gumzo na mwanaspoti na mwanamichezo katika makala ya gomzo na mwanamichezo leo hii niko na mwanamichezo amewakilisha taifa katika mashindano mbalimbali mbali. ya tiathn na kikubwa zaidi mi husema kwamba kuna kutumia mate nawino upo atakuwa anaanza na jina aitwa nani alafu basi atakuwa anaendelea kutoka hapa karibu sana kwa majina anaitwa joset uh, uminjei um, kona miaka kumi na minanenam na osenajua wengi sana wanashanga kwamba ni gani kenya hii manake si sana eh, ni wachache sana ambao wanaifahamu labda wakizungumzia eh, mtu kama joshua na wengine wachache tu ndo wanaifahamu una, uh, e, hnahusisha nini uh, inahusisha um, kuogelea kuendesha baiskeli na kukimbia mm-hmm ni uh, sport naam nia uh, saa unaingia una kwa maji unaogelea mm-hmm. baada ya hapo unachuka baiskeli unaendesha baiskeli alafu mm-hmm. unakimbia wajua na, mi naogopa maji sana iwao naogopa maji sana iwapo moja utanifunza kuogelea nitafurahia sana hebu uh, e, kwanza mwanzo kabisa wewe ni uh, mtoto wa kike ulianzaje uh, ulianza uh, uli lini mwaka gani ulianza mashindanoh uh, nilianza nikiwa mdogo mm-hmm. uh, Uh, nikiwa na miaka minne makaminn eh, nilianza uh, kuogelea mm-hmm. kwa vile uh, nilipozaliwa mm-hmm. yaani nilikuwa na ilikuwa inaitwa he sa nilikuwa nimezaliwa um, kabla hiyo um, time yangu ifike uh-huh. saa nikadvelopiwa the a alafu daktari akasema badala ya kasema, mm. kufanya operation naweza fanya aya um, ndo nikaingia kuogelea alafu baadaye ndo nikaanza kuendesha bisei uh, nikiwa na miaka miakasab uh-huh. alafu kutoka hapo uh, ndo nilianza i maneno yanaju oh, npeleka mbio sana nasemawaadakai asalishauri kwamba ushirikikatika mashindano apo sija kuelewa kidogo daktari alisema uh-huh. uh, nilikuwa na option mbili b nifanye ama okay. Uh, niingie ni katika spo mm-hmm. ndo mahatiaweze um, kufom vizuri saa uh, badala ya kufanya saeri mm-hmm. uh, wazazi wangu uh, waliongea wali na daktari Ehe. akasema uh, pia anawezafanya Uh, sasa ndo nikaingia kuogelea mm-hmm. um, ndio baadaye nikaingia uh, nikiwa na miaka minne nilianza kuogelea alafu nikiwa na miaka miakasaba mm-hmm. nd no nilianza kuendesha ulianza kuogelea ukiwa mtoto um, mchanga hivyo hivyo sa u, u ulianza kuogelea kwa sababu u, u, ushauri wa daktari eh. kwanza kabisa baada ya daktari kushauri ama baada ya wazazi kuanzishia wewe kuogelea ulizoea vipi nilizoea kwavile uh, yulenilikuwa nayee mm-hmm. Uh, kwanza alielezewa hiyo uh, situation yangu mm-hmm. uh, ndio akasema nikija nikija kufunzwa kuogelea huwa nikuja na dawa yangu mm-hmm. saa walikuwa wananifunza wana mm-hmm. alafu niki, nikisikia kambe uh, niko na maa na na, na puliza hiyo dawa alafu ndohela uh, <laughs> polepole nilizoe ya, ya kwanza ilikwa uh, nilikuwa nimeogopa lakini Mm-hmm. nilipoendelea nikaanza kuzoya majinam alafu hii safari sasa imekuwaja maanake ulikuwa mgonjwa alafu basi baada ya kushauriwa na daktari uh, ulikujaje ukapenda uh, michezo ya tth manake ni ushauri tu daktari ulisema kwamba weweenda ukashiriki ndio angalau itakuwa kama dawa na ni lini ukaanza kupenda sasah baada ya kujua kuogelea uh, mm-hmm. nikiwa na miaka msb nilianza kuendesha baiskeli kutoka hapo huyokochongwa kuogelea mm-hmm. akaniinrodu kwaye mambo ya cha mm-hmm. na kutoka hiyo uh, wakati nikaanza kuipenda na uh, nikaamua ni kitu nataka kuendelea nayo mm-hmm. shule ya msingi labda shule ya upili ulianzaukiwa shule ya msingi e, nkiwa shule ya msingi hiyo ni shule gani aakan apo