If you only have a 401k, you're not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by three percent. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get three percent on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. Three percent match requires Gold for one year. From first match, must keep IRA for five years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC, member SIPC. zana mwanamichezo awamu nyingine ya ast makala ya as gumzo na mwanamichezo mimi naitwa ulta kinjo karibu tena na tunazungumzia leo trathenola na kila siku husema kwamba hkuna haja ya kutumia mate na wino upo manake wapo hapa na atakuwa naanza kwanza na upande wangu wa kulia ndugu yangu aita nani wewe naitwa naiasoshuaalhabari ya kal akuona kweli umefurahi leo sana yeah. Yeah. <laughs> yeah. Uh, labda kabla tuendele sana huyu jamaa wa aitwa nani huyu huyunjs l wotewakal alafu jama watatujsea a usisongeshe taatuaze nawewe josee joseejosethn uh, mm-hmm. yep. imekuaje bana safari ulianza lini na safari kufikia sasa imekwaje nilinza imekuwa mzuriimekuwa na n zake kidogo Ehe. lakini imekua mzuri imekuwa mzuriso yeah, yeah, yeah. safari nisi mzuri mbayamwanake yes, yes, so, nakuna unametameta si mbaya hoavizuri <laughs> <laughs> yeah, yeah, uh, na labda uh, manake nimepata historia yako kidogo eh? kuhusu familia labda uh, mnajihusisha na familia gani hapa kenya ikno uh, io yeah. yeah. ni nani Ye ni babu yangu yeah. Babu. Yeah, kutoka yndo uh, babuutoasaamamayanu ya mm-hmm. yeah. so huyo ni babu kutoka saidi ya mamaha yeah. labda kabla tujaingia pale mwanake wengi wanajiuliza mbona mkaingia tyath mwanake nigekuona ukikimbia juziii ukiwakilisha taifa katika hayo mashindano hebu hu jamaa wakatikati e, ito nani uh, jesemambo yes. vipi ansafari yako imekuaje lakini imekua shwari uh-huh. uh, tuikuingia uh, uh, kutokea ilikua mzuri tulianzia uh, tukaingia kwenye uh-huh. na labda kwa sababu ni familia ninyi wote watatu jeseni kuulize wewe mbona ukaingia pale manake ninyi wote watatu mbona mnashirikia uiin uh, well, tulianzia tuli kwa kuswim mm -hmm. from kutoka uh, kuwa fu years old Ehe. then uh, tukakuwa spoted uh, because of kwa sababu ya kukimbia kwetu uh -huh. hen uh, Uh, tukaingia kwenye tuka mm-hmm. tuka kwenyekukimbiando ah, imewasaidiaaleeana labda huyu amawa mwisho upande huu uh, kidogo ni kuuliza wewe safari yako imekuaje ndugu yangu uh, imekua mzuri uh-huh. eh, ni kungangana tu mm-hmm. eh, kwa t si spor rahisi h safari wewe we, uh, binafsi ulianzia wapi safari e, nilikuwa naogelea uh-huh. na kukimbia kidogo uh-huh. e, sasa we... nikaona nizikutanishe nizi alafu mlianzia wapi labda ilikuwa nyumbani pale wii ama ilikuwa ni wapi ndo mlianza uh, tulianza kuogelea ma ilikuwa tu nyumbani kwanza mkajaribujaribu mkaona kwamba manza kama tunaeza kufanya uh, tulianza tu keicho ya kwanzakeichmnaishikeicho yeah. yeah. ah, aiiuaishi ah, kisum yeah. una umri miaka mingapi kufikia sasa uh, miaka kumi na saba uh-huh. ni kumi na saba aujenda yeah. uh, vile bado kija mchanga sana okay. labda <laughs> yeah. umewakilisha taifa marangapi uh, kuogelea mara moja e, na hii ni mara ya pili e, e. a, labda um, mashindano gani umeshiriki tangu anze kuwakilisha taifa kwa aaloko hmm. lapa kenya kama halafu badoalafu hapa umeshiriki umesema tano je umefanya vipi kufikia sasa A, nimekuwa nikifanya uh-huh. e, nimekuwa nikishinda zote umeshinda zote abana wewe ni hatari ntajaribu Taj- <laughs> pia nioni itakuwaje iwapo utanishinda ama hapana <laughs> alafu nani jese <kajise> katikati <laughs> yes. A, wewe umeshiriki kufikia sasa umeshiriki mashindano marangapi Uh, i think uh, ni tano uh-huh. kufikia sahizi uh-huh. estano kufikia sasa alafu yes. umeshinda marangapi uh, nimeweza kukuwa nambari tatu kwa moja hiyo uh-huh. uh, ikikuwa my be inish anno na, na, na, na rdy back int uh, nilikuwa nimechukua breki wakati wa corona uh-huh. kidogo ku, Uh, kwa sababu uh, ya changamoto moja na mbili hapakorona yes, hey, yes, yes. pia ilikusumbua yes, yes, yes. Aha, ilikusumbua kidogo yes. na <laughs> manake tunaweza kufanya mazoezi tu peke yako ana mbona kardkakufungia wewe well, uh, tulikuwa na changamoto moja mbili hivi mm-hmm. uh, kuna tim enye nilikuwa na n uh-huh. so uh, i peke yangu ilikuwa shida ah, kidogoni yes, vigumu yes, kufanya yes, mazoezi peke yako yes, yes, yes, ah, yes. sasa uh, ni kuulize una umri wa miaka mengapi kufikia saa uh, ishirini na moja aujenda sana ulimaliza shule ya upilieshata nimetokaa tulifanya mm-hmm. yeah. loabiashara yeah. yes. we mtuwa yes. biashara naiakuchungchunguiangaliompyuta yes. yes. yes. ah, yes. so ulikuwa namanaje vipi maanake weni uh, unafanya pale alafu vilevile unasoma ulikuwa na manaj vipi kuakisha kwamba twakikuhitaji uko pale darasa wakikuhitaji uko pale Uh, kenya nilikuwa ninafanya ni, nikitoka uh, darasa mm -hmm. uh, narudi naingia kwenye fiel na uh, trein kidogo ama <laughs> naogelea enye <over, laughs> nini uh, durin the weekends mm. uh, an uh, uh, alau labda turudi nyuma sasajua kwamba mmetaja ipnonajua kwamba kila mmoja ukitajaipno anajua kwamba huy ni mwanariadhailikwajanmanake kila moa akiskfamia sa hawa ni wanariadha tungekuona pale mashindano ya ipkeino <laughs> yes. uh, ukishiriki tungeona unawakilisha taifa katika mashindano ya ipkeino yes. ninyi watatu mko na damu ya kipkeino mwenyewe jamani inakuaje yes. engiaiiko um, uh, uh, na tau sasa mm. sisi kama tulikuwa zuri kwatulianza na na kukimbia Ehe sasa tuko tunataka kukaa kukaakaa kila mtu unajua kila mtu ameshaingia kwa kukimbia saa si tulikua anataka kitusana hiviki muakmbiaahataouma akimbilakini unaona hata sio kitu enye kila mtu anajuasasi ulikua anataka kufanya julishe tukuwe wa kwanza kwa kitu kenyabkukimbia bado tunakimbia huwezijua mm. nex maybe utaniona yo ipkeobadounakimbia ah, Mi... ni kukogelea kuendesha eh, hey. na kukimbia no, sasabado mino... kukimbia hiyo una tre kukimbiauwt kwakunao i5 kmlaini kuna Uh, 10 kilom alafu e, e, e. sasa kuna ilenye naitwa half iron man hizo uh. sasa ndo zinaanza 21 kilomets alafu mm-hmm. kuna full iron man ni mm-hmm. 42 kilm r sunaona so, uh, sio ya kitu rahisi sana km ni kmsanyimkamuakuchanganya kisumualafubas yote manake ni majiio ni mzuri sanaalafulabda <laughs> sa, pale kwa kukimbia mdafanya <laughs> vipi manake kusishwa nakipkeno uh, kakimbia si iyo o know, fom iyo ndo know, rahisi kwanguiyondo know, naenjoy sana hatah mi mekanisum unaweza ishinda wewe welikaan kisumu alafu ninyi kama familia maanake mku wa tatu mm-hmm. kila siku si mnaishimoja nini yes. kila siku mnakutana mnashauriana