vijana na mapenzi podcast na bitri maganga barabara kabisa popote ulipo karibu katika kipindi vijana na mapenzi nami bitris maganga leo hii tukiangazia sababu za kukithiri kwa mauaji ya wapenzi na iwapo ni vyema kurudiana na mtu mliyetengana mfano visa vya hivi karibuni vya mauaji ni kisa cha muuguzi kwa jina estanyaga kuuliwa kwa kudungwa kisu mara saba. just s mara 1sb mshukiwa mkuu akiwa mmewe waliotengana inaarifiwa kwamba mmewe ambaye anaitwa evans kamau alitumia mlango wa nyuma ya nyumba kuingia katika nyumba ya mkewe kwenye mtaa wa wae huko eneo la kiambuu na kumdunga kisu japo alikamatwa katika harakati za kutoweka mauwaji mengine ya hivi punde alikuwa ya mwanamke kwa jina filomena njeri ehe mwanamke huyu aliripotiwa kuuliwa na mmewe kwa jina jonathan mukundi mauaji haya yalitokea baada ya mkundi kumshawishi njeri wapatane ili wasuluhishe tofauti zao baada ya kutengana mkundi alimpiga mkewe risasi kisha kujiua kwa bunduki hiyo hiyona basi tumewashirikisha wananchi ili kupata kauli zao kulihusu swala hili ambapo mwenzangu william omasire amezungumza na wananchi kujua je ni sawa kurudiana na mtu mliyetengana niko mtaani hapa mjini nyamira kuzungumza na baadhi ya wakazi hasa wanaume vilevile kina dada kufahamu iwapo labda walikuwa na mahusiano wakati wa awali mke au mume na wakaachana kisha kama kuna hitaji la kurudiana nimelenga sana kufahamu iwapo mtu kama wamekosana na mcumba wake wanaweza rudiana na ni kipi hasa cha kuzingatia wakati wa kufanyika kwa hiyo hali kwanza unaitwa nani kwa jina, Zipora, nyuma, nikuulize jee, sawa kurudiana na mtu mlietengana labda inaweza kuwa mlioana ama ni mtumba mcumbawako kama wachumba I can say ni sawa sawa pia tena si sawa, na kila moja wachumbaisasankila mojao jamaa anaweza kuwa anasikia unauaau anaweza kudanganya akuamamrudiane mwendelee na maisha but upate maishaupate akonayakukuaakila so, mtu na we kivy unaweza rudiana naye labda mmekosana lakini amerudi kwako kwa. amekumba msamaa mm-hmm. anataka mrudiana mnaweza rudiana naye nikiangalia chanzo chenye kilifana tukakosana kama ilikuwa ya ilikuaniyakusamiana na naweza but kama kosa ni nizito sana si sawa kosa kama tuseme infidelity hiyo hapana hiyo itakuwa ni so, ni makosa kama gani hiv kwa, kwa kuko. so, nuniana mtu akatoka akat zishapungua anazarudi tumwendele ni nikuulize suali lingine la pili dadangu wewe utazingatia nini kabla ya kurudiana na mpenzi wako ama mtu muliekuwa na mahusiano naye kwa sababu siku hizi kwa sana tunasikia visa kwamba labda watu walikuwa na mahusiano walikuwa wanacumbiana wakakosana mtu akaondoka akaenda zake kisha akirejea tunasikia visa vya watu kuuliwa utazingatia nini enyewe kwa kusema kweli ni nitriki kwanza kitu ya kwanza kabisa kuzingatia ni niw anataka nini e zake ni gani hilo ndo la maana kwanza we utajuaje inenhon zake ni zipi vile unajua kuna vile mtu anawezajieleza akikuja mm, unaweza jua ndugu yangu we unaitwa nani amajina mi hivi nikuulize ni sawa kurudiana na mtu muliyetengana inaweza kuwa ni mke wako ama iwe ni mchumba wako mumeatana lakini mnataka kurejelea maisha ya hali ya kawaida kuna huo uwezekano kivyako inawezekana kurejeleana na mpenzi wake ambayo mmeachana kwa vile unajua maisha ni panda shuka unapata ya kwamba labda mlikuwa na mashida za kifedha unapata ya kwamba mwanamke amedhani lakini akienda pale anapata maneno si vile alikuwa anatarajia unapata na wakati alafuunapataw Doka, uh, umepata fedha na umekuwa na pesa sasa nataka kurudi sasa sa uh, unaangalia hapo unaona kama inawezekana ama unaweza msamea sokurudiana inaezekanaezimzrudiaa kew uao amdt jambo la kwanza ni ile kukuwa na eh? najua makosekishafanyika utakuwa na ile element of trust, ya kwamba huyu mwanamke uwezi huyumwanamkea na vile ulikua namwamini kwanza akisha kuasho ya kwamba sasa hata enda kufanya lile jambo tena labda unaweza zingatia umsamehe alafu mwendelee na maisha ni vipi unavyoweza kupima mtu ukajua labda ana anaeho nzuri mnapotaka kurejelea uchumba wenu kwa sababu tunaelewa kwamba siku hizi watu wanarudiana alafu unasikia kwamba mume akamuua mke wake hmm. ama mke akamtilia sumu mmewe na maafa yakatokea hizi vitu zimekuwa kwa sababu ya mental health na vitu zingine kama hizo lakini sasa huwezi jua mtu amerudi na gani ni ile tu unaomba mwala tu ujue ya umtu amerudi akiwa na inenshen nzuri asije akakuja kukupatia sumu ama akue kwa sababu vitu vingine zingine soma maindi ya mtu kile enye amerudi akuja kufanya vijana na mapenzis na bati maganga unaendelea kusikiliza podcast hii kuhusu vijana na mapenzi namiati maganga wanasosholojia wanasema kwamba mauaji ya wa wapenzi mara nyingi hutokana na hali ambapo mpenzi mmoja hawe mwepesi wa kukubali kutengana unapata umeachia mtu lakini haachiki mtu huyo hawe mwepesi wa kumwona mpenziwe na mtu mwingine inampa yani anasikia gere sana wacha basi tupate kauli ya mshauri wa masuala ya mahusiano rechel mahungu kulihusu swala hili je ni sawa kurudiana na uliyetengana naye na ni kipi unastahili kuzingatia ili kujiepusha na mtu ambaye huenda akakudhuru baada ya kurudiana ni jambo la kusikitisha kuona ya kwamba wapenzi ama wapenda nao wanauana hata kama wamekosana ykusema ukweli haifai kukua hivyo lakini tunaona ya kwamba watu wamekosana kwa jia moja au nyingine labda mama anatoka pale nyumbani anaenda zake baadaye naye mzee pia anamuita anamwambia ama anamweleza ya kwamba kuja tu nyumbani tuongee ndio tusikilizane lakini badala ya hiyo unapata ya kwamba anaenda kumuua ama anaua mpenzi wake na ni jambo halifai kukuwa hivyo ni jambo la kusikitisha sana na kwa hivyo kile kitu naweza kuambia msikilizaji juu wetu kwa sababu haya mambo yanaendelea ya na kutendeka basi ni vizuri kukua cautious, ama ku ama kujikinga wakati umekosana na mpenzi wako na umeena kabisa mjaweza kusikizana bado kisha baadaye unapata amekuita amekuita kwa njia mzuri njia ya kimapenzi mpaka unashangaa unashangaai hey, si tulikosana nini tena amebadilika hivi kwa uzuri pia ni jambo linahitaji sana sana wamama ambao ndio tuko na hiyo shida ya kukuadhiliwa namna hii ni vizuri mzee anapokuita pale basi usiende pale nyumbani mahali pa kukutana pia unaweza mwambia tunaweza kutana kwa hoteli fulani ama kwa nyumba ya rafiki yetu ama nyumbani kwa wazazi wacha iwe mahali ambapo watu wataenda waongee wasikilizane ikifika ni kurudi pale nyumbani mkiwa wawili basi iwe mshasikizana yeah, lakini si wakati wote utapata pia e, lile jambo lina happen linaazapata ule mpenzi pia amekuita mmeenda mmeongea mmesikizana na maisha imeendelea kwa hivyo hili jambo ni jambo linatendeka kwa wachache kwa hivyo tunauliza aje tunaulizaje gani unaweza angalia zile zitakueleza ya kwamba siku zuri zile zitakueleza ya kwamba kurudi pale nyumbani kwa mzee haitakuwa safe kwa hivyo ningependa kusema ya kwamba uh, ni vizuri pia kuangalia zile signs, na kujisikiliza wewe mwenyewe ndani yako unajua vile mmeishi labda hii im, msukosuko imekuwa tu imekuwa pale kwa muda mrefu sana ni jambo ambalo limekuwa li likiwaadhili na mjakuwa mkiweza ku, kupata jibu basi wakati kama ule sio vizuri sana kurudi pale nyumbani tu vile wacha lile jambo liweze kuangaliwa na kupewa wakati wa kusikizana na kuongea na wakati wa kul pia ukuwe pale unajua sana ni kama kidoda kinahitaji pia muda ndio kiweze kupona na kwa hivyo uh, ni vizuri kimapenzi mtu akue h wakati mnaongea ama wakati mnarudiana uweze kuwa pia akili zako zimerudi vizuri usirudi pale tu kurudihati kwa sababu maisha ni magumu hati kwa sababu o hati kwa sababu unataka watoto pia warudi pale nyumbani kwa mzee hapana chukua tm eh, lakini wacha tuseme ni ngumu kujua wakati mtu ako ile nia lakini sikiza pia nafsi yako inakueleza aji mambo ni mazuri ama unakuwa confused Eh, ule mtu alikuwa hostile all this time amekuita sasa na ile simu amekupigia na mapenzi mengi amekupigia vizuri sana eh, ile pando inaweza inaweza kuwa ni jambo liko na danger kama kabisa kabisa mwezi rudiana usi uwe mtoto wa wenyewe wacha aende tu zake na wewe enda zako kila mtu apate baraka yake mahali ataenda lakini kuua mwingine pia sio vizuri nam baada ya ushauri huo warchel mahungu natumai umepata kuelewa moja a mawili hivi unapochumbiana na mtu unapotengana ieastatumia haiwakati mwingine mimi nii maganga lakini iwapo una mada nami lakimadaaatiak yanu b maganga shangasha ambapo hapo tutazidi kudadavua mada hizi ambayo tutazidi kujadiliana na kuona ni niyepi tutaangazia katika next episodes mimi ni beatrice maganga