¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva Ram 1500, hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA USLC. falsafa. Falsafa y Hadubini y wiki chache zilizopita tulisema kwenye ukumbi huu kwamba baba amebadilisha njia ya kutafuta kura awali raila odinga alikuwa bingwa wa mikutano ya hadhara nyayo hadharauhurpak nyayodium tononoa stadium kinoru stadium na kadhalika na kila alipokuwa kizuru shughuli nyingi kwenye mji wa wawote ambao wa wameutembelea zilisimama lakini umati haukuwahi kubadilika kuwa ushindi wa kiti cha urais tuseme ukweli kwamba ameshinda mwaka 207 lakini ushindi wake ukaibwa hilo tunalisema bila kusita hata majuzi imefichuliwa kwamba ilikuwapo njama ya kumzuia asipate urais gavana wameru kiraitu murungi ameambiwa wakenya hilo kwamba wenye nguvu hasa kutoka mut kenya wamekuwa wakipiga kampeni za kumharibia sifa licha ya kujua kwamba mwana ni mwanasiasa mahiri aliyefaa kuwa rais huenda ni kutokana na mambo haya ndipo msimu huu baba amebadilisha mbinu amekuwa wakikutana na tabaka tofauti tabaka la wamiliki makampuni viongozi wa kisiasa wenye biashara amefanya hivyo muranga kiembu wiki hii amewaalika viongozi wa jamii za maasai na samburu kutoka kote wakakutana rongai sasa katika kikao hicho baba ametoa ahadi kwa jamii ya maa ahadi kuhusu swala la ardhi ahadi hiyo ndio mada ya sepetuko leo hii hebu niseme hivi kati ya jamii zote za kenya jamii liloathiriwa vibaya sana na ukoloni ili jamii ya maasai jamii nyingine za kenya ziliathirika kwa viwango tofauti mfano agikuyu alipokonywa ardhi zote lakini alipoondoka mkoloni ardhi zilirejeshwa jamii ya masa ilipokonywa ardhi zake zote na hata baada ya uhuru serikali zote ambazo zimekuwapo hazijawahi kushughulikia swala hilo hiyo ndiyo maana katika siasa za hivi karibuni jamii hiyo imekuwa ikiunga mkono upinzani ikiamini kwamba huenda wana siasa kama odinga wakipata serikali watashughulikia swala hilo tuseme jamii hiyo haijasema eti irejeshewe ardhi zilizopotea maana mojawapo ya ardhi hizo ni nairobi nzima na ivasha hadi nakuru kile imekisema tu ni kwamba serikali izungumzie hata ikiwezekana waingereza wafidie jinsi walivyofidia maumao mwaka 213 hilo halijafanyika ndio tuseme raila odinga anapotoa ahadi zisiwe ahadi za kawaida za wanasiasa liwe swala la kutenda maana matatizo ya wamasai ni makubwa na yanafaa kusuluhishwa tuseme hata vurumai na mapigano yanayoripotiwa laekipya yana asili kwenye mambo haya ya kihistoria tumesema jumatatu kwamba kinachoendelea laekipya ni athari za siasa za ukabila habari zote ambazo zimekuwa zikitoka kipya iwe kutoka kwa serikali waathiriwa wenyewe kupitia viombo vya habari na wakenya waliofika kule zinaonyesha kwamba kinachosababisha mavamizi ni njama za kisiasa za kuwafukuza wakenya ambao ni wajamii zisizo asli lengo likiwa ni kuawaondoa watu wanaoweza kupiga kura za kuwaangusha wanasiasa wa jamii asli wanaogombea viti m22 na sababu imo kwenye historia ya laikipya kwamba ni eneo ambalo waingereza waliipa jamii ya maasai baada ya kuwapokonya ardhi zake wala hapajawahe kuwa na juhudi za kurekebisha hilo punde baada ya mwingereza kujenga the uganda railway aliona kwamba iliapate pesa za kulipia deni lililojenga reli hiyo ilibidi anyakue ardhi nchini kenya na kuwaleta walowezi wa kizungu kufanya kilimo katika maeneo ya nairobi Nai na ivasha nakuru wakoloni wasingepata ardhi bila kubembeleza jamii asli hapo ambayo ni jamii ya maasai wakambembeleza kiongozi wa maasai lenana hata ma194 akasainistakabadhi maarufu the anglo masai trety ukawa mkataba uliowahamisha wa maasai ukawaondoa nairobi Nai na ivasha nakuru na ukawagaawa katika makundi mawili ko kadhaa zikapelekwa ardhi tambarare za laekipya ko nyingine zikapelekwa ardhi tambarare za kusini ya ngong kusini ya naivasha na nakuru hili halikusuluhishwa hata baada ya uhuru na ndiyo ntasema hivi jamii ya masai ya iwezeshwe kupitia kuwasilisha kesi maalum kwenye mahakama kuu nchini uingereza kufungua mkataba wa anglo-masai trity wa 194 na kutakafidia mwaka 213 uingereza imelipa fidia kwa dhuluma za kukabili maumao jamii ya masai pia ifidiwe sepetuko inampa baba kazi ile mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisiamhoh Nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? La emoción de la libertad. ¿Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura? Nueva Ram 1500, hecha para vivir. Ram es una marca registrada de FCA US LLC.