hili ni gumzu la wiki podcast tuko kwenye maeneo mbalimbali ya humu nchini ila nipo kwenye kaunti hii ya nyeri katikati kati ya nchi na ninaanza na wewe hapa wafanya biashara wa mount kenya foundation tayari washafanya mkutano na raila odinga na vilevile vile viongozi wa muungano wa oka kwa nini hawataki tena stori za ruto je inamaana kwama hawakuwa wamepangia naibu wa rais mkutano wake haa watu na mauti kenya wameanza kuikanyaga polepole juu tumekuja kuona mauti kenya ni ya wazee saba na hawa wazee ni wale wamekuwa kwa hiyo na ni mabilionea tukienda narobi wameoni na rombi wa so hao hakuna kitu watakuja kutuabia ina maana kwamba mikutano ruto. hiyo haishawishi nyinyi haisha, wakazi wane lakini wanasema ya kwamba ni mkutano wa maunti kenya na rdh ndio itasema kwamba ni kiongozi gani ambaye watamchagua si wata hao si, wazee saba wazee saba tuchaweka kando sasa muungano yenye iko ni ya wakulima wadogo na vijana wadogo kwa hivyo sioni vile wanatutishia kwa hiyo mikutano yawaiangu ni kwa nini eh, eh, william ruto naibu wa rais hakuitwa kwenye mkutano huo juruto alisema vile tedas atakuwa napatia Atate, atakuwa wa no. kawaida mdogo no, eh? ujue kenya, kenya, kenya <tutu> ujue, engi, si atakunapatia watano kenya siatajii kenya enaiwatuwengi watu wengi na na maskini ndio wengi unafikiria kwamba kuko mkono wa rais uhuru kwenye hiyo timu ya munga, uh, Ina, iko, naiko, iko iko hata iko. Iko. yake hapo ndani lakini hatuogopi si, huyo atunateteaaii mauoa mkonoisiuetaoonekana hokata kisakkoo anikii tuntauu tutaietaoaieku aafayashah ontol na kujiprotect na ile uchafu yote wamefanya na kuiba malon yote wajipotekt waji unaelewa die waendelee ti hii mtajiri juu tunaona naona luto wakiingia kwa hiyo atajua kuwatoa ataeauunafikiria kuna mgombea ambaye wanampendelea kati ya raila kalonzo mudavadi na moi watakuja watakuja kutuonyesha kutuonyesha wakisema hakuna kutaja nyesha, lakini hatuko hapo kuhusu pandora nawataku uuoeshwaautaat uushusuzungumzia hili swala la pesa uh, nje ya nchi familia kina kenyatta ni moja uh, ya familia ambazo zimeweka pesa nyingi sana nje ya nchi unafikiria ilikuwa ni sawa rahis na familia yake kuweza kutafuta pesa kutoka hapa nchini na kuipeleka nje ya nci hiziosia accounts mbona ulipie so many layers many, soayers many ushrauders yeah? iwe pesa hata hazijulikani ni za nani utafiti ambao umefanyiwa miaka miwili jua pesa hizi ziko na kenyatas zikoitnakenyattaalafu unaniambia hizo ni pesa halali juu hizi pesa ndie tulikuwa tunasikia lutu akiambiwa ee ni mwizi kumbe wao ndie walikuwa wanahivo wakizipeleka huko kwa kwao kama kuna familia imeshukia kenya na wakenya ni familia ya uhurumuai kenyatamnagani juu kama unaenda una una pesa hizo zinavaa kuinvestiwa huko kenya zilete vi, <tumatibu> waudo viwada <tumatibu> waajili <tumatibu> wa, wa kenya wengi natulipe lakini wanasema ya kamba ni fedha zao ni fedha ambazo wametengenezawatu wonyeshe zimetoka hapiimekuwepo kutoka pale mwanzo kutoka miaka ya tsnbabak alikuwarahis wa, alikuwa wa, za wa kwanzahuzingawaje sio pesa za wizipesa gani halali ambazo unawezaenda kuficha siko ngambo akilete huku awe ana huku lakini tuliona ule mchai mganga alitwambia yeye ni mchawi na ni mganga ni yyena alikuwa wakwanza lakini amesema sasa imetokea wazi ya kwamba kenyatta yawana hiki na hiki na hiki kwa hivyo hakuna kitu ingine wanaficha ajitagaza kama vile tu alitagaza vladimir putin aliikana aks kaikana wa so sababu anajua hii ni pesa ya matope ambayo imejawa na uchafu lakini eye akataka kututishia atieye i tajiri sanaatailiamkekua kwahiyoserikali e sasaakekuwakwazakupikaataka azaidiwe nahizi pesa avanye kampen wavoemanibayahs nyata tasema huyu nditosha tena sana mwenyehuratasemadihuyu tutawenemkiaiiatur mogekenyatta richaguiwa lakii tamaka kshpnge viagmkiwanani miihagua kenyatta aend nyumbani apange an spangeendahuko uhagua mntu mwnginerahis wa jamhuri ya kenya tunamped ifaya anyamaze agoja ao viongozi wote waingie kwa uaja wajitafutie kula lakini asijaribu kutuletea mtu mtuhapamtemaliziaa ni maoni ya wakazi wa kaunti yenyeri jina langu ni john johnb moja kwa moja hadi kenye kaunti ya yaet alikos krai wafanyabiashara wa kenya foundation wamekutana na watu wa oka baada ya raila hatujaratibiwa kwamba ruto pia atafika kule maoni yako ni gani na je naai uh, hawana haja na ruto ile kitu yenye mimi hey. naelewa kutoka kwa kwawafanyabiashara hey. wamekutana na hawa viongozi wingine ili kuweza kuficha mali zao hawana haja na ruo kwa sababu ruto anajua pesa zenye waliba na kila kitu zenye wameficha katika enye najua ndugu yangu unajua ruto ni mtu anataka kwenda amesema mtubinafsi anataaekemsemaraun ata na masongo amesema na maaaa so watu masongo iwatu jamaa ameamua kuchongoa auna unaweza anyani wana, na wana. wana haja na ruto wako na ratiba ya Mi, haja kummimi kwa maoni yangu naona ni kwamba unajua ni raila ndio wanataka na mwanzo wakati walifanyia raila ile pati inaonekanani kama wengine wak walishtiaausiau wamemkaribisha utoiwat walisema wenyewea kwamba hakuna mwenyewamenga mkono na hata wengine wakahani sasa wamemtupa aiaminanawatu anataut kutautmatangala wakatiwalingia kutafta watuaga lafta ada kutoawa kiongozi awachakubalianamambo yaraira ama ya ruto lafta wameona mdapatindanafaa wamwekee mali sa na wesi enda kwa mtu yoyote kama jliraila alienda huko kwa sababu walialika so, eh. kenya aokinwalialikaea ili wakuje wasemean waseme wase, wase manene yao maudi kenya ili kwa ndugu yangu kinaendelea kumbe alialikwa huko wataaaiia ka ndgu yanguaelea kinaendelean storie ruto na ya okona msima akutetea na nci achiniaia simt akualia ya ndugu yangu ya raila ni mtu ndio, ndio sababu anahitaaal kwamba amba kipa ni kipaumbeeteatio ba am konou kenattahko lakini hiyo mkono iko ni kwamba hawazuie ruto ruto <mukla> rto asie kushakinamdavadi wakinadaad anaweka tu pale <mukla> ndio wakuja kwa raila wakujaapeleka yake iko ndani yake, iko ndani na hapo ndio tunaona pengine kunaweza kuwa na wasiwasi lakini kama ingekuwa ni uhuru kama vile tunaona wameita hoka na walikuwa wameita tena raila tunatarajia waite hata ruto mwisho wa fanya biashara imefika mwisho maana o awahusiani na serikari ni kuongwa wameongwa ili waende wanunue watu kila mshoka namna gani pandora nakalonza oh, ni mzuri sababu inatuonyesha wale wako na pesa na wameweka nje makosa tu ile tunaona ni kwamba kama pesa imeibu hapa nameda kuwekwa nje lakini itu iliniika kwa njia nzuri sana kuonyesha wako anaandamana na wa raila kuailwk naandaman nakeitosha anaeda kuichea zene waetii ena sisi tunaangaik a aini zanealmamenunaeuee etyusa nwalhioei atnangaikhtnai ey angetuamihisiealip So hiyo yeah. inamaanisha uhuru mwenyewe ani rais wetu ameweka ushuru okay. kwa wawekesaji wa kenya ushuru wa hali wa juu sasa yeye anaepa kuekesa pesa hapa injini anaweka kwa ma, mataifa kwamataifa yenyewachawekea ushuru yaali ya juu wachezaji wa wachezajiwana na wachezaji wa rambes vile wachezajiwamakosa yote ni kwai enekitinn eh, eh ameharibusoya eya kabiswa eh, sababu yavil anaisimamia kik eh. amara ametoa huyu akocha analeta mwingine sasaminaamini serikali ya jubilii ilipokuja ilituhaidi kwa miezi mitatu ikisema ya kwamba itatengeneza viwanja ile mzuri stadia ambaye moja ao ni kawet boo kamare adium ambayo west william roto alitajainasaidia inaleta wenye watalanta nduku yangu wenye talanta wamejipica ndanisha ni wo uchakuzi wajafanya vizuri nduku yangu ukakuzi ambayo ijatosha mzurikenya viwanja izui kucheza mpira tukona viwanjaa katia nia eya shida kubwa ni ufisad wanasiasa wamewekatkupikwa kwa, kwa, kwa, kwa rambeataserikarinmekuambaya hey. maana a wacheachiau tawachalipwa wakiingia kwa wanjana ktano maana alifuniwa kolitaizo mingi naba watapikwa mpaka eshida hey, iliiko ni kwamba hey. ukochamengia ni mgeni hajawahi kukaa vizuri na hao wachezaji na kawaoch kwa hivyo sasa vile walienda pale wako disorganized na unajua timu ukipata akipataoch mbia mara nyingi wao wanapigwa mpaka wakuja formation sasa ya kudil na hizo matim zingine ze wahivyo hakuna shida tuvumilie tu tuini mpira Iy, na mda mdauisi ndugu yangu do inafanya kenya sababu moja kwa moja hadi katika kaunti martin alikomadema yeamesimama kwanzia amea kila kit aeayetnashahenaaiokil kiakin h akiunana nhamnbsawga empowemensasaempoeensinitomanaiwafanya yeah. ja biashara mawonti kenya wamekutana na wamekutana na wala viongozi ama vinara wa oka baada ya kukutana na raila nane sasa hapa naona kwamba raila ambanaungaraila odinga kwa sababu raila wamolaodinga akona manifesto ambao ukiona kwamba wamba maundi kenya maunga raila wamolaodinga inamanisha kwambaatuwatu kwa wa maundi kenya walisema na vizuri sana ya kwamba wawo wataenda na mutu ambaye ataenda na matakwa yao sasa wamekutana na raila wamekutana na oka wanaenda kukutana na ruto alafu watamuaaajamna kamawanawitaawajamtenga bado kuna muda wa kuzungumza kwa siasawamsema kwamba hawajaamua ni hawajamuaninan watamunga mkono Baka wakutana katika mkutano wa ni ana manifesto akwambia sababu hata mpakaakutanakatika mkutanowaiatanaaiadahataaugoi akna vitu mzuriaama kuna mkono wa rais Uru kenyata hiyo uh, naona kuna mkono wa rahisi huru kenyatta yendi anafadhili wale watu kwenda kuzungumza kwenda kupanga mambo ya siasa ukiona mwandani wa rais ndio wanaenda kwa hiyo mkutano kuungana na wale wengine eh. amewatuma kenyata akonaki kama mkenya wa kaida aimanishiaaaan abyaraila na wamekuwa marafiki uruwamekamarafikiwakiafail na sahizi hivi lazima ongane kwa mambo ya kisiasa hakuna urafiki wa kudumu na uadui wa kudumu tuliona wakati waliita wakiwa wakiwatiene wakiita mdavadi wakaita mdavadi vaahe ukamwita shetani unajuaje wataita raila shetani ombora kwa amesema kwamba mrembo a mlima kenya hana wasiwaso wote na awezi kuolewa na wanaume zaidi ya s ama sba hivian kshshineno la mdomo akisemataabda anakujaribu anataka kuona na wewe ukonamna ai na kinara wa chama cha amesema kwamba katika wale wanaume saba yeye yuko kwa pesa, kwa sababu ya mimba bwana ana ana ana nguvu nguvu hata kwenda mbele uwezo huo nakubaliana na na maneno pesa pia ufichuzi mwingine ambao pandora otamana auiakubaiaae angiaisu kenyata amesema kwamba itakuwa sasa ni wazi kujua kwamba ni ama ameficha fedha katika mataifa mengine na unaona kwamba itakabili tkaisa baada ya ufichuzi tunaona anaanza icu kwamba ao viongozi ni walewale wale tu kwa sababu uvichuzi wa pandora pepa isatuna uvichuzi a5 nd yarute ya, ya, ya juzijuzi sasa sioni kama kuna tofauti mahalipale taifa tunang'angana mambo ya uchumi hakuna pesa pesaa zinapanda hapa kenya. taifa kenrahis alifanya makosa kubwa kuchukua pesa mingi kuwekeza nje na kenya yenyewe hatuna pesa. odinga amesema kwamba hakuna oa kufungua auni katia ktamatkt jamani kwa kenya tumeumia tumeteseka rais sasa amue awachane na mambo ya madeni wa kenya wapumzike amesema kulikuwa na apumzikearaauamesemaamba kulinae 68 hiyo ni pesa ambayo ambayoakisanyasanya kwa miakatatu ina madeni yote mara moja timu yetu ya a imekuwa ikiboronga sana na sasa imepigwa mabao matano kwa sur na timu ya mali kuna shida gani katika uongozi mimi nataka kusema hivi katiauongoih anachukua fkf kama nyumba yake FAAF ni shirikishoshirikisho ni... shirikisho, unashirikisha watu wengine washikadau tofauti kuzungumuza na kuamua mambo ya mpira kenya lakini hua unavuta huyu unaweka huauaaeahu unataka twediget kusema kwamba idara ya michezo kenya ndo imelala maana maanaaaingenati wena ni mtu mdogo sana kwa idara Apana. ya idaa yaoara o ndo shida ya kenya absikli hiyo kutoka kwangu kwa kwa hapa katika kaunti ya tranoia kwa niaba ya mwenzangu john mbudhya na mwenzangu moses crais akiwa kaunti ya pokoni magharibi na ilihitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la transzoia hili ni gumzo la wiki podcast