sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia wanasiasa wachache wa, wa mut kenya ambao wameanza kutambuliwa kwa herufi k mara kadhaa kiunjuri kurya karua kabogo wametangaza kwamba b matha karua ndiye atakuwa mshirikishi wa kundi lao msemaji wa kundi hilo wanasema kwamba vuguvugu ambalo wameliunda litaitwa for mount kenya region na jukumu lake litakuwa ni kutetea maslahi ya eneo la mount kenya nchi inapoelekea kwenye uchaguzi mkuu mwaka 222 haya yanatangazwa siku chache baada ya moses kuria kuiambia mchi kwamba eneo la mt kenya lazima lipewe kiti cha makamu wa rais halafu pia nyedhifaa zote za juu serikalini eneo lipewe ndicho kikwazo kwa mwanasiasa yeyote anayenuia kupata uungwaji mkono wa mount kenya iwapo anagombea urais na si mwenyeji wa eneo sasa moses kuria kwenye kikao cha nivasha amerejelea suala hili siyo matamshi hayo lakini suala hilo ndi lamerejelea ambapo amesema yapo madae kwamba kundi lao linajiandaa kuuza kura za eneo kwa the highest bide kurya amesema ni kweli kundi hilo litapigania kuuza kura za mount kenya to the highest bider maana umuhimu wa mout kenya kwa kenya unajulikana kote nchini wanasiasa kadhaa kutoka mount kenya wamekuwa wakidai kwamba kwanza eneo lina kura nyingi ya ajabu kwamba lina idadi kubwa ya watu na pili kwamba mout kenya huchangia kiwango kikubwa zaidi kwa utajiri wa, wa mchi na hivyo uchumi wa nchi leo tuzungumzie madai ya idadi kuchangia uchumi tutazungumzia baadaye maana ukweli utakushangaza hebo niseme hivi ipo porojo kwenye kinywa cha moses kuria na wanasiasa wenzake wachache ambao wameanza kufahamika kwa herufi k mara kadhaa kiunjuri karua kurya kabogo dai kwamba mount kenya ina idadi kubwa ya watu kwa hivyo lazima ipewe asilimia 40 ya nyadhifa za serikali lingetekelezwa iwapo idadi ya watu wa maut kenya inge asilimia 40 ya kenya nzima tuseme idadi ya watu wa mat kenya hata haifikishi thuluthi moja ya idadi ya watu nchini kenya It's not even 30% of the population of the population country kwa mujibu wa sensa ya ma 219 kaunti za mt kenya meru tharakanithi nyendarwa nyeri kirinyaga muranga kiambu embu tuongeze nakuru kwa sababu ina idadi kubwa ya wenyeji wa mut kenya kwa pamoja kaunti hizo tisa zinatoa watu ml1191931 tuongeze kipya kwa sababu ya nanyuki na maeneo mengine yenye idadi kubwa ya wenyeji wa munt kenya idadi hiyo inaongezeka hadi ml171491 takwimu hii ni kwa mujibu wa sensa ya taifa ya mwaka 219 ambayo imo katika rekodi za serikali sensa ile ile ya mwaka 219 ilionyesha kwamba watu wote nchini kenya ni milioni 475 kwa hivyo eneo la mut kenya ni asilimia 23 ya idadi nzima ya taifa kumaanisha kwamba hata siyo robo ya idadi ya taifa maana robo yafaa kuwa asilimia 25 ndio tuulize eneo lenye idadi ya watu ambayo hata si robo ya idadi ya wakenya wote linawezaje kuitisha nyadhifa za serikali ambazo ni karibu nusu ya kazi zote za serikali sababu ipi ambayo wanasiasa hao wanaweza kuitoa kuelezea ni kwa nini waitishi asilimia 40 ya nyadhifa serikalini na ndiyo ntasema hivi propaganda yenye sumu imekuwa ikitoka kwa wanasiasa wachache wa mount kenya na sasa inapaswa wapuuzwe yefa wanasiasa hao wawe wanafanya utafiti wa kimsingi tu kwenye rekodi za serikali kabla kutamka majuzi gavana wa kirinyagabianwaiguru pia ameibuka na madai kwamba mut kenya ina kura milioni 9 kumaanisha karibu nusu ya wakenya wote walaosajiliwa kupiga kura wametoka munt kenya tuhitaje hiyo kuwa porojo isiyo na msingi moses kuria na wenzake wanaotambuliwa kwa herufi k mara kadhaa waanze kushauriana na viongozi wenzao katika eneo la mut kenya kabla kutamka maana kutamka kwao ni kuongeza tu porojo zisizo na msingi na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia