sepetuko eetukokurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia julai 30 mwaka huu tulisema kwenye ukumbi huu kwamba hawa mwanasiasa ambaye alifahamika kwa kutumia mbinu ya umati na hadhara alikuwa baba kuwakusanya watu wengi pamoja na kuwapa ajenda zake siku hizi mwanasiasa huyo ni bingwa wa nadharia ya hasla william ruto msomi siku hizi phd mwalimu ruto tutaje tena phd amekuwa migori ambapo amevutia umati ungefikiri sio ngome ya mshindani wake kisiasa siku hizi ruto kichwa cha haraka na ulimi wa kubembeleza anajua yale ya kutamka kwenye umati amesema wafuasi wa baba wakishampigia kura awe rais kuanzia mwaka ujao atamtunza baba na pia atamtunza rais kenyatta akishastaafu hichoni kinywa cha mwanasiasa wa kenya kila mahala anapokwenda ruto anaovutia umati iwe mut kenya nyandarwa katika wodi ya rurie maeneo bunge yakiambana hata juja iwe kabuchai au mwea sasa baba jana amekuwa na nyuki ambapo amehudhuria maombi kanisani halafu akakutana na kundi la wawekezaji kwenye biashara tukumbuke kwamba julai amefika mranga akitumia helikopta na akatoa kwenye bomo la mojawapo ya watu wazito kifedha katika mut kenya waliohudhuria mkutano huo unaweza kuwataja kuwa wenye mchi wamiliki biashara na kampuni magavana marafiki wa rais halafu masuala yaliyotamkwa pia yalihusu bunifu wa kisiasa masala ya sts hapakuwa na mazungumzo kuhusu bei ya sukumawiki au kabeji kwamba sasa kifurushi cha kabeji kitauzwa pesa ngapi la hasha baba alikuwa shujaa wa siasa hizo siasa za bei ya unga na sukumawiki msimu huu hata tangu hasalimiana na rais kenyatta baba amekuwa mchache kwenye siasa za umati william ruto sasa ndiye anatumia mbinu hiyo na ndiyo maana akiwa migori alitaja masuala ya sukari na namna alivyompa bado kazi ya kusimamia sukari hebu niseme hivi baba amebadilisha mbinu kwa sababu ya changamoto za uhesabu wa kura ambazo amezipitia william ruto hajawahi kugombea urais kwa hivyo bado hajaelewa changamoto za kuhesabu kura licha ya kwamba jina lake limejumuishwa kwenye tiketi ya urais kando ya jina la mgombea urais mara mbili tuseme hajaona changamoto za kuhesabu kura hadi akapoteza baba ameyaona ndipo imebidi abadilishe mbinu mtawala wa urusi kwa miaka 3 joseph stalin alinukuliwa kusema mapema miaka ya 5 kwamba watu wanaweza kukupigia kura lakini jambo muhimu ni yule mtu anayehesabu kura hizo baada ya baba kupigwa chenga mara kadhaa kwenye shughuli ya kuhesabu kura sasa naamini kwamba lipo kundi ambalo ndilo muhimu sana katika jamii na siasa kwenye kundi hilo ndipo wamu watu wa kuhesabu kura huenda anafikiri hivo ndio maana amekuwa akiwatembelea wamiliki mali biashara waajiri na matabaka ya viongozi mapema mwezi huu amekutana na viongozi wa jamii ya masai ambapo amesikiza malalamiko ya wawakilishi wa jamii zaidi ikiwa swala la ardhi tulisema kwenye ukumbi huu kwamba ahadi aliyotoa pale ongata rongai ilikuwa nzito wamasai ndiyo jamii ya kenya iliyodhulumiwa vibaya sana na wakoloni jamii zote za kenya ziliathirika lakini wamasai walipokonywa ardhi zao wala hawakuwahi kuzipata baada ya nchi kupata uhuru jamii nyingine zilirejeshewa ardhi lakini wamasai hawakuzipata ndio tuseme aina ya watu ambao wa baba amekuwa akikutana nao inatoa ishara za kutaka kueleweka kwanza na wenye nguvu za kifedha kijamii na nguvu za serikali alianza na rais mwenyewe halafu eneo ambalo limemkataa miongo mingi eneo la mount kenya ruto hata hivyo hata kwenye mazungumzo unapata ujumbe kwamba anaamini tayari anaeleweka katika eneo hilo la munt kenya ndiyo maana hatanaweza kusema kwamba akipata urais atawalinda baba na rais kenyatta kwamba hata atawapa walinzi wa kutosha na ndiyo nitasema hivi tasnifu maarufu duniani atovr inawashauria wanaotaka kushinda vita kwamba mojawapo ya makosa makubwa ambayo mtu hufanya ni kufikiri kwamba yeye ni bora kuliko wote ufikia kiwango cha kuwatania washindani wake na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia