Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. guzo namanasporti podcasts mshabiki wa redio maisha tunazungumzia redio maisha shirika la habar la kunaas kwa ujumla na tunaangazia maswal mengi kimichezo tunazungumzia uh, kwenye kipindi cha da unazungumzia afya wachezaji tunazungumzia kandanda ligi mbalimbalimsuuubwa kufunza ufunza eweshabik hali afyyako unavojitunza unavoshirikiana wenzako unapokuwa ukitembea na pia kujiangalia kwa ujumla kwa hivyo leo hii kwenye kipindi hiki chetu Eh, nimetembelewa na mgeni na mwanzo atajitambulisha jina nani na kisha anashughulikana ninia jina nanikwa na majina anaitwa albetno uh-huh. kwa jina ya kazi ni zoezi maisha uh-huh. zoezi maisha ni jina ile inajulikana nayo sana kwa wale wanaopenda tizi uh-huh. amakutaakuita kwakimombo uh-huh. uh, tizi sanasana sana, ile mi inajulikana nayo sana ni mambo kukimbia uh-huh napenda kukimbia kwa sababu u, u, imenisaidia sana kibinafsi kupunguza mm-hmm. kilo mm. nakumbuka na nikianza kukimbia nilikuwa kilo miamoja na mojama2a kasabwamampaka wakatiumiaka minneh sahizi niko kilo sabini na nanenacheze uh-huh karibu s8 nikienda vibaya 1 uh-huh. yeah. ilikuchukua muda gani kuweza kukata ule uzito ule uzani kukata kutoka kilo mia moja na moja mpaka kufika sabsaba uh, tangu nianze kukimbia na kufanya sasa ni kama miaka minne lakini wakati ule nilianza kuonekana nimeanza kupunguza uzito yaani kilo ni mwaka wa 209 hapo nilipata kama nimeteremusha mpaka karibu 89 mm-hmm. na ilikuwa wakati huo ndio nikajua kwamba uh, exercise ni kitu cha mwana sana kwa maisha ya binadamu mm-hmm. na polepole pole nikaanza nikachivu nika, nika vitu viwili mm-hmm. moja kilo imeanguka mm-hmm. spidi yangu pia ikapanda juu mm-hmm. nilikuwa naanza nikianza nilikuwa nafanya kama dakika t kwa kilomita moja sahizi nimefika naelekea upande wa elit unaelekea upande wa elite <laughs> <laughs> kwa hivyo yeah. kile ambacho unasema kwa ujumla mm. ni kwamba ulianza mazoezi mwaka elfumbili na kumi nasabalianza na saba, saba. saba. Uh-huh. na tangu mpaka wahata leo asubuhi nimefanya hakuna eh, eh. siku mimi nalala kwa nyumba ikifika saamojasaa kumi nanusu sa sa asubuhi eh. mimi niko nje <coughs> nahata manguo zangu zile kua navaa kitambo siku hizi kubwa <coughs> na epeanauko ne zotasa <laughs> unagawa na nikuuliza labda kabla uanz kufanya zoezi kabla wanze kukimbia kwenda labda gym, kiasi na kuangalia mazoezi kwa ujumla ulikua mapema unashughulika na nini nilikuwa nalala tu kama wengine <laughs> <laughs> sikujua <juhu> kuna utamu wingine <laughs> hapa kandu ya, ile napatikana uh, kwa kufanya tizi uh-huh. na tizi yangu nilianza wakati biashara yangu ilianguka uh-huh. kidogo ikaanza kuingia uh-huh. so nikajipata nika nikatafuta nika njia ingine ambalo ningejisaidianafanya y- kui... y- in biashara gani mimi ni uan nilikuwa nafanya kaziso sudan ilikuwa na gazeti yanguchangu mm-hmm. kibinafsi kibi gazeti ambalo mwenyee una unalimilikiodan yes. kilikua kinaitwathe mm-hmm. ilikuwa inachapishwa hapa nairobi na, na thee mm-hmm. kila wiki inakuja ina na ndege njuba Uh-huh. so wakati wa vita vitu, vitu zikaenda segemnege hmm. na hapo ndio nikajipata kwenye, kwenye shida za dpression zikaanza kuingia kwa hivyo, hivi naonge pia na mwanahabari mwenzangunahabari mwenzang yes, kabiso yes. yes. ile kazi uliokua ukifanya wakati huoulikua kishi sudan ama ukishinya wakati huo nilikuwa naishi sudan ububahcit mm. mm. uh, mm. so, sasa na nilikuwa waafanyi kazi kama kumi na wawili mm. waine, waine kutoka uganda waine kutoka uh, ethiopia mm. na sudanis wenye wengine hivi k- k- k- k- nerm yako tukulikuwa uh, na vita ndio vikianza karibu sasaana wakapora mali zetu mm. alafu baadaye wakafanya uh, uh, uh, uh, vauationa currencysasa mm-hmm. unajua ile kurrensyy uh, na, we, we, we manguka, manguka na pesa yasou udan iangukanaasa wakati ika manguka meangukana pesaa kila mtu amaulikua naioesaatauuhaioikalala hinksikarudionio wakati ishaza kuno Waka, ah, ah. na vita ikakuja na watu lakini tunashukuru mungu kwa sababu ni mimi mibaki na afya yangu wengine walikufya huko mm. yakuna ambayo labda hau kufanikiwa kutoka huko uh, kwa wafanyakazi wako ukawambia kazi imeharibika kila mtu hasa ajiangaliajitafutie aj, aj, aj, aj, na wengi wao walipata