Tax day is coming. Oh no. But if you sign up for Robinhood Gold's IRA with a 3% match, you can get up to $195 for the 2023 tax year. Oh yeah. Sign up at robinhood.com/boost by tax day to get the biggest contribution match on the market. Subscription fees apply. You know you Investing involves risk. 3% match requires gold for 1 year from first match. Must keep IRA for 5 years. Robinhood Financial LLC member SIPC. nam na leo katika makala yetu uchumi na biashara nakutana na mmoja wafanyabiashara ya nguo kukuu ama wenyewe wanasema mitumba na amekuwa katika ulingo huu wa biashara kwa miaka mingi na labda nisiandikie mate na wina upo tuambie unaitwa nani na biashara hii umefanya chogo, Transoya, kwa muda gani kwa majina yangu mi naitwa andr chogo na mi ni mkazi wa transoye kwa muda zaidi wa miaka ishirini sasa naam nilipoanza biashara hii nilianza mwaka wa lbta nikiwa bado mi kijana mdogo nimeifanya kwa muda mrefu ukianza kazi ile kaptoli yako mtaji wa kwanza ilikuwa ni shilingi ngapi na nani huyu ambaye alikuchochea kwanza biashara hii ya kuuza mitumba nam kwa kweli kabisa nilipoanza biashara hii nilikuwa nimeajiriwa na nilianza kwa kufundishwa na rafiki yangu mmoja ambaye ni pasta akanifunza biashara na wakati alifika kutaka kuacha biashara na akaniachia ile biashara so ikawa kwamba mimi nikaanza kuendeleza ile biashara ambayo alikuwa ameianzisha licha kwamba hakuniachia sto lakini aliniachia ule ujuzi ambao alikuwa nao nikatafuta capital na nikaanzisha kazi mwenyewe kabla ujiwo wa korona kifurishi cha kwanza ile bele ya kwanza ulinunua kutoka taifa gani ama eneo gani la nchi kabla ya korona tulikuwa tunaagiza mizigo yetu kutoka nairobi tunaagiza mizigo yetu kutoka mombasa tulikuwa tunaagiza mizigo yetu katika tni mbali mbalimbali na ni mzigo gani unahitaji tulikuwa naagiza hata kisumu sna sisi wenyewe tunaendea mombasa nairobi Depending umeambiwa mzigo uko wapi kuna wakati hataliunatulazimu tunavukatunaenda mpaka uganda illilikuwa ni shilingi ngapi kwangu mimi nauza nguo za wanaume na wakati ule mzigo, na gani, ganu, mzigo, nauza sui za wanaume nawakati ul suti ya wanaume bel moa ilikuwa inatoka 3 5 inate, inategemea niakutoka nchi ganiaiuamzgoama kutokamzo kutoka ulikuwa unatoka <laughs> shilingi 32 mzigo kutoka uk ulikuwa unatoka shilingi 8 na mizigo kutoka china ilikuwa natoka shilingi 65 hiyo ni c kama nisui juu na longi ilikua inatoka kama4 ama38faidkwawltulu taten fadtuategea faida kwasabu liukchzmzigo wa lush5 mah8 ulikuw unaweza tengeneza000s unatkwm tanuiku Up to eight, wengine hata unapata mzigo mwingine unapata hakuna kitu una, apat una, auziktuuchumi ulirudi kakua mgumu pesa zikapotea watu wakaza, watu wengi wakaanza kuacha kununua nguo unapata kwama badale ya mtu kununua nguo anasaa na chakula hakuna vile mzazi ageza kenda kununua suti na ako na watoto wanahitaji kukula ziti na, ziti mtai, eh? bila shaka sherehe pia hazikukua zenye tunazauzia watu wa suti tulikuwa tunauzia watu wamaharusi harusi pia zikakosekana zikafungwa so mtu anaprifa ana, ana, ana anunulie mtoto chakula badala ya kununua suti wajua mwanzoni mlikuwa mnaweza kusafiri hadi mataifa yale ambayo umeyataja kwenda mm. kununua zile suti mulibadilisha mbinu ya kupata oda zenu ilibidi tubadilishe mbinu za kupata oda zetu kwa sababu sasa ukiangalia hatukwa na usafiri ulifikwa mahali ukabanwa hatuwezi safiri mwanzo kabisa ilibidi tubadilishe mbinu kwa sababu sasa lazima maisha yangeendelea tulianza kukuja pamoja amawafanya iashara tua na hata wale wanatupatia zile mizigo kwa prices, wakateneza zaosoikawa kwamba wakati nahitaji mzigo unawezaweka yako na ule mzigo wako ukafikishiwa penye huko ikawakwama ssa hatuendei mizigo bali tunatumiwa mizigo hata hio ssi afany iashara wadogo, wadogo tulikua tunasafiiasharatfanya usiu tunasafiri usiku kama nikuenda kuchukua mzigo nairobi unaenda usiku unafika nairobi asubuhi unaingia unachukua mas- una mizigo yako then unapunguza zile garama za kulalafkaja eh? ikawa so, ikaw, ikaw, kwamba uwezisafiri tena usiku inabidi usafiri usafiri mchana hata hivyo ilifika mahali hizi biashara za mitumba nguo za mitumba zikapigwa marufuku hazikuwa zinaingia so ikawa kwamba wale wachache waliokuwa na mizigo katika stores, wakapandisha bei l maruf sas apuwilituathiri pakubwa kwa sababu wale waliokuwa na mizigo kidogo kwa sto walipandisha bei na wale hiyo amba, suti ambao si tulikuwa tunanunua shilingi elfu 3a0 ilipanda 55000 wba sisi kupata sasa hata ile suti moja pia ikawa ni ngumu ikawa kwamba unalazimishwa lazima