuwa na watu wengi hutafuta njia za kuwavuruga ikiwezekana watoroke na ndilo tatizo la laikipya kwa sasa na ndiyo nitasema hivi kumteua bwana O-CPD, bwana c siku hizi wanaitwa deputy county commissionr na kufungua kituo cha mazoezi ya jsu na ap hakuta tatua matatizo ya watu wa laikipia busara ya kuangalia masuala ya siasa za makabila ushindani wa mwaka 222 ndiyo suluhu bila shaka wapo wanasiasa wakuu wanaofadhili fujo za laikipia na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia