sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia mount kenya foundation sasa wamekutana na wanasiasa wanaojitambulisha na ushirikiano wa One kenya wasemaji wa mount kenya wamewasilisha ujumbe kwamba wana binti kwa jina kura za mount kenya na hawatamwachilia kwa urahisi binti huyo hataolewa hivi hivi tu mmoja wa wasemaji anayejitambulisha kuwa naibu mwenyekiti wa kiama huenda mojawapo wa vyama muhimu vya kijamii katika munt kenya anaitwa michael mugo alisema binti kwa jina kura za mount kenya ana thamani inayojaza karatasi milioni nane za kura hata akawaambia wana One kenya lan kwamba kwanza wamchagui mmoja kati yao kuwa wakumfaa binti wa mount kenya alafu awaambie alisema pia kwamba mount kenya foundation inataka hakikishwa kutoka kwa wanasiasa wa One kenya kwamba jamii hiyo italindwa maana imeenea kote nchini kichapakazi sasa kwenye ukumbi huu tumesema tu wiki ikianza kwamba wanasiasa wawili ndio wamejitokeza kwa nguvu kwelikweli kutafuta kura za mount kenya mmoja ni baba mwingine ni william ruto mwanzilishi wa injili ya hasla lakini yaelekea kwamba munt kenya imeamua kwamba itatoa nafasi kwa wote walotangaza nia ya kutafuta urais munt kenya sasa imekutana na kenya la na hapajaibuka habari kuhusu iwapo itakutana na william ruto ndio tuulize mbona munt kenya ikachukua mtizamo tofauti msimu huu wa uchaguzi awali wenye sauti ya kutamka kutoka eneo hilo hawakuwa wakihusika vikao kama vinavyoendelea sasa lakini msimu huu hali ni tofauti leo tunaangalia kinachochochea swala hili hebu niseme hivi jawabu la swala hili ni kwamba eneo la mut kenya limejipata katika mazingira ambayo halijawahi kupata tangu demokrasia kwanza hapa nchini hakuna msimu wa uchaguzi ambapo mut kenya imekosa kuwa na mwanasiasa mkuu ambaye i tayari kusimama nyuma yake hii ni mara ya kwanza na sasa inafanya vikao kadhaa imeketi na raila odinga na kumkaribisha mara kadhaa sasa imeketi na One kenya kwa kuwa imo kwenye hali ambayo haijawahi kuipitia hali hiyo ni kwamba munt kenya haijawahi kumpigia kura za urais mgombeaji wa urais asiye mwenyeji wa eneo tumesema binti kwa jina kura za munt kenya hajawahi kuolewa na mchumba kutoka eneo lisilo mount kenya tangu mchi hii kupata uhuru hata tukirejelea takwimu za upigaji kura ambazo tumezitoa hapo jumatatu kwamba bila shaka mt kenya leo hii imekumbwa na mazingira tofauti mwaka 63 kura zote za mt kenya ziliendea kan iliongozwa na jomo kenyatta aliyekuwa mwenyeji wa eneo miaka iliofuata rais hakuwa anagombea gombea uchaguzini kumaanisha uchaguzi wa ubunge ungefanywa lakini hamna mkenya angethubutu kushindana na rais iliendelea hivyo siku za kenyatta na siku za babamoi hadi ikaanza enzi ya vyama vingi vya siasa mwaka 9200 ulipofanyika uchaguzi wa urais wa kwanza kwenye historia ya kenya eneo la munt kenya liliwapigia kura kenneth matiba wa kutoka muranga aliyekuwa kiongoa ford asili na mwaekibaki wa kutoka nyeri ambaye alikuwa kiongozi wa dp mwaa97 matiba hakugombea urais kwa hivyo kura zote za mut kenya zilimwendea kibaki wa depe mwaka 22 kura zote za mt kenya ziligaonywa baina ya mwaekibaki wa nak na uhuru kenyatta wa kano ma27 kura zote za mt kenya zilimwendea kibaki uchaguzi wa m213 na217 ungali unakumbukwa nchini namna munt kenya ilipiga kura ile kwa hivyo msimu huu eneo likiwa limekabiliwa kwa jambo geni kabisa kwenye historia ya uchaguzi linajikuna kichwa na ndiyo ntasema hivi iwapo munt kenya ingekuwa na mwanasiasa wa eneo ambaye tayari amejitolea kugombea urais mwanasiasa mwenyeji ingekuwa vigumu wa kenya kuona mikutano ya kukutana na wanasiasa wasioasli wa eneo kama inavyoendeshwa na mount kenya foundation kwa sasa kila mkenya angejua tu kwamba kura zote za eneo zitamwendea fulani kwa hivyo kinachoendelea kinatokana na wasiwasi katika eneo kuhusu nani kati ya wanasiasa walaotangaza nia ya kutaka urais atalinda maslahi ya jamii jinsi marais wenye asli katika eneo wamekuwa wakifanya na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia