vijana na mapenzi haya basi karibu katika awamu nyingine ya kipindi hiki vijana na mapenzi nami na beatrice maganga amakweli ni siku nyingine nzuri na atashukuru mungu kwa kutupa uhai ili kuendeleza kipindi hiki cha kuwapa vijana ushauri kuhusiana na maswala ya mapenzi leo hii mada ambayo tunaifanya kipaumbele katika kipindi hiki nikuusiaasauuuiaasau akuishuulikia kaba akuingiakatika ile doamschanahuy anasema kwamba anafanya ka kazi, hiyo kaziambayo anafanya iko karibu nanyumbani kwao paleuoe kini akiolewa anafikiria kwamba aishi tu kwao nyumbani akienda kazini maanake huyu jamaa ambaye wanat naye anaishi mbali hayuko pale kwa hivyo anasema badala ya kuamua ati akomboe nyumba aende kuishi mahali pengine anaona itakuwa ni kuest pesa <laughs> sasa basi studioni na Rachel, karibu sana rchl mahungu asante sana b wamu nyingine nafurahia sana kwakunialika na vijana amekuaakifurahia zile nyingine ambazo tumefanya nasikia anatumia am hey, shauri angalau tumepatamaaa nimambo anawasu ijanafuasau amoawaasenzangu ao na utueleze kuhusiana na swala hili mm-hmm. okay. asante sana r mm-hmm. nimefurahia kunialika tena mm-hmm. na nimefurahia vijana kuwa wamesaindika na mjandala ambao tulifanya wakati ule mwingine kwa sasa kwa ule jambo nawezasema kwanza hiyo jambo hiyo msichana anafikiria sipoa kwahiyo said kwa sababu kama umeolewa au pasi kukaa na wazazi wako Aha. kuna ile hauwezi kuja kwa wakwe kuja kutembelea bib ako mm-hmm. nana uru mm-hmm. wakuongea na akonaka att nyma kabu nakano wakwane kujipangaaanmaishaaakuangaan kuua kujipanga mm. akiingia hapo na mikakati hii ndio wanakaa na bwana wake mm. pia anamtembelea juu wako mbali so kuna ile uhuru wanataka pia kwanza ya kuanzisha ni familia mshauri atafute nyumba nyumba mbali kando na nyumba yao, hmm. na familia yao yao familia ashaata nyma mbai n anymbyaaaannatucochaakipindi cha orona unapata kwamba maisha yamekuwa magumu <laughs> sasa uende kungangana uliahuooahali n niapa tu karibu na yule jamaa mbaye uh, uh, atakuanauaaishi yeah, ale kaributakua tu u <laughs> <laughs> sasa kula wakati mwingine yeah. mshauri wetu alituambia tupatie ndoa kipao mm-hmm. mbele mm-hmm. na kwanza sasa naaza kumwambia yako pali pazuri kuna wengine hata waliacha kazi waliacishwa kazi iye mm-hmm. kako kwa kazi hata kama kuna hiyo hali ngumu mm-hmm. ye bando ako kwa kazi na pia kama mambo na rent bado ijapanda mm-hmm. kumaanisha hii alikuwa na ahiyo pia kutoka mbali sasa mm-hmm. hiya hakunaya corona ya nini mm-hmm. unapatia tu, ni kujitolea kwa ndoa hiyo mm-hmm. kwa sababu kuna ile heshima ya kupatia pia wazazi wako mm-hmm. unajua pia tukisema ukiingia like, kwa ndoa kuna vile wanaume mm-hmm. wanataka kuwa na na mke wako mm-hmm. ma sasa ukua kwenu mm-hmm. alafu akuje ni kama hata ana kitu ya kujipanga mm-hmm. ni kama pia hata ni kwake akikuja kuona wako na kila enye <laughs> mgekua <laughs> <hey>, mgekuwa <laughs> mnajipanga kwenu uh-huh. sasa hiyo kwanza nditakuwa m kuliko kuishi mkoa wawili uh-huh. hey, juu ukikuja kwa wako wanataka kupatiwa kituhuyu demuyakot vijana na mapenzis mskilizaji ni kipindi vijana na mapenzi ambapo tunaendelea kulijadili swala hili kujaribu kumshauri huyu msichana ambaye anasema kwamba e amaaele amae ayuko ale kaiu most of the time labda katika ile nyumba nitakuwa peke yangu na jamaa hayuko deri ukiwa kijanaa wewe unaweza kubali hu mpango huyu msichana <laughs> shukran sana vitis, nasi leo mm kwanza hilo jambo la msichana kukaa kwao kweli kwanza kitabu kidabuitakatifu kinasema kwanza wawili watapatana watata, watata... kijana watatijana kwa wazazi wake na watapatana na mkewe mkee mm-hmm. atakuwa familia moja hivyo sasa inamaanisha kila mtu atatoka kijana hafai... hii, hii mwenyewe afai kuwa kwao nyumbani kwa hivyo ni ni vizuri kama msichana anaweza toka kwao nyumbani atafte nyumba kando sababu kandosaau familia kujenga familia familiawakati mwingine ni nzito mm-hmm na iki, ukiongezea uzito alafu sasa umewekwa wakwe eh? mm. kweli inakuwa nzito zaidi zaidisau <laughs> <laughs> waelewa sasa vile wako wengine wako wakomaneno uh-huh. ma, ikuagi mzuri sana especially ma, kwa kijana kwa uh-huh. hivyo ni mzuri sababu ndio huyo huyo kijana awe na uhuru wakuona bibi yake wakati anataka eh, akitaka kutembea anaweza mtembelea wakati wowote waanze maisha pamoja pamojamanaake uh-huh. akisema aje kwamba hapa ch- mkewe m- ako pale katika wakwe. sasa anafikiria hapa hata uwezi na vest kweli ni ngumu tena wajua ma- mahari haitolewi yote mara moja eh. pengine wajatoa mahari halafu alafu <laughs> <laughs> tena unamlazimisha kuja kwa ao watu <laughs> wenye wanaaakuklia mahari <laughs> wanamwona tu nna msichana wetu na haujamaliza mahari waonaa kama hivyo <laughs> msikilizaji naona swala hili huyu msichana kidogo naona amelemewa na hawa washauri ama hawa vijana hapa <laughs> ambao wako studioni wenyewe hawajaingia katika ndoo lakini wao tayari wanasema a huo mpango huo Ahe, huo haufai msichana huyu utamwambia nini mm-hmm. kwamba ni sawa aishi kwao pale nyumbani ya yamach ameolewa ama atafute tu mahali pa kuishi ndio jamaa wake akija basi mm. iwe rahisi pale kuonana mm-hmm. unaponiuliza hilo swali najiuliza itakuwaje I mean, itakuwaje kila <laughs> kitu itakuwaje <laughs> mtu anayefikiria hivyo labda hajui mi ya ndoa na lile jambo tunaweza kusema ni kwamba ni vizuri kuelewa uko wapi ndoa ni nini tukishaelewa ndoa ni nini itakuwa rahisi kuweza kuendelea na kufanya vile tunavyofaa kufanya lakini wache nirudi tu kwa lile swali nijaribu tu kulijibu kwa kirahisi na niseme ya kwamba ndoa ni ya watu wawili akifika ni watatu ni wanne ni watoto ambao mungu amewajalia nao wengine wote wanafaa kuwa mbali kidogo sio mbali sana lakini mbali kidogo na yule msichana uh, idea ile ya kusave ni idea mzuri lakini si kwa jia hii <laughs> kuna njia zingine za kusve pesa na sana sana kama mungu amemjalia na kazi ako laki sana inaweza kuwa labda ni kazi na labda haina ile pesa mingi sana lakini kujipanga ndio muhimu sana tuseme kama ni nyumba naeatafuta kijichumba tu ambacho kitawapatia tu nabwanayake na, manake ndoa ndoa si ndoa kwa sababu nyumba nikubwa ndoa si ndoa ni kwa sababu nyumba imejaa kila kitu kleunafaa ndoa ni ndoa ni kwa sababu iko nyinyi wawili mnapata wakati pamoja kuongea kama bibi na bwana na kufanya tu mambo zenu kama a Mm-hmm. kwa hivyo msichana asijaribu kukaa nyumbani kwao atoke tu bure nini jamaa kutedaji yes. aj- ni ile ndo haiwezi kusimama kwa sababu wale watu imagine sasa kuna bradha yako kuna siste yako kuna mama kuna baba na labda kuna visiting kunaiop mm-hmm. na tena sasa bwana amekuja kukutembelea kwanza pale nyumbani tena apate hiyo ile us pale hakuna ndoa ile itakuwa ni visit lakini jamaa pia si anaweza ona hapa pia ni kusv kama naye anataka kusv hata nayeanaaanyee pia hii ni plan si mbaya <laughs> <laughs> tumesema kusv kusve kuna njia za kuseve hata kama ni kidogo polepole pole tu itakuwa uh, baadaye itakuwa, itakuwa ya kutosha <laughs> lakini tulivyosema maanda ya, ya wakati mwingine tulisema ya kwamba watu kama wakokoa ndoa wajaribu sana waishi pamoja mm-hmm. yes hata kama wataishi pale mbalimbali mbali, wajaribu sana watafute namna tuseme kitu mwaka mmoja miaka miwili hivi tu mm-hmm. wajipange mm-hmm. waweze kuishi pamoja ahiyo tu ndio inaweza kuwa thebest <laughs> yes lakini kwa kwa muda tuseme sasa wanateki hiyo time yao ya kujipanga mm-hmm ni vizuri msichana atafute kijichumba kidogo mm. mahali aaae mm-hmm. uh-huh. kununua sufuria kikombe mm-hmm. nakujipanga kama mamaaa mm-hmm. na kwa kasaau kuaautaeda ka nyumba kubwa aatutafute yumba t idogo taabwanake yake pale kwa nyumba Mm-hmm. ataweza kuwa na frido mm-hmm. uh, kama wee pia ni mama utaki ati hata ukifanya makosa sa zile eh, bwana anakuambia nahii umekosea sasa unataka useme bwana akwambie hivyo mbele ya mama yako <laughs> eh, itakuwa ngumu sana kwa hivyo ni vizuri watu wajenge ndoa ndoa ambayo iko na mpangilio ndoa ambayo iko na na na, na Mm-hmm. mpangilio order, ah, <laughs> na pia <wa>, iko <planning. laughs> si, <laughs> na od na planning kwa hivyo unamaanisha kwamba maanake natumai sidhani kama kutakosekana hii kenya <laughs> wale ambao tayari wako na arrangement kama hiyo na pengine tayari washaingia katika ndoa kwa hivyo <laughs> ni kama hao wanakosea wa sio <laughs> uh, naweza sema mi mwenyewe nimewahi witness ndoa kama hiyo <laughs> um, ni kwa kweli ni kwa sababu ule kijana hakuwa na uwezo <laughs> E, kusema ukweli hata bwana hakukuwa na kazi mm-hmm. kwa hivyo ikabidi tu msichana aliposhika miba mm-hmm. wakakuja wakakaa tu pamoja na wazazi mm-hmm. e, sema walikaa kwa mda kidogo tu vizuri mm-hmm. um, lakini msichana alipata pia mtoto wa pili mm-hmm. kama bado wako pale kwa wazazi mm-hmm. na vile mtoto wa pili aliingia ikawa kidogo kuna shida sana mm-hmm manake yule msichana kwa kifupi alikuwa endir mm-hmm. kwa hiyo boma mm-hmm. sasa kila mtu kuanzia bwana yake kwenda ku, mama mkwe baba mkwe mm-hmm. sasa yeye ni enda pale fanya hivi na kila kitu namna hiyo na bado akona mtoto wake bado bwana akikuja jioni ama mm-hmm. wakati tu wako pia anamue kue kama bibi mm-hmm. ikawa ngumu sana kwahuyo msichana kwa hivyo baadaye walikuja wakatafuta mahali mahali tofauti kidogo wakaenda kuishi pale mm-hmm. lakini naweza sema wakati walikuwa pale kwa wazazi mm-hmm. ilikuwa ngumu sana na ule msichana akawa hata amekonda mm-hmm. hana furaha kwa hivyo kidogo ile ndoa sidhani kama ilikuwa ni ndoa kabisa mm-hmm. <laughs> maanaake huu msichana sasa ako kama usgarl mm-hmm. kijana bado ni kijana wa mama na baba mm-hmm. ha, kuna shida kiasi pale Aha. Hmm. kwa hivyo hata kama kuna watu hiyo a wasikae sana maanake mm-hmm. pia kuna watu wanaweza kuwa bado hawajaseto vizuri hawana kazi mzuri ya kuwashikilia lakini wasikae sana pale <laughs> E. Ah, msikilizaji kipindi ni vijana na mapenzi na yule uh, ambaye alikuwa na plan kama hiyo ya kuishi kwao nyumbani wakati ameolewa natumai amepata ushauri hao wote wamesema naona wametoa jopo la majaji hawa watatu <laughs> ninaona limetoa ya kwamba si eh, vyema kwamba umeolewa mm-hmm. na uendelee kuishi kwenu ina maana tafuta mahali mbali na kwenu kidogo e, mweze kujenga uhusiano wenu ule ili maisha ya mbeleni yapate kuwa Hmm. abasi kipindi chaleo tutakamilishia hapo na iwapo una swala ambalo unataka tuliangazie katika hikiiindi usikose kuwasiliana nam kupitiamaganga uh, ale utaata andikie ujumbewako n swalagani unataka tuangazie ili iweze labda upate ushauri wakuweza uendeleza kimaisha nausada ufanya maamuz aakati ngie kuandalia mimi ni beatrice maganga vijana na mapenzi podcast