Sepe tuko. kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia jamii mara kwa mara huhitaji sauti inayotamka linalofaa kutamkwa imeandikwa kwamba nathan mtume alifika mbele ya daudi mfalme akamhadithia kisa akasema katika mji mmoja palikuwapo tajiri na maskini maskini alikuwa na kondoo mdogo alimtunza unge fikirini mtoto wake alikula naye kwenye sahani yake na akaishi miongoni mwa watoto wake maana alikuwa mali yake ya pekee tajiri kwa upande wake alikuwa na kondoo na ng'ombe wengi sasa siku moja akafika msafiri nyumbani kwa tajiri tajiri akampokonya maskini kondoo wake wa pekee na kumchinjia mgeni wake maskini na unyonge wake akalalamika lakini kwa kuwa hakuwa na nguvu zozote akakinaye huku akiwa amejea machungu nathan mtume alipomaliza hadithi hii daudi mfalme akatamka tena kwa hasira kwamba almradi mungu yu mbinguni huyo tajiri akatwe kichwa hata kabla kuwawa yafaa alipia fidia ya kondoo wanne wala hata si moja tu nathani mtume akamwambia daudi mfalme tajiri huyo ndiwe mfalme wa israeli tume nathani akasema muumba asema hivi kwamba nilikuokoa kutokana na chuki za sauli nikakupa ushindi nikakupa boma lake na kiti chake nikakupa mali yake nilikupa israeli na juda na iwapo hayo yalikuwa madogo ningekupa mengine zaidi mbona ukaonyesha dharau namna ile ukampokonya yuraya mkewe wewe ni mfalme lakini hukutosheka na mengi nilokupa hata ukafanya mpango yuraya au wawe umchukue beth mkewe kwa hivyo kwa kuwa uliua kwa upanga upanga hautaondoka katika nyumba yako ulimwiba bethsheba kwa siri lakini mimi nitafanya mkeo aibwe waziwazi mbele ya umma alafu nathan mtume akaenda zake hebu niseme hivi jamii huhitaji sauti inayotamka bila uoga maana uongozi wa kibinadamu huwa na mapungufu mengi hufanya makosa mengi kanisa la kenya limeshindwa kutekeleza wajibu huu lakini kuanzia jumaapili ishara zimeibuka kwamba sasa kanisa limeanza kugutuka kutoka usingizini baada ya miongo ya kutotamka kanisa limeanza kutoa ishara za kutamka jumatatu maskofu walioalikwa kwenye vyombo vya habari kuzungumzia swala la wanasiasa kunyimwa fursa ya kuwahutubia waumini wamerejelea kauli kwamba makanisa sasa hayataruhusu wanasiasa kupiga siasa kanisani askofu mkuu wa kanisa anglikana jackson olisapit spice fm kwamba wanasiasa wamekuwa wakitumia madhabahu kutoa matamshi hata ya chuki dhidi ya wanasiasa wenzao akasema hayo hayataendelea tena askofu wa katoliki diocesi ya nyeri antony muheria ambaye ndiye mwenyekiti wa kikao cha wahubiri wa imani zote mchini ameiambia ktn news kwamba kwanza uamuzi ulitolewa mwaka 2019 kwamba wanasiasa hawa wataruhusiwa kupiga siasa makanisani hata akasema makanisa ya faa yawe yametekeleza makubaliano ya hayo ndiyo tuseme kanisa la sasa na viongozi wa dini wa sasa wameshindwa kutangaza msimamo ambao unaweza kuisafisha jamii na kuondoa uchafu wa siasa katika jamii na hata uchafu wa kijamii kutokana na hayo tumbili sungura nafisi wamekuwa wakitumia madhabahu vibaya ni vigumu kulinganisha viongozi wa dini leo hii na walewa awali kama vile maaskofu henry okulu alexander muge david gitari ndingi mwananzeki maana hao walikuwa maaskofu waloiga mfano wa mtume mtumenathan aliyefika mbele ya daudi mfalme akiwa na maneno makali ya kumpa kizazi hicho cha maaskofu walitamka makosa ya wakubwa hata wanasiasa waliogopa kupeleka ugomvi wao kanisani maana wangekomeshwa vikali siku hizi kwa sababu ya ulegevu wa viongozi wa dini madhabahu ni majukwaa ya tumbili sungura nafisi na ndiyo ntasema hivi taasisi za dini zinafaa ziwe ndizo za kusafisha mchi kutokana na uchafu wa kijamii na uchafu wa kisiasa misikiti imejaribu juu chini kujiepusha na shughuli za wanasiasa ama shughuli nyingine zisizo za kuwakuza watu kiroho lakini makanisa ndiyo yamekuwa yakitumiwa visivyo na wanasiasa na hasa makanisa ambayo wahubiri wake wanafahamika kwa kutangaza namba za mpesa kwenye televisheni angilikana na katoliki hayana matatizo sana makanisa yenye matatizo ni yale yanayohubiri miujiza na utajiri ikisemekana kwamba alimradi umeamini tu hayo ndiyo makanisa yatakayoendeleza poroje za wanasiasa hata sasa na ndilo sepetuko mimi iwellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia