sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia mwalimu william ruto na baba wamepimana nguvu kwenye kilele cha sherehe za mashujaa dei kulewa nguru stadium kirinyaga tunamwita mwalimu kwa sababu siku hizi ni phd mwalimu na baba wamewabembeleza watu wa kirinyaga kupitia hotoba zao bila shaka ilikuwa ni kubembeleza kura huku ruto ambaye siku hizi huwa haonekani karibu na mkubwa wake akatumia fursa ile kurembesha matamshi yaliomhusu rais mkubwa wake tuseme wote wawili baba na ruto wanajua kubembeleza kura maana wanapenda mamlaka kwa hivyo mwalimu ruto alionyesha unyenyekevu wa hali ya juu na heshma kwa mkubwa wake mfano alisema kwamba kwa miaka 9 ambayo amekuwa makamu wake yamekuwa maombi yake kwamba rais anahitimisha mhula wake vyema na akiwa naibu atatekeleza jukumu lake kuhakikisha hivyo asingekosa kutaja safari zao kirinyaga wakitafuta kura ili wapate mhula wa pili miaka iliyopita naye baba kwanza alianza kwa kuwasilisha salamu za mama mkami kimathi mjane wa shujaa wa maomau dedani kimathi halafu akawataja watu Hala wa eneo wanaowaona kuwa mashujaa b mathakarua na anwaiguru alafu akataja ushujaa mwai kibaki akisema ndiyo maana alisema kibaki tosha mwaka 220 baada ya hizo kauli unaona kwamba ulingo wa siasa za kenya sasa utawashwa moto na kuzimwa na wawili hao Hebu. hivi kilichowapeleka baba na mwalimu ruto kirinyaga ni usungura wa kisiasa jumanne tumetoa kauli hii wakati baba amemtembelea mjane wa dedani kimathi na tunaerejelea kauli hiyo leo baada ya matamshi ya wa wawili hao kirinyaga kwa sababu mlima kenya hauna mgombeaji wa urais wakati huu tukumbuke kwamba baba ni kijana kutoka familia ya siasa naye ruto tangu wafuzu chuo kikuu hajawahi kufanya kazi nyingine isipokuwa michezo ya siasa baba alianza siasa wakati akianza masomo kwa kuwa babaye ji baba la siasa za miaka 50 hata mapema 40 na 46 jaramogi alikuwa katika vuguvugu la kutafuta uhuru kenya naye ruto bila shaka imedhihirika kwamba rohoni alipenda siasa kuliko taaluma aliyoisomea chuo kikuu wakati wenzake wanatafuta kazi baada ya chuo kikuu ruto alijiunga kwenye yutn 199 kumaanisha siasa zimorohoni ndio maana ruto hata akianza unaibu rais hata singengoje mkubwa wake amalize muhula wake kwanza ndipo yeye akiwa naibu atafute nafasi yake ameanza kampeni tu tangu kenyatta akihudumu ke muhula wa kwanza kwenye muhula wa pili pia amepiga siasa usiku na mchana kikawa kichocheo cha kutofautiana baina yao lakini usungura kwenye mwalimu ruto ni mwingi hata mashuja dei ameonyesha unyenyekevu mbele ya rais pale wa nguru stadium huku akizungumza kwa maneno laini kudai uaminifu wa wake huku akipokea vifijo kutoka umati uliofika pale uwanjani jumbe yalowasilisha ni kwamba yeye mwalimu ruto hatachoka kutafuta kiti cha urais kwa hivyo mashujaa dei imeonyesha kwamba uchaguzi mkuu jao fahali ni wawili tunafahamu kwamba hakuna aliyetangaza rasmi iwe baba au mwalimu ruto lakini mambo wanayohusika na kampeni zao mchini vinaonyesha wazi kwamba wamejipa tiketi za kugombea urais za vyama vyao tuseme pia kwamba wote wawili ni mashujaa wa kutunga mistari ya kisiasa wote wanajua kuwabandika washindani wao majina ya kuwafedhehesha mwalimu ruto amembandika baba kuwa jamaa wa vitenda wili wakati mmoja akamtaja mganga baba naye amembandika ruto jina la the high priest of corruption na nakadhalika hii leo wote wawili ndio wamebuni kauli mbiu safi za kutumika kwenye kampeni za kisiasa mwalimu ruto anaye njili ya hasla na mstari wa botoma halafu baba majuzi ameibuka na mstari wa azimio la umoja na ndiyo ntasema hivi watunzi hawo wa mistari pia ndio wanasiasa wawili nchini wenye mshawasho mkubwa ki wa kisiasa kwa hivyo wanaweza kubadilika kuwa wachochezi wakubwa hilo tunalisema wazi maana baba na mwalimu ruto huvutia umate huku wafuasi wao wakiwa wa kujitolea kwa hali na mali kwa hivyo ushindani wenye heshma baina yao ndio nchi na utaka kwa sasa na ndilo sepetuko mimi i wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadibini ya uhalisia