Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. hili ni gumzu la wiki podcast unafikiria raila odinga akiingia kwenye serikali ataweza kulipa hao vijana elfu 6traila akiingia ra- ra- ra- ataweza kulipa kwa sababu pesa nyingi inapotea kwa hii serikali na kwa hii nchi inapotea kwa njia ya ufisadi hmm. na raila ra- akiingia ataweza kurudisha ile pesa yote imeibiwa na wafisadilakini kuna haja ya watu kulipo shilingi elfu 6 hasa vijana ambao wanavaa kufanya kazi mbona asitafute njia ambayo ataweza kuwawezesha wengine hata watajisaidia na hiyo elfu st unasikia hata uhuru alileta kazi mtaani na alisaidia vijana wengi si hatu walikuwa wanafanya kazi kubwa lakini walikuwa wanalipo na serikali hivo hivyo turahila ataweza kulipa vijana hii pesa wakipatio tunajua vinyana wengi wengi ni pesa pesa zao ni za pombe wengine pesa zao ni za miraa wale wengine hata pesa wakipatio hakuna kurudi nyumbani wanaenda kabisa kwa hivyo mii wangejengea viwanda iwanda zikue nyingi katika hii kenya unufikire pesa hizi zitatoka wapi za kuweza kupewa vijana ama hiyo ni njaro tu ya kuweza kuwadanganya ili uweze kumpigia rahila udinga kura kenya pesa nyingi inapotea kwa corruption. kwa hivyo izinasema pesa inaweza inawezapatikana hata laila hiyo pesa anasema kabla ya vijana wapate kasi awapatie hiyo elfu sita ruto mwenyewe amesema ya kwamba juzi akiwa amesema kwamba raila odinga anachukua yale maneno ambayo yeye anasema kwa wananchi anakuja anasema kwa mfano uh, ruto amekuwa akisema ya kwamba uh, akizungumza hasa kuhusu kuwampo uh, vijana raila amesema kwamba atawapatia shilingi elfu sit je unaamini kwamba uh, raila amekuwa akichukua kauli za ruto sasa tukiangalia ni kaa matirio za raila zimeisha kwa hivyo toa matirio zako watu wakupende ama wakusahau lakini mii nikiongalia upande wangu waraila nika ameisha kama rutu ameongea mambo ya vijana unataka kuniambia aii dunia kuna mtungintawaiongea mambo ya vijana mambo ya vijana shida na mahitaji yote inakuwa ina kitu moja shida yangu ni shida yako shida ya ule na mwingine mambo ya stima siweziongea mambo ya stima mambo ya barabara, barabara kwa stimaogemaboawao kila <laughs> mtu anataka yut yeah. kwa hivyo asituambie hati kuna mtu anachukua yeah. sera zake kama sera zake alitoa mbinguni awacha za dulia oiasema uh, <laughs> <yu baba> <laughs> lakini inaonekana nikana kwamba raila odinga amekuwa akichukua kauli za wengine 2017 rais uhuru kenyatta na wile mruto walikuwa wanazungumza kuhusu elimu ya bure ya high school yeye akakuja baadaye akasema kwamba vilevile kutoka primary hadi secondary itakuwa fr <laughs> <laughs> sasa sisi wanaishi hatuna shida ataleta elimu ya, ya bure ama nini shida setu ni elimu ya, ya bure kama ya limu, ya mbure, ule ataleta tunafurahia kwahvo kma atuamibaamittauatmama hvataa kila mtu atuambie utaleta utaleta stima utaleta barabara usema utaeta stimautata barabaramamambo a stimatuambie stiatupe <laughs> kauli moja ila udinga ambayo ishaijitokeza wazi bila kuchukua kutoka kwa mtu mwingine ka mambo mingi Barabara. baba mambo ya barabara babalituatamambo yabarabaraaoabsindio ya Ma- si baba walikuwa na, na, na kibaki eh, mambo asgr ya mambo yabarabara 230 yote ni I mambo ya kibaki na baba. uu, uu, walikuwa babawakatiwaliuwa naahumkhajauj ilikua ii mambo yote ni baba babababa <laughs> baba joaidagayai na tunataka baba akuje z <laughs> siku moja aseme yake yeah. si like. kama kira mtu sita sita. Iyo ni ya I, kama na na ni wapi iwe wao pesa sasa kenya kawaida ukiangalia wecanikwabekuaaaseeinyrireseateswnas uyoniidaukiaarikt katika dunia ile, ile nchi zinapea watu pesa ni mingi kuliko zenye hazipei watu ni kitu imepuruviwa ime na kantri mingi Amerika, developed country wote wanapea watu mshaharavijana wanahitaji kupewa pesa ama wanahitaji kupewa uwezo uwezo ni pesa pesa inafanya biashara kwa hivyo ukiniambia uwezo na pesa ni kitu moja tu yote pesa inafanya biashara kuuza ukipea biashaaukia uanz kuam ukia kjaeshiii ataweza kwenda kufanya shughuli zingine badala ya kn hiyo pesa baba hakuongea mambo ya vijana hivyo unafikiria baba mambo familia ho nafikimongeaoalz kila mtu kufanya kazi lakini sita ukiieasitae kufan ashaayote hu ukimpea o naez kweli Si mwingine apewa na naye anangojea atakuja si kitanda akiwa kwa hakuna kasi ata fanya? Ata fanya wewe, See, kuambiye, pewa, kasi kasi atafanya atafanya uko job mtu akuja nitakuwa unapewa kila utafanya kutafuta ni pesa pesa kidogo sana lakini kuna pesa, mingi wengi wanaimba a iaashimo hakuna mtu anasema kuhusu hakuna kiongozi ambaye amesema kwamba kwamba wale wote ambao wanaf... wanaiba pesa kama atahakikshaaama wal ot a wanaesa a wananaogefisai hata jajuzi wakati alikuwa anaelezea mambo i sit akiwa kaoi ana aliongea mambo ya ufisadi na akasema ule mtu ameiba pesa akapeana mfano akasema tuliambiwa kwa mwaka mzima napat wa wiki uhuru akasema inapotea el akasema hiyo pesa tukitafuta yote tushike wakora wote hii pesa inapatikana kwa hivo siseme baba baba anahubiri mambo ya ufisadi na baba simufisadi kuna tunajua wengine wakora wanahubiri bazi wanakunja pombe hatuwezi so, kubali kama mtu anataka kuwa raisi i kenya atuambie atapigana na ufisadi namna gani nam ni maoni ya wakazi wa kaunti iyenyeri jenalanguri john budhia mojo komojadi koeny kaunti awest pokotalikomoses keris hili ni gumzu lat si wanjala angewekwa was hakuna hakiyoyoteene mu unapata wakati mti amekua mfungo anatokaje ka serikaliaupandangu minafurahi sana vileanjalaamekufa kwa sababu minaona kama hawa wenye watoto amepata haki kwa sababu hatawajala kuunua na haki so hata vile ameenda binguni hiyo ni kifungo cha maisha uh, kati yareodinga naruto anadandia manifesto ya mwingine wanz y naiayiminasema kwamdugngu kusema na kutend yjilwaktlikuanikeshann wam ni ebu ni niseme hivi siasa ni kama kutongosa mwanamke mm. inaonekana ya kuwa jamaa mwingine ameongeza geli kwoya mwngine ili apate kuingisha mwanamke kwa x ambaye ni Ila, kiti yaen aamedni wa saa angeanzisha afesini lakini hey. Ruto ndiye ameanza hii a bottom up. Na sasa yeye anapoleta hii mali 6000. Dugu yangu Chenyami nasema Chenyami nasema tofauti ya hivi. Yiko hivi 6000. Tangu nijue siasa. Raila anasema TBM hakuna maneno mwingine tia lala. Hakuna maneno maneno mbesto ile soma. Ngoja ngoja ngoja ngoja tulia tulia ndio nasema. Tulia mimi nasema ndugu yangu sisi tumekuja na mbinu tofauti. Mbinu ya wale wale button hapa ni wili baro mpango wa Raila kusema atapeana kila familia kama, kama, keia, ya fasikini 1600 itawezekana hakuna hakuna kitu kama hiyo kama ajefikiria wakati alikuwa waziri mkuu kama ajefikiria hiyo kwa Kenya takaeje hakuna siku leo hii na tuambia inawezekana inawezekana kama basi inawezekana vijana wanapata pesa hapa sasa hii ya familia ambao wana pesa inawezekana hiyo vitu ni ile tu pesa imefuiana hivi jambo mimi naona haitawezekana kwa sababu kama watu pesa yakupea raila apate <ms1> ya manifesto ya kufanya raila yakufanya angesema akiwa president ataweza kutoa watu watuwenyewko kwa mitaro wanaporomokewa wa juu yes, lakini mitrhuowne wanaokea kuainuunaweekn iia ni mwongo san ame wazii mu yakibaki hatujanhtakijat mchango wengi inakuanga ttengi winaknhelasa i mbona kwa wanasiasa ambao ni wakubwa raila na ruto wanaendeleza kampeni zao alafu sisi watu ya chini ndio tunajua maana ya ay wawache kutulagi iko swali nauliza kuhusiana na kafy taimu gani ndo watu wanakongamana mchana ama usiku mchana watu ni wengi usiku watu ni wachache so ky hakuna itoleatolewe kwa sababu gani wenyewe ele nasema kay iko naanza warahia naibiwa napomoa duka ya wenyewe napomoa sijuu sawa api umeridhika na bei mi ya mafutniiiardika may kwa sababu itauzktn itta yeah. mafuta ni ya ukora ni ya ujambazi walipandiz safari moja pesa ngapiu si unajua wakenya wenzangu awapendi kuliva ushurunahata wenye anaongea hihti mafuta jateremka niil wat ulibar wanatamani nlazimatatpes and wangu miinaeiki Naendeleza... <laughs> islngsngsng andisha mafuta wamesanya pesa nyingi alafu wanapunguza pesa kidogo wanapunuz wamepunguza inamaanisha namanisha watu wako wanasanya pesa nyingi na wanajifanya wanatua kidogo ili wazkusanya pesa ya kufanyia shughuli tirop ameuawa kinyama kwamba wama tunaliztutapata sulu tutapata, suluhu gani ili kuzima yanakumba kuziaanakm aainchii eakama vile walikuwa wamesema e. ii walikuwa walikuwaa huyu yake na watu akakoza kuaelevana ama kuaeleva kwa hivyo naona ni mashida ya kiboma kibomamimi uh, ninaona ya kwamba haya mambo yanatokana kwa nyumba kwa sababu wakati mmoja moja naye aliuwawa kwa sababu ya mtu wake lakini hii imekuwa tu malumbano ya nyumba lakini unakuta watu anaukiolela inataisuluu yenye iko ni lazima mtu ukiwa meana namwenzaeshimnni kuna mtu nan mkiwa chini mwingine analeta ngitkbmimi naona bodi ya kuangalia migongano ya kinyumbani kwa ka peke ake kule ni kuongana na kuongana na mashida zitatulivi kukiwa na bodi ya kuangalia kama watu wanalumbana kwa nyumba na sasa ikae kama sasa ama wale watu wa bodi wanajua kwamba kuna shida hii na hiii wanaweza kutatua mapema kabla mambo kabmamboiliuke na watu watuwauan no. eh, wanadandia zile mali za wanawake ambao wameomoka wameomohata wanawake nao wana. na wanadandia mali ya wanaume eh, naona hivi mwanamke eh, amheshimu mwanamke wanaume wamdani alia anaw ma no. wamedandia wame sana. Eh, sana. Okay. sana kwa sababu ukiona hata wnliachelele ukiua wewe ndio moleka kwa hiyo boma hioboma wewendinauko chini yake so hii mwanaume kuja kwa nauy na napsa kama o huyu mwanamke alivunja rekodi naako na pesa mingi nami nashangaa wanaume wanataka kudandia wanamalizanee so kitu liokowatena wa wa kama tumeelewa na, na, na tumetafuta mahali pamoja kwa nini ya kwamba mimi nimebaki niko lazima niaimakane w... tukiwa katikati sulu lazima tukawane lakini sasa hapo ndio ndinakwanga ni shida <laughs> brata kama wewe bibi polepole polepole ni tune tu, tu tu yanini mu, ku, ku kisu dunga kwa sababu lipende sasa yuko pesa watu watu wapeleke kukimbisha ombe mapenzi mapenzi ni tamu lakini kidogo moto ukiwchi kidoginatkmiiili <laughs> <laughs> <laughs> do watawacha kiburi moja kwa moja hadi katika kaunti ya tranzoia alicomati hili ni gumzu la wiki podcast nam sante sana mwenzangu moses kraise ukiwa katika kaunti ya pokon magharibi nimekusikia vizuri sana yule kinara wa chama cha ANC, mudabadi, amesema kwamba wakati umefika kwaishu kenatta kuondoa wa sababu uchumi wa taifa umeanza kushuka na watu wamejua jinsi ya kuishiamesomeaea hii tunataka tusafii ashar ifayike usiku paka sawatu wapate magait itu kutoanaioaii sisi anisa tumekosa ibadayetu yausa tunataka tuena ii nilipikiwa s niekopeshaikohikaend kw mi sa nimechukuayoyote hapo wenatu wanasma amb labdaah iko na ya, sema, na kulingana na maamz ambayo imeua kituilbuhuru wetu wa kujieleza o katika katiba yetu haiwezkani kutamamb maa uwalifanywatuabaada ya mahakamakuaramshingaomba ulimwengu hasaazunugaambandaokitu taa eik kiannishuka awezkana aishwa anapat aashiligikubngoa aaitsa a linuz seikali aa kapatikana lamtmbai angesimama aeleza naia tian ya y okay. wa ya <laughs> yangu nkh anakopiaruto lakini vizuri angesema mimi dapetia youths, dapetia ya biashara Soft loans. <coughs> hey. Iko kenya hey. Kitu tunataka ni empowerment. Tunataka empowerment. kama nipewe ng'ombe iee mbusi maisha yangu Wale, wa ieeiniiaakuenua maishayanuimi wa... nimesomesha watoto wako nyumbani wote hakuna kazi pia ndugu yangu alimaliza mama shilingi miinduku yangualimali0malaambiashiingibu toa Hani menda kombo. Mtu alimekuletea mali, mtu anataka aendeke ngambo, pengine umesaliwa tu kichini hapo. Ujae ingia kwendeke. Msichana anataka uingia kwendeke ngambo ni vijana kwa ambao mnataka sasa kuoa. Kuwa na maadili ya kuweza kutchunga bibi yako ndio msaha wa watoto. Mali ikiwepo jina la nani liandikwe. Kama yeye unajua kama msichana anakimbia mali ni yake. Saba akishinda cold anaandika jina yake. Na wewe wanaume wewe weka tu kwa shamba liva shamba hiko. Fedha zake zitunzwe kwa akaunti yake. Wanaume ndio wanadandia pengine mali ya wanawake. Ni ukweli. Eh. Sasa hoyo wa wanaume umezalio topo kichini yeah. umepata mtu yamekaza ni kama umeoleka yeah. kwa hiyo mtu kwa huku mpole katika thamatundu center of africa na sakandisa ni kwamba kijana akue na bidii tafute mali yako lakini uridhi mali ya msikana hiyo kalonzo mshoka mdavadi railo odinga na hiyo rais wakikutana kwenye debe na anatabwaga mwingine yeah. msalia msalia kitu round e mungu amebariki sisi jamii ya mlembe watu wa westerno wanakata kura rutondo amebeba masuala ya karibu kila mtu ndio hapo hey. karibu na moyo hayo hawezi kusaidia mtu hii uwezi kumtuma atenda kwa kauli hiyo kwa niaba ya mwenzangu john budya ukiwa katika kaunti ya nyeri na mwenzangu moses kraise ukiwa katika kaunti ya pokoni magharibi miani martin dea nahitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la trans zoia gumzla Everybody in your crew identifies as either Big Mac Burger, McNuggets, or McCrispy Sandwich. But you're the o fish sandwich all day. That crispy fish, that savory tartar sauce, that melty cheese, that pillowy bun, yeah, you get it every time. And if you love the o fish, right now you can catch two of the classics you love for just $6. Limited time only. Price and participation may vary, cannot be combined with any other offer. Single item at regular price. Ba-da-ba-ba-ba.