uchukue bel zaidi ambili, ndio uweziwe, ndio uweziwe, bell bell. Okay, bell ya mbili ndio uziwe sutssbel mo ikpandautok shilingi gapi hadi shilingi gpbeli ambayo ilikuwa ni ya, ya australia ilipanda pt 55000 na hiyo ndio ilikwanga mizigo ambayo sisi tulikuwa tukiuza tunapata tuna atlist ka faida kadogo kwa sababu ni mzigo ambao ulikuwa ni mzigo mzuri lakini sasa ikabidi tutoroke kutoka hiyo mizigo ya, ya australia tukaanza kutumia mizigo ya, ya china kuna mawasiliano umeanza kupokea kutoka kwa wale wateja wakodt wakati walitangaza kwamba kafi imeondolewa katika ile mitandao yetu ya whatsapps na groups za facebook tukaanza kupata jumbe ya kwamba sasa mizigo tutaanza kupunguziwa bei ya kwamba sasa sisi wenyewe hata tunaweza endea mizigo tukaanza kuona nikana kwamba mambo imerudi vizuri hata kama haijachukua muda lakini mindi tutafta rahis kutangaza hivyo wale watu nao wawale wanaotuzia walianza kubadilisha mitazama yao katika mitandao na kutuonyesha kwamba sasa mambo yamerudi ya vizuri wakati ambapo nguo za mitumba zilipigwa marufuku watu walikimbilia nguo ambazo ni mpya kusema kwa kweli tulipata pigo wakati ambapo nguo za mitumba zilipigwa marufuku watu wengi walianza kukimbilia biashara za nguo mpya na hata ukiangalia mwenyewe kwa mtazamo wako utaanza kuona hata wale wafanyabiashawliwnauza nguo za mitumba wengi walibadilisha biashara zao wakaanza kuuza zile nguo mpya kutoka ugandawatea so, mba... Lakin... yeah, wanakua wanakuulizia lakini sasakwa sababu hauna ile mzigo ambao wanahitaji nabidi sasa unakosa cha kuuza so, ikawa kwamba biashara imekua ngumu kwakweli nbiashara kuna kitu ambacho unaona kwamba kimekwenda kombo na ungependa serikali kufanya ili kupiga jee kibiashara ya nguo ah, kwa mtazamo wangu serikali kwa upande mwingine imezembea kidogo kwa sababu walipoingia katika mamlaka tunakumbuka walikuwa wojawapo ilikuwa ni kutengeneza viwanda kubuni nafasi za kazi ili vijana wa taifa letu la wapate nafasi tunaona kwamba okay, hata kama wana, bado ile kile bacho, sisi kama kama bado kile sisi yetu tulikuwa tulikuwa kwa sababu tunaangalia baadhi ya viwanda viwanda ambavyo navyo vingi vile vilikufa lijaa watafa lt aa wat fa ngaatuweze kuhisi kwamba hata sisi ni wa vitu kama za tukona viwanda kama zatuna viwanda vingitawatengnee waitu kama hizo nguo mpya na hata hivyo baada ya kutengeneahzo nguo mpya zitatumika na baadaye hata sisi tunawezakuwa na ule uwezo wa kuweza kutoa zile nguo kukuu na kuewa mataifa, mataifa mengine yeah. Hivyo. itasaidia pakubwa kwa sababu ninajua kuna watu wengi ambao ni wakulima wa mifugo aakondo wa merino na yale manyoya yao kama wanaweza kupatiwa nguvu na serikali ya kwamba wanaweza kutengenezewa viwanda utapata kwamba watu wengi hata watabadilisha mtazamo wao kwa sahzitunana watu wengi wanafuga tu ngombe wanyama lakini watu wengi walitoroka ule ufugaji wanini wakondowa manyoya kwa sababu hawana mahala pakupeleka kupele, pa lakini ao ama watatilia mkazo wafufue zile viwanda za manyoya wmba watuwakulima wengi wataanza hata kujihusisha n ukulima azlhakuna biashara ambazo hazina ushindani zetu za, za mitumba utapata tuna ushindani mkubwa sana na biashara zaompya chalenji ambazo tunapata sisi kwa wingi ni kwamba nguo mingi nama vitu vingi vipya vinatoka taifa la jirani la uganda na taifa jirani la tanzania unapata vi, maleso yanatoka taifa tanzania unapata hizi madera zinatoka tanzania wakati ambapo sisieya tuna uwezo unapata Ma- mashati za wanaume malongi za wanaume mingi tunapo kutoka, kutoka uganda so unapata taifa letu la kenya linabaki pesa mingi ambazo tunafanya sisi hapa zinaenda kwa mataifa ya nje basi haya yamekuwa ni makala uchumi na biashara leo tukimshirikisha mfanyabiashara anayeuza nguo kukuu hapa mjini kitale na kutoa oda zake katika miji mbalimbali mbali hata mataifa ya nje natdiema nikiwa gatuzlatanoi imekuwa uchumi na biashara podcast If you only have a 401k, you are not getting the most for retirement. Wait, what? Add a Robinhood IRA on top, then they'll boost it by 3%. You can do that. And if you transfer in any retirement account, you get 3% on top of that. Is there a limit to the match? No limit. Robinhood Gold gets you the biggest contribution match of any IRA on the market. Sign up for Robinhood Gold at robinhood.com/boost by April 30th. Subscription fees apply. Investing involves risk. 3% match requires Gold for 1 year. From first match, must keep IRA for 5 years. Match on transfers subject to additional terms and conditions. Robinhood Financial LLC. Member SIPC.