sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kufuatia malalamiko ya wakenya punde baada ya serikali kupandisha bei ya mafuta kwa viwango vya kutisha kamati husika za bunge ziliwaalika mawaziri wawili mmoja alikuwa, alikuwa waziri wa kaw charles kater mwingine alikuwa waziri wa masuala ya mafuta john munyes sasa siku ambayo alifaa kufika mbele ya kamati ilipita tu waziri charles keter alinukuliwa kutuma ujumbe akisema masuala ya mafuta na bei za bidhaa hizo yamo kwenye wizara tofauti john munes waziri wa masuala ya mafuta akasema yumo safarini bungeni wabunge walitoa kauli za kumtetea mkenya anayesumbuka kwa sababu ya bei ya mafuta kuyumba yumba, yumba usiku na mchana namna bei ina yumba unaweza kufikiri kwamba serikalini hapana wana uchumi wa kushauri namna ya kuratibu vyema mambo ya bei pale bungeni mbunge wa wajia mashariki rashid kasim akalishutumu bunge akisema limeshindwa kufanya kazi linayofaa kuifanya ya kuratibu masuala ya ushuru na ndiyo maana kila mwezi serikali inatangaza bei mpya ya mafuta alafu kauli la washangaza wakenya ilitolewa na aliyekuwa kiongozi wa wengi adan duale dwale sasa naamini kwamba rais kenyatta amekuwa akitumia mamlaka yaliyomo kwenye kifungu cha 115 cha katiba vibaya dwale alisema bunge lilikuwa limekataa pendekezo la ushuru wa vieti kwenye mafuta lakini rais kenyatta akatumia kifungu hicho cha 115 kinachompa uwezo wa kufaulisha sheria hiyo sasa dwale anaposema hivyo nchi ingali inakumbuka kwamba alikuwa ndie aliyewaambia wakenya kwamba daima yuradhi to be a yand of the president ndiyo tuulize iwapo hakuwa a aynd ofaiting president akiwa kiongozi wa wengi je bei ya mafuta ingekuwa ina yumbayumba namna ile hebu niseme hivi kati ya mawaziri waloshindwa kufika mbele ya kamati za bunge na wabunge walotoa kauli kuhusu ugali wa mafuta katika kikao cha jumanne sepetuko hayaita mwamini yeyote wote wana utumbili mawaziri wanaofahamu huduma za umma na wajibu wao kwa raiya wa kenya yafaa wawe ndio wa mbele kuwaelezea wakenya kinachosababisha ughaali wa mafuta au kuyumba kwa bei namna ile ilivyo desturi ya maafisa wa kuu hapa nchini bila shaka njia yao ni kusubiri waalikwe halafu ndio watoe sababu za kutofika lakini tuseme pia kwamba kamati za bunge huandaa vikao vinavyofanana na sherehe za tumbili au vifanane na mikutano ya sungura kando ya mto hapa na pale hualika maafisa alafu hatma ni kubadilisha kikao kuwa cha kufanya urafiki na watu wanaofaa kujibu maswali makali ambayo walipo ushuru wanayauliza wapo wageni ambao hufika mbele ya kamati na kuvibadilisha vikao kuwa mkutano wa kuhutubu waziri wa maswala ya ndani d fred matyangi akifika mbele ya kamati hubadilisha vikao kuwa darasa la kuwafunza wabunge filosofia tuseme bunge linalojua kazi yake halingesubiri bei ya mafuta kupanda kwa viwango kama vya sasa maana miongoni mwa wajibu wa wabunge ni kutunga bajeti kuidhinisha ushuru ikiwa sehemu ya jukumu la kutunga sheria kwa hivyo wabunge wanapolalamika wakidai kuelewa changamoto zinazowakumba wakenya wanafanya utumbili na usungura tu ni wajibu wao kuzuia na kukomesha hayo yasifanyike kuungana na wakenya kulalamika sio kazi ya wabunge ndiyo tuseme hapo jumanne bunge limejinyakulia alama ya f katika utendakazi iwe jana leo kesho kesho kutwa bunge lina mamlaka ya kuzuia yanayofanyika sasa yasifanyike na ndiyo nitasema hivi mawaziri wanaohusika na kawi na fedha kwa pamoja na bunge ndio wamesababisha bei ya mafuta kuwa jinsi ilivo hata sio swala la mazingira ya kiuchumi kama inavyodaiwa maana wote wakiwataasisi wana uwezo wa kuandaa mazingira yafaayo wote yafawajifunze desturi safi ya kutafuta njia siku zote za kumfaaraia mlipa ushuru mawaziri hao wangekuwa na nia ya kumfaaraia tayari wangekuwa wamepata suluhu bunge pia lingekuwa na roho ya kumfahamukenya hata lisingekuwa linatoa kauli za tumbili aliyeona ndizi wa wenyewe mara leo mara kesho na vile na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia