kama kawaida ninao wakazi akaunti hii yanyeri tukizungumzia masuala mbalimbali mbali ya kisiasa na bila kupoteza wakati ninaanza nawewe mbao yeah, hapa yeah. unafikiria kwamba bbi marekebisho ya kura marekebisho ya katiba yalipotezea wananchi kazi kama naibu wa rais anavosemanaibuaisliam ruto hivyo raiaudinga na uhuru wanafaa waombe wa kabisa ilipoteza ilipoteza mabilioni m- m- ya pesa ilipoteza wakati pia wakati wa kampagn na hun hakuna, hakuna mafudisho walifundisha wananchi lakini nyinyi wakazi wa uh, central cen mlifaa kupata zaidi ya bilioni ht na, na mlipoteza kwa hivyo ni bilioni zilipoteza ama ni wakati walipoteza wakijaribu kupigiati walipoteza unakubaliana na ye rafki yan hakuna sema leo hii simama uanze kusema ati vile bbi ilipotezea wakenya muda kwanza wakazi wa eneo hili la mlima kenya walikuwa wapate eh, shiling, zaidi ya shilingi bilioni 5ttu county hizo pesa zote zimepotea sasa wale ambao wanatuambia bba ilikuwa mbaya watueleze watuelezetutapataje hizo pesa rahis uhuru kenyata na raila odinga wanafaa kuomba wananchi wananchishakuna haja ya kuomba msamaha kwa sababu walikuwa wanatakia wakenya mazuri unakubaliana unakubaliananaye rafiki yangu hapa kusema ya kwamba ni nyinyi mmepoteza sio raila na uhuru mi ni mkazi wa mati kenya lakini hakuna kitu tumepoteza siikilb zimetundikwa kuwa mlipoteza bilioniyani mnatuambia bilioni hizo ni bilioni hizo ni pesa wa... za kutajwa lakini hata zile dogo ziwakiwezataka kuleta hiyo pesa wanaweza leta kwa hiyo waache kusema htkwamba tumepotezani kwamba hakuja kuwa na ile ing ile kutaka ile in haijakuwa uh, ja sasa hiyo imekuwa the only thing ilikuwa tulete hizi pesa kupitia kwa sheria na sheria ilikuwa papana. kufanya marekebisho ya ndio tuwezeshe pesa pesaziaa ah, watu wanafikiria kwamba hatujui sheria si lazima tikwamba atikwamba iko kwa sheria namna hiyo sheria inasema ukileta hiyo pesa ya rastia isikue iko chini ya hiyo kwa hivyo wakileta bilioni 53 hiyo hiyo mwezi ingine rahila na uhuru wanasema ya kwamba ruto ndiye alichangia kupoteza kwa shilingi bilioni hamsini na tatu na kuanguka kwa bb kwani raila rikuakoti koti dieriamua na ruta akua kotini koti tilioamua mwa na mwanaishi raila iko sawa kwa sababu hizi mambo zingine zote zinafanyika saizi ni siasa tu lakini ya... bb ilikuwa nzuri na wakenya wamepoteza pakua raila anavaa kuja kama anakuja mrima akuje apiga magoti atuomba msamaha atuabi tumewapotezea wakati yeah. vilavila uhurumoie kenyatta mm. wakiomba msamaha sii tutaakubabomsamaha Ara, waende kabisahalafu yeah, tena raila odinga ra, ra, alikuwa amenyemelea saahata huyu waiguru, wa, umeona wairuumeona waiguru ameanza wa kuchangaikiachanganyika wa ksa atalitegemea hiyobbi wote ilikuwa unaafasi vile mbavyo kiongozi ee. wetukuhusu siasa za eneo hili la mlima kenya kenyaw yeah. eh, madhakarua inasemekana kwamba ameteuliwa kuwa msemaji wa baadhi ya viongozi wa eneo hili je atawezana karu atawezanakarua atawezana ah, karua, kwa maana alichaguliwa ali, ali, ali na viongozi eh, unafikira karua ana uwezo lakini sasa shida ambayo iko hizi ni mchanganyiko mara unasikia sijui karua mara unasikia sijui huyu juzi tumeona spika pia amejiweka sasa nani ni nanikarua karua, unajua karua hata akiweza taka kuweza hatawezana kwa sababu hatu amekuwa wa wegi kama wa semaure wanakujawanasema mii nitasaatuna mutu anaweza hawaaafiawza kua msemaji wa watu wa eneo hililaliafadharihata tupee mtu hta kama kiunjuri tu mwenye hata ako tu amekuwa akijioneshanaweisina imani na madhakarwa mimi imani yangu naona mimiimanianunantuietgtwe kuhihatauu wabn mimamahakaruai <laughs> waiguru kuhusu siasa za kirinyaga mm, na waiguru hivi juzi tumeona waiguru vilevile vile amesema kwamba yuko radhi kuingia chama cha uda ili kuweza kuchaguliwa yeah. e unafikiria wakazi wa kirinyaga wataweza kumchagua waiguru baada ya kuingia chama chauda yeah, yeah, wanaweza mchagua lakini hawezi kuwa gavana watamchagua