na biasharanam shukran sana hapa ni lipo ni katika shirika la habari la standard group plc na mgeni leo ambaye ameweza kututembelea ni mtmba ngara waseme unapenda wa babaside iko wapi ngara kastama ya kuenda kupigaamekuwa akihujiwa katika kipindi cha connect naye mwendee pamoja na nal na siku ya leo ningependa tu atupambie makala yetu ya uchumi na biashara podcast karibu sana mb na hapa hivi kabla hata tuanze ku, kuzungumza naye anajibamba hapa yuko ngangari anauza bidhaa bidhaasuion uko hapa na viatu namwona vilevile ana nguo kutokahapa jijini nairobiai wew unasikai umesinda we unanunua chwachana na chaina miezi moja imeraroka unanunua ingine hiuunaka vipi asalama sana niambie tu jina lako lakohalisiniip naitwa opondo. <laughs> opondo umekuja katika kaunti ya nairobi nini imekuleta hapa kwa sababu najua unafanya biashara yako katika kaunti ya kisuma uh, kilichonileta hapa swani so, nilipigiwa simu nikalipiwa ndege na divine d nunauza manguo za m yeah, nilikuja kama nenz kando na hiyo bado kuna watu anaofanyia kazi bado ya kuinfluence hiyo tu yeah, tofauti tofauti sipokuwa sasa za ndio zandiosaasifanyi juu niko kwamba umeacha biashara ile ingine yakisumu ama vipi ile ya kisumu nilikuwa nimeajiriwa nilikuwa nafanyia mtu si nafanyia yangu Aa, na sinafanyia yanguauliaafayaa ni biashara yako <laughs> yakojua yeah, yeah, hii dunia Mm-hmm. ukipewa kazi ifanye ni yako hivo mm-hmm. ndio utaweza kulipa bs lakini ukiifanya ukifanya um, upendi kazi nini usichague kazi chochote unafanya fanya kama ni kamaniyako m wewe unafanya kazi yako huku ukiimba unafanya sara kazi kadha wa kadha yani unaigiza pengine nini ili, kucho, uh, ili kuchochea kufanya hivo nimekuwa nikifanya kazi mingi sana kama kwa studio nimejajiriwa hadi kwa studio ya uh, production fanya na nini lakini siku waipenda siku anaifanya raro yangu yaniyote lakini wakati naingia mtumba nilikuwa mm-hmm. nikuwa nafilkama niko home napata kukutana na watu wengi tunaongea mawazo na na na naipenda hiyo kazi sasa mara natangaza nguo naimba na yani, na niko ttuabadishamawazo mm-hmm. aiwao kuna ile kitu kifanya na feel, kuna peace fulani yani, inakuingia Uh, nikiangalia katika biashara yako sana sana wewe una katika uh, zile nguo za s kwa nini uh, kwa biashara siku hizi sanasana mtumba wanaume wanapenda kununua vitu za za duka si mtumba lakini mtumba wanapenda sana mtumba wanapenda sana mtumba mabinti ni mtu atapita asubuhi anunue jioni akipita anaenda ho bado atanunua wananunua kuliko wanaume mwanaume ni mtu atakuja atakujao anze stori vitu mingi tu lakini wanawake wananunua hachanseme hivo mabinti wananunua n na, yeah. na unawauzia tu mabinti ama vilevile wale akina mama wazee wote ladi swa wachanseme hivyo mm-hmm. juu kwa kila wale watu wakuw wananunua sana ni wabinti wadogo wasichana wadogo wamama hapo katikati umri ya katikati na wamama pia wazee wakuw wananunua tuelezee safari yako ya mtumba mtumba nilianza kitambo kidogo uh, nimaliza fom f 1 nikaajiriwa kwa duka litouk ikuwa nakuru nikaifanya kwa muda mfupi nikaingia mtumba mtumba niingia zaidi ya miaka saba nikiwa nafanya mtumba kwa hivyo nimekuwa nikifanya mtumba folo naelewa so ulifanya ukaanza tu kuimba di ama sarakasisarakasi zilianzia wapisaraaamm ntheajaribukufanya kitu fulani uone, we mnyea, we feel. Kitu fulani, uone ingiana, watu lani kuona, kuona nimeanza kuvaa dress, watu wanapenda watuwanapenda navaa de lakini natangaza sikuwa na siku dans na nini sikuwa naongea akaieoakaiaeanzaa abadiisha nguunadanapigakelela sisi ni customas wako mm-hmm. jifanya unatuzia karibu kastama yakuomba mzee msamaa yakuomba mzee msamaa sasa ngara waseme unapenda wababa side iko wapi ara waseme unapenda wababa sida ikoapi ngara kastama yakuenda kupiga dasta nyumba ya padiri padili kupiga kupigadasta nyumba ya bisoujamani yote ni hapa tu yakuona pasta baada ibada kuna kitu na kusumbua mawaso imepiga wewe unataa kuona pastabaadaibada enda kwa nyumba ya dakwa wakati bibi yake kwa, kwa na yakamiti akuombe jemani ngara waonge weenimbabanapita jemanisabaama tumebaki na vitumbili tu jemani tumebaknaraail kitukjasijalisi yo kitui nni wekula tu lakini kungara maintain wow. <laughs> yeah. kung'ara ungara yeah. yeah. na unauza