vipi kama mmeenda mchezo alafu mmoja alishindwa mnazungumza mnasema vipitunamwambia tu wasbu kama umeshindwa sio ujookuwa umeten ume hda ama umepata injeri unaona you know kushindwa sio hata ti aujitrein pia mm-hmm. unaweza kuwa pia na injeri but huwa tunamotivetiana tu ah. yeah, nexim iof us yeah. alafu ukati yenu ninyi watatunani mkubwa Uh, n- mimi ndio mkubwa w jes uh, yes. wendo mkubwa yes, yes. wendo kiongozi na yes. ni msumbufu kati yenuanasuuasana usumua ntakani anapenda kuwa so unapata uh-huh. um, uh, mara moja mbili hivi mnakosana kwa sababu uh, amwelewani anataka kufanya kitu yake uh-huh. a yeah, sosam ya yeah, kunakuwa na <laughs> nini kidogokuna <yes. laughs> ule mvuchan yes, yes. asa wewe kama kiongozi unataka jamaa afanye hivinataka kufanya hivi yes. so, m- hivi kidogo so <laughs> dinapatikana inakua shida Aha. Mm. so wewe kama kiongozi u wanajaribu vipi kuleta pamoja jamaa ino uh, you know, kwa sababu ya kuwa nkuwa na, nao kwa mudaunajua venye ya kuaproh asatan ninikaasinario hivi kidogo unajua venye ya kupoh uh-huh. uh, uh-huh. Una, na kuongea na ao unajua kumongeleana yes, yes. uh-huh. no, ua mnakutana na babu yes uh, tumekuwa taedore mm-hmm. uh, wiki moja enye imepita mm-hmm. yeah, tumekuwa na yeye hata jana mm-hmm. inoasi mm-hmm. tulikuwa tuna atchso yes. mm-hmm. tunakutananga na mm-hmm. yee yeah. na hiwo washauri vipi maanake ye ni mwanariadha tajika hapa kenya es uh, natupea ti kidogo uh, mm-hmm. uh, Yes. Yeah. Ye ni mtu sana. Ah, ni akikuja yeah, yeah, hapa leo yeah. yeah, yeah. <laughs> kufanya kila kitu kituzataka mm-hmm. uh, kufanya kila kitu yake ni sawa na wewenisawanam yeah, yeah, <laughs> ni sawa na wewe kabisa ataki kushauriwa yeah, ataki <laughs> yeah. Yeah. Ah, labda sasakufikia sasa jua kwamba kuna mashindano ambayo mnalenga kushiriki je ni kufikia sasa mnapanga kushiriki, kushiriki gani na gani Uh, sofa kuna hii enye nakuja zimbabwe mm-hmm. tarehe ishia mm-hmm. alafu myb extye kuna mnl tukikuwa na mbio enu ena alafu wanaweza tuchagua kwenda huko kuna moja ilifanyika ilikuwazot zone t and 4 uh-huh. ilikuwa watamu uh-huh. so uh, na kunaweza kuwa pia na ingine end of this year so uh-huh. hizo ndo zinaenda kuchagua mtu anaenda kwenda ku, commonel next uh-huh. year so watamu mlishiriki vipi uh, watamu ilikuwa mzuri liilikuwa uh, mm -hmm. siku mbaya limsei wee aikutuvo sanasa the winilikuwa strong butaeon heka sin nilikuwa numbe tulikua namb halafu jamaa uli namba ngapi uh, nilikua namb number hya uh-huh. yeah, uh, onsiderin nilikua nimetoka nilikuwa nimerudi training uh-huh. yes but uh, nahope um, na uh, kuwa nitaweza kurudi back to form uh-huh. uh, kwa hizi competition enye zinakujalau uh-huh. yes. uh-huh weconani mbona nimesaujoshoshho namba ngapi na, nambari moja katika halafu pale katika junior, uh-huh. yeah. junior yeah. uh, we ushiriki bila makaka hawa wengine wawili sivo yeah, ndio yeah. na unahisi vipi maanake uko yako alafu hawa wengine wameenda kule bana hakuna mtu wakupee moral hakuna ah, shida ndo uh-huh. <laughs> <laughs> <Do> mzuri ndo <Yeah>. mzuri <laughs> <laughs> na hajama kunyanyasa maji hapana wananipatia motisha tukitrain e, tuki uh-huh. e, wananipatia motisha na ni nani huu unaangalia kati yao wawili anasema kwamba uja nataka kuwa kama mtu fulani