lakini kula hazitatosha zitatosha kuazitatoshea mtu mwinginebaadhi yao wanasema ya kwamba hata akiingiah chama chocote hatakaa da atamchagua yeye kwanza alikua hey kwabibia alikuajubili hey na amalizieumwenyewe sii venye najuaukiagaaaa kinaahiyo kiti ni amadhakarandio <choix> maana <zone> anasema waiguru kama ndaka vizuri aendaatafute kuwa akibaki pale kirinyaga tangu iwkikeaaemakhakingataoktngiiega kt kih nkkkea ki aibi kukua ini aii kiaaa a akicukuliwakamniwa rais eginwa illiamrtokiatriaikaak <laughs> sisi atumui hata atuta kwa hivyo hata akingia chama <laughs> aambiwa hvo hatui hata atuumtambuiakichukuliwa kama naibu wa rahisi amtamuunga mkono wapo wengi kalonzo msioka mudavadi ila <laughs> mruto hata kwa hivyo akikuja nomination ya udmtamwangusha hvo <hazoo> ndioanwau <laughs> <laughs> nginya ndiatuke <ya> tunamwangusa <laughs> kama muene apasuk mara mingi kabisa iataaimieiam na ruto aambiwe akichagua wa aa yake waigurunaimbu eh? yakeatatutabembe eh? naiouraro na, na waiguru wake tumrue kwa mkaro mkaraki aauntye jinanonunl Gunzo lawiki podcast naibu Rais ruto amesema raila na kenattawanaa um aanchi msamaa yash aedtba oj atmtwaanajaribu kutudanganya kwasabau tunajua viongozi wa hiinji niai wake ambay ni n walabashaaaakuinkila itu ae ieyilit rais mm. rais na raila ndio walikuwa kwa maendeleo ndugu yangu sababu wakati, raila alipo, Kutana, alipo, nauru. mambo Bila, alikuwa kazi akasema naiai maoni yanguiamabaliajaribuleteamani ya kwa wakenya kila mkenyaakilisho kwa seikali lakiniwameikata hohhakii mahamiefanyika kwa nchi tukiangaliaiai maenel a Aitaki, kwa Ruto, na so, natu, njoco, kila rinji, ila dui ya mwananji eh? anakatbbi watngewaaki wanani wangushekmibi atu wasina walielewa ulmtweneanapitia mlango anuanirailaailanaingia maalienaakultbbwnnwangelt uh-huh. wnawaliilalilini raila ndio anavaa kuomba msamaa pamoja na uhuru mwenyewe kwa, nini? kwa sababu hawa ndi wamezorotesha na wazingoe tena ile reli yenye wameweka janamadhakarua anatosha kuwa msemaji wa maundi kenya kwa sababu ameteuliwa kuwekwa pale kiwango yenye alifanya 7 mpaka kuangusha raila raila akenda nyumbani madharu lichea kama kiungo mwimua uh, wa, wa kwa wakenya kwa ujumla anaubinafsi zaidi Ye- tapata wmbaeanauta kmpane wao pnewatkgiu ii tkni kenya, mi, <coughs> kenya wamechanganyikiwa kila mtu anataka kuwa mbele whgnk ttw aawnawez ena mzia tanu zamanini mwanasheia na tanu zamanini kinz klianau iank tw iwz twzsnhaanatshataa makamuaais yat wasabahnio kingozi anaonekan katiut liaaea na mimi najua Marta kadua ni clean William si mwisi, eh. kama eh. so kwamba, mwisi kama waiguru uh-huh. so kitu kiliko mimi naambia awe kwamba wamechukua mtu mzuri wasituletee mtu mwisi kama waiguru so kitu je tunasema kwamba hiyo mama si mbaya na waiguru mimi naona na tabataba pande hii na hatafuta ndani uh, katika uh, wa, wako anaenda kwa meza unajua uh-huh. maoundi Kenya sasa hivi nataka 40% wameona kwamba hao ni wanawake wale wazuri wamekoa wazuri so kitu kiliko Kenya sasa ni shangaa kama wa Kenya ah oh, wakati waka napa nataka 40% mm-hmm. na sisi wengine kabla 44 tuta tabata nini No, maakaruaenafiadata ya ugavana na wakati atanyorosha ile kitu yiko tu ni kwamba ruto kwamba Kisa, ni ni ruto asifikirie upande haki ha, ambaye waigoi auteanaa mazanaweza mahakaru akotu saaisipokua hapo kwa ajili ya ku labda upande ya ruto ama ya kinangauu pa mapema bado mchezo inaendelea na vile anaonekana yeye, anajua mshindi inaendela aanaashtaua anacheza karata zao za sendro na mwisho uzito yakina madhakarua ukweliwa mambo bila kudanganyana ma, wanaelekea krzkwa ma, sababu sahii ako anatafuta penye umaarufu inaenda na mi ninaona tu atafuata ruto ya ni uhuru na walifanya mingi yangu uekliyliwtwn na ruto sokituiko serikali wa ndeneaseawakulaumiwa raila aliita <laughs> wabunge wake baada ya wabunge kuangusha kuangushayomoshon mara tano huru akaita wabunge wake wakapitiza hiyo kitu