hili ni gumzo la wiki podcast na nitaanza na wewe rafiki yangu kafyu rais uhuru kenyatta ameiondoa baada ya miezi 19 je hii kafyu kuondolewa kwake inakusaidia mbereni kama sigakuwa na kitu kwa mfuko ma pesa ya kuogana mm. singetoka lakini sahizi nitatoka hata bila hiyo pesa ilikuwa imekuadhiri vipi kukaa miezi kumi na kafyu hasa wewe ambao ni mwanataxi ilikuwa imetuadhiri juu ilikua inafika kitu saamo saa moja ikifika naanz kuhaasia na os kundoa imesaidia kila mtu kwa sababu hata kafy yenyewe hata sioni kama kulikuwa na haja ya kuweka afylakini S- baadhi ya watu wanasema akamba kutamaanisha kwamba maambukizi yataendelea kuongezeka hakuna watu walikuwa no. na badirika wa mchana na usiku tunaelewa vizuri sana hii kenya tukitaka kutafuta pesa na najia zozote tunajua how to kitu kuhusu sala la siasa rais uhuru kenyatta akiwa hapa kabla ya mashujaa alisema ya kwamba atarudi na atakuja kuelezea wakazi nyinyi waeneo wa la mlim kenya ni walikosana na naibuwakelam t wewe ungependa kujua ni kwanini walioawala asauu kwa amejaribu kutokoroga kutkoroaakii sisi kama watu aliaunasemaji wa hautaki kujua na nyinyi watu nini watualika ndio mmekua ah, kipaumbele ah, kwamba kama walikosana asiwaj watuele nya walikosania tungependa kujua nini hiki kilitokea katikati Just after the term. na unafikiria nininikupitia ile fununufuununasikia kwamba siasa ambazo lianza kitambo lada o zikaleta waaenewata ngi k nakaziisasi alisema y hataki mambo ya kanisa so asikuje kwa wananchi na asifanye kampeni yeye yakimaliza yake aede apumzikeni maonia wakazi wa kaunti hii yenyeri jina langu ni john budhie moja kwa moja adi kwenye kaunti ya nyamira aliko william amasire hili ni gumzu la k asante sana mwenzangu john mbudhia ukiwa nyeri nimejumuika na baadhi ya wakazi wa kaunti a nyamira kuzungumzia mada mbalimbali tunazojadili siku yaleo ndugu yangu naitwa nanimimi naitwa mahakama kuu humu nchini imetoa agizo kwa rais uhuru kenyatta kuwateua majaji sita aliyowachuja nje katika uteuzi aliofanya chini ya siku kumi na nne asipofanya ho a ah, majaji wataapishwamsimammame aapisha ao wa majaji mara moja uhuru ana nafasi ya kuingilia judiciary. Judiciary na sari kujisimamia yenyewe <laughs> sasaimebaki kidogo waambie uuru ameze sumu kwa sababu hatuwezi kuwa tunapewa makatauteuzi wa majaji ni kazi ya mahakama uuru kazi yake ni kutia kidole waache kupea rahis makatayakuchnz maa hivi majuzi rais uuru kenyatta aliondoa amri ya kutopatikana nje halih yakuendelea kwa k kama mwananchetakusaidi k mimi itanisaidia kujenga uchumi niko na biashara kidogo niko na ea niko na baa mahali huko wateja wacakuja usiku nitapata pesa na tajenga uchumi mimi haiwezi nisaidia kwa sababu sina hata pesa hiyo usiku hata sioni nafanya nini hata mchana imenishinda masaa kumi na mbili sioni inafanyia nini itatusaidia sisi kama wa transport wat kubeba mizigo usiku kubeba abiria usiku na biashara itaongezeka lakini pia mbi hata president alifanya alifanyea so hatujui kuna swala lingine ambalo ningependa tujadili kuna washukiwa wa uchawi uchawiwalitekete lmaranikatiaaunti ya kis unaona nisaahiyo ni mbaya kabisa kwa sababu hatuna ushaidi saainikikuuliza mchawi ni nini uwezi niambia mchawi ni nini kwa hivyolwanabanatuuliza uu a uchaw unaamhaanaonekanaaulia sijawena <laughs> mchawnpnanatuwakitaribaa <laughs> san annaezanmadaktari wa, wa kienyei watu ni vizuri wasichukua hatua mikononi mao kama mtu ni mchawi afungwe lakini wale wenye walifanya hicho kitendo na wafunge maisha wenye jeneza kutoka kaunti ya nyamira ndugu yangu rais uhuru kenyatta amewaambia watu wa maunti kenya kwamba sasa ataweka wazi sababu yake ya kukosana na naibu wake william ruto wewe ukiwa mkenya unadhani ni kipi kilichozinikisha rais kukosana na naibu wake william ruto maybe president ako na sababu zake na in politics kuna kitu inaitwa inaitwaetro uh-huh. so hiyo ni kisababu anatafuta cha kubetro naibu wake walikuwa pamoja tuambiane ukweli bimi, bimi, naibu ni mkora pamojawachaamba ukweliuassamb Basically. wewe wa