vijana na mapenzi pdcast karibu sana katika kipindi hiki cha vijana na mapenzi namibtric maganga leo hii kama kawaida hatukosi kuwa na mada motomoto maanake tuko hapa kwa ajili yako kukupa ushauri ukiwa kijana ni mambo gani ambayo kuhusiana na mahusiano unastahili kuzingatia sasa leo hii swala ambalo takua tunaangazia katika hikikipindi nishaikumbana na wasichana kadhaa tu ambao unapata mtu anakuambia eh, mimi sijui mbona kila mara nikama na wanaume ambao wameoa do wanakuja kunikatia sijui inakuaje na unapata ni mtu ambae pia anataka kuolewa anatafuta potential husband, mtu mwenye ako akosingo <laughs> ambaye ili awezekuwa awe mchumba wake na pengine awe mme wake hapa studioni basi niko kijana... <laughs> na kijana kijanaa kabla hao wengine hawajaingilia sana ni ukweli unaona kuna wasichana ambao ambao wale watu wameoa wanawafuata wako wengi eh. wengi sana sababu maisha ya sikuhizi ujui nani ameoa a ajaoa ajua kitambo si vile mtu alikuwa natembea amevaa ete akidonaeza ngaliaete je skuhiini ngumu utambue uh-huh. akini pia jambo lingine ni kwamba wanaume sikuhizi michezomchezo mzmnakua mingi sanaao uh-huh. ujui nani ako ameoa <laughs> kweli huwo <laughs> <Kweli laughs> sana wanaume wengi siku hizi huwa unapata una mchezo mchezo mzaa mzaa hapa na pale saingine kufanya maisha nesenawe naona unatuanzia onah wacha ni, ni mtos mrembo hapo na nayee eh, kidogo karibu sana jitambulishe kidogo msikilizaji apate kukufahamu uh, asante sana vitris majina anaitwa o a mm. na nimefurahia ni kama vile mwenzau amesema mm. kwa sasa hata unaona mm. kila mahali patana na mtu yes, unaona ni potential, mm. hata najua, ni potential vizuri najua kama pia unawezapatana namtu naa ur atweikuama k wanam amwaeaaaaaariu wengine wamekuwa ninibtunajua kuna ile pia mm. kama vile amesema e mm. wanataka ti kujaribu mm. na tumea umeshaiskiai kitu mwanaume mm. akisema hati igekupata anipate yeah. bibi yangu niwee ningekuoainakaa ushawaaamanumetumiauliambiwaaii kuna wale marafiakumbialika nanieleza hivi na hivi yeah. ti ningekua sijaoa akua ameshanioa mm-hmm. mm-hmm. najuo ni kitutu yakufunga machosasa okay. ukiangalia mm-hmm. kwa kusema kweli huyu ambaye anasema wambaana watu ambao wameaauaunafanyakai naale najua unafanya kazi mm-hmm. na pale ambapo unapofanya kazi yale mazingira mm-hmm. unaata biashaka kuna wanaume waliooa mm-hmm. wale wako mm-hmm. ni nini kinaweza fanya mm-hmm. uh, walioaunwaleaonana wa iinikinawezafanya mwanameambae ameakuuat naonalabda ata kuna kitu unafanya ambacho kina nini kusema huyo hiyo ya kupatana na, na ambao wameoa mm-hmm. ni pengine hata kwa maisha yako mm-hmm. unajieka juu sana mm-hmm. vile hata wale watuwa unaona the h mm. wale ambao hata wajaoa mm. Wana wanakngl huyu hey, singemuweza lakini hata wevirunajieka unaona juu wengine wakupati vitu ambavyo unataka unaenda kwa mea unajua watu wenye wameoa mm. wenye wako na vitu mingi wako na magari mm-hmm. wako na pesa mm. na pengine nawelanaeza kuambia nimekunulia leo lunch hivi mm-hmm. na hivi unajua utajipata mm-hmm. hiyo ndio unaenda nao naokunulia hiyo nini nch pia mavazi yake mm-hmm. inaweza kuwa mavazi unaangalia naona hii hey, nayo <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> na wanawake vile jua kuvaa provocative imasud yeah, nanikwelialafu <laughs> <laughs> hukuu umevaa hivo unajua kuna wenye wenyanjaa anaangalia <laughs> <laughs> <Hey>, unajua wenye wenyajaa <laughs> wakona ile checklist yao <laughs> niye nataka lakini <laughs> ini ukiona hivi <laughs> pengine kwa ule mwenye na good intentions mm. kama jaoa atananam nataka bibi ambaye anajivaa vizuri anajifunika anajfunika mtu ambaye ameoa ana kitu ya kupoteza kwa maisha yake anataka tu kuharibia maisha kuaribia maishamanyakuna <laughs> mahali nasoma kwamba kaaioambay umetaja uh, il vitu ambazo zinaweza zinawezafanya pengine mwaname ambaye mm-hmm. fulani utapata pengine kama tseme, ile smale amamafanyakai amojanapataada maliza naye muda mwingi pale kazini mm-hmm. mkitoka jioni nyumbani yeah. unapata labda mm-hmm. zinafanya um, man, kuwa attracted mm-hmm. kwako ni kama mmekuwa mm-hmm. mm-hmm. baadaye inaanza moja mm-hmm. na naaaaaanafanyaanaanzauaayeaana cha nilete Rachel hapa kidogo mshauri wangu ambaye kila siku namshukuru sana maanake ana busara yuko katika ndoa na pia ni mambo ambayo amepitia ameshawahi ku na sasa yuko na familia yake Rachel, mm. unaona wasichana huku nje ni nini kinaweza fanya msichana iwe tu wale ambao watu wameoa ndo na wanavutiwa naye mm-hmm. ni jambo ambalo liko halijaanza leo <laughs> limekuwa <laughs> na ni vizuri sana ya kwamba leo tunajadiliana kuhusu hii mada maanaake najua itasaidia mtu mahali kuna mashimo mengine pia tulianguka lakini hatuwezitaka <laughs> wengine waanguke kwa hivyo msikizaji uh, wetu uh, tafadhali chukulia haya kwa, kwa, kwa makini sana mm-hmm. na ndio pia uweze kusaidika na ukishasaidika utasaidia mwingine mm-hmm. kitu cha kwanza kile nachosema ni kwamba hii ni trap ni trap mbaya sana ni trap ambayo wasichana wengi hata mimi nikiwa pale pia nikapitia mm-hmm. kabla niolewe nikapitia na hata pia hata kuolewa pia itakuja tu mm-hmm. haimaanishi ya kwamba itaisha na kwa hivyo ni trap na kama kwa kimaisha ukipata hii njia kuna mtaro pale mbele utaenda kule ndani ukiingia kweli mm-hmm. unatafuta njia ingine ambayo haina ile a sindio mm-hmm. kwa hivyo nataka kushauri vijana wetu ya kwamba wakati wote unapoanza kudate ama tusema mchezo mchezo na mtu ameoa uh-huh. ujue uko kwa trap uh-huh. na ni vizuri sana uanze kujua vile utatoka pale maanake kwa wakati mwingine inaweza kuja tu uh-huh. haukuitaka lakini inaingia tu na wakati mwingine inaingia tu wakati unataka uh-huh. I mean, wakati si wakati unataka lakini wakati unahitaji uh-huh comfort ya mtu wakati unahitaji tu mtu akuwe kando na wewe Aha. kwa hivyo wakati mwingi ili ni jambo linaingia tu polepole pole, mm. unajipata ndani yakelabda uh-huh, Na... ambazo zinawezakua zinaleta swala kama ili engineafanoaaaa rafiki wa kawaida wakikainaana kua aeakuaa naelea mamo aa ku sio aone hapasaa mepata soft spot, mm huyu pale mambo na jama wake haendi vizuri hata mm. mi ni mwanamme mm. naweza ingilia mm-hmm. ah, ni kweli wakati mwingi kama muna, watu wakifika kiwango hichi mm-hmm. inamaanisha ni watu ambao wako karibu sana ni watu ambao wamekutana wa mara moja mbili mm-hmm kwa hivyo na sanasana sana ile setting ya kikazi mm-hmm. ile tena sana ndio ina bt ile maneno lakini kile kitu naweza inawezataka kusema ni kwamba men wako wakoe kwa sababu mm-hmm. kitu cha kwanza ni kwamba ni machua mm-hmm. wale watu wako machua jambo la pili ni kwamba huyu mtu amekuwa na mwanamke kwa muda mm-hmm. kwa hivyo amejua kile wanawake wanataka na kile hawataki kwa hivyo tuseme amekuwa na jambo la tatu ni kwamba kwa kawaida wako na pesa mingi kidogo kuliko wal vijana wadogo wale ambao ni age mates. Mm-hmm. na kwa hivyo yale ombination inakuwa ni very very attractive mm-hmm. kwa young yndi na unajua sasa kwa kawaida wasichana kuna ile ambayo mungu ameumba dani yetu ya kwamba unafaa kuwa kuatraktiwa na mwanamume na kwa hivyo imajin mwanamume ambayo anakuwa na hizi zote mzuri ino <laughs> you know, kazi mzuri gari mzuri kuongea mzuri ana kutti t right. very easy kuingia pale ndani kuongezea hapo kabla uendelee hey. kwamba mke amemnadhifisha jamani mke amekununulia nguo nzuri, nzuri hey, umenga, ame vizuri, sana. sura hey. alafu wengine wanaenda kuonawachatu ah, <laughs> amepika kile chakula wamama hatulali tukitaka kujua vile tutatengeneza <laughs> hey, umemlisha vizuri auna nguo zake zimepaswa ziko vizuri kule uh-huh. mwanaume kona starehe ako, ako sawa ametosheka Aha. hata mwili utapata kona afya uh-huh. lakini kuna mwanamke ambaye amefanya hiyo kazi hmm. kwa hivyo kitu cha kwanza ambacho nishauri kwa msichana yyote anayejipata kwa hii trap take control uh-huh. of your life uh-huh. hii inamaanisha nini wewe mwenyewe jimanae anza kujua ninataka nini kwa maisha ni kwa sababu ukienda kwa mtu ambaye ameoa pia pale hakuna fyocha mm-hmm. yno know? mm-hmm. ule mwanaume tu tuseme hata htanezalala tu na wewe tu wandi mm-hmm. lakini kwa nini kwa nini umejiweka kwa hiyo hali mm-hmm. ungejitoa tu ukigonja ule mwanaume wako ndio akuje hata kama hata kuwa na zile alit ambazo tumesema kila anaweza tengenezwa mm-hmm anles ule anakataa mm-hmm. kuna wale pia watakataa ni kwa sababu tofauti <laughs> e, lakini mapasts pale wanaweza kutusaidia maana ake <laughs> atamwombea shike laini lakini mwanamume yeyote anaweza kuwa vile unataka mm-hmm. na wanaume si wagumu kwanza mwanaume mwenye amekupenda ni rahisi sana kumpanga vile mtaishi kwa kimaisha Aha. na ule mwanaume unapata mkikaa miaka tano miaka kumi mm-hmm mwanaume ako tu sawa hata ukitokea mbele ya watu na yeye ana shin na pia ule mwanaume pia si ati hata ye hakuangalia hata yee atakuangalia atakupa ile sana, sana wa mama si tunapendaga tu comfort, mm. kucheka hakuna mm-hmm. kitu kubwa <laughs> sana <laughs> unapata mama ako tu sawa <laughs> na pia kununuliwa gio mzuri so Uwe. <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> e, alafu anabebewa hapa next to the maniyo eh? <laughs> e, <he of> security <laughs> so uh. tusema ile doa eh, kila mtu ako na potential ya kuingia kwa ndoa na akuwe kitu mzuri mtu ana shin kwa hivyo tusiingie kwa ile joy mm-hmm. unasikia rachel anasema kwamba uh, tusiingie kwa hiyo trap <laughs> ya kupata a uh, msichana ambaye pengine hujaolewa unaendelea tu kuvutiwa na wanaume wenyewe ambao wameoa mm-hmm. labda ni watu wako na familia zao pale kwa hivyo wewe ukiwa uh, msichana unaona ni mambo gani ambayo unastahili kufanya ili the okay. wale usihwalema O, upate oenial mm. vijana ambao hawajaoaasante ti mshauri wetu ameitaa kwangu kwa maoni mm. yangu nazasema kama sisi wasichana ambao watujengia kwenye ndoa mm. tuangalie sana nani tunaendanisha nao tuangalie sana nani marafiki zetu mm. ukiangalia kama kazini mm. useme kama sahii nafanya kazi mm. na nafanya kutoka asubuhi mpaka jioni ukweli ntapata pengine wenye nakanao wameoa sana mm. nini lakini kuna zile zenye mm. siko kazi mm. naweza fanya ka mm. na watu wenye wajaawa mm-hmm marafiki zetu tunaenda kama ka ukuwe na tuaedamaaanaunaal atu ambo awajaoa nd unatangamanaa auanahamsmaawanaume mbaowameaknapesa mingi pesa naa nkujpangananaliansa wena wanaesawautwakoanaanaliana <laughs> hndio