sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia swala la hasan wario sepetuko italizungumzia tena kwa sababu hasan wario phd si mkenya wa kawaida tu ambaye hulima shamba lake na kupanda viazi vitunguu na kabeji na kuviuza katika mji ulio karibu wario si mkenya anayendesha baiskeli kuwabeba watu akalipwa shilingi 30 au pikipiki akalipwa shilingi 50 si mkenya aliyeambiwa darasani kwamba hajui hesabu au kiingereza kwa hivyo maisha yake yatakuwa magumu wario si aliyeshindwa elimu iloletwa na mkoloni hassan wario ni mkenya ambaye chinua chebe kwenye things fl apart alimuelezea kuwa mwana aliyenawa mikono mapema kwa hivyo alifaa kula na wazee kwenye meza moja aliko mmoja wa wkenya wachache ambao huhadithiwa vyema tangu wakiwa shuleni wario alikubalika shuleni hadi chuo kikuu akasomea mojawapo ya masomo yenye mafunzo safi kuihusu jamii ya wanaadamu anthropolojia somo ambalo huwafunza watu tamaduni maisha ya watu na jamii maisha ya awali leo na siku zijazo wala hakusomea digri 1 alisomea digri tatu ya kwanza chuo kikuu cha nairobi ya pili chuo kikuu cha east anglia uingereza phd chuo kikuu cha east anglia tena digri yake ya kwanza sawa na tulivyosema ilihusu kinachomfanya mtu kuwa mtu katika jamii kisomo kizuri hicho digri ya pili lihusu sanaa za afrika jamii za barahindi na jamii za amerika halafu phd ilihusu jamii za watu tamaduni zao desturi na kujiendeleza kwao kwa hivyo d hasan wario phd alikuwa na uelewa mpana wa kitu kinachoitwa ethics maadili ndio sepetuko haielewi ni vipi alijipata katika fedheha na aibu za kutajwa katika ufisadi uliovuruga kazi ya wanamichezo wa kenya rio de dejaniro kwa sababu ya kisomo chake daka wario alifaa kuwa waziri wa michezo turathi na tamaduni hebu niseme hivi suala la wakenya walosoma sana kutajwa kuhusika sakata limekuwa likikiharibia sifa kisomo sifa ambazo kisomo chafaakuwa nazo wakenya walosoma vizuri kutajwa kwenye aibu za kuiba mali ya umma aibu za kutumia mamlaka vibaya aibu za kufanya afisi ya serikali kufanana na sherehe za tumbili kumekuwa kukifanya wakenya wengi kushangaa na kujiuliza kisomo kimefanyaje siku hizi mbona kisomo siku hizi hakitoi watu wanaweza kutamanika mtu akipata elimu ya chuo kuanzia miaka mitatu na zaidi diploma ya awali miaka mne digrii za siku hizi digri ya pili na tatu yafa awe amefunzwa filosofia tuseme filosofia ni msingi wa elimu filosofia huwa na matawi manne kwanza ni tawi linalofunza uhalisia huuliza uhalisia ni nini dunia ilitoka wapi imesimama wapi tawila pili la filosofia hushughulikia namna watu hupata uelewa wa mambo mtu huelimika vipi asili ya ukweli ukweli ni nini tawila tatu la filosofia hushughulikia misimamo na kanuni ndani mle ndio hufunza maadili almaarufu ethics tabia kuna pia urembo wa vitu na mambo almaarufu sthetics tawi la nne hushughulikia mtiririko wa mawazo na mkondo wa kufikiria almaarufu logic tuseme mtu wa kisomo cha chuo chochote miaka mitatu na zaidi katika chuo yafaa awe alipitia haya kwamba mbali na kuelimishwa taaluma iwe uchumi udaktari sosholojia uinjinia yafaa aliyesoma aelewe tawi la tatu la filosofia ambalo hushughulikia tabia misimamo maadili na kanuni ethics sasa nchini kenya watu walioelimika wamekuwa wakihusika tabia mbaya wizi ufisadi na hivyo kuwasilisha ujumbe kwamba vioni walipata ufundi tu hamna hamnasa na ndiyo ntasema hivi watu waloelimika vizuri wamekuwa wakiwasilisha ujumbe unaoleta shaka kwamba kuna uwezekano siku hizi elimu ya vyuo haifunzi filosofia na matawi yake kama ilivyokuwa zamani licha ya hiyo itabidi vyuo vianze kuchukua hatua za kujitenga na watu ambao viliwafunza lakini katika utu uzima wakiwa maafisa wa, wa serikali wamefanya tabia zinazoonyesha kwamba hawakuelewa filosofia ya elimu walioipata anayehusika ufisadi bila shaka hakusoma maana kusoma lazima kuwe na filosofia ambayo jukumu lake ni kumboresha mtu na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia