uzo na mwanaspoti podcasts nam shukran zaidi msikilizaji karibu tena kwenye gomza na mwana michezo na leo hii niko na kocha wa timu ya kitaifa ya na kama ilivyokjuza hapo awali ni kwamba hakuna haja ya kutumia matnawoy moja kwa moawegi fwfah anmashindano y habari yes, ya leo an mzuri sana habari ya mombasamomum uuri umefika nairobik nairobbadiaiuaamb hey. mombasa r <laughs> karibu nairobi lakiniaanana Na, labda kwanza kabisa majina Uh, mnajulikana kama alfan monyika mm-hmm. uh, kule mtaani anajua kamaajua kando na, na ukufunzi mm-hmm. uh, najishughlisha pia na maswala ya umc il hapa na paleaini sa nimelemea sana katika ukufunzi eeeweyeeaini aajua kama iinlabdauahan yes. ananam moja kwa moja tnaeathnl manake wewe ni mc ajua yes. kwamba mc wengi sana upenda kutangamana na watu yeah, kupiga yeah. ngumzo kuzungumza na watu yeah. tuende yeah. saa katika mashine anaetathnl ni nini ilikupeleka huko kasema kwa kwamba mc tulia kidogo yeah. waca nianze uh, mashine anathn A, kwanza kabisa mi mwenyewe napenda sana michezo uh-huh. alafu pia shule vilevile nilikuwa nikijusisha sana na michezo uh-huh. mi mwenyewe nilikuwako nikiogelea na uh-huh. kupiga kabumbu sana uh-huh. alafu pia nikaja nikaingia katika shahada yangu ya michezo sayansi ya michezo ile sasa hichi ndo kitu kimesukuma sana uh-huh. na pia uh-huh. hivi katika vilabu vilevya mtaa kule uh-huh alafu nonkajipata sasa nimengia katikaeetrathonula hey. yeah. umengia mwakagani labda nimeingia mwaka wa na miaka mm-hmm. miwili mm-hmm. ni yeah, sana nimekuna na uchezaji kadhaa wa tumepiga gomzo nawona kuna msichana mmoja lizungumza naye mapema sana akawa ananipa stori yake kuhusu safari yake pale maanake mm-hmm. wengi sana hapa kenya ambao unawakilisha timu ya taifa imeona kwamba kuna stor flani mm-hmm. akiwa mdogo amaza sana akiwa mdogo labda kwanza kabla tuingilie ya stor yakokocheza wewe kama kocha unasaidia vipi hawa wachezaji wachezaji kwanza mm-hmm. mimi huwa napenda sana kufocus na wachezaji wadogo sababu Enam. wapo ndipo kuna msingi mm-hmm. kwa sasa huu mchezo wa t tunajaribu kuukuza hapa kenyan inakuwa vizuri sana kwamba uh, tukianza na wale wadogo kuhakikisha mm-hmm. tunawapatia mafunzo ma, ma ya msingi mm-hmm. uh, kupitia kuogelea baskeli mm-hmm. na kukimbia lakini sana sana ukitaka kuwa mwanamichezo katika u mchezo wa traton, lazima uwe na msingi bora sana katika uogeleajisababu katika zile uh, uh, katika zile nidhamu tatu mm-hmm. ambayo ni kuogelea mm-hmm. kupeleka baskeli na kukimbia mm-hmm. nidhamu ya kwanza ile ya, ya uogeleaji ni muhimu sana sababu katika mashindano hiyo ndo nidhamu inayoanza mm-hmm. kwa hivyo iwapo utafanya vizuri katika kuogelea basi hizi zengine itakuwa uh, bureutagafilika kidogokwa mm. hivo unaweka dang... sana nguvu katika kuogelea uh-huh. na kuhakikisha kwamba hizi ni dhamu zingine zinafatakskudanganye mi naogopa majiunaogopamajivnagopa oh, e, na maji sana <laughs> sija mombasasobashata <laughs> nikija ntatembea tu manake mi kuingia <laughs> ndaniya maji naogopa sanaini <laughs> uh, usijali uh-huh. uh, wapo wakufunzi ambao pia wanaweza wakakufunza mm-hmm. alwakufunzi wa moja kwa moja koce soile weyu ngetupaale alafu utapeta, utapata mafunzo sababu kuogelea si lazima uingie katika mashindano pekee mm. kuogelea pia ni, ni mojawapo ya njia ya, ya kujiweka salama starehe tu starehe napia kujiweka salama anasema wenyewe wamombona kucha manake umesema kwamba ulikuwa napiga kabumbu yeah, yeah. uh, ulikuwa napenda soka vilevile uh, mbona vile sasa ukasema kwamba si takua kwa wa kabumbu hata niingie kusema kweli kabumbu iko na ushindani mkubwa sana hapa mm-hmm. kenya mm-hmm. sababu watu wengi wanaingia wana, wana humo mm-hmm. uh, na pia kabumbu kufikia katika ile ukufunzi wa hali ya juu ile level ya juu sana inachukua mda mm-hmm. inachukua mda kusema kweli mm-hmm. lakini uh, shule pale vile inapofundisha mimi ni mwalimu wa michezo sanajaribuhuwa pia ku sh michezo yoteemwalimumi ni mwalimu wa michezo Ehe. katika shule moja ya kimataifa kule mombasahshule yeah, yeah. ya kimataifaafa nikenyahule si, ya kmataifa ina maanisha kwamba wale wa katika mtiani unafanywa mtiani na dunia nzima kama mwenzangu alivyokuambia hpa Yeah, kajwozshhasaasimamia mm-hmm. yeah, yeah. michezo pale, yeah, pale mm-hmm. yeah. na sasa hii muda kwamba ukiangalia ni, uh, ni kocha sazaidi so timu ya taifa yath vilevile wewe ni mwalimu ii muda unapata muda vipi ya kuweza kuakikisha kwamba uh, uh, unafunza wanafunzi wako vizuri pale shuleni mm-hmm. alafu vilevile baadae kuja kuwafunza wachezaji ambao utawakilisha taifa katika mashindano ya yan inakuwa ina sambamba na ile sila ya shule mm-hmm. sababu ukiangalia masomo huyo yanaanza kuanzia saa mbili paka saa tisa mm-hmm. kwa hivyo mimi kama mwanadamu niko na mda mzuri kabisa wa kuamka saa kumi subuhi mm-hmm. e, na kudilna tim mm-hmm. e, alafu pia jioni kufikia saa tisa unusu mpaka saa kumi na mbili mm-hmm. pia kutetmkando kwa, mm-hmm. kwa hio mimi na mja mchache tu pale shulenam kuanzia saa mbili ile mpaka saa tisa ndio mm-hmm. na labda kabla manake kabla uanze uh, kuwa mkufunzi mm-hmm. eh, ama kuwa mwalimu watthenla muhimu sana ni kwamba kwa kiwango fulani ulikuwa kama uh, vilevile mchezaji ulikuwa mchezaji kwa wakati mmoja je ushaishiriki katika haya uh, mashindano na labda ushaiwakilisha taifa katika mashindano ya yatth Ah, mi sijawahi kuwakilisha uh, taifa katika mashindano ya triatlan mm-hmm. lakini nimekuwa ni kiia nimekuwa ni ki ni moja wapo katika wale maicial uh-huh. sababu mimi nilichagua mkondo huo nlichagua mm-hmm. mkondo wa kuwaia katika umri mdogo sana uh, pindi tu nilipomaliza kidato cha nne niliamua kwenda huko so ujai wakilishi taifa lakini wewe sasa ni kocha wa timu ya taifa alafu changamoto kufikia sasa manake najua kama ni mashindano akamchezaji moja kwaa baisl peke ake ni shilingi aliaa ka ama, mm-hmm. ah. mna, mna, ama mnaitw kwa, kwa sasa uh-huh. tu, tunajaribu kutafuta wadhamini na uh-huh. pia tunajaribu ku, kuongea na wizara ya michezo Anam. iweze kutu, kutusaidia na fedha sababu kama ulivyosikia huu uh-huh. uh, ni mchezo ghali sana uh, lakini kwa wachezaji wadogo kwa mfano miaka misita miaka saba uh-huh. wale wadogo wadogo kabisa tuna washauri wazazi waswasiangalie uh, kununua uh, uh, basikeli zile za bei ghali wanunue tu baskeli hizi za kawaida uhum. sababu mtoto pale vile ndopo anapokuza misuli yake uhum. alafu wakifikia hii sasa leveli ya juu kama akina joshua akina jese tunaweza kuangalia pia wadhamini iwapo mzazi ajiwezi vile, vile sisi kama shirika tunaangalia wadhamini ambao watasaidia na pia hii pia ni changamoto na Uh, kwa wadhamin ambao wako pale nje mm-hmm. na wizara ya, ya, ya, ya michezo piaiweze kutusaidia mm-hmm. yeah, mahitaji fedhatuweze uh-huh. kusonga mbele labda kufikia sasa hivi uaangalia kwamba mashindano ya t tuzungumzia miaka mitano kutokea sasa hivi utakuwa tumefika wapi kama taifa takua tumefika mbali sana miaka mitano sababu mm-hmm. hawa wachezaji kama ulivyoongea nao hapa wakina joshua jes karlna Uh, uh, joset jeri hawa mm-hmm. uh, ni wachezaji ambao wanapania kuja kuwakilisha kenya katika uh, olympic ambayo mm-hmm. ndo idara ya juu sana katika huu mchezo kwa hivyo kufikia miaka mitano mm-hmm. nawaona wakifika mahali sababu ni wachezaji ambao wako na hari kubwa sana mm-hmm. wako na nidhamu ya, ya, ya, ya ya kufanya mazoezi mm-hmm. wako na nidhamu pia ya huo mchezoa kwa hivyo bidii yao itawafikisha pale tunapotaka wafikelakini mm-hmm. naona kenya ikifanya vizuri sana na labda wajua wengi sana uh, mtu anaweza kuwa anajiuliza uh, wewe kama kota ni kitu gani uh, mtu anahitaji ndo labda awe anashiriki katika mashindano yataa mtu kwanza uh, anahitaji kwanza uh, nia mm-hmm alafu ni dhamu mm-hmm. ile aweze kushiriki katika mashindano mm-hmm. na vile vile anahitaji vifaa unajua mm-hmm. huwezi kwenda vitani bila kifaa unahitaji kifaa unahitaji baskeli nzuri mm-hmm. uh, unahitaji yale mavazi kama ilewe unavyoambiwa ig viatu vizuri Uh, sababu ukienda kule nje uh-huh. kwanza kabisa ukiona wenzako wana zile baiskeli uh, abazoambayo wewe ukilinganisha na ile yako tayariyoshakuvunjaoshaa uh-huh. uh-huh. kwa hivo weweakikisha kwamba unafanya mazoezi uh-huh. alafu pia unakuwa na vifaa vinavostailitikamcheoso uh-huh. yeah, lazima ukue na kila kitu leskila kitunaji hapa kenya kuna vilabu labda tofauti tofauti unapata kwamba labda pale mombasa mkona klabu nshirikit vilvile kila kaunti yni kama kuna vilabu ambavo mnaweza kupata kwama mnakoja kushiriki mashindano ya taifa ya, kwa sasa sisi kama shirikaedeio uh-huh. uh, uh, naenao uh, tunajaribu kuhamasisha uh, wakufunzi uh-huh. w- waweze ku, ku, ku nkuandikisha no, vile vilabu vyao Ehe. kupitia katika mashirika yale ya, ya, ya kila aunti mm. na kuhakikisha tuna vilabu vingi mm-hmm. sababu hivi majuzi tulivotoka kule misri tuliona kwamba hiyo ndo changamoto kubwa Enam. vilabu vichache mm-hmm. alafu piaile katika kukuza ile taaa inakuwa ina ngumu kidogo mm-hmm. eh. so kuleombasa sanasana sana, sana, kunakua na vile vilau vauogeleaj pekeake laki uh, a alafu na klau zile za kupelekas oyote well, mitatu mm-hmm. yani kuogelea kupeleka baskeli na kukimbia Enam. sasa najaribu kuwaimiza macoche pia kule mm-hmm. nje waanzishe vilabu Aha. kama mimi pesna kando nakuwa mkufunzi wa taifa nimeanzisha klabu yangu mm. e, e, na nimeanza nao watoto wadogo uh-huh. ya polepole ikipik pole, ndo wapo nawakuza na sababu mimi naamini kwa kukuza msingi Eh-he. msingi borana ndio unaleta matokeo uh-huh. na pia vile vile nataka kuwahimiza coaches uh-huh. uh, wengine pale nje pia waweze kuanzisha hivi vilabu uh-huh. dio na labda mashindano ya kitaifa ama mashindano ya taifa hapa kenya je mnaandaa mara ngapi kwa mwaka tunaandaa uh, m- mashindano mara tatu kwa mwaka mm-hmm. uh, sababusi mara tatu kwa mwaka inaweza kuwa mara tano sababu mm-hmm. ile alenda itabidi niangalie vizuri lakini tunayo mashindano zaidi ya moja mm-hmm. sababu katika tr huangalii mm-hmm. peke yake kuogelea na kukimbia na kupeleka baiskeli kuna uh-huh. mashindano mengine anaitwa hii pia ni nadhamu mmojawapo uh-huh. katika zile uh-huh. ambapo mchezaji anakimbia uh-huh. anapeleka baiskeli uh-huh. alafu anakimbia tena Enamu. sasa hapo maji uh-huh. alafu kunayo pia mashindano ya huu uh-huh. mchezaji anaogeleaanakimbia uh-huh. kwanza uh-huh. anaogelea alafu anakimbia tena uh-huh. waivyo pale k- wapo anaslisi aa kushiriki katika mashindano kama yeah, yeah. hayoana labda mwisho kabisa ocha manake jua kama wengi wanakuskiza hapa redio maisha wanajiuliza jamani ndo nipate kocha vilevile nishughulike pia labda nimuuliza ushauri kuhusu mm. ntampataji alafu vilevile kwaule uchezaji wa changa ambao siku moja wanataka sana ama wanaazimia kuja kushiriki mashindano ya yeah, unaeleza nini uh, kwanza kabisa napenda kutoa ushauri mm-hmm. kwa wazazi Uh, wazazi wa, waweze kuwaruhusu watoto wao waweze kujihusisha kuingia katika michezo uh, waweze kuwasapoti wat, watoto waweze kuingia katika huu mchezo uh-huh. sababu ni mchezo ambao o, una, una raha yake uh-huh. sababu inafikia kipindi mwogeleaji anaona ah, mimi naogelea na tu mitindo minne peke yake ambayo ni butterfly backeto na freestye mm-hmm. alafu kufikia mwaka fulani wanatoka katika uogeleaji mm-hmm. unaona lakini sasa katikata kunao uogeleaji kunao baskeli kunao kukimbia mm-hmm. sasa nawahimiza sana wazazi Enam. najua changamoto ya hela na kupitia korona maso- hii imeleta mushkili kidogo mm-hmm. lakini pia tunaweza kusaidiana kutafuta wadhamini uh, kuwasaidia watoto mm-hmm. uh, mimi unaweza kunipata kupitia facebook Uh, alfan mwenyika mm-hmm. unaweza kunipata kupitia instagram alfan mwonyika mm-hmm. unaweza kunipata pia vilevile vile kupitia barua pepe uh, alfan mwenyika gmailcom mm-hmm. uh, na nambari yangu ya simu ni f7b m9 51 661j tunawasiliana hapo uzaukuceaya shukran zaidi kocha tazidi kuzungumza e, ukiwa nairobi hapa tupigia simu ana tuzungumzi hapa studioniredio maishaa okay, aayashukran zaidi ndo makala ya gomzo na mwanamichezo nimekuwa na kocha wathla wa timu ya taifa mimi naitta kinjo hadi wakati mwingine tena takutana papa hapa imekuwa gumzo na mwanaspoti