If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC. changu nam karibu katika makala haya ya kisa changu podcast jina langu mimi ni karen omai leo tunazungumzia kuhusu wakenya ambao wanaenda kutafuta kazi huko saudi arabia kisha maisha yao yanakuwa ni magumu na si mara ya kwanza sisi kusikia kwamba wa kuna wakenya ambao wamekwenda wa saudia kutafuta kazi alafu wakawa wanateswa wanadhulumiwa wengine hata wamefariki wakiwa saudi arabia leo hii nimebahatika kukutana na faith murunga ambaye alikuwa saudia kwa muda fulani ambako walikuwa wanafanya kazi za nyumbani maisha yake yako mazuri pale na atatuelezea kisa chake katika makala haya karibu sana faith asanti sana sasa nieleze kwa nini uliamua kwenda kutafuta kazi saudi arabia ndio nifike hiyo uamuzi wa kutafuta kazi saudi arabia tukisema ukweli kenya hatuna kazi kwa vijana hmm. kenya job joi kenya ni chache sana na ofisi mingi za nairobi zinachukua hongo na kwa watu kama sisi si rahisi tuandikwe kazi hmm. so ptnit ikikuja kama hiyo tunaona wacha tue hmm. unaposema kwa watu kama nyinyi Eh, watu kama nyinyi kina naniunajua okay, uh, i think ni leve ile vile unaweza ingia kwa ofisi uji nini mtu anakuchukua vile amekuona ama mtu anakuitisha hongo mm-hmm. na hauna hiyo hongo auna hiyo mm-hmm. kitu kidogo mm-hmm. mm-hmm. wewe ushawahi kwenda kutafuta kazi mm-hmm. ukaitishwa okay, on my side on sid mi ni mtu napenda kujitafutia na y yeah, mimi ni mtu napenda kujitafutia ok yeah na lakini ulipokwenda saudia ulienda kuajiriwa na hebu tueleze maisha yako yalikuwa vipi hapa kenya sasa ah, hapa. kenya maisha yangu ilikuwa tu mzuri matatizo ya nyumba ya ndoa haiwezi kosekana nik na mtoto mi ni mama ya wtotositna waotositwaotosit mama nalea watoto sita watoto watatu but haimaanishi kwa sababu niko na watoto sita siwezi pia nika nikasaidia wale wengine ambao wenye siku wanao kwa mkono yangu ya lazima nicheze ile rol ya moth hata kama wako, awako mbali hawako karibu na mimi lazima nicheze hiyo rol ndio nifike wa uamuzi wangu kuamua niende kufanya wengine kufanyawatatu wako kwao the first akoa na second and third wakoa na baba ake okay. e, migogoro ya nyumba ikosekanangi shida lazima zitakuwa bwanangu alikuwa anafanya kazi lakini mshara yake ilikuwa kidogo Now, tuka menza, tuka kachini, tuka, tuka na tukakuja kwa meza tukakaa chini tukaagiri na bwana yangu juu kulikua na bibia ndugu yake mmoja alikua sha safiri alikua amesafiri ameenda dubai oakakuja mm-hmm. akaniambia e, mshara ni mzuri n hata kama unataka naeza kuunganisha nanmmesaidia ukaenda kuungana na, kuungana na mwenzangu eh, eh, ba n wakati alienda aliniachia namba ya t wake si hatukua naya ufanyautuauzesiba hizi n zingine lazima ujisimamie btsau na, na, lazima tutatafuta kitu ile tutauza ndio tupate hizo vitu the onli option ile tulikuwa nayo ni kuuza hiyo frize mm-hmm. tukauza frize nikatafuta pesa ya paspot na good ndct na batifite but sasa ule mtu e tulipatia hiyo pesa alikula pesa yetu na atukuwa impata nao hatukuwa na anathe ption juu tulikuwa wa watatu hatukwa na another option but sisi tulikuwa na ile tunataka kwenda ile tunaenda juumii ilikuwa nimefika mahali hiyo laif ilikuwa ngumu sana mtoia anakuja homu anakwambia mamticha amesema kesho tusirudi shule hakuna school fees mtoto anahitaji kitu hakuna but sasa nikaona asa just sit down and watch my child childsaf Mm-hmm. Yeah, i cant sit down nione slfe wangu anakuja nanambia mam sitichaomsma makaaybaaanaknarafaeaukauamakamabadoawnda ul mwingine ameshakula esa yenyuabado konaroakwenda kujninwapeleke kwa huyu agent kwa broka anapelekanga wasichana wapi saudi enyewe tulikuwa na mu ya kuenda saudiy so kuna broa broka ni ule mwenye unakutananga naye wa kwanza nianakupeleka kwa nt tukaenda kwa broa broa akatueleza tukamwachia b tukarudi ho withi das akatupigia simu tena tukarudi tukaambiwa tunaenda naisha naivsha rnauu naishainaivasha najua zinakawalakini mlikuwanairobitukaenda tukachukuakiruditukaenda sioma sasa tulienda wawili juu mwingine wakati pesa yetu ilikuliwa ule mwingine alihiyo mm. pesa enye mlipeana ya kwanza hiyo mm. enye unasema ilikuliwamim yeah, yeah kila mtu alimpatia 1na mlikuawatatutulikua watatun 25 decembe 2019 nilikwa kwa ndege ukienda saudia Saudi sasa, sasa. Yeah. na hapo siokimao huwa mm. mnafunzwa nini sasatukiwa siokimao unafundishwa jinsi ya kupika kufua na mashini piga pasi kupika hizo machakula zao in, in, ke, keki nini unafundishwa tu vile unaweza watoto wa waarabu mm-hmm. unaweza waongelesha nini kukuwa na ile tabia mzuri mm-hmm. ukifika huko uwache ukenya kenya uach ukenya uwache ukenya kenya huko unadili na watu wengine mm-hmm. ukuwe mhambo sasa mm-hmm. na hayo mafunzo yanachukua muda mdagani ya mafunzo ni siku ni araund jumii kila kitu in a period o 4 day e na mnaenda mm-hmm. na mkiwa hapahapa kwa mafunzo mm-hmm. mko tu sawa mnakaa plapo mnakula vizuri okay, akuna... kula naye siwezi kkudanganya watu hakuna kitu wana watu hapo uh-uh. tusidanganyane ni aba mi ika membe siokimau mahara nakula aba b ni ile moja moja ni kama tutuko rio huko na pro aina tofauti ify hundatnunuakamazia uta nako kamkate ujuumkate ni lis mbilima mtu mzima anapatiwa mkate saisi mbil uh. y yeah. no um, on25 mi nikokwa ndege naenda saudi mm. fika saudi nikapokelelewa tulikuwa kundi ya wasichana 5 kutoka kenya kutoka kenya mm-hmm. hiyo siku wahiyo niniyetu ajenti wa yetu tulitoka wasichana kina a hiyo siku mkatoka 15 hapa kenya mkapanda ndege mkaenda saudi sasa mlipofika huko kufika hebu saudi. niambie hali ilikuwa vipi kufika saudi First thing, when you there at airport kama kama ndege inashukianga aa mm-hmm. kuna wale tunashukianga damam mkimaza pale n ukisha endasaa nangoja ule mtu akuja kuachukua ul mtul anafikanga anawambianga npatie tukapatianaa tukaingia kwa basi kutoka dama mpaka riad ni safari yatukaatukikuja waptukauaa kufika riad mimi bos wangu alikuwa mbali sana alikuwa alikua iko karibu na am kufika kwa ofisi ilibidi nilale wale wakaribu wanachukuliwa uh-huh. tuachana nao hivo wanaenda hata hataul rafiki yangu mwenye tulitoka sasa hapa alichukuliwa the same same day yeah. kwa h mi awa maktab sedaufay a fi Mm-hmm. so 27 niliwekwa kwa basi mm-hmm. nikitravel nikitave mm-hmm. uh, 27 hiyo 28 tukafika arara tukaingia kwa gari tukaenda tuka kwa nyumba that day nikalala asibuhi yake nikaamwisho nikaanza kufanya kazi mm-hmm. asnma nomal eh, mi nilikuwa najua ni kitu labda juu hawaja kuwa na housgirl house hiyo eh, kazi ndio kwa sababu iko hivyo mingi so first day kazi ni mingi h day kazi ni mingi on 890 hey, kufungua mwaka bado tu hivo M- tu mulikuwa mnafanya kazi gani hyook okay, okay, likuwa tu med peke angu hiyo nyumba ni kazi tu ya nyumba tu kama kawaida kosha pika panguza fua angalia watoto jilimpata akiwa watoto wawili na alikuwa na mimba bythatim alikuwa mja mzito okay. e, nikajiambia kwa roo jus mayb kwa sababu wajakuwa na msichana wa kazi for fo time hii kazi tu nitajipanga mii mwenyewe nitaipunguza bsasa hiyo kazi kuwa ipunguka badla ya kupunguka inakuwa mingi na ile sikuenye kazi yaiko mingi unachukuliwa mnapelekwa e, kwa mama ya msichana mnafanya kazi huko naenda kwa ndugu ya msichana mnafanya kazi huko so mnaenda kuna, kuna kitu inaitwa bara huko kwa mnaenda mm. kwa mna angaika huko eh. sasa eh. u, ukichukuliwa ukiambia unaenda saudi ya kufanya mm. kazi mm. unaenda kufanya kazi kwa nyumba zaidi ya moja no ukian, hata ontact nasemanga ufai kufanya kazi zaidi ya nyumba moja hmm. but sasa unajua hata ukifika huko hiyo ontact aikusekui mm-hmm. yo so hiyo ontact dozaka nakuambianga hiyo ni karatasi tu aslong as, as kwa mikono yake you will do what and you to do mm-hmm. y yeah, auna hiyo karatasi haina powe mm-hmm. justapepa na kuna mahali mnaweza maybe kureziwa ku issu kushtaki ama kufanya nini okay, eh, kuna mahali hiyo mahali ni enyaembas sasa unapata them unaenymas huko them nakugn soim unaweza wapigia simu wakati hata simu kuna jamaa ko huko uh, eamo g by theway mtu m- yote mwenyeko saudi anamjua hiyo kenyan embas that guy anaongela shanga watu edl hmm. mbaya sana an that gue kama serikali inaweza kumtoa kwa hiyo ofisi walete mtu mwingine embassy inaweza kuwa very good place by kuwaepbysuarl basi tunakamilishia hapo sehemu ya kwanza ya masimulizi haya ya faith kuhusu mahangaiko aliyokumbana nayo saudi arabia ungana nami katika sehemu ya pili ili ufahamu zaidi je yeah alipitia nini hasa faith na kwa nini na jinsi alivyojiokoa hadi wakati mwingine kwa heri mimi ni karin omae kisa changu podcast If you own a vehicle with less than 200,000 miles and have an auto warranty about to expire or no warranty coverage at all, listen up. CarShield has a low-cost month-to-month vehicle protection plan that covers more parts than ever. Visit carshield.com/audio to find out how you could pay almost nothing for covered auto repairs. Drivers who activate this vehicle protection today will also receive free roadside assistance, free towing, and car rental options at no additional cost. Get your free quote today at carshield.com/audio. That's carshield.com/audio.