mkakatihatakama uh-huh. nikuungana nao watu wote uh-huh safari nd utavutia utak naonaal kituaanotufanya naonahomkaatkua na wale watu ambao wajaake labda umefika ile idogo ambapo mtu wamealakatamda anaweza ndokushaaakuat owa pengine ako 4y nope. wuvuichi kwa ukweli yule ako 4 lazima eidha ameoa ma anawtoto mahali yani si rahisi pengine upate mwanamume ako ft na hajao sasa inabidi uanze kuangalia nyuma yeah. wenye wako labda <laughs> na ni ukweli hiyo age of wich tena utapata mwingine anasema jamani tena niolee na mtu ambaye ni m- mdogo kunishindaao mm-hmm. eh. eh, nah. lakini unajua ukikaa sana eh. anasemangabora tu anapumua <laughs> naw wanasemanga ifikia hapona ni mwanaume njio hata wanasemanga hatakuwa na <ni manamme laughs> <laughs> umri mdogo mkubwa unajua unafika lik mm sitaki kuita stage uh-huh. lakini nafikia kama maarikamahaoakmtukoh uh-huh. janaakkahanaonaumeanya uh-huh. uh-huh. uh-huh. ka uh-huh. uh-huh. like, una balance uh-huh. maisha yako kikazi uh-huh. napia kimaishatimefraha uh-huh. mshauiwetunatuambiandoa tuipendwa kipaumbele ju tunaweza tafuta pesa mm. unawezafikiria pesa ni kila kitu mm-hmm. batu ukifika mahali unaonah hey, mm. wenye tuku tunasoma nao si wako na watoto wawili <laughs> wao na watatu <laughs> mimi sina unaona ile prese <laughs> inaanza kukuingia hata unaweza rukwa na akili vehee <laughs> <Yeah, baby, laughs> kaemoshono hiyo sa mm-hmm. tuiangalie sana kwa maoni yangu <laughs> yeah derik huko single na wale wasichana ambao ni potential wa wawewe kuwaoa wanaona mababa wenyewe <laughs> ambao <laughs> wako na familia sasa wanakufanya na nawe unaendelea kuwa sn <laughs> maanake na wao wamepeleka yao mahali pengine uh, uh, sijui pengine we utasemaje uh, hili swala la wasichana kuendelea kuwa na mahusiano ama kuwa na arakta za kuvutia wale watu ambao ni wa. nini awa dadaa zetu wanafaa kufanya ili waweze the right wale watu ambao labda ni labdaniwaumr moja ama hawajachana kitu mm. kitu moja nimejifunza kwa muda ni kwamba wanawake kila wakati uangalia juu uangalia kama kama wewe ni mwanaume una, una, unataka kumchumbia mm. uko juu kuliko yeye kama kimawazo kipesa huko mm. na kitu yenye yeye ana na kwa wanaume mara mingi huo wanaangalia chini mm. huyu mtu naweza m huyu mtu mm. miaka yake iko chini sababu inakuwa ngumu wakati mwanamke hata umri wake juu kuliko wako sababu sabau utaonahuu eh, tena wanawake uko mara aaaa uuaolaagsaakifika mi lazmameolewa ukifika milazimamemaliza masomo ukifika uumlilazimu mm-hmm. haifai hiyo aufai kuenda ku, ku, na hiyo pes mm-hmm. kila mtu akona hii ni safari ya kila mtu mm-hmm. eh, chukua muda wako jua jua mwenye unataka ku anastahili ana, ana kuwa na hivi na hivi na hivi kama afikishi hivyo mungu wakati wake si unajua ile kuna ile <laughs> wenyewakosingo <io>, hiyo yeah. <laughs> <laughs> mungu akipikisha hiyo wakati vumilia uh-huh. eh, mpaka hiyo wakati alafu usiteremshe ni yako uh-huh. s yako sababu ya uh-huh. a yeah. msikilizaji kipindi ni vijana na mapenzi maada tunaangalia swala la kupata wasichana ambao mara nyingi wale ambao wa, wanaume ambao wameoa ndio wanakuwa kwao unapata mtu anajiuliza mbona inakuwaji kila mara wale watu ambao wananikatia ni watu ambao wameoa kuna mar ikuwa nasoma nanikajikusanyia mambo kadhaa kuhusu sababu ambazo pengine zinaweza fanya mtu ama msichana ambaye hajaolewa labda kupatana na wale ambao wameoa ndio ndanautiwaa na kama kamasal ambalo tumelitaja labda mazingira ya