Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. ni wakati mwingine ambapo tunakutana katika hoja za podcast leo hii tukiwa na roslin obala ambaye ni mhariri katika dawati la siasa hapa standard group vilevile vile tunaye ripota mwandamizi na msomaji wa habari redio maisha mike nyagwoka tunajadili masuala mbalimbali yanayohusu siasa na leo hii tunaanza na suala hili la msimu wa ahadi ambapo wanasiasa mbalimbali wanatalii maeneo mbalimbali ya mbali nchi kutoa ahadi kuelekea uchaguzi mkuu wa mwaka ujao kwa hivyo tunajiuliza je ahadi hizi zinatekelezeka au la mimi ni joffrey mngou wanzo wa karibu pobala katika uh, siasa podcast hoja za wahariri asante sana tumekuwa tukikutafuta kwa kipindi kirefu na tumai utazidi kuchangia uh, mike nyagwoka ni mwenyeji wa waas hii uh, nikianza nawe obala uh, hadi hizi ambazo zinazidi kutolewa ruto kuhusu swala hili la bottom up na mengine mengi kuwafanyia vijana na kadhalika kwa kwainua kiuchumi raila odinga pia ametaja swala hili la shilingi elfu st kwa familia ambazo hazijiwezi na mengine kama hayo jana alitaja swala la elimu hadi vyo vikuu unasemaje kwa ufupi kuhusu ahadi hizi asante offrey ukiangalia hii ni msimu wa ahadi eh, kwa wale wanasiasa wale wanajitafutia kura naunaona wakienda kwa wananchi wanaambia wananchi watawafanyia hii watawafanyia hii lakini kwa kweli tukishaenda kwa kura unapata hizimaahadi saa zingine huwa hawatimizi ukiona saa hii kama ahadi ile raila alikuwa amesema kwa vijana atawapatia elfusita kwa mwezi ukiangalia hiyo pesa ni karibu bilioni mhsb kama tutaipatia ukiangalia hiyo ni pesa mingi sana ukiangalia hata kwa ile bajeti zinaenda kwa viz- viz- wizara sasa ukiangalia mahali tuko saa hii wanasiasa wote wanajua wale watawapigia kura ikuwe ni wamama ikuwe ni wale walemavu wale ikuwe ni wale vijana kila mtu anataka ahadi ahadi gani atapata vijana wamekuwa ndio mgozo kwanza kwa wanasiasa kila mtu akikuja anawambia tutawapatia kazi tutawapatia uh, uh, wizara yenyu na tumeona hatarahila akisema atapatia vijana uh, wizara lakini wale wakati wamepata wame cheo hizo na wamechaguliwa kama saa hii ukiangalia serikali ya jubilii walikuwa wamepata eh, kura kwa sababu ya vijana lakini ukiona serikali kuna wakati tu hii hi, uh, gazeti la standard ilisema the government of old people unapata ukiangalia apoinmen zinaenda kwa wazee lakini saa hii kwa sababu ukiangalia vijana na kwa ile nambari zilipeanwa na ibc walisema wana target uh, milioni sita Uh, wale the new registered voters mm-hmm. wengi ni wale vijana wametimiza miaka kumi na nane so inakuwa ahadi ndio kiongozo ya wengi kupata kura wakipatiana hizi ahadi ndio watapata wale watawapigia kuraaa kwa hivyo ni kama ni chambo tu mike nyagwoka ametaja pale obala na kumbuka jubilii ilitoa ahadi kwamba vijana takriban elfu moja kupewa ajira kila mwaka na mengine kama hayo wewe unasemaje kuhusu haya ni chambo ama ni kweli kwamba haya mambo yanatekelezeka na wanalenga hasa kutekeleza au ni kuvutia e, tu kura sema tu kwamba siasa bila ahadi si siasa kwa hivyo katika siasa lazima utarajie ahadi lakini nategemea pia anayetoa ahadi ahadi ahadi ikiwa kwa kwa kwa kwa rais rais anawania mara nyingine kwanza kwanza kwanza wa umefanya nini katika zile ambazo ulitoa sababu upande wake nan naetoa ahadiadais enaaaanaaa hizi ni inategemea zinawasilishwa vipi mtu akiwasilisha ahadi na kisha aweze kueleza kwa kina jinsi ahadi hiyo inaweza kutekelezwa ni afadhali kuliko kupewa ahadi bila kwambiwa itaweza kutekelezwa vipi kwa hivyo unamunampa ile naitwa kwamba ikiwa e, umejieleza jinsi unaweza kutekeleza ahadi hii ni sawa lakini sasa tuangazie ahadi zenyewe ni gani kwa mfano alivyotaja mwenzangu hapa kuna hiyo ahadi ya shilingi elu s kwa kila mwezi wakitu cha kwanza ambacho nafaa kujiuliza sasahivi bado kuna mpango kama huo ambao unalenga watu ambao ni wazee wenye umri wa juu na watu wenye ulemavu kabla tuende katika ahadi mpya tunarejea kwa hii ambayo ilishawekwa na ambao pengine imeanza kutekelezwa mm-hmm. etuangalie imefanikishwa vipiteklezajiwake umekuwa vipi, Utekeleza Utekeleza Umekua, yeah. Umekua vipi. ili ndio tuweze kuamini kwamba inaweza inawezakutekelezwa kwa, kwa hivyo lazima tufanye tathmini ya zile ahadi za kwanza ambazo zilitolewa mwanzo kabla ya kukubali kupewa ahadi nyingine eh, na tuweze ku, kuangalia mapengo yaliyokuwa hapo katika zile ahadi ambazo zilitolewa mwanzo kisha tuweze kuwa na njia ya kusuluhisha yale ambayo ilikuwa pale kwanza ndio tuene katika hadi nyingine lakini kama ni utekelezaji inawezekana kwa sababu kama kibaki aliahidi eh, ikawezekana baadaye wakaongeza sawa kuna shida hapa na pale lakini kwa kiwango fulani kuna mzigo ambao eh, uliondolewa kwa mzazi onyesha kwamba wealakini ntoa ahaddio tunafaa kumtathmini kwanza ni mtu ambae ana uwezo wa kutekeleza a mm. i sala kwamba hakuna uwezo wa kutekeleza ama ni swala kwamba hakuna mikakati ya kutekeleza au ni chambo tu kuwavutia wapiga kura halafu basi maisha yanaendelea unasemaje mimi naamini kwamba e, sawa ni chambo cha kuwavutia wapiga kura ndio e, lakini kuna tofauti ya kati ya wale ambao wanatoa ahadi mm-hmm. e, ruto akisema hiki na raila aseme hiki ruto ataulizwa we huko kwa serikali mbona hujafanya raila akisema mtu atasubiri aseme sawa umesema achatungoje kama utatekeleza kwa hivyo hiyo ndio inakuwa shida eh, lakini ni chambo cha kuvutia ndio lakini bado pia ni kitu ambacho ki, wakenya wanataka wanahitajinam mm-hmm. eh, eh, mbali na hayo nikirejea kwa biobala eh, wengi wanasema kwamba rais watano atakuwa na mzigo mzigo wa kufufua uchumi na unapolinganisha na kulinganiwa na ahadi hizi ambazo zinatolewa kipaumbele ni gani kufufua uchumi mwanzo au ahadi hizi za shilingi elfu sita kuinua vijana na mengine kama hayo au yote yanalenga kuinua uchumi jofrey uh, ukiangalia zote zinalenga kuinua uchumi na zote zinaweza ekwa pamoja kuinua uchumi na pia kupatiana hizi ahadi tukirudi ulisikia mwenzangu akisema bila ahadi hakuna siasa lakini hapo pia tunasema kuna kitu inaitwa lip service. ukienda kwa wananchi na ukienda kutafuta kura ni venyewee mwenyewe utavutia wale wapiga kura ni ile ahadi utawaambia kulingana na zile shida na matatizo wako nayo na zile venye wanataka kuinua uchumi kivyao ukiangalia tumekuwa na ile uchumi imekuwa ni kama iko kwa njia mbaya mm-hmm. tumekuwa tukisema hata ukiangalia tukitafuta e hatujaweza kufika kwa ile target tumekuwa tumeweka ya revenue so ule mwenye atachaguliwa rahis akiingia kwanza lazima aone ataweka mikakati gani kui, kuinua uchumi Biko, kwa sababu bila kuinua uchumi hizi ahadi wanaweka hawawezi tekeleza lakini kweli hizo ahadi tunaweza tekeleza lakini pia lazima tuangalie pia shida ya ufisadi kwa sababu hii wakati yote tumekua tukiongea hata hii pesa tunaongea sahihi ile ya kusaidia uh, wale hawajiwezi kumekuwa na shida ya ufisadi hii pesa inaenda kwa wale wanatakkana wapate hii pesa ama inaenda kwa mfuko ya wale wanatakikana wapeane hii pesa so ule mwenye anaingia atakuwa na mzigo ngumu sana kuangalia utaanzia wapi na hizi ahadi pia ndio zile wale watu, watakuwa wamekupigia kura watakuwa wanaangalia kwa ile miaka e, tano utakuwa umeingia kama utakuwa unaweza kuzitekeleza Aha. na mike nyaguoka ukiangalia tu ahadi ambazo zimetolewa je ni rahisi kwa mwananchi kusema kwamba hapa tunadanganywa ama atahisi tu kwamba zote hizi zinatekelezeka e, inategemea mwananchi kama amewahi kutimiziwa ahadi yoyote ile kwa mfano Eh, kuna, mzazi ambaye pengine amebebewa me, mzigo eh, mfano wa shule gharama ya shule atasema kwambakama ah, niweza kubebeaobowa ni ahadi ambazo zinahitaji bajeti kubwa na bado ah, mapato yetu ni yako chini ni ahadi ambazo zinahitaji kwanza ukabili E, mianya ambapo fedha zinapotelea sawa siwezi kukataa kwamba kenya ina utajiri lakini kuna zile fedha ambazo hazifanyi kazi ambayo inastahili kufanya kwa hivyo mkenya kidogo awezi kuwa na imani asilimia miamoja kwamba anaweza kutimiziwa e, lakini kwa sababu ni siasa na ni kipindi ambapo wakenya wako tayari kudanganywa E, wako tayari kabisa wanasema tudanganye wanatafuta mtu ambae atawadanganya ni kama e, msichana ambaye anajua unamdanganya lakini e, tayari asha kupenda <laughs> A, kwa hivyo wako tayari kudanganywa <laughs> e, <laughs> biobala ni kweli kwamba wako tayari wamezoea kudanganywa wananchi nakubaliana na nami ni kweli wapiga kura wamezoea wa kudanganywa Aha. kwa sababu ukiangalia muula wa kupiga kura ndio wakati wanasiasa hukuja na zile hadi mpaka mtu anakuambia hata kesho bibi yako atazaa na unajua vizuri bibi hana mimba lakini juu ni mwanasiasa huyu ndiye amekwambia unaamini so nafikiri watu wa kupiga kura ni hivyo tu ni wakati wa siasa na watu wanachezeana au wenyewe wanakuja wakijua huyu sio hule nitampigia kura lakini unamwambia uh, siku ya kupiga kura mi ntarauka asubuhi ni kupiga kura ni ile msimu ya watu kudanganyana Aha, kwamba ni msimu wa kudanganyana ahadi za danganya toto na mengine kama hayo kwa hivyo tutasubiri tujue mbivu na mbichi iwapo haya yote yatatekelezeka au ni ahadi za danganya toto kwa hivyo kazi kwako mpiga kura ni kipindi cha hoja za podcast hadi wakati mwingine ah, tutakutana papa hapa kujadili mengine mengi kuhusu siasa hapa nchini kenya mimi ni hoja jeoffrey mgou but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for 5 years robinhood financial llc member sipc