mombasa hii ni shule kubwa sana wajua mm. <laughs> na labda uh, unavyoeleza shule msingi, uh, ya msingi ukaanza kushiriki mazoezi ya je ulishiriki mashindano gani na gani nikiwana nadhani miaka minane miaka, nilikuwa uh, niki, nikifanya mashindano mengi sana ya mm-hmm. uh, na nikachaguliwa um, kwenda kenda souafrica yeah. uh, kue uh, kenya kwa mashindano ya Charlie, lakini ya watoto mm. uh, ndo hapo niliporudi nikaendelea kufanya uh, kuogelea na kuendesha bsenam mara ya kwanza afrika kusini ilikuaje <laughs> um, <majia ilikuwa> <laughs> <laughs> maji yayo ilikuwa baridilikbarid <laughs> <laughs> uh, um, maji ilikuwa baridi na pia um, hiyo uh, ilikuwa ni mashindano yangu ya kwanza mm-hmm. kufanya nje na nilikuwa yani niko nave sana hey, hey. Uh. ulikuwa na uoga iyo uh. i imara yako ya kwanza ilikuwa ni mwaka gani uh, 0 nadhani po mwaka 2 na, S- na uh, sasa umezungumzia afrika kusini ukienda afrika kusini baada ya kuregia kutoka afrika kusini ukashiriki mashindano gani tena akuwa kuna mashindano engine kwa sababu mm-hmm. uh, yani cat nilikuwa naanza kufa kidogo kenya yaani aika ime sana ah, yeah. saa baadaye hapo nikaanza ku sana na kuogelea mm-hmm. lakini baadaye um, nadhani 28 ndo niliitwa mashindano yengine ilikuwa Uh, switzerland uh-huh. ndio kutoka hapo nikaanza saa kukoncentrate, kukoncentrate na apo nikaanzasaana eh, eh, umetembea kweli labda nikuregeshe tena nyuma maanake ulikua amezungumzia uh, baada ya daktari kukushauri kushiriki katika mashindano ya lakini uh-huh. sazadi ulikushauri tu kwamba ukiwa ukiogelea ni ufanya mazoezi kila wakati ndio angalau uwe mzima na nikuulize tu swali ni kwamba je ulikuja ukapona ama ulikuja ukakuwa sawa ama bado ido baadaye ndo hiyo uh, uh, hati yangu ikafom vizuri mm-hmm. lakini uh, bado nilikuwa na asma mm-hmm. saa nilipoendelea kufanya mazoezi mm-hmm. yo s saa ikapungua mm-hmm. saaikosasi mm-hmm. sana unaskia una nawezapata hata kama mm-hmm. nahitaji kutumia hyo mm-hmm. so, lsokufikia sasa uko sawa pia ilipotea il uwezitumia uh, saa zingine ho nakuja lakini mm-hmm. mara moja moja lakini nhla si sana natumia Eh-he so kwa sahivi kushiriki mashindano kwa sahivi ko vipi ukilinganisha na hapo awali ambapo ulikuwa labda mgonjwa kidogo bado yasmat kidogo uh, nadhani sahizi pali niko uh ni ni kobeta kwa sababu hiyo maneno ya, ya asma ni sumbuhi sana kama vile kitambo haya tochene na hayo safari yako sasa anajua kwamba umewakilisha taifa katika mashindano mbalimbali je yeah. eh, tangu ukienda kuwakilisha taifa wewe ukiwa umri wa miaka kumi na minane je mm-hmm. unahisi vipi ukienda kuwakilisha taifa katika mashindano mbalimbali mbali. Uh, bado wakuna uoga uh-huh. kwa vile uh, awezi kujua ni itafanyika hiyo siku ya ompeton uh-huh. awezi kujua wenzako ametreinaje uh-huh. saa kuna uoga kidogo huko mm. naye kabla wanze uh-huh lakini uh, sahizi ju yani mm-hmm. uh, uh-huh. ya mazoea ni kama hiyo uoga unaanza kwenda polepole sasaumanza iliugameanzakutoa na jua kwamba e bado mchezaji mchanga labda malengo yako unazibia kuwa nani kesho alafu kwa hivi umeshiriki mashindano kadhaa jua kwamba uko na mpango wa kesho na kila wakati ji unapanga kufika wapi uh, napanga sasa um, mashindano ya olimpiki uh-huh. uh, 2 Uh, mungu akinijalia hmm. ndio unapanga kuwakilisha taifa katika mashindano ya olimpiki ndio juzi hulikosa ii ya japan tokyo lakini <laughs> niliona <laughs> <laughs> <laughs> lakini bado umri wangu umri wako bado nimeona karibu mara tatu mlikuwa mombasa meshirki mashindano mbalimbali kule mombasa mkishiriki mashindano mombasa uh, wakati huu unaingia uh, kwenda kushiriki haya mashindano je wale ambao unashindana una nao kila wakati na naujua kwamba ukijiangalia wee umri wako uh, wako mdogo je unajisukuma vipi hadi ufike pale unaonekana kwamba wewe pia mchezaji wa maana sana huwa uh, sanasana nikikomputa uh, niki wasiangalio maneno ya uh, umri mm-hmm. nasema nime yani hiyo siku napanga nifanye yani mye saa sidyani kusema oo oh, ntakuja uh, nmb ama nitamshinda huyo ama niko na umri kidogo mm-hmm. niende ni hapo nijitolee nifanye m mm-hmm. alafu <laughs> nikuulize labda swali kidogo umemaliza shule upili ndiyo naingia choo kikuuunaingia chuo kikuu wapi uon hapa wap un hapahapa nairobip hapa, alafuo hapa. uh, mtu wa mombasa ndio <laughs> <laughs> uh, labda uh, kabla mwanake unakuja kuingia na, uh, university uinairobi je unalenga kuja labda unakuja kusomea nini pale udaktari udakaudaktariwa wow. na hebu e, nambili nini kimekusukuma ukasema kwamba lazima nisomie udaktari Uh, nadhani ni vile nikiwa mdogo nilikuwa sanasana uh, sana nilikuwa na um, shida lazima nilaza hospitali sa nilikuwa nimekuwa hospitalini hmm. uh, ndio maana nikakuja nika kupenda hiyo kazi ya udaktari na hmm. nkasema nikiwa mkubwa pia natakua kama wadaktari walikuwa naniangalia mimi nikiwa aada <laughs> Um, kwa sasa uh, siwezi kuwashua lakini nilikuwa mm. naangalia sana sana um, onlo ama kazi ya patholo ndioaya alafu labda kwa ssahizi najua kwamba uh, uh, mna mpango pale taaloji mna mpango labda mashindano ambayo mnatarajia mbeleni uh, kwa sasa tun um, tuko na mashindano mm-hmm. uh, inafanyika zimbabwe mm-hmm. um, timu najitayarisha kutoka nje kwenda kuomput mm-hmm. uh, nadhani ni exeken mm-hmm. ndio wiki ijayo mneenda zimbabwe ndio kule kwa mgabe marehemu <laughs> <laughs> alafu uh, wewe labda huo wanashirikiwa pe mazoezi manake ni ndra sana kupata viwanjo vyaapa kenya mnashirikiwa pemazoezi uh, ndio uh, kwa sababu na yn yani, sport tatu mm-hmm. kuna swimming i na kukimbia mm-hmm. Uh, swimin wa sana, sana nafanya kama kwa club ama natafuta swiming pool mm-hmm. ndo hapo na swim ama saa zingine kwa sababu sana sana ni open water saa mm-hmm. naingia nikiwa mombaswa naingia kwa bahari mm-hmm. um, ndo ni zoe alafu uendesheji uh, baiskeli wa nafanya um, uh, tu kwa barabara bara, tukipata yni Uh, saime tunaenda kutoka mombasa mpaka kilifi ama malindi mm-hmm. na saa zingine sanasana nikiwa mombasa tulikuwa nafanya pale mamangina mm-hmm. uh, na kukimbia tunafanya kwa uwanja niopale mm-hmm. kwa kkimbia najua naweza kushinda lakini kwa biskebe <laughs> <laughs> <laughs> labda kilomita ngapi kila sikubaisekaa uh, uh, kilomita uh, thelathiniilafumaji mm-hmm. Uh, maji uh, kilomita tatu kilomita tatu so unaingia ndania maji kilomita tatu ndio okay. ukia ngumu sana yo alafu kukimbia kukimbia sana sana hu ni uh, kilomita a uh, mpaka kumi mm-hmm. sa uh, ina iyo sikunafanya mm. alafu labda muda uh, muda zaidi labda ni muda gani manake kila wakati ni kwamba kuna muda ambao umewekwa ndio uweze kuingia olimpiki lazima uhakikishe kaa unakimbia kama, una, kama ni kukimbia kuogelea na kufanya kila kitu kuendesha kuendeshaslazima huo ni muda fulani ni muda gani labda uh, ka, uh, sana sana uh, wale nafanya ka anda lisali, lisali mbili nadhani hapo haposasa kwa sababu mi ni mdogo watu nafanya, uh, distance kidogo