wa hii hi tukizungumza maswala ya kisiasa hasa nantaanza nawewe ais vilevile kama anaonekana kwamba ameanza kufanyia raila odinga ampen u alikuwa kibera na akasa, watu wa kibera kwamba mkitaka kuchagua mtu ambaye ataendeleza ajenda yake nimchague raila nimchagueraadina unaona kama itawezekana wananchi kuanza kubadilisha jinsi ambavyo hasa, jinsi ambavyo hasa nyinyi jinsi mmekuwa mini ambaouakiug atusee kdaaa ae kuna raila a haahsakufanyanaaa wenyeeaingikwawananchikpi wa hapa ni uhuru kwa hivyo ni lazima uhuruakujahpaii hajafikaapaajakuja naaianaenda zile ngoe mbazo iamtu anajuaukiona mfaiwa uhuu aambiwaachagueaiataenda kwa aihata mtu akiwa rahis akona uchawizi mkubwa <muchas> sana kwahivo lakini M- M- hajakuja huku hajakuja eneo hili hajaleta rahila eneo hili wajua kwanini unafikira kwanini hajamleta eneo hili wakati niijafika ni, ni mapemaini mabot- alikuwa naye kibera juzi yeah? alikuwa naye kibera wajua hiyo ni mambo tofauti kibile alikuwa kufungua miradi ya maendeleo akulakiniapo vilevile kuna maendeleo hapa na kukona ch- nini, nini, soko la chaka hakuja hata kufungua bado ijakamirika watakuja nawatakuja nayee wengojea uskue na haraka harakairaisi uhuru kenyata alaleta raila hapa esikubali jua takiaibu anajua huku ni bedrm yake na atapigiwa duru kwa hivyo esi mleta huku aambie watu hata jusi alisema we laila odiga enda mauti kenya ujitafutie kula atmwenyewe inaonekananakwamba ameambia baadhi ya wabunge wakieleweke waja wafanyie kampeni unafikiri itawezekana alikuwa na wao alikuwa na ngojiri alikuwa na kaninikega na alikuwa na viongozi wengineakini eh, wa niviongozi mbao mliwachagua alakini wa kufanya kazi yenye tulikuwa tumewachagulia mwambie raira ajilete na miguu yake kaa central ajilete aongee <laughs> na ndivyo tumjue vile hako na ndivyo tumwelewe matamshi yake vile ameangalia ate, ezi, ezi nahuhuru, kwa hivyo hata ate ezileto hati na uhuru kwa sababu yee mwenyewe ni mwana kenya ajilete yee mwenyewe atoe, atoe matamshi yake na wataweza tukina mtu wangapi wa an na kura za eneo za kenya sahii amekuwakaribisha amesema yakamba hawa ndiyo watu kazi kazi nao unafikiria sawa kusema ya komba, hawa Mount kenya nitafanya na wao na hapo afikiiaa amekuwa akiwapinga wao wenyewe ndio laila matope na kitu sahakaaiaiishnav amefanya ni matope alikuwa mpaka naikuwa zhi, madhumuni gani ako na system kwa hivyo itakuwa ni rahisi yeye kuweza kupata ushindi aikona wanaishi Saza! nakuuliza ni mabonyenye gani ikiwa wamechokesha laia wenye waliwachagua ni wagani sasa central, hao wwote wamejiharibia sifa kwa hivyo kuleta raila dio wanakuja kumkaribisha lakini viongozi hao ndio walikuwa na rais uhuru kenyata na william ruto 2013 na 2017 wale ni pesa yao wanataka ya raila hata sisi raira akikuja pesa tutakula lakini kura ni za ruto hivyo ndio tunafanya ama penyene amespoti hulu kenyatta na ruto amespoti kibakiiraila <laughs> meu me kiwapinga raila amekuwa akiwapinga akisema hao ndio uo wana wizi wa kura hapa nchini sasa walikuwa na influence ndio anataka ashindwe lakini sasa kama hapa mambo ya kikuyu hapa hatuna mtu ku adepe, ku kwa debe mkikuyu kwa hivyo aa ah, watu wote wanasimama kuna raila na ruto sasa tunaangalia hata kama laida si mzuri ama ruto si mzuri tunaangalia mwenye hafadhari na tukiangalia watu wawili tunaona kuna mwizi mmoja tukimpatia nchi sahii kenya tunaongea saa sahii kenya ikocu na kuna kunatuchunge sana kuna mtu unaweza pea hii serikali ingiomoshane kenya iishe ni watni lakini lakinilaia tafadhali ule ums miaka ni mingi amemaliza mpaka mea imeisha kwa hivyo atafanya kazi ni namnizi maonia wa kaunti yanyeri jina langu ni john budhia moja kwa moja ya duenye kaunti yaetiahi kitu yenye nataka kusema iko hivi hey. raila railahana kura kwa hii watu oh. na hata akien ooe kuhutiku mbel wasaatashin ynuuand aan anwamteueadd tuseme yakwamba aa dgu yangu tutaku nafasi yo ia utaidiaatid a waki yikw wnelgoea k knazi tekky نفا iakakisia atahikua dd naa aeaiak nsa wakakn ekcgeaiwak n amekutana na wanaiashaa waad e wafanybiasharaam kenya aana lolotelenye watalete mwanasiasa ni tofauti uh, uh, na mfanyabiashara wafanybiashara wameenda pale uyenyewametuiiaa ndio walishawishi rutu akawacharaila akaingia upandeao kwa hivyo wakonaau ndiousidanganya <coughs> mpaka ruto menye ameanza kutetemeka nasema mabilionia ishirini wakiungana kunipiga vitampeke angu wacatu mimi nikuenaa aruya chini wote maundi kenya eh, mi ninaona hapo eh, biashara iweziingiana eh, kwa siasa kwa sababu inatakana wajua kwamba wateue tu mtu mmoja mwanajua ya. nduku yangu eh, wanabiashara hawa wana ushawishi kubwa sana kasaa eh, wanabiasharana ushawishi kwa sababu hawa ndio wenyeji hapo na wew uwezi ukatoka bila kuenda kupata kuuliza njia hata kitaa kupita kwa njia ukitauja heri yangu lazima ukuja ulize bimi nautambulike maundi nah, kenyahata eh, ruto ndiatambulika maundi kenya huru uh. aliambia atembee na na wabunge wenzake so so kitu iluoko, wakati raila na wakubwa, walikuwa hata akonasema watie temeenaang wenak tmeeaaasha wawaan awk asma watiaitmea wanaishaa wauwuwaendelee jadalwake wa aoni yangu nikuwa ee. ruto amegundua power iko kwa ko ee. wawananciwaanya tutakula pesa yao na tunalala kwa kwa ruto mkubwa hivyo wanigaig matajiri hawa Ah, ahalinaps so, unaona ni hey, rafiki yangu hey, hey. unajua raira ni mst yeye atakingi kutumia pesa sake sasa ndio unaona maana anasanya wale matajiri wale matajiri ndio <laughs> yeah. atumie pesa sao katiaaashas na ushawishi il kitu yenye raira anataka hapo ni pesa sa wale matajiri anataka na pira... natambua unajua kuna tofauti ya mtu mwenye anapora mali ya umma naanatumi Siasa. so kitu lioko hataii esa ikikuwawa mwananci hey. waja wananci wakula pesa zao kwa sababu walipora na raila ajawaiipa hey. ndi ya mt aeawa kisiasachenyeii natambua raila ni b wa kisiasa na raila siku zote anaegemea kunyanya mifuko ya watu raila hakuna kampeni yake anatoanga pesaila nilaupi raila ana ni uweakushais Kenya, kwa kwa raila raila alienda yangu wakati wakati alipokuwa alipokuwa hawa si kieni nyeri hata mimi mwenyewe mwenye naongea ni ni ya na yake ndani naelewa kutoka ukweli ukweli wa wa mambo mambo tuseme ya kiongozi i alind wgu ynlklnskn i kinozi wet amaatamsisi tunajua maasaniwatanaes waaabesasa raila akishaenda shikawal mabilioneana wakuja wawgiweesastaiataasaahaaa ka sababu aana eskufanyaamei wanzaawezipata urahisi ameshaenda nyumbani najua asibuhi tu ataenda nyumbni raila yeye sio mtu ya kutetea na ameenda kaungana na uu kutupandizia bei ya mafuta ili watuangamiz wa sisi at chinienyeana shangaa mimi nasema kwamba unajua pesa ya jasho ni tafauti. kwa hii esa yajashonitofauti wa ena lziaut lakini pesa ile esa ienye ya kurokota na kubeba kubebaaui una waka kaa aiguru wesiatutaki kwai kena iosababu a anaaraia enga sasa atalazimika ama atalipa shilingi elfu <coughs> sta kila mwaka hiyo hey, ndio makosa ya kwa sababu inji kikosa upinzani hakuna mwenye anatutetea raiaameshawekwa mfukoni wakati wanasea anapanizinikutuangamizasio wa, wa, wa seikalienyeni hey, unajua mwenye alipitisheakidl hey. nduku yangu Go wale weye walikua ndani dimaneno iliuwa imeshapitisho naai apatnamanisha i kugandamiza kwasaba wataweza kupat i na kn watu wengi atknnemii ni ataash shilingi al wanataka zind wapi tunajua njama yaokwa sabau anashindwa hizo hey. pesa ni lazima zi, zikweko ndio hata aliya yetu iangaliweisioku hey. wanainji zisi wacha tuseme wal wachini kabisa tuna uwezo ya kupata inini hizo lfus waturekebishie tu ikue hata kama ni nusu ya hizo pesa lakini iyo... yeah. ni lazima tukue na iyony ienhiu musaidia hizi pesa umelipa zimekaa huko na wadozi wenyewe ukiangalia hospitali yote kenya hii penye uru anaingia hata bure penye raila anaingia ata unaamini br wa maoni angu elsi ni pesa hey. kidogo sana ka matibabu hiyo hey. hey. pesa watu watoe tu sababussazi unapata kwamba watu wanaenda kwa ospitali huko wanashindwa na garama ya matibabu mpaka wa, inakuakama o kwaea huko sabauwameshindwa kulipa sasa lu si saa ni ugonjwa tu kidogo tuhivi umechajiwa u s lakini hanannai asante sana mwenzangu kirais ukiwa katika kaunti yapoko magharibi niko na wenzangu hapa katika ya kantiya kinar wa chama cha kanu gideon i amekutana na wale viongozi wa chama cha kanu na vilevile akawaalika wale viongozi wa oka akiwambabarala odinga tumekuwa na mdavadi tumekuona na viongozi wengine unaona kwamba kanu sasa imeanza safari mpya safari ya kanu imeanza na ningependa kusema ya kwamba eh, mimi kama mtu achungwa sa Yes, yes. ukweli mimi kama mwanachama wa chama cha baba na mama almaarufu kan tunasema kan re wbeli iunity nadiwavaer ooaumeku political party in this country sasa gidi akikutana pamoja na mdavadi na kukutana kalonzo nani atampiku mwingine ah it depends to the number of politicians the number of uh, votes you are bringing on board Gideon and moy ni mtu his financial muscle is not questionable so when it comes to negotiation This guy, we'll take mbona akaamua raila hesabu yes, nzito ya kura sababu wakati unawalika vinara kama raila amola odinga unataka ushauri gideon ni mtu ambaye ana akili sana kisiasa sisi tumempatia uwezo wa kwenda kutafuta kura tunahitaji kura za watu from nyanza na all the, na so tulimwalika baba with an ya kutafuta kura za aat unaona uhuru akiwa pale tumemwona kwamba anapigia debe, e, raila kwamba kwamba anapigia raila huyu ndiye maendeleo azma yangu ya kwamba, raila atafaulu kupenya na na kupata kura katika auu keata atuwona napigabamaatakene yn shaaaa aian ataau uauata bao wako central hao ndio wa wanafanya maamuzi ba, mahalianda mlima kenya ni nibeginning ya uh, hisicto kisa na maana william alone in uh, mount kenya for osolong na unapokimbia peke yako awezi jua how fast hofa ini kumekuwa na wabunge wengine ambao wamekuawakimwelekeza ruto kuingia kenya mlimakenyaa raishuru kenyatta iakin pin kenya tuliona hmm. tulina mutu akifanya nini anaweza kupenya ruto should, uh, first of all hmm. anze kunyenyekea wwa watu aaatsaa takua a a ailionaa wale watu ambao wako pale mlimakenya wale ni watu ambao wanafainane kura wana ohaai so, iliaskue <laughs> <laughs> to can finance you from day one to the last day before elections. Mm-hmm. Therefore at shingi kwawaa aona wmaasaa a wnd u adi kamamkenya io ada ya kuamba, shilingi iko uu wangepunguza we kamala wakati ilikuwaaaonajua o i mwezi ningefanikiwa nilipe mwei serkl iepzwl vinarawaoawanokutnssrailodnga akiners nan atkua mgome mwe warila odngae kwaniaba ya, eh, kwa ya mwenzanguwenzangu baeithzola gatuzi la trans zoia imekua gumzo la wiki podcast