Kisa leo kwenye makala a kisa changupcast tunaangazia familia ya tunusaidi mwenye umri wa miaka 53 ambaye alichukuliwa kwa nguvu na watu wanaoaminika kwa maafisa wa kitengo cha kukabili ugaidi ughaidi tpu 17 wa 7 mwaka huu uanze mama kujitambulisha unaitwa nani na wewe ni mkazi wa wapy mimi naitwa mose ali ni mkazi wa mpya tulilala usiku kitu saa tisa usiku, usiku wa lini usiku wa tarehe kumi na sita mwezi wa saba walikuja usiku wakavunja mzee wangu tabia yake iwapenda kuswali usiku saa tisa mpaka asubuhi uwaswali uenda zake mskitini ama iwasoma qurani hiyo mwenyee nkawaida yake sasa mimi likuako kila nkilala kama simuoni kitandae najua wafanya nini yuwaswali sasa siku na hiyo nlilala nikifanya hivi najua yuwaswali mara moja mlango ukavunjwa ulivyovunjwa nafikiri ule mzee alijificha kuangalia nani sasa wale maskari wakaingia ndani enuka enuka enuka mzee yuwapi naamb yuko hapo nje wasema watudanganya yuko hapo nje si siatumuoni mzee yuko api wakaanza kunipiga wakanipiga wakanivunja mkono naalama kwenye mwili kaambe nachapwa na mkiawataa wanaambia mzee yuko wapi nikamwambia mzee yuko hapo nje na wenyewe walikuako wamvaa maski ya uso si masi hizi ndogo yali kama majikofia kofi wana sura ya kama simba yan sura za wanyama maji maski makubwa unasema kombo ulipigwa ulipigwa ulipigwa na nini kwa mti ama ulipigwa kwa kwatulipiga kwa gani vile walikuwa wengi sikumbuki si nilipigwa na nini kwa sababu ikuako waliniambia lala chini sasa mi kabidi na lala chini sasa nkaa natandikwa sikuona nigongo walanini sikuona walikupiga sehemu zipi pengine za mwili mkono na mapaja na maguu na matakoni ndio walionipiga kumaanisha kwamba hii alama ambayo uko nayo kwenye mkono ilichangiwa na kipigo hicho e, walinipiga wakanivunja vidole hivi nikienda sipitali nkafanya waskani vidole viwili vimevunjika kabisa mfupa ndipo nkatibiwa ndio sasa nkaja nyumbani nkenda polisi kenda nke kachukua ubinamba kabidi nende spitali makadara kuenda chukua pithirii ndio nakuja kwa watu wa muhuri watu saidinam hapo nyuma umenieleza kwamba baadaye uliaelezea kwamba mume wako alikuwa yuko nje kipi hasa kilijiri baada ya hapo kipigo ndio kilinijiri kunipiga wakachukua paspoti yake wakachukua aid wakachukua um, karatasi zake nyingine za um, kama mambo mambo yake tu kwenye kijiko kontena kama sikumbuki si vitu vyengine kwa sabbu mwenyewe wawika mwenyewe lakini kuna makaratasi yake baadhi mengine hatu yaoniwalikuwakwakuna mabunduki na walikuwa wamevaa ile ambayo sijui ni jangolile ndio dwalikuwa wamevaaawakuvaa wa raia na bunduki zile kubwa kubwa tena na pengine baada ya kumpata mme wako walikuwa pale nje walimchukua kwa utaratibu ama ilikuaje kwaje sikuona mi liambalale chini sikuona kabisa iamba lala chini sikuona walimchukuaje lakini nilisikia tu ati ah, ah, lakini wkakletaki siumwona eh, kanaaza chii nandani walifanya wali msako wapi na wapi itanda walimwagamwaga kwenye matrei wakaenwa juu kabati wakamwagamwaga nguo watoto nao likuawamelala chumbani nao pia nawakashukishwashukishwa chakura kwenye chini za mivungu nini hakuna kitu, hakuna kitu walipata pengine waliwaelezea kwamba walikuwa anatafuta nini walisema