sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia rais ametamka saa chache baada ya kuibuka ufichuzi kuhusu namna familia ya kenyatta imehifadhi pesa nje ya mchi suala hili lisingekuwa na umuhimu kwa wakenya iwapo haingekuwa familia anayotoka rais maana sheria inamruhusu mkenya kuhifadhi pesa nje ya mchi lakini sheria hiyo pia inawakataza maafisa wa serikali kufanya hivyo ni swala kuu kwa sababu linamhusu rais sasa badala ya kusubiri wakenya wakisie tu kufuatia ufichuzi wa wanahabari wa pekuzi ici rais kenyatta amepongeza ufichuzi huo akasema atazungumza rasmi akisharudi nchini kutoka safarini amerika hata hivyo aliona ipo haja ya kuelezea kwamba ufichuzi wa namna ile unahamasisha wazi kwenye masuala ya pesa nchini kenya na kote duniani kwamba kufichuka kwa sakata nyingi zilizopo kwenye masuala ya pesa visa vya kuficha pesa zilizopatikana kwa njia za uhalifu na ufisadi kutakomeshwa kukiwa na ufichuzi kama huo akasema zikiwepo kazi nyingine za ukaguzi zitasaidia kuangazia makosa mengi kwenye masuala ya fedha ambayo hufanyika kwa sababu ya mazingira ya siri na giza kingi ambayo huwasaidia wale wanaoshindwa kuelezea namna walivyopata mali yao nyingi sasa taarifa ya rais kenyata ina mwandiko wa kiongozi mchi. wa mchi imeandikwa vyema jinsi nyaraka za viongozi wa mchi zafaa kuandikwa lakini bila shaka taarifa hiyo inakosa ufalme hebu niseme hivi iwapo rais kenyata angeiambia sepetuko kumaanisha wakenya wote kwamba jina lake limo kwenye stakabadhi zilizofichuliwa kwa sababu moja ama nyingine tungesema waraka wake wa jumatatu bila shaka una ufalme mfano aseme tu kwamba ukweli ni huu na mambo ni namna hii maana ufalme ni kuwa na ujasiri wa kuelezea yale ambayo yamefichuka na kutoa ahadi kwamba kuanzia sasa kwenda mbele mambo yatakuwa hivi badala ya hayo rais ametuma waraka ulio kinyume licha ya kuashiria heshma za urais kwa kuwa jina lake lilitajwa kwenye kazi ile ya wanahabari wa pekuzi icij ili kuajabu kwamba anaunga mkono kazi ile ndio tuulize mbona hakuona kwamba jina lake lilijumuishwa pale kuwasilisha ujumbe kwamba anaongoza nchi yenye umaskini mwingi na inapambana kuwatafuta wawekezaji wanaweza kuongeza nafasi za kazi hapa nchini kwa hivyo asingejumuishwa kwenye orodha ile tuseme ufichuzi wa ushirika wa wanahabari wa icij umeonyesha kwamba rais yumo miongoni mwa viongozi wasioamini mchi zao kwamba wanaona kuwa sehemu ya mali yao isalama ikiwa nje ya nchi zao tunasema ni sehemu tu ya mali maana ukweli ni kwamba familia anayotoka rais imewekeza vyema hapa nchini na ni mmoja wa waajiri wakuu wa kenya kwa hivyo kuambatana na kanuni za kifalme inashangaza kwamba licha ya kuwekeza hivyo hapa nchini na kuajiri maalfu ya wakenya haieleweki ni kwa nini jina la familia hiyo liorodheshwe miongoni mwa viongozi walaohifadhi pesa nje ya nchi iwapo umewekeza ifaavyo katika nchi mbona tena usiiamini nchi ile tayari sehemu kubwa ya amali yako imo nchini pale sasa ufalme ungekuwa ni kuelezea hayo yote tukiri kwamba rais amesema atazungumzia hayo wakati atarejea mchini kutoka safarini ya amerika sepetuko inasubiri kuona iwapo atatekeleza ahadi ile ndiyo sasa tuulize swali ambalo wengi wamekuwa wakiuliza tangu wasome barua ya rais kwamba alimaanisha nini aliposema kuhifadhi nje ya nchi pesa zinazopatikana kwa njia za mkato hufanyika kwenye mazingira ya siri kwa hivyo ufichuzi wa, wa pandorae utaweka wazi usiri unaowasaidia wale ambao hawawezi kuelezea namna walivyopata pesa zao bila shaka alimaanisha kwamba hata kama jina la familia ya kenyatta limetajwa mali ya familia hiyo ilipatikana kwa njia nzuri huo ndio ujumbe alowasilisha rais kwenye barua ile fupi ya mistari mitatu na ndiyo ntasema hivi hatua ya rais ilikuwa ya kuashiria tu kwamba ukweli upo njiani na kuna uwezekano mkubwa kwamba suala hili la pandora pandoraes litabadilika kuwa la kisiasa hivi karibuni na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia