Everybody in your crew identifies as either Big Mac Burger, McNuggets, or McCrispy Sandwich. But you're the of fish sandwich all day. That crispy fish, that savory tartar sauce, that melty cheese, that pillowy bun. Yeah, you get it every time. And if you love the of fish, right now you can catch two of the classics you love for just $6. Limited time only. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Single item at regular price. Ba-da-ba-ba-ba. Ah, sante sana mpezi msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha leo kwenye kwenyepodast zetu za msururu wa maswala ya elimu katika shirika la the standard anapamana karibu jnalangu ni mwalimu frantno ambaofdo ambayemhadikatikachuo kikuu cha moi naomba wasalimia wasikilizaji asante sana kwa kuwa na wakati huu ili tuweze kujadiliana kidogo na kwa mungu atatusaidia tu, eh, tu, tupate mawazo ambazo inaweza eh, kusaidia au watoto wetu ambao ni mali ya mungu asante uh, kando yake pale si mingine bale ni eva evanabutuni ambay uh, evanabutuni nyaoike ambaye ni mwenyekiti wa muungano wa E, wamiliki wa shule za binafsi katika kamati ndogo ya elimu speheli kwa wanafunzi wenye mahitaji spesheli iva naomba wasalimia wasikilizaji habari zenyu na asanteni sana ya kusikiliza hmm. wacha tuongee kuhusu hawa watoto wetu hmm. na tuone ni njia gani tunaweza kuwasaidia asante basi ningependa kuanza moja kwa moja na wewe dada yangu uh, eva na butuni hmm. e, katika kamati yako ndogo ndani ya muungano wenu wa shule za binafsi sijui unahusika na mambo gani Uh, mi binafsi ninahusika na kujua ni shule gani ziko na watoto ambaye wana hii uh, hmm. na uh, ile kitu ingine ambaye mi nafanya ni ku, ku ndio wakuwe na masomo ya kusaidia walimu wa kawaida hmm. ndio wajue pile kutambua hawa watoto na pile kuwasaidia wakiwa kwa shule ndio wasitenganishwe na kuambiwa waende shule zingine za speshali hmm. wakati wanastahili kabisa kuwa uh, kwa shule ya kawaida hmm. ndio labda la, tu ningependa kuulizia upande wako mtazamo wako kuhusiana na jinsi walivokuwa wakiitwa kitambo kwama watoto walemavu hatimaye jina hilo likaa likaonekana ni jina ambalo linawadhalilisha kidogo kwa sasa mnawahitaje kwa sasa tunawaita wa, wanafunzi ambaye wanahitaji um, masomo eiait special, uh, mm-hmm. yeah. mm-hmm. kwa maana ukianza kuita mtoto akona ulemavu mm-hmm. ared unaangalia mtoto kama uh, iko kitu anakosa mm-hmm. iko kitu imeharibika yeah. iko kitu imevunjika mm-hmm. lakini tukimwangalia kama mtoto anahitaji kama hiyo uh, iaci mm-hmm. tunaangalia masomo ambaye imetengenezwa sasa mm-hmm. kumsaidia kusoma kama hawatoto hao hawa wengine mm-hmm. e. nam basi naaja kwako daktari uh, festo uh, ndonye tuelezee upande wako ni aina zipi za uh, mahitaji spesheli ambazo tuko nazo miongoni mwa watoto wetu katika shule zetu asante eh, sana kulingana na eh, eh, mashule yale tuko nayo injini hii ya kenya hii ndio mwaka wangu wa aba nann nikifunza mm-hmm. watoto ambao wako na hiyo uh, special needs. Mm-hmm. na ya kwanza tulianza na wale ambao awaoni mm-hmm. na wale awas na wale ambao pengine hawana miguu mm-hmm. na wale ambao walikuwa na eh, ulemafu kidogo wa akili mm-hmm. yaani wale kwa kiingereza tunaita blind mm-hmm. na wale tulikuwa tunaita deaf mm-hmm. na wale tulikuwa tunaita physically impaired mm-hmm na wale ambao sasa tulikuwa wakati huo tunaita mentally mm. lakini wakati huu mm-hmm. tumeongeza uh, uh, ai zingine mpaka karibu kama sita tuko na i ya wale ambao awaoni Dio. hiyo visual ninaita mm. tuna wale ambao awaskii ndio tunaita impaired. tuna wale ambao wako na tabia mm-hmm. ambazo watu fulani wanaweza wakawaelewa vibaya lakini si kupenda kwao ambao tunawaita emotional tunawaitaa tuna wale ambao wana challenges ya m- viungo hmm. wale pengine hawana mikono pengine hawana miguu iwe walizaliwa hivo ama walipata ajali nao ndio tunaita physically tunaitai na tuna wale ambao wano aka na akili zaidi ya hata wengine wetu na m- ao wanasumbuka sana b- kwa sababu mm. weukiongea polepole amechoka namekashirika na, <laughs> na naweza akachana na wewe na akaendaunampoteza muda nanakuana tunaita gifted, and gifted and okay? na mtoto wa ina hiyo hata akienda shule anaweza kuwa ana haraka na akili mingi hata kushinda mwalimu wake mm. na mwalimu wake atamchapa kwa sababu wewe unafikiria we ni mwalimu wangu ama mimi ndie mwalimu wako kwahiodaktai ndonye wasema kwambaumb piaiulemavu tena <laughs> no. ikiwa wewe unasema huyo mtoto akae kwa darasa moja mmwaka moja mm. na ye kile ambacho anasoma hata miezi tano anaweza kumaliza kile ambacho wale wengine wanachukua wana muda mwaka mmoja huyo mtoto siataji hiyo shule uh-huh. eh? kazi yake itakuwa yakuja tu kukaa hapo kuangalia wengine kuna nchi kama china na japan watoto hao hata wengine wamekimbea wakiwa karibu 8 years uh-huh. mtu hata ako na ndiobeau inategemea mtoto speed ile anaelewa hmm. lakini sivile kari zivilekarklabu inasema hapo mpaka wakati ntakwambia nendaok hmm. okay? mm-hmm. then kuna ile grupu ingine ambayo hiyo uh, uh, gifted and talented hmm. ni area ambayo nilienda niliendaamerica nika na State university hmm. na hiyo tumeanza kenya eh, kufunza walimu kutoka waende utokavswaendwakaingie mashule ya aina hiyo mm. na kuna wale ambao ni awaoni mm-hmm. na awasikii tunaeta bk na hiyo ni, ni program mm. nilienda ghana 1986 mm-hmm. na nikakutana na watu kutoka amerika ambao walikuwa na hiyo speiali katika mi mm-hmm. na tukaongea na nikaanzisha training ya walimu wa aina hiyo yaani training ya walimu wa kwenda ku, ku, kusaidia watoto wa aina hiyo ki nilikuwa nimeanzishanitarudi kwako baadaye tuelezee kuhusiana na hilo yeah. nitakuja kwako kwa dada iva utuelezee kwamba kwenye mpangilio huu wa eh, cbc ningependa kusikia maoni yako kuhusiana na mchango wenu katika kushauri serikali ama je serikali imehusisha kuhusu elimu spesheli kwa watoto hawa ambao wana mahitaji spesheli asanti sana um, mwalimu um, ile kitu moja nitasema ndio tumekuwa na tumehusiana sana na kicd hmm. na, na, na serikali hmm. wakati walikuwa na unda hii sasa cbc pile tuliingia hapo ni wakati walikuwa wanatengeneza hiyo um, scope and sequence na design ya pile walimu watafunza mm. uh, watoto mm. sasa jipile tuliingia hapo kama watu wataalamu wa spe, special needs mm. ni kuwaonyesha pile hata kama we ni mwalimu wa kawaida ni mm. nini unaweza kufanya kusaidia huyo mtoto ambaye yeye masomo yake ni tofauti kidogo mm. tukakuja uh, na karikula moja ambaye right na wale watoto wote hao ambaye mwalimu ametaja sahizi mm. wao wote wanaweza kusoma ndani uh, ya darasa ya kawaida yes. lakini iko watoto wengine ambaye wako na special needs ambaye ni abit savia yes. hao tukawatengenezea uh, Um, inaitwa mm-hmm. mm-hmm. darasa mm-hmm. hizo zote mm-hmm. Ile ya zamani, hawa kidogo, hawa watoto aaambay mm-hmm. inaitwaamwmanahtaaktioaniyaaattn O amaana ya pile wameleta wame hizo inaitwaul mm-hmm. sasa hizo ma ambaye walikuwa wamesema sijui jina ya yae kwa kiswahili ni nini hizo eh? mm-hmm. sasa hizo pile wamezitaja hivi mm-hmm. ni lazima watumie kama tatu hizo za umilisi tatu mm-hmm. kwa plan na. na hivyo utaona mtoto ambaye ako na uh, special needs, mm-hmm. Hawa nyuma hawachwi nyuma ni mtoto ambaye sasa anaweza kusoma na wenzake ambaye hawana uh, special maanake mm. e. mimi suali langu kuhusiana na hoja hiyo ni kwamba tunaposema special needs na vilevile tunaongea competency mm-hmm. sijui kuna mapungufu ambayo yeye anayo ambayo hawezi akamruhusu kuwa na umilisi fulani sijui kama katika mpangilio wenu ama mchakato wenu mzima meshawai ama mmejaribu kutambua kwamba huyu mwanafunzi ana umilisi fulani kuhusu hili na lile manake sio kwamba wote wanaweza wakacheza kandanda wwekacheza mpira vollbl na kadhalika kwa sababu labda mapungufu ya maumbile mm-hmm. tueleze hilo sasa pile tumefanya kwa, hiz, kwa hiyo kariculum mm-hmm. I, ukiangalia hata kwa um, website ya, ya kenya institute for special education c yeah. special education ya kicd yes. wameonyesha pile walimu watafunza hao watoto kwa hivyo kama ni kucheza hizo um, um, mchezo ya, ya sot o exam mm, mm. wametuonyesha kama, kama ni watoto ambaye wakona ile daktari amesemahapa uh, labda hata wao wanaweza kucheza uh, tbl mm. wanachezaje mpira yao inawekwa kitu ambaye iko na sauti <laughs> inafanya kelele kidogo wakiki <laughs> mtu anaskia pali iko anakimbia pali hikononaahivo namtoto atawachwa nyuma hmm. sasa tukiongea kuhusu mambo ya cbc hmm. kama ni mtoto ambaye akona um, sasa sasahin ile mtoto ambaye haskii hmm. tumejaribu sana iko kariulm enyewe imekuwa modified ya watoto kuwafundisha language hmm. kama sign language sasa hata kwa uh, shule wameanza kufundishwa hiyo inahitaje kwa kiswahili lugha ya Ish-ishara. ishara lugha ya ishara <laughs> wameshaanza kufundishwa hiyo mm. um, mtoto ambaye ako na uh, hiyo um, special needs ya, ya, ya hearing mm. hata wach wa nyuma mm. kwa maana lugha ya ishara sasa imekuwa Uh, lugha ambaye wanafunzwa kwa shule e, kwa hivyo iko hiyo vitu tunaitanga kwa kimombo adtio e. na modifications ambaye wamefanya mm. ambaye hakuna m- mtoto atawachwa nyuma kwa maana ako na naid podcast nikirudi kwako daktari ndonye una uzoefu wa miaka mingi Manake, kama sijakosea ulianza kufundisha mwaka tuelezee kwamba mchango wako katika uwanja huu wa sne wahuaunapokua nimhadhiri pale wewe katika chuo kikuu cha moi chami tueleekwamb wewe ukoata school na unafanya mambo gani ambayo uenda unashauriana na serikali ili E, wale wanaounda sera za elimu wa wafaidi kutokana na utajiri wako wa elimu hii asante sana uh, kitu kimoja naweza kushukuru hmm. uh, uh, wakubwa wangu ni kwamba ni mimi na mwenzangu mwingine tukiwa wawili tuzianzisha elimu seial univesit yamoi Hmm. na tukawa na hizo vivande eh, eh, areas sita Dio. wale hawaoni wale awasikii wale na emotional yani tabia ya kuchangasha hmm. physical aen na deaf na if lakini kitu kimoja ambacho nashukuru wakubwa uh, uh, uh, wangu ni kwamba nilisema kitu kimoja na wakakubali ndio nilisema