tukua na mbona basu, wachakure kila mahali sasa hapo apo ndo siku juu hapo walisematuatafutauz na tangu wakati huo mpaka sasa hivi maisha yako vipi maisha magumu mimi na watoto wasoma wengine wako university watoto wangapi watoto wawili baba yao ndo o yankwenda sahii wakati wa kulipa karo sijui fanye nini nnavunjwa mkono mkono wa kulia siwezi kupika siwezi kufanya biashara yote sahii nimekaa kama adoli na sina msaada wowote wa kunisaidia na pengine kisa hiki ushakiripoti katika vituo vinavyohusika na hatua gani ambazo hivi pengine visishachukuliwa mimi tu nilienda tu polisia pale kwetu wakanizungusha wakaniambia nenda likoni mkitoka likoni wanaambia nenda enuka ndo kabidi nije huku kwa tua muhuri na je walivyokuja pale kwako pengine walikuwa wako wa, wa na gari ama pengine walikuja tu kwa usafiri wakitembea kwa miguu walikuja na gari kwa sababu petu nje kuna mawatchman walinda milango wa maduka sasa walivyokuja waliwambia wale maachma tokeatotaiebabasarhasauna wtuwenginenyumba ziko karibu akabidi wachungulie lakiniaakuoawama walikuja na gari ne nazo na alafu majirani alokujazaara ndakauambia sisi tumona mze ambebwa wai ni mze nini kawambia kwako kwa uko na kikoi na vesti alibebwa akiwa amevaa kikoi na vesti. na vesti walikuwa walikuwa walikuwa kama wangapi hapo ndani ya nyumba hao hao wengi wengi sana wali kwa, kwa sababu kwenye rmu yangu walikuwa wamejaa rumu ya watoto na kuna rumu ya kijana alikako wamejaa yule kijana aoameshi bwanawake na, wake na watoto e. kuna kuna wengine ni hali hata mmoja pia watoowsasa himi mama nnafkuzwa skuli na vitabu hafta mjuzi sahii anaambia mama nnafkuzwa kawambiapaka ntaokuja na mimi sina pesa kaambia tafuta mahali ukae paka ntakaporudi siu m tafanya nini tuko kwenye hali ngumu hivi sasa watoto wajua mpaka yule mdogo na mtoto mdogo wapipiwani akikawa ambia wenzake babangu alichukuliwa mpolisi babangu alichukuliwa mpolisi mdogo tu iwaambia watu na baada ya kupiga ripoti katika kituo cha polisi pengine mwenyewe mtafuta ama umeketi tu asubiri kama pengine atarudishwa mimi kutafuta kwangu kama anavyokuambia sina msada mzee wangu alizaliwa peke yake hana ndugu Shasikia, wale ndugu wa famili kila mmoja mmojawatuangalia macho hivi sijui nifanye nini sina mtu atanishika mkono akili yangu sijui sijui mfanye mfanye nini nini nimekorogeka kabisa sijui paka mtu afanye kuniambia basi lakini mwenyewe sifahamu akutatanishika nini pengine mzee wako wakati mmoja ashawai kukamatwa kuhusishwa na visaa vyovyote vya utovua usalama pengine bado yeye ni dereva wa roli la mchanga na ni mtu maarufu sana jlkaekaata ukipanda bodaboda kampeleke eria kule kasalimpunda yani taari watuwashamja ni mtu ambe ajulikanasu aafu uanzi wkujitambulisha unaitwa nani na tangu mtoto wako kupotea kwanza Uh, taarifa hii hi ulipokea vipi mimi nilipotea asubuhi nlifuatwa asubuhi kwa majina yako mamangu jina langu nitwa mwanamtoto muhamadi saidi ndio jina langu hilo hilohuaik mtto alikuwa mtoto wako mtoto wangu huyo huyo mmoja hana hana ndugu yake bana hana chochote ndimzaaye mwenyewe pekee yake hana mwenziwe hana ndugu yake ndimzaa peke yake nafuatwa asubuhi ambiwa mwanayo saa tisi ya usiku kunkuja mapolisi wakamtwaa hayuko nani wangu polisi hasa na mvunjwa vidole vidole mkono mvunjuwa, paka <coughs> Giyo, maneno hangu, hayo sasa kutoka hiyo siku ashataliaaaamaoisiwaua nanguo zaoisi asa wakajamtwaa namaaakampigwa assi a a da polisi fulani ifia sisi hatuajui hayo hatujui kina nani waliotoa sasa kila siku kila nani aliotoa hatujui serikali hii ya yavipi akua hawajui kenya hapa mturibu, a, a, a, pibu, a Vibu, Pingine, mtu aibwa pigwa aondolewe mtu asijue vipi itakuwa vipi pengine mtoto wako alikuwa mtoto aina gani tangu utoto mtotowakeni mtoto wangu ndimza peke yake nani mtoto wangu ndimsomesha kuruani nimtoto wangu nimsomesha kizungu mtoto wangu simdevi havuti sigara havuti bangi mtoto wangu kazi yake nkuswali kazi yake ni dereva akap, kazi yake amananokayake simdevi wala havuti hata sigara pia tangu utoto wake pengine ilitokea ili paka siku moja pengine hata kuletewa ripoti kwamba pengine hata hata hajapotea pengieshpgaenaatajafika polisi ka maneno hayo hayo mmape. polisi pokuja, sema mzee bunduki iva pye, baka sati, sati bunduki ivapi hakuna sasa ndipo fadhali polisiatokasema sasa ukiuliza ssakiatakuja atakuja atakuja mpaka lini atakuja name siju mwezi mvapili u mi atakuja ndicho, mi huyo, mimi tafanyaje kiasi hichi ndicho ndichoo kiudizwa atakuja achekiwachekiwa t tatakuja kina nani hao ambao wanakwambia kamba tau poisi hatujui akisema sisi yule alitwaa lakini ngoja mbona awakuta navyo akasema kitu chako ni hichi mtu sasa hichiwafuna yapi mwanangu sijui sijui makosa yake adofanywa mpaka akashikwa mpaka akatwadiva simjui yuko wapi sijui yuko wapi ni mzima wada vipi nisaidia baba mie sijui hayo mambo pengine ujumbe wako kwa serikali kwaserikaliniupi eh? ujumbe wako kwa serikali ni upi niupiserikali e, ntafutie mwanangu hajaangu mwanangu mimi sina makubwa nkipata mwanangu sina makubwa kiwa alifanya vibaa kuakula kuamini mwenyezimgu iloiloa aui vatuai lake ambalo mwneea ua milango a kavunwavna olisivipi hayo haa wa, wa, wa, wa, walinzi wako wapya sisi twadhulumia walinzi wawapyakutulinza sisi mamuma ambo hatujui kitu jitambulisho unaitwa nani na huyu babako wewe ulimtambua kwa mtu aina gani tangu alivokuli ulivyokua mtoto mi jina langu naitwa musala matono na baba angu si kumwona na sifa ya ulevi wala uwizi n wala sifa yoyote mbaya isipokuwa tulilewa katika maadili tuona yakawaida tu kama vile wenzetu wa watowakawaida wanavyolelewa kiwa tukasoma kiwa skuli kiwa n madrasa tulisoma lakini sifa nyingine yoyote tofauti hizo dana zao anazomshukunazo asema anabunduki na jambo hilo lilinishangaza na kiliotokea na hapo twalie tuna chiwanyanya yule ni mtu mzima hajiwezi eh? tuna zangu, na ndugi zangu wadogo zangu mi ndio wa kwanza na wadogo zangu wote wale wengine bado wakile kusoma kuna wengine bado wa grade wagred wengine bado wadogo kabisa wakuwa wahitajia malezi watoto kama wale wataliliana nani ikiwa na mimi nami nalea nami niko kwangu na mimi nna majukumu yangu wale wengine wadogo zangu wote wale yale na atakesimamiayal kama hivyo si hizo. Kama, si Sasa kilio chetu baba etu. baba yetu yetu arudi sieye katika maisha yake kuna siku yoyote ambayo pengine aliwahi pengine hata kukamato, kwa sababu ya kusingiziwa hata kalolote Ah, sijawe kuskia babangu ngu labda tu magari kama vile gari nshipwa nini, nini nini nini sijui sijui yachukuliwa gari ye kilipa, gari wa gari akija akilipa yake maisha yendelea, kitu kama hivyo lakini kusikia ndani siju ni hukiwrshwgari yakems pengine hivi kilio chako ni kipi kwa serikali kilio changu baba wangu wapatikane sisi kama wakenya tutatarajia vipi kupiga kura tupige wakubwa zetu kura tu- uongozi kila siku mpige makura mwataka uongozi wazuri wakati wa mzazi wako unama, um, mzazi wako anchukuliwa huu uongozi ni uongozi gani kama sirikali yenyewe wanaokuja kuchukua hawa watu ni sirikali yenyewe tutakuatutaiamini vip, vipi kwanza hii kenya yetu utakopya wee mwenyewe waishi lakini hauna amani nitakuwa na amani gani mimi kama baba angu akujachukuliwa je sisi watoto eh? tuna uhuru kweli huo uhuru unaosemwa sasa hivi mnaishi kwa wasiwasi kwa wasi. wasiwasi eh? kiwa yule ki ambaye ndio mzazi wetu na ndio tegemeo letu kama mimi mwenyewe sina mama sina mama mimi nategemea huyo babangu kaimgonjwababaangu mama sina na baba yuko jujuu yu yu, sijuu yu yuko wapi ntakilio changu kikubwa nimekuja hapa ninii kwa uhuru unisaidike nimpate baba yangu mwezi wangapi saa hii hatankishikika naenda kwa nani taka baba yangu hicho tu ndo kilio changu mimi naitwa fatumatunu mashame na kisaichi kilitokea mimi likuako kosiko nyumbani kwa sababu mi bado nasoma uko pengine sekondari ama chuo kikuu aamimi naolewa lakini bado nasoma niko univesityanmbakakatwa maktn akatwakatwa meintolewa kuna makaratasi ya baba ya gari lake pa <coughs> hayako yampotea mabk pa yapotea nkamboa alipokuja alichuka na konteina wakenda nayo i sasa tukuja hapa twadilia haki sisi twapiga kura twasema siui twapiga kura katiba katiba gani iko ama, ama hii kama kama watu watu wake wetu kuja ganabtusadakamananlawatu waaaewatutolea mtu wetu sisi bado tupata tabu tutaka mtu wetu wetuiumaishaamekuae tangu magumu sai, kule mtu babaswa magumuusdina tikiti ya kutoka likoni mpaka hukutn kianssdaia vile ambavyo shule sahi zimfunguliwa pengine kwa wale ndugu zako wadogo imekuwaji kuwaeleza hata waelewe kwamba ni kweli baba alifanya kuchukuliwa kwa nguvu ndi kwa sababu sababuw walikuwa waliona mpaka mpakawaliliewakasema sisi walipokujawalitupiga picha na wakawa watuambia tulale chini tusiangalie wakasema kamba, limuona, mama, kapigwa, sipia, tulimuona. wakasema kwamba kwamba mama mama akapigwa pia pia tulimuona risasi na hakuna hata mtu mmoja ambee alinini Ali, alikuwa uweza kumtetea walisema alipigwa na mabunduki hmm. ya kichwa kashwa mabundukiakicha iwa mkono muariakibisha ama kiska odi tari ya ro yake ishamaka asababu so, pia wo oh, walipoja mimi nakuja nyumbani walitumana kuikuja watu wakajifanya kmaaoea wakaabataalikua si oh, oh, eh. oh, kwa kipenzi cha baba naambia mi sijakuwa kipenzi cha baba mm na sasahivi unahisi kwamba pia maisha yako yako hatarini ndio nahisi kwa sababu sengine naezatembea nkaa naona mtu wanifatafata ama kitembea na, hivivenye naona mtu uangala kando yani bado wananifatila maisha yangu kisa changu podcast