wapi wapi hey. ushahidi ushahidia ushahidiawapi jambo ambalo limewatenganisha ni moja tu Awami kwa sababu raila sababualiingia kapromosha nyumba ya, ya, as- as- ya, ya jubil imekuwa moto sana miongoni mwa wakazi wa kaunti ya nyamira miongoni. moja kwa moja napokeza mwenzangu martin ndiema akiwa tranzoia gurudumu hili aweza akafahamu wakazi wa, wa tranzoia wana yapiya kusema kuhusiana na maswala mbalimbali kwenye gumzo hii leo mimi ni william omaser hili ni gumzo la wiki podcast nam asante sana mwenzangu william omasire ukiwa katika kaunti ya nyamira nimekutana wenzangu katika kaunti ya yatranzoye sasa kafyu imeondolewa sasa wee unaweza kufanya nini ambacho huko unafanya wakati ule kulikuwa na kafyu saa hii naweza enda nairobi kuenda na kurudi jioni ninunue kitu yangu lavo nirudishe hapa kafyu ilikuwa imetufumbua bila amefungua tumefurahi lakini pesa hakuna sisi teno tucee tunalelemika mbolea ndio isi isimini mkulima mbolea ilipanda saaini shilingi elefu tano elefu ii na mia tano na maindi ameanguka chini sasa tunaona hakuna mtu mtenyanatutete wako tu maneno ya kukapin sasa tunashindwa tutafanya na mwanagari mimi ni dereva wa gari ya kubeba abiria naenda na, na, na safari ya masafa marefu Kwayo, matrika, ni, kwa hiyo jami yangu ilikuwa imadhirika ya niilikua nimeshindwatke alinitoroka kwa sababu sina uwezo wa kumshuka kila wikikuna vijana wengi wale walikuangaal wa wamerudi kazi yao wale majaji wamesema kwamba rais awateue wale majaji sita ambao aliwawacha mbona anapoteza mambo mengiakama ah, iko kweli mtu mwenye aka na, na, na, na njama ni, ni rais unaona kila kitu inapita unajua mutu kama mahakama ni kitu yani ndio inaongosa njituamunuanatetea mnyongemimi silaumuahisna laumu huyo mwanasheria ndio anashauri mwheshimiwarais kinyatta maraka alipotoka mzee maraka alisema kama na aroba na tau abaktaobaataeye mwenyeweliseataa ni sawa na mkenya mwingine na lazima sheriaa a na mtu ambaye yeah. yuko juu ya sheriawajamaak ametubiriakitu <laughs> mbailakini mada koma atakuwa mjasiri ateua wala majaji hii ndio mtiani ya kwanza hyu mama maraka alimwambia kitayarishe iko mtani inakuja hii mtani ndi mama akichezaauiacheaaisabauafaeziutuaisaaweiteuaataamurisha alauatu wafane kaziaawapatwe sha an uasa amedishakaaa a taawaa kama watu wam kama kina waswa manani wanachuka watu yake wanaweka mbelewau amazatuikaiaaki biil a shiini aaiai m hchaaaaa aninihhahauchai wakunaiminaona tuko huru aitakae tu mtutuaaka anaa angin mwanamketu wanngmtndatoaa iuaaa matnda aotoa anapopatikana apelekwe kwa mikono ya sheria eh, polisi wa mkamate na sheria ichukua mkondo wake katika maadhimisho ya mashujaa tumemwona naibu wa rais pamoja na rais walikuwa wanaonongenezana ukipima kabisa kwa undani walikuwa wanasema ninikwanza hey, kama mimi mtu wamsalia hapo hey, uhuru anatucheza anatuchezaa uhuru wanaenda kufanya naruto kufikia mwezi mweziu mbona unahisi hivoruto alisaidia uhuru pakubwa na uhuru anajua raila jaisaidia yeye mwenya amemusaidia ni ruto na msalia ya peke yake so hii raira amechezewa raila amechezewa inamaana kwamba wanaasiri fiche mabwana wawili hao ahivo baba anachezwa anachezwa anachezwaanachezwa anahezwaani wataki kelele wamshike amwweke pale hii ahadi kwamba rais aliwaambia nitakuja kuwambia ni nini ambacho nilikuwa naonaganzannaenda kuwambia mimitoipikia kura pikieniruto kuranahakika nina hakikasabau maendeleo yenye amefanyia atachikuae kutokanaio sasa huko maundi kenya alikatahi jamaa sasa wamerutiaur jama e, sasa wamerudikwa yake sasa ameona hi jamaa alianza kuchea mcheso kitambo sasaasa pangine likua kumpembelesakwambaniwachi so, apaaursoerahis anaombaiwachihi so, bwanangome hi yangunidaonekana gani unaona sisi ni wenye gome hii pilaeingia situ wenyewe tumeingia sasa mutu akuca achukua makura kama huyi sasa rafiki yangu atasema na gani basi kwa niaba ya mwenzangu william masire na mwenzangu john budhiauke okay, katika kaunti ya nyeri nahitimisha gumzo hili nikiwa papa hapa gatuzi la tranzoya hili ni gumzo la wiki podcast