naam na katika uchumi na biashara podcast nimeweza kufanya mahojiano na willi mwadilo ambaye ni meneja mkuu wa hoteli za tita hills wa life sanctuary sltlek safari loges na tite hills safari resort and spar na hapa ananieleza kuusiana na changamoto wanazoendelea kupitia hasa wakati huu ambapo taifa hili aa ulimwengu wote kwa jumla umeweza kuathirika na ujio wa virusi hatari vya korona na hapa ananieleza kuusiana na athari ambayo wao kama wamiliki wa hoteli ama uh, wa, wanaosimamia hoteli hizi ambazo zipo katika hifadhi uh, za wanyamapori ya savo kwenye kaunti hii taveta anaeleza kuhusiana na changamoto zote wanazopitia na jinsi serikali itakavyoweza kufanya ili kuhakikisha kwamba maswala yote ma jinsi serikali itakavyoweza kukabili tatizo hili la jinsi uchumi na mapato yao katika hoteli yanavyoendelea kudorora mimi ni rajab kafuta utaanza na jina lako alafu maybe hii sekta sahihi yatl hasa katika katikaotel zenye ziko karibu napakamapak zina iko vipi imi naitwa hoteli zimepitia wakati mgumu sana kenya nzima sanakya nzimanafkirihata uh, dunia wakati tulipata il janga la corona. kwa ile kweli kabla ya kuingia huu mwaka tulikuwa tunauona kama ungekuwa mwaka mzuri sana kwa upande wa uh, wageni uh, zile focus tulikuwa tunaziona zilikuwa nzuri sana lakini tangu korona ingie huo uh, mwaka wa kwanza nafikiri tulifunga most of the oftheog zilifungwa hata hotel zingine tangu tufungue pia uh, bado pa ziko chini maanake sisi kwa hapa uh, tuko upande wa west hata east uh, maanake mimi pia ndio association of hotel keepers area hii um, nazungumza na wenzangu sana na kweli kweli nkuwa uh, mombasa kukiwa na wageni sisi pia tutakuwa na wageni sasa wageni hawaji ule mwaka wa kwanza ulikuwa mbaya sana huu uh, sasa uh, tunategemea wenyeji uh, wageni wa wanaitwa umuhumu wanaitwai wametusupoti sana na hata mara nyingi nikiongea huwa anasema watu uh, tukianza kufanya tuangalie zaidi zaidi tena sana upande wa domestic tourism, domestic tourism tourism kwa sababu hawa mwaka wa kwanza walikaa nyumbani lakini after lakiniaftewil ilikuwa sasa wakaanza kutoka do wamekutuweka bizi hii kidogo tunapata wageni kutoka ulaya na zaidi ni kutoka eastern europe na eastern europe basically uh, wale walianza kuchanja zamani so wako na e ingawaji wakifika hapa naona wakichukua tahadhari ya, ya protokoli yote, protokol yote ya, ya corona lakini bado tuna uh, bado hatujarudi kule tulikuwa tunatakana tuwe lakini tunaona mwisho tunaona kama mambo yatakuwa mazuri tumeona ile ya poland imerudi nasikia nasikianovemba tutakuwa na ile ya kutoka germany na, na, na upande wa holland na kwa sasa tuko tuko na tukona ngawaji ilikuwa ikijazwa na polish peke ake eh, so bado mambo ajainuka uzuri nkuwa pia Uh, wenye mali upande wa hoteli waliangalia wafanyikazi wao hakuna watu walipoteza kazi watu walienda leave wale ilipofika zaidi watu walienda leave lakini kwa sasa hivi uh, karibu wafanyakazi wote wamerudi nnavyojua na ikiendelea hivi nafikiri tutakuwa tuko sawa ikifika mwisho wa mwaka lakini bado tutakuwa tunategemea domestic tourism mpaka sasa sasatukiangalia okay. upande wa hapa kwetu taita taveta ungependa serikali yetu hapa kama kwa sababu tukiangalia hizi hotel zote ziko dhi taita ungependa labda serikali yetu ifanye nini katika hii sekta uh, unajua kwa ile kweli county government kweliiko na role kubwa sana ya kucheza kujaza wageni na mimi ni ombi langu kuwa uh, upande wa Uh, serikali county government serikaliu partnership na main government na tourism boards, uh, ili tuzidi kuzungumza uh, habari ya mambo ya hoteli na wageni kuja uh, hiyo ni kitu ambayo ni muhimu sana na pia tumeona kuna vivutio vingi kama hapa taita taitataveta nafkiri tuko na vivutio vingi kushinda pale popote kenya tuko na tuko na wanyama tuko na mambo ya culture tuko na mambo ya tourism tuko na mambo mengi tu hii milima na ni mambo mengi tunaweza kuuza lakini nafikiri kwa muda mrefu tumetegemea wanyama uh, watu waje savo na wakija savo warudi lakini sasa naona tumediversify tumeangalia aria zingine so nafikiri uh, county government wakishirikiana na private sector pia washirikiane na min goent tutajaribu kuboresha uh, ujio wa wageni kuhusiana na huhusiana okay, hii korona tumezungumzia hapo awali kuhusiana na jinsi imee unafikiri the, kuna haja ya serikali kuu maybe kufungua mambo yote walioweka kuhusiana na kudhibiti ugonjwa huo ndio nafikiri mambo mengi walirekebisha kidogo hata niliona juzi tumii i af ni kitu ambacho si sawa ile ya kufungulia matatu ziwe zikibeba full capacity korona haijaenda na itabidi tuizoee na hizi tahadhari lazima tuchukue lakini nafikiri kwa upande wa wageni hii night hiihaie sana uh, maanaake hakuna wageni wanaosafiri wana, uh, usiku lakini itabidi pia serikali iingilie iongeze mambo ambayo yanaweza ku Uh, sijui inaweza kutumia naogani in lakini kualu totourismn kenya mambo ya visa tu ax the way wa askin fo visas mambo ya vile pak naona tulikuwa tumepunguza uh, park uh, kidogo lakini sasa naona tumerudi pale pale na, tumerudi pale pale, pale na bado hatuja riva kabisa so naona serikali tuekoshasbt mambo ya visa mambo ya park nre ya kws ndio tuone vile tutasaidiana mbali na naorona kuna maswala yote ingependa kuzungumzia yenye enye yanaza hii hi sekta ya hi hotel katika hizi korona imekuwa ni shida kubwa lakini pia wajua wanasema kuwa kila kitu huwa kuna nafikiri wageni ulaya unajua walikuwa wamefungika na wao huwa hii holiday watachukua tu watakuja lakini kitu ingine ukame umezidi pia ukienda kwa pak unaona wanyama vile na shida kumekauka na pia mambo ambayo yanatakkana tuzidi kuboresha ni hali ya vile wageni wanapokelewa vile wageni wanaingia na pia kodi kodi zimezidi hao ambao wanaitwa travel agent inakuwa ngumu sana inakuwa ngumu sana kwa sababu ya, ya mambo ya kodi mafuta yamepanda vitu viko juu so nafkiri tukipunguza kodi moso mimi nishafanya kazi tanzania mambo yote ambayo yanahusiana na mambo ya trism wamepunguza kodi so hiyo ni kitu ambayo tungeangalia serikali ingeangalia kwa ujumla unaona katika karibu sekta zote zimekuwa ukiangalia tourism hawaingii hata mimi naishi voi kuna watu walikuwa wanauza sanamu wa petrol wamekuamekua watu hata kina mama mboga manake hoteli hazinunui mboga tena kwa sababu ageni hakuna so economy imepigwa kila pahali uh, so hata mambo yakiwa yamebadilika tuangalie tourism na jicho lingine in the future because tourism ina affect line ndefu sana ya binadamu so hiyo nafikiri ni kitu ambayo serikali wao wakiangalia hau tunaweza kucushn hotels na travel agents kwa mambo ya kodi yeah. imekuwa uchumi na biashara podcast