kurunzi yafasaffalsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia tumetaja kwamba uadilifu ndio mahitaji makuu ya nchi kwa sasa iwe kisiasa huduma za umma au kwenye harakati za kiuchumi za nchi kwa sababu msimu wa siasa unaendelea kuingiwa na joto la ushindani ni vyema kuangazia zaidi siasa maana siasa huathiri shughuli zote za raia wa nchi ndio tuseme tena kwamba kenya kwa sasa haihitaji miungano ya kisiasa au vyama zaidi kinachohitajika ni wanasiasa kujenga uaminifu miongoni mwao ni uaminifu ndio utajenga siasa za nchi utajenga uchumi wa nchi na ndio utaondoa matatizo mengi ambayo yanawatatiza raia sasa inakuwa vigumu mambo haya kuafikiwa kwa sababu ya siasa za nchi kufanana na sherehe za zatub kufikia mwezi juni tulikuwa tumesema kwamba kuvunjika kwa, kwa jubilii kuliko mfano mbaya kwa mchi kwa sababu vyama imara vya kisiasa huipa mchi uongozi imara lakini vyama na miungano ikivunjika vunjika huleta ugomvi kwenye serikali iliyoundwa na vyama hivyo na hivyo kuchelewesha ukuaji wa mchi leo hii mazungumzo ya vyama mbalimbali mbali kuungana kwa ajili ya uchaguzi wa urais mwaka ujao yanatatizwa na woga oga kwamba fulani hata tu kwa hivyo sitashirikiana naye hofu hiyo ndiyo inayofanya wanasiasa wakuu kutengana huku kila moja yakielekea zake hebu niseme hivi ulimavu wa nchi kisiasa ni ndoa za kila baada ya miaka mitano miaka 1 baina ya vyama huku vikiunda miungano mipya tatizo ni kwamba ni ndoa ambazo huvunjika punde mmoja wa washirika na hasa alipata urais kushiba vile vile huvunjika baada yule ya yule ambaye hakupata urais kuashiria kwamba angali anatafuta urais kwa hivyo atasimama tena 212 wakati muungano uliobatizwa jina kutoka biblia takatifu jubly ulizaliwa ilitabiriwa na wanaojua mienendo ya siasa za kenya kwamba umoja huo utavunjika tu mmoja wa kuu wake akishapata kiti cha urais hata william ruto aliulizwa akiwa kwenye kipindi cha televisheni asubuhi kuhusu iwapo anakumbuka usaliti wa rainbow mwaka 203 ruto alisema kwa kiingereza kingi kwamba the tiketi za joint i kumaanisha kwamba isingevunjika maana imeandikwa kwenye katiba leo hii wale wanaokumbuka wamethibitisha kwamba katika siasa za kenya katiba sheria saini za watu ahadi na lolote wiki hii mpango wa kubadilisha sheria ili rais amfute kazi na rais umeripotiwa katika siasa za kenya tumbili mmoja aliyeshiba ataamka siku moja na aseme amesikia mwenzake anamsema vibaya kwa hivyo urafiki umekwisha wataalamu wa sheria wakimwambia kuna mkataba atasema tu hebu badilisha hiyo sheria ndio maana tumesema dawa ya siasa za kenya siyo habari za miungano mipya dawa ni wanasiasa kujifunza kwa uaminefu kwa sasa wanasiasa wakuu wanatafuta ushirikiano wa kisiasa raila odinga anatafuta washirika maana pekee hawezi kupata urais william ruto pia anatafuta washirika maana pekee hawezi msalemu davadi pia kwenye 1 kenya lianc wanatafuta washirika maana peke yao hawawezi kupata urais lakini kinachowatatiza wote ni mawazo ya usaliti wa baadaye kutoka kwa yeyote wanayeshirikiana naye leo hii maana si neno kwamba usaliti waaja usaliti ni pacha wa siasa za kenya muhimu tu ni kujua utafanyika lini mudabada akimuunga mkono raila au william ruto ili awe na ibrais msimu huu bila shaka anajiuliza sasa usaliti wa kikenya utatokea lini iwapo ingekuwa mchi yenye rekodi nzuri kisiasa hivi kwamba wanasiasa hawawasaliti wenzao usingeona mazungumzo ya kila siku kama inayoendelea huku wamiliki biashara wakishirikishwa na ndiyo nitasema hivi udanganyifu mwingi kwenye siasa za kenya pia hupanda mbegu ya udanganyifu kwenye serikali maana serikali hujengwa na wanasiasa walaopata mamlaka ya kuunda hiyo serikali kwa hivyo dawa ni kujifunza uaminifu hata kwenye siasa si lazima siasa ziwe chafu jinsi zinavyoaminika nchini kenya wenye ukumbi huu tumetoa mfano wa ushirikiano wa nelson mandela na walter sisulu tulisema walishirikiana kisiasa kwa miaka 60 bila kutengana kwa hivyo siasa zaweza kuwa na heshma isiyo na uchafu wa kutengana na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadi ya uhalisia