nguo gani uh, kando na chiffon. kwa sababu naona kwamba ni kama unauza sana yeah nimekuwa nikiuza kuna wakati aiunauza bra mi nilikuwa navaa yote kwanzabrhiyo ndi, ndio sasa hata ikuwa tamu zaidi kuuza mm-hmm. yeah, yeah, yeah unatafuta tukitakusema watu wanunue kuna wale wanaaibika lakini wakiona watuwaea an ka mkonoatemea ashanwe wengine watakukubali mm-hmm. wanaume sasa wameingilia y yeah. lakini jo hey, kenya hakuna kazi ya mwanamke hakuna kazi ya mwanaume uh, mtumbasasa korona ikaripotiwa kenya u uh-huh. uliathirika vipi mtumba kwanzia iliathirika pakubwa sana wakati korona ilianza ili wajua mwanzo wakuwa anafunga soko akuna kuuza kwa soko saa inabidi anabeba manguo kwa mkono anatembea nazo s venye unaongea na watu ndio utauza lakini ilikuwa hard, ilikuwa ngumu sana hadi zile nafasi kuwnauzia kitambo zingine zikaenda corona tuseme big time ili tuafect sana watu wa mtumba mizigo ikawa zinapotea kuna wakati imepotea mizigo yenye kuona in ninua elfuts sasa inakuja na kitu 14 15 huko zile za elfu 1 na tano zinaingia 20 hadi 22 Eh, ilikuwa ilikuwa mbaya lakini lazima tu ulikuwa unatoa wapi pengine bidhaa zako eh, zingine tukuwa tunanua kibuye pale zingine tunatumanna mombasa zingine tuatoka nairobi sana sana nairobi mzigo zetu mingi kutoka nairobi sasa kwa manisha kafi ilikuathiri zaidi. Yeah, zaidi zaidi zaidin sasa umekuja nairobi mm. tuachana na kisumu okay. umekuja nairobi sasa huko unahisi vipi uh, na fil po juu kutangaza nguo si ahisguja ile afa kidogo naasaa moja na nusu saa mbili ho umeanza kupiga kelele na ni kelele tu hivyo hivyo hadi saa saba hapo ukikula then unarudi kelele na ni jua lakini kwa sahiinimefika uh, nairobi nafil vizuri hajua kuna deals zina kam mtu anakwambia we kuja kwe fluensa wangu lakini sichagui anhi mi hata kuna mtu ameniitia bikini kwa sahii kesho nafaa kuenda huko nimfanyieunaangalia uh, una, tu mm-hmm. uchagui kazi usichague o mara hii we angalia utakula utasve kita day ni wazazi wako sawa we uko sawa eh? uko na nini kwa mfuku unaelewa n kabisa usichague kitu yoyote yani. so mi kwa nairobi ni kutafuta zaidi yani. na umepewa kandarasi ya miaka mitano sivyo unalenga kutumia vipi miaka mitano hii? O, zaidi niseme hivyo na pia ningependa sana kuingia kwa hiigia sije... vitu zingine utajua kulingana venye watu wanakwambia usipige kifua oh, mi ni msanii mi ni msanii lakini watu anakwambia we ni ftbol so watu wamekuwa wakiniambiao unafaa kuingia music unafaa kuingia kwa comedy na nini sina hisue ni ile themo nafanya kazi na, na collection, pia wamenipatia nafasi mzuri nafanya nao kazi lakini naweza kuna vitu pia bado naweza anawezafanyaya no so naappciateso mtu mm-hmm. ote nataka nfena mi niko red antime yani yeah. tuelezee kibiashara tusiende kwa usanii mm-hmm. tuelezee kibiashara mm-hmm. baada ya miaka mitano unajiona wapi baade katika ya sekta mitano, ya biashara sana sana baada ya miaka mitano unajiona mwanabiashara mkubwa sana wa mitumba unataka tu ku mitumba mitumba lakini sasa kwa kuza rabe unaelewa mm-hmm. ya kuleta mali safi kwa bei rahisi bei abl kwa watu mitumba iko na pesa ukiwa ris achaamb mm-hmm. ni ile watu wanaidharau uh, mtu anakuangalia naidharau lakini mitumba ukiwas na uingie vizuri mitumba unaweza atafungua duka kubwa sana yakuweka mitumba na uuze vizuri zaidi yeah. yeah. ah, wa baba ndio hao wamefika katika duka lako mm-hmm. ama tuseme katika yeah. wauzie uh, sasa mitumba Mm-hmm. na divine collection kitu mm-hmm. lakini bado utawaambia tu reality na yeah. naomba uwauzie wababa sasa wababa sasa niwachane wa na wamama uwachane na wamama sasa haya <laughs> karibia brotha karibia brotha karibia mkuu karibia cio cio mwenyewe ingia kwa mali ingia kwa nguo sasa ngara waseme unaanapenda sana kuangalia wamama ngara waseme unang'alia wamama ng'ara waseme umengia woswos ng'ara waseme unakula pesa ya kaunti ng'ara waseme pesa ya kaunti inaingia kwa mfuko m fuko yako sidekowapiwe ng'ara tu ni wakati wako brotha punguza umri na manguo punguza umri ng'ara miaka yako itoke 0 ukuje6 ng'ara tu ng'ara ni wakati wako ng'ara waonge <laughs> ni mtumbaman huyo anatupambia makala yetu ya uchumi na biashara podcast jina langu ni este kiron imekuwa uchumi na biashara podcast