k kiingereza iti nakama itisnoao hata aungekua ukiuliza ukitafuta kazi Ndiyo. kwa hivyo Kazi. Yeah, yeah. <laughs> okay? yes. kwa hivyo kila mtu is yes. a matter of tuangalie mm. ni mntu yako ni nini <laughs> na kwa sababu hiyo mm. nikasema kitu kimoja mm. kuna areas kunasi are mm. atukenya peke yake mm. pengine atujazijuwa na tukiendelea hivyo na vitu ingine tutagundua mm. kwa hivyo kitu kimoja nilifanya na mungu na shukuru wakubwa wangu mm. nilisema university inaitwa moi yeah. chuo kikuu cha moi hakuna mm-hmm. mtu atapata certificate kama mwalimu mm-hmm. bila kuwa anajua special ni nini Ah. kwa hivyo kuna ombusars ndio mm. inaitwa sne100 mm. tulisema hata uwe wewe unaenda kufunza wapi so long as una unadgr inaitwa bachelaei yes. iwe ni ya sien mm-hmm. iwe ni ya herts iwe mm-hmm. ni ya nini kwanza utafanya common m tunaita0000naaba kabisa approved by kenya kbisanaikawa bykenya eaha kwa hivyo wakati unaingia hivi hmm. tunaenda hiyo area sta saba nn unaambiwa ukiona mtoto ako hivi hmm. bus kuna wengine ambao awaoni hmm. na hata wao wenewe watoto awajui wa kama awaoni hmm. pengine na ile tunaita short sightedness hmm. ama pengine wakom wanaona na jicho moja na wajui mm. ama wako ndio na wajui mm. nilifanya research yes. somalia sometimes somtims nakati ba- ya shure kama almost karibu 70 mm. tulifanya na uie mm. tulikuta at least 75 en ya watoto wale walikuwa tunawapatia vitavu yauief mm. awangezitumia mm. sababu print pengine ni kidogo kushinda vile huyo mtoto anaweza ona mm. kala ile ambayo imetumika huyo mtoto awezi akaiona mm. okay? kwa hivyo ndio kitu ya kwanza tunafanya mtu akijiita mwanafunzi wa elimu moi elimumi anafanya hoikwahivo mm. mtu ambaye akona eh, shida ya kuona mm. unaweza yani namna gani mm mtu hmm. kitabu, yuyu, hmm. nambewe, weka kitabu chini, ambayo pengine anasikia atakuwa kando na nuteaawamia mm. kaa vizuri mm. unachapa Una Kwa muambia, uzikae, <laughs> mpaka unachaaeav mm. akito naende sasa shule ile ya kawaida ataona mtoto akiwa e, aki na tabia na fulani atasema mtoto ni mtukufu mtukufumut atasema huyu mtoto tuende tupeleke assessment angaliwe shida ni nini mm. na ninininaye mtoto ajui Mm. wazazi wawajui mm-hmm. kwa hivyo mimi nasema kitu cha kwanza kwa karkla mm. iwe akila mwalimu yeyote anakaa ana, ana kwa darasa yeyote mm. awe na um, um, skill mm. ya kujua ao watoto ana v namna hii kwa nini ninik mm. okay? na ile lengine tunasema ni kwamba mambo ya kariklam hata zamani kabla hii neno inahitwa n kuna kitu kimoja nilikuwa nafunza watoto wangu wanafunzi wangu watoto wangu hmm. kitu kinaitwa kinahitwa ikiwa nafunza kitu kama kue, kuchota maji kwa mfereji hmm. na kikombe utachora picha nyingi sana kwa, kwa darasa hmm. na hata wengine wanachora na wanaweka nyingi na hata wengine wanaweka juu maali watoto wazishike huyo mtoto alikuwa huyo mwalimu alikuwa anajifunza kuchora ama alikuwa anafunza lakini yule ataambia mtoto kesho kuja na kikombe alafu awaambie saa hii ni mambo ya kuchota maji kutoka kwa mfereji hmm. na wapeleke nje hii ni mfereji hebu tuchote tusikie kuna vitu mingi watoto watani wata, wata watajifunza mwalimu hmm. angekumbuka aseme kwa kwa kwa hmm. kwanza wataki, hivi maji maji maji kikombe watajua kumbe iko na mtoto mtoto atakuja mwagie mwingine hmm. okay? <laughs> <Yo, laughs> tunaita iemwali hmm. na from wakiwekivmakwakikomeatmkimautititotoateootunaiti hawa watoto wa watajua skill nyingi wengine wamwage chini waone mahali kulikuwa kuna toka dust mm. sasa imeanza kuwa matope hiyo mm. is that not also? Mm-hmm. ni <laughs> <laughs> Niki, kwako dada, dada, dada eva, eva, eva jina lako hiyoio ninikija kwakoajajenalakoanaaanisiihna wewe bila shaka wewe kwenu ni kule umasaini <laughs> na ningependa unielezei kwamba jinsi um, jamii ya masai ukilinganisha na jamii nyinginezo humu nchini zimekuwa zikishughulikia watoto ambao wana ulemavu maanake bahati mbaya mm. kwamba katika jamii zingine ama mm. nyinginezo mtoto aliye na ulemavu ama aliye na mapunguvu ya kimaumbile alikuwa anafichwa ndani ya nyumba kwa kwama mm-hmm. asionekane unasemaje kuhusu hilo uh, kusema kufichwa ni kitu mzuri at least alikuwa, alikuwa hai pila hmm. ninapenda kuuliza watu jamani ninapenda kuuliza watu umeona kwa nyumbani huko tukisema ushagu ndio umeona muzee ambaye ako na down dio down dsndm ni special need ambaye mtoto amezaliwa naye uh, umeona muzee ambaye ako na condition hii uh, daktari anaongea kuhusu ya uh, inaitwa physical disability pali mtoto labda hawezi kutembea mm. ama mtoto ako na nabal umeona muzee aki, akiwa uh, mumeona ume, wazee wakiwa hivyo mm. watu wengi sana wamesema hawajawaona mm. umasaini pila kulikuwa kunafanyika kitambo mm-hmm. ni wakati mtoto amezaliwa na anaonekana kabisa ako na ulemavu kwa maana iko watoto ambaye wanazaliwa na wako na uh, very obvious ukimwangalia tu unajua huyu mtoto mm-hmm. ako na, na is sasa mm-hmm. kwa maana susemi ya kusoma kwa maana amezaliwa saa hizo tu mm-hmm. um, watoto kama hao hawakuwa wanakubaliwa kuishi mm. na si u masaini peke yake hata mm-hmm. kwey kwenyu ni wapi uh, mwalimuetui siaya, siaya. Mm. na kwenyu mikuwa mnafanyajiukifikiria <coughs> <coughs> <hata nisisewe>. <coughs> naona sim <Sinaona? coughs> anafichwa mtoto anafichwa na mtoto anakuwa akifichwa mm. unaona sasa tofauti kwetu walikuwa wana wa, unajua sasa wamasai moja wamasaini anakaamali ma ilikuwa saa ya kwenda sasa aangombe imekula nyasi huko kuote na na wana wanaenda ngine, mm. mtoto mtoto mtoto ndio walikuwa wanajua kufanya Kwa walijua wakienda na mtoto, mm. mtoto hata wakienda huyo huyo kote sngdmalittt mm. Na, hmm. mtoto huyo atakuwa mtoto wa kusumbua hata hmm. wasaidia hmm. wanaacha mtoto na wanawacha hata wakikuyu nafikiria walikuwa wakisema wakifanya hivyo hmm. iko um, watu wengi sana wamefanya hivyo hmm. wanaacha hmm. mtoto hapo nawanaacha chakula kidogo na ni vibaya sana hata nikiongea hi kaananasahungu ah, sana kwa roho mm. wanaacha chakula kidogo aa taksmoamaafkia mm. ni mhimu mm. mm. ni sana kuzungumziasasaakufnga watotoa iko wazazi wanafungia watoto nyumbani hmm. unajua kwa nini wanafungia watoto nyumbani ni kwa maana pile wewe ukiona wa huyo mtoto na daktari aone huyo mtoto na hajui mambo ya special needs hmm. ile mambo ambaye wewe unafikiria kwanza unaanza kuwatenganisha unasema huyu mtoto eidha ni kas sindivyo kazi kwa kiswahili ni nini lana. ni lana, lana ama ni mtoto ambaye uh, shetani amemwingia ama iko kitu mama yake amefanya ya alikuwa anakunywa pombe oh. ama anakula drugs ama nini lana. ama baba yake ni muzee sana kila saa mkiona hawa watoto <laughs> hakuna kitu kizuri mna mtu yoyote anafikiria lana. na kila saa wanalaumu wazazi na nakwambia akuna mtu ambaye amezaa mtoto anapewa hotoalbum anaambiwa hebu nionyeshe ile picha ya ule mtoto unataka mm. hawa watoto pile daktari amesema ni mungu anatupatia mm. ndivyo mm. ni mungu anatupatia na ha- hachagui mm. asemi wewe daktari utapata mtoto wewe hivo mm. utapata wewe nani utapata mm mungu anachagua pahali hawa watoamewachwamaizalafu pia wazazi wanaweka watoto nyumbani snamb si kwa maana ya society pile mnafikiria mkiona hawa watoto hmm. namba t ni kwa maana hatujui pahali ya kupeleka watoto wasaidiwe hmm. tukiwapeleka na wakati sorry wacha nirudi numbe o hmm. tukiwapeleka nje na mnawaangalia hivyo mnafikiria watoto wetu wanasikiaje wakati mnawaangalia hivyo ama munawa, munawa, uh, treat differently numba two wazazi wengi sana na ni vizuri sana asante uh, sana mwalimu hmm. ya kukuwa na, na, na uh, uh, topic kama hii hmm. numba t wazazi hawajui pahali ya kupeleka watoto tukienda mali yoyote wanaambiwa hatuchukui watoto kama hawa watoto kama hawa hawako kwa hii shule htuwatoto aezihatuwezani na watoto kama hawa kwa hivyo wazazi ukiona wazazi wanaweka watoto nyumbani tjaribu kufikiria kwa nini kwanini watoto wetu wana, wa, kwanini hawa wazazi wanaweka watoto nyumbani iko sababu na sababu si kwa maana wanawaficha hmm. sababu ni pile nyinyi munaangalia hawa watoto hmm. na pile munat haa watoto mm-hmm. ya pili hakuna hawajui maali ya kupeleka watoto hmm. kwa hivyo kwa maana kila saa wakipeleka watoto mahali wanakatazwa wana kwa hivyo wanakaa hmm. na watoto daktari hebua eh, endelea naiyeklezal <laughs> vile watoto walemafu walikuwa wanachungwa na vile wazazi walikuwa hata wa, wao wenyewe wan, wa, wa, eh, watu eh, raia wa hiyo kijiji na hiyo community walikuwa wanawafikiria mm-hmm. nataka kupeana eh, eh, example moja mm-hmm. eh? nilikuwa wakati nilikuwa nimeenda kufanya kazi St. Lucie for the suiee bmer ndio nilikuwa kila eh. holiday napewa landrova na shule na, naenda through kayato district naenda machakos district naenda kitui district nikienda kwa ni machief wote niwaulize wanielezee kama kuna mtoto mulemafu amefungiwa kwa nyumba Dio na chiefs wakaniunga mkono nikienda hapo nilikuwa naambia chief walete uh, waambie wazazi wao wawalete kwa chief ampi kwa sababu nilikuwa nawabeba na wapeleka meru na sh- ngari ya shule mm. na lazima course chief aone ni mimi nimeenda na wao ili wasipotee mm. lakini nilichukua mtoto moja mm-hmm. ilikuwa hata ukambani huko mali tunaita kangundoi na huyo mtoto alikuwa wale tunaita albino wale wanaonekana kama wazungu wow. ok yeah. na nikaenda nikawapeleka nika shule wakasoma wakati wa holiday nilikuwa anapigia chief simo ambie wazazi wakuje wachukue watoto wao kwa hiyo chiefs chieca kwa hivyo wakati nileta huyo mtoto mama wa huyo mtoto aliniita kando akaniuliza mwalimu esi mm. au watoto ambao tunazaa wazungu wanatoka wapi mm. <laughs> nikamwelezea mm. mtoto huyu si mzungu hata mm. wazungu wakona hiyo mm. ndamu ambayo inaweza kubadilisha hata huyo mzungu awe unaona akona rangi ingine kushinda ile ya wazungu <laughs> kwa hivyo akaniuliza nainatoka wapi nikamwambia mtoto kama huyu kuna kitu ambacho kiingereza tunaita mm. inaweza kuwa ni damu yako ilikuwa na hya kupata e mtoto wa aina hii mm. ama damu damu damu ya ya baba yake. Yeah. Uliza, ya baba yake yake