mm-hmm. uh, sahizi nimefikisha ka lisali moja na dakika ishirini lakini hiyo mm-hmm. uh, distance ni kidogo kuliko ile wale um, elite waleewanafanya mm-hmm. Ay, labda mwisho kabisa jua kwama mashabiki ni wengi wanakusikiza hapa redio maisha ji malengo yako ni hapa ilafu kwa wale wasichana wadogo najua kwamba kuna wasichana wadogo wanakuskiza wanajiuliza na mimi eh, ndiikue niingie tayatn ntafanya nininazosema uh, ni um, ningependa sana wasichana wadogo uh, waanze kuingia kwa mchezo wa kwa sababu uh, kwa sasa hakuna wasichana wengi na anakua vigumu kwa sababu nakuta naenda ku mi ndo ni mkenya pekee sa hiyo sana uu sanasangeka vizuri wadogo mm-hmm. uh, katika waschanawadogo an kunga katikanakunauatka ckitu kigumu sana ue tu kuogeleaundsabakm mm-hmm. kila mtu akona sport moja ile inamrudisha nyuma mm-hmm saa um, kama unaweza kuitrenia ndio ikuja juu uh-huh. ingekuwa vizuri lakini si sport ngumu sana uh-huh. uh-huh. ileo ambayo umesema kuna uh, kila moja yakonaake kumrudisha nyumani gani uy nakurudisha nyuma <laughs> mi sanasana sana ni kukimbia uh-huh. uh, kwa vile huwa um, minika na shida ya mguu uh-huh. uh, kutoka utotoni uh-huh. uh, mguu wangu moja huuna una, yani una gro uh-huh. uh, zaidi kuliko hu mwengine mm-hmm. saa nikikimbia sana hwa n na, nasikia magoti yangu inaanza kuuma uh-huh. sawa Uh, nafanya sanasana kuontol hiyo maumivu mm-hmm. nafanya fizio mm-hmm. ka kila wiki ndo hiyo uh, hiyo maumivu ku control ulize labda mwisho kabisa manake wewe kama msichana kama ni ile, zile challenges nizileambao unapitia pale ni kama zipi challenges nyingi sana ni vile uh, kama unaweza kuta tunaendanji nami ndo ni msichana pekee mm-hmm. alafu pia katika pt nakuta nchi zingine ziko nakaa wasichana watano saa waki, mm. wakifanya kazi wanafanya kazi wanafanya pa, pamoja, pamoja. Yeah. lakini w kwa sababu mi ni msichana pekee wanakuta yani niko mwenyewe mm-hmm. sina mtu wa kunisaidia kuni push sa wainakuwa vigumu sana mm-hmm. Aa, kwa vile wengine waka na wenzao kuwasaidia lakini mi niko hapo apo uko hapo peke yako eh. na labda maanake nimeona ni kama nilikuwa nafuatilia kidogo ukiwa mombasa ni kama ulikua nakina wadada fulani pia pamoja pale mlikuwa mnashiriki mazoezi je wao hawaja hawajhawaja afikia vile viwango mnaenda pamoja kwa kirei uh, uh, uh, challenge hapa ni uh, washana wakiingia katika sport uh-huh. wao wanaingia alafu Uh, baada ya muda kidogo wana saa badala ya ku kuwa nahiyo unakuta mtu mm-hmm. anakuja lewa napt mm-hmm. alafu kesho amsikii tena mm-hmm. saa ingekuwa vizuri ka wasichana wakingia katika sport waingie na wakua nahiyo yani wasikuja lea alafu kesho mm-hmm. wamwewa awatai kuifanya tena uh-huh. mwisho kabisa kwa mashabiki wako ambao unakuskiza leomaisha uh, ningesema <laughs> asante sana <laughs> hey. Uh, kwa kunisikiza na ninge uh, natarajia wasichana na wengine wanaweza kuingia katika hii uh-huh. mchezo na labda wajua uh, anajiuliza kwama ntaingiaje pale kwa kwamanake <laughs> ndio mtu anakoskiza anashindwa ataingiaje si, si vigumu unawezatu anza ku unge katika uh, competition flani uh-huh. uangalie uh, pali wenzako wako in terms of fyni level yao mm-hmm. alafu pia uanze kui unaezaanza na, na dstance ndogo alafu saa ndo ubuild upatie hiyo distance yaani sprintama standard mm-hmm. <laughs> shukran zaidi nakukaribisha tena redio maisha vilevile kwenye pocast tutaendelea kuzungumza nami nakutakia kila la heri imekuwa gumzo na mwanaspoti podcast