wakulaumiwa wakulaumiwawanini raii azitengeneze inji ikae vizuri kwa sababu hapo ruto hajakuwa pale na kwa na bracing, tutatamu, wakati juse, kwa jubiliri, alisea manini, alisea wakati ameambia alisema alisema nini mimi analinda pamoja aliingia serikali kupitia mlango nyuma huyu jamaa amani anapenda nawjamuuliza akamzish iin yliingiksekli kuiiman anyu amefuruga kenya siu na ni raila hakuna mwingine minaona tunalaumurani makam annn kwasababu angelifumilia mahali pale mpaka maka a shd yamambonbekupanda angekwame kuitoa kwake imetuletea alingumu imetuletealinguu at sanoshdatult 00ea naasante sana mwenzangu moses kraise ukiwa katika kaunti ya pood magharibi vilevile wiki hii pia tumekutana na wenzangu katika muji wa kitale kitaleupiga gumzo lenyewe mambo mengi katika taifa hili yanaendelea je ni nani huyu wakulaumiwa kutekelezwa kwa baadhi ya miradi mikuu ya serikali mtu ambaye amefanya nci ya kenya kila kitu kimeharibika kuna miradi haum umedhoroteka huyu ni uhuru mwegai kenyata pamoja na raila odinga wawili wameshindwa kufuata manifesto ni kwa sababu alichaguliwa na uhuru kutekeleza miradi na maendeleo ya nji hii lakini sasa mm-hmm. raila alichaguliwalisasa wewe unalaumulazima shirikiana na, na mwenzake mm-hmm. amesema mm-hmm. mm-hmm. juzi ha? ya kwamba ako tayari kufanya maridhiano na rahis wafanye kazi oa eaa iu uswe wa uinoh e ila akuchakuliwa nanji enyamepotesha wananji aaiia ni hmm. rai eyesiaaamba saa a nontatlikua mfai suu wabab akii tan aingi a mamboyaiaahiwaiuru najua ni mwanasiasa wa muda mrefu na waiuruamejijengea i tena ana vitu vyake kwa hivyo waiguru atakuwa na nafasi sana ngirishi ngirishi ngirishi lakini mm. sema hivyo hivyo kwa kwa kwa sababu naye pia uda uda na yeye ye anajua uda, imetoka wapi inaenda wapi inaenda wanamjua waiguru amesema kwamba itu yake wao wair ataku nafasi e ashnh a sasa hapo itaningana tu ni nani ataenda zaidi kuomba wapiga kura aongee nao ngirishi ama waiguru naiwaitt kinara wa chama cha nakenya madha karua sasa amechaguliwa na baadhi ya viongozi katika mlima kenya kuwa msemaji ataweza kuupata yule mgombeaji ambaye atafaulisha maendeleo katika mlima kenya mimi naona karua ni kiongozi na dynamics the politics kama anaelewakama karua ataweza ni kama ataiwa na wale viongozi wote wa Aisa ngugi ameteuliwa kuwa mbunge mteule ilikuwa ni sawa kupewa nafasi hiyo ikizingatiwa kwamba nafasi hiyo ilikuwa na imetengewa jamii akawa kiti cha cha kilikuwa ni it chaliaihil imefanya makosahii ndio shida ya vyama vya kisiasa hapa ncine havinawamebaki walewachachewachache gfanyikamimi naona kwamba wangerudishia ile jamii ambayo ni ya wachache gavana wa nakuru likinyanju amesema kwamba uongozi wa jubili ndiyo kulaumiwa na kwa kwahivyo lazima watu war mambo hiyo na kinyanjwi ningependa leo afanye hiv hae jubil naakikisha kwamba hiyo imerudishiwa imeamini kwamba kuna deep state. kumbe kunakumbe iko kwa jubil maana wanaamua vitu kiholeaholeaahvo nani alaumia kwa, kwa sababu ya kupanda kwa bei ya mafuta mafutar keyat wewe kama raisi jamani na bunge letu la kenya wabunge wenye wanaenda kukaa pale nyinyi mnakaa pale munapandisha muna, muna vitu halafu baadaye mnaanza kusema yeah. ya kwamba turudi sijui na Wab- magani hmm. hapana wabunge na uri kenyatta hmm. wabunge wetu wakitoa mjadala wengine wako nalala vitu vinapitishwa wako nalala mabunge wetu ni wakulaumiwa maana unaona watu wanatoka kenya hapa wanaenda uganda kununua mafuta uganda mafuta ni shiingihe kwa sababu wanabodaboda malipenya tumekuwa tukipanda na 40 sa ni shiringi imekuwa gumu kufanya kazi wasbuunasema wamba bunge ndilo la kula la wale wa, na kulaumiwa lakini umena wala wabunge bungeni wanasema kwamba uongozi waitsha shei ya a wabunge ni wanafikiaoniape Wanafiki. mwenzangu jon bu ukiwa katika kaunti ya nyeri na mwenzangu scukiwa katika auntiya magharibi ninahitimisha gumzo hili nikiwa papahapa gatuzi la tzo imekuwa gumzo la wiki podcast