ama kila wakati mko sawa tu uh, wote tu ehe, ehe, ehe. wote ehe. A, kila mmoja ni kielelezo hakuna jamaa nakufinyia kati yao jamaa wawili uh, josephananisukuma sana <laughs> anakusukuma sana nataka yeah. yeah. kuona umepeperusha bendere ya taifa eh? ukweli yeah. Yeah. na labda wewe kama kijana mdogo unashiriki katika mashindano ya kufikia uh, sasa hivi changamoto gani unazipitia si mingi sana lakini najua badom fniunajua hii nio nahitaji pesa mingi Behe. baiskeli mm. kiatu mm-hmm. e, na vitu zingineilibaispesa e. ngapiinategemea uh, zi, ina, mm-hmm. e, lakitano lakitano e, hadi oh. milioni mojaamna hey. e. pesa basipaesa <laughs> <Yali> ya <laughs> e. baiseli ngapi bas tanokama e, okay. liko na milioni sitaamo mm. <laughs> <laughs> <laughs> nikona kama bilioni st an na ukona baiskeli kwa sahivi utatumia nikonayonashiriki kila siku sabui mkiamka mnashirikiyote mazoezi alafu basi o kazi nzuriminakutokia kila laheriaaana labda mwisho kabisa wewe kwa mashabiki ambao anakuskiza wale vijana wadogo ambao kila wakati anataka kuingia katika mashinanattautawambia ninintaambia tu anangan si rahisi lakini itabidi wangangane kama waataku mm. anza mm. yeah. wangangane kabisa yeah, yeah. ndio unasoma shule gani uh, nilikuwa nasoma kisumu sini adim uh-huh. eh, lakini nimemaliza eh, darasa la Uh, ya 11a darasalam nanama ya 11 ne eh, f- kama fome fo ome malisa fome eh, fo tunafanaile british system x eh. uh, hmm. eh, in eitwajile british british system eh. I- igcc elvisanele w yo sababu jamaalifanya e f f alinga nganana e f f e alafu labda o yu jamwa pilyne yess e jes kwa majua kwamba pia changamoto gani unapitia kufikia sasa hivi uh, kufikia sasa ni funding venye mwenzangu joshua ameeleza mm-hmm. uh, inahitaji uh, uh, k like, uh, bysel eye mm-hmm. amesema inaweza kuwa la, kaa laki tano kufikia milioni moja mm-hmm. ndio upate ile standard ya wale watu wako nje hapa mm-hmm. uh, uh, kenya hakuna uh, uh, tunajaribu kutafuta fni hiyo ndio changamoto yenyewe tunapitia kwa size. Ah. yes saizialafu yes, mm. mwisho kwa mashabik ambayo unakuskiza uh, kenye nazasema watie wa, tu uh-huh. bidii es uh, kenye sema tu ni unawezafanya kenye unaweka moyo yako uh-huh. s yes. Uh-huh. Yes, uh, kvenye unaona alifanya ile 159 na ialikuwa amesema aitawezekana Ay, unaona knykna keye unaweza weka moyo yako unawezafanya haya yes, yes, yes. shukran zaidi mwisho kabisa tumalize na huyu ndo kigogo huyu mm-hmm. huyo <laughs> mwisho unasemaje ban Uh, nasema kila mtu sa hizi watu wa, wa kenya wanafaa wajoinhspo yetu ni fan sana mm-hmm. ya, naona nairobi watu wengi sana wamenoa baiskeli sasa mm-hmm. waanze kuogelea mm-hmm. kukimbia naye wanaweza kimbia pali popote mm-hmm. so, nkuogelewaedshebaise wamielakitokelezea wakujunaweza unaanza hata mimi nilianza na baiskeli yenye ilikuwa 20 <laughs> sasa unanza tu penye unaanza alaunaanday mm-hmm. mm-hmm. yeah. zaiminaotakia kila laheria wa mashindano yenu na msikilizaji kufikia hapo ndo makala ya s mimi inaitwa ulta kinjo hadi wiki ijayo tena tutakuwa nakutana papa hapa kwenye makala ya pocast vilevile redio maisha wulta tukutane tena wiki ijayo imekuwa ngumzo na mwanaspoti podcast Love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax Full Service. Offer can be modified or terminated at any time.