na na mama akaniuliza ati ati yangu ndio na sasa mbona watu wamenitukana kwa sababu napenda kwenda kanisa sana mm. nilikuwa naenda kutafuta mtoto wa wazungu mm. akaanza <laughs> okay? mm. kulia Hmm. akaniuliza unaweza kuwa na nafasi ukuje uelezee bwana yangu na watu wangu ya kwamba hata hii inaweza kuwa ni ndamu ya baba yake yule ambayo ni bwana yangu hmm. kwa sababu alisema mimi si mwaminifu kwa bwana yangu hmm. nilienda kuokota watoto i nje <laughs> <Inje. laughs> kwa hivyo wakati mwingine tuhurumie wazazi wa hao watoto ambao ni walemafu hmm. ok tena inaweza kuwa huyu mtoto haoni askii ama pengine na viungo vibaya inaweza kuwa ni damu ya baba yake mm. lakini famili itasema huyu mama tulioa hapa ndi alileta laana hapa hiyo tuangalie sana mm. ah, daktari kwa kweli mada hii nafikiri haiwezi ikaisha kwa sababu ina mambo mengi ndani yake na inakumbusha ina kwamba tujaribu kuwakumbusha kwa, wenzetu wananchi kwamba itikadi zingine hazifai na hawa watoto ambao wamezaliwa na mapungufu haya basi wana mapungufu hayo kwa sababu ya kimaombile tu na wakubalike na hivyo basi mi nawashukuru kwa michango yenu lakini ningependa tu kuwapa kila mtu sekunde tatao ka kila mtu kuhusiana na mada hii ya leo yainependa kusm Um, pile tu nimerudia hapo mm. hawa tukiangalia watoto wale wana hizi special needs. Mm. tufikirie kwanza ni watoto. ni watoto first thing ni watoto sindivyo ni watoto up. alafu wako na uh-huh. lakini the most important thing mm. ni watoto kama watoto hao wengine mm. ni watu kama wewe na mimi hakuna mm. utofauti alafu wako na mm sasa hiyo special needs. daktari ushauri kwa wizara ya elimu kuhusiana kuhusiananamimi nasema kitu kimoja hmm. kwanza niseme hiyo mambo ya watoto na, tano e, nataka kila mtu anionyeshe hmm. application leta ile aliandikia hmm. wazazi wake <laughs> yeye wamuzae <laughs> okay? kwa hivyo yule ambaye alizaliwa akiwa e, na ulemavu hmm ni kama yule alizaliwa akiwa mrefu na mwingine mfupi mnono mm-hmm. na mwembamba mm-hmm. na tuichukue asante sana msikilizaji wangu asante <laughs> sana hao ni wageni wangu kutoka ambao wamekuja <laughs> hapa hi leo wakichangamsha <laughs> kweli maada hii ya leo msikilizaji wangu tumekuwa na kipindi cha podcast ambapo tumekuwa tunazungumzia swala hili la elimu ya watoto ama wanafunzi walio na mahitaji spesheli eh, katika msururu huu wa vipindi vyetu vya elimu tukiangazia hii leo basi tumeona daktari ndonye pamoja na dada iva nabutuni wakichangamkia swala hili wakisema kwamba basi watoto hawa ni watoto kama watoto wengine tu uh, imekuwa ni fahari yangu kuwa nawe kwenye kipindi hiki cha leo produsa wangu amekuwa ni e, ndugu eri wambugu hadi juma ilijalo basi tutakapokuwa tunachanganua na kubabadiwa swala jingine katika msururu huu wa vipindi vyetu vya elimu jina langu ni mwalimu franotieno kwa heriiu Everybody in your crew identifies as either Big Mac Burger, McNuggets, or McCrispy Sandwich, but you're the Filet-O-Fish Sandwich all day. That crispy fish, that savory tartar sauce, that melty cheese, that pillowy bun. Yeah, you get it every time. And if you love the Filet-O-Fish, right now you can catch two of the classics you love for just $6. Limited time only. Price and participation may vary. Cannot be combined with any other offer. Single item at regular price. Ba-da-ba-ba-ba.