kazini ni mtu ambaye mkonae kila mara inamaana uh, kama ni rafiki yako mnawezaaza kwenda huo urafiki uanze kuzidi. Mwingine pia unapata msichana anajiweka katika hiyo hali ya kupatanana na wanaume ambao wameoa. Labda unawaprovoke, wewe mwenyewe unaenda pale kazini umejivaa, umejiachiachia, mwanamke anaona, eh hapa, anaanza kuona vitu vingine katika ule msichana. Mwingine ni kum-entertain huyu mtu, unapata labda kwa mfano ni saa za kazi zimekwisha, bado mnaandikianana ujumbe nini ama tukutane mahali fulani na wewe unajiweka available. Sasa inakufanya unakuwa katika ile hatari ya kuendelea kuwa na, na uhusiano na mtu ambaye uh, tayari ameoa uh, tukikamilisha kipindi hiki je yeah, kujiepusha na hii mitego msichana afanye nini ili apate the right hiyo theionimeenjohiyo wow, <laughs> <laughs> manake um ni maisha nikimaisha na tuwezi kusema tutaasium mm-hmm. ya kwamba haya maneno hayafanyiki mm-hmm. lakini mtu anaweza kuavoid mm-hmm. mtu anaweza kuavoid kwa jia moja au nyingine na naweza sema jambo la muhimu katika maisha ni, ku, ni kujua ya kwamba chochote ufanyacho huanza kwa akili zako mm-hmm. na jambo la muhimu la kujua ama la kuweka ndani ya akili sasa wakati huu maii mambo inataka kuendelea ama wakati huu mambo inaendelea ni kujua ya kwamba ni vibaya kuingilia mtu ambaye ameoa hilo tu sente sio moja tu ikiingia tu ndani ya akili yako hayo mwengine yote yatakoma kumntti hata wakati mwingine na kunvit kofi sasa hapo utajua hii si kofi ya kawaida tena <coughs> si ile kofi ya kuwa tumefanya kazi sana tumechoka kwa hiyo ofisi tunaenda kuanwaid nu, eh, sasa <coughs> unajua hii kofi hii ndio huwa ikifika mahali fulani na ikataa najipa shughuli hata kama sikuwa na shughuli wakati huo hata ndio najipea shughuli <coughs> wasichana nina washauri sana wachukue ushukani na wachukue of h na wajue ya kwamba huyu mtu ambaye ameoa yeye hana to lose. yeye ako na bibi na watoto na jioni ataenda apate chakula kiko moto maji yakunawa iko moto lakini wewe kama msichana unaj kwa hivyo tusiingie kwa ndani ya hii trap. Yeah, zuri ambalo kutoka kwa Rachel, hapo ni kwamba wasichana tafadhali usijaribu kwenda kuivunja ile ndoa pale sema kwamba ndoa ni ile ntil ama doas amasa sasa unapata kwamba ukienda kuingilia hiyo ndoa inakuwa wewe ni kama wewe ndo death maanake tayari umeenda kuivunja na, na bibilia inasema ntil death d Aha. sasa unapata kwamba tayari kama kamandomekuaadonae menda unili bilashaka ni ushauri mwafaka kabisa kwa vijana ambao katika njia hizi panda za kua na mahusiano na watu ambao wameoa nailihaliao wa wenyewewanataka labda kupatana na ijanaambao wanaweza kuwa na uhusiano nao na kuweza kuanza maisha bilashaka natumai umepata kuchukua moja ama mawili ambay atakunufaisha ambaye unapanga kuolewaauo sasahivi namna ya kujibeba ili uweze kupatana na wale watu ambao aa, bila shaka mtakuwa ni wenye labda kuingia katika mahusiano muwe wapenzi na labda muingie katika ndoa basi hadi wakati mwingine ambapo mada next ambayo tutakuwa tunaijadili swala hili nyeti ambalo unapata msichana yuko single, aa, na imefika kwamba yuko labda katika mahusiano hapanapale anajiuliza saaiendelzwenyewe aji, kama ni manakeunawezapata mcanaoakona kazi yake nzuri analipa pesa nzuri saa ajifanyie mambo yake labda anunue apanapaleamasubiadole ushauri na vilevile vile kusikia mavijana wananchi wanasema vipi kuhusiana na mada hii hadi wakati huo usiende mbali mimi ni beatric maganga vijana na mapenzi ast