makazi katika NGOs, mm. kama, kama wale wa, wa south wasouanis wenyewe mm. walipata makazi katika ng hawa wengine wakarudi makwao kujitafutia mm lakini wanaendelea vizuri wenye upenyi wako na afya ni mungu kupa na pia na, maisha mungu ndio kupa hivi navoongea nawee papa kile ambacho kinanajiuliza kina, mimi pia shabiki anajiuliza ni kwamba unapokuwa anafanya kazi ya wanahabari kama yangu labda namiliki ktuo cha habari ama ni papa radio maisha ama ktn kisha kazi iharibike mambo mengi hapo ya kufanya tu E, unaezafanya biashara nyingine kama nikufungua duka kama ni mtumba kama nikufungua duka la kuuza vyakula ama tuseme hata kwanza kufuga kukuaanzaunaafanya e, kazi ningi ia tu ukaamuauaufanyakaiambao e, nazungumziamamboya kukimia na akabla sijaanzisha gazeti langu hukooan ilikua nafanya kazi nan nakaribu so, takriban miaka tanoienda hmm. sudan mwaka wa elfumbili na kule ndanindani katika boda ya ethiopia na south sudan mm. so wakati huo nk nafanyana katika hizo vijiji vijiji wa, ya, uko, uko, uko, uko ndanindani mm. so wakati nilifika juba ndio nikaona kwamba hapa nazaanzisha biasha, mm. biashara so kiujumla unapata nimekaa sudan kama miaka kumi mm-hmm. kurudi nyumbani hauna mwelekeo utaanzia wapi nah sasa kutafuta kazi ni shida ujnaelewanaelewakwasababu ukirudi nyumbani kila mtu anajuakwamba ulikua kaziniwatajuj ukiwa na pesana umejipanga nawengi aju kwambakulikua na ta ukokaliharibma ilelio unapata wakati huo zimeingia mara moja ujui wapi lakini ipata kazi kadogo apo yakushikilia ambapo iisaidia kidogo mm. kujirudisha katika Um, dmpakatika exactly. mm. maisha wa kenyamara mm. nyingi tulikua tunaishi chuba tunauga paakama wiki mbili naudimiezi tatu miezi sita so kujitafutia hiyo o ilikuwa ngumu sana btakaakiiaaainafanya nafanya yeah. iuwanatembea kutoka nyumbani kwangu nikienda kazi yeah. kilomita saba kila sa guuudiatafuta nja mref nguo zangu za kazi nakaa kwas yangu nachapa kazi ia nymbai aingia wa natafuta na refua kila siku nahapo nio wakati pata kama imepoteza kilo mingi hmm. a wale ambao wanakujua nafikiri watu wengi tuko tofauti sana labda mtu alikuwa nakuona ukiwa mzito na kilo mia na, na. lakini misha nakuona umepungua umekata wanasema kukata weitu umekata uzani sana wapo ambao wanaweza kusema kwamba ni mgonjwa ama ile aliyokutokea uh, nakumbuka na mwaka wa 019 nilipata nafasi kwenda juba kidogo nikakutana wale wenzangu tulikuwa nao wakati ule eh. walishangaa sana ajamabanamesha nyama eh. umtuliapitkitambi <laughs> eh, kubwab eh. uzuri wananifata katika mtandaowalinapogau eh. uh, yangu ya eh. kila mm-hmm. so walijua ni mambat apunguzahohivi tnaongea na wewe kwa sababu hiki ni kipindi cha michezo kwenye redio maisha na pia kwenye yetu hapadia Uh, shabikambayo nakusikiza wengi nafkiri wanatamani pia kupunguza uzito wengi wanapenda kukata ile weit yes. e, tangu az katahii kazi kuna watu wangapi ambao wameweza kuona kwamba walikuwa na uzizani wa juu na wameweza kupungua niko ni na watu karibu sita nimeona uh, progress yao katika kupunguza wei na ni wale ambao wana wanafuatilia mawaidha anawapatia mm-hmm. kila siku mm-hmm. aambia hii wiki tunafanya hivi mm-hmm. na sana sana mimi naegemea upande wa kukimbia sana mm-hmm. amana kutembea kama wale wawezi kimbia unatembeana yes. wanatembea na kunaa ile nawaa na wanataka kuwafuatilia wanatembea mm-hmm. ama awatembiikuna wengine wanasema wanazzmalizie yeah. sasa eh. kuna ile ap na wawapatia mm-hmm nawafuatilia na, kwa hiyoa mm. wakati ule wawote wameenda kuchapa tizi mm. mimi nitajua e, fulani fulani alikimbia uh-huh. fulani fulani alienda j uh-huh. fulani fulani ametembea kutoka labda town labdat mpakana yeah. yeah. uh-huh. nafuatilia vizuri sana beuse uh-huh. hii ni ndinanionyesha kama kuna so na kila mtu zake kula ndani nikonaodani hivio yeah. so, kuna mtu ambayo umesema tu kwamba huyu nlimpata akiwa uzani wa juu kabisa lakini saam amekata kabisa nanaawapatia yeah. yeah. majina zao mwatafute kwa mtandao yeah. uangalie vile penye wametoka nawao yeah. saizi yeah. na uzuri wa ni ilele yeah. mazoea tuzoe ukisha tu. yeah. zoea autaiachilia yeah. inakaa kama yeah kama sukari utama sukari Ae. kifuatilia ukishalamba hio ndio zii wautaifuatilia kishaingiaifiaasaa m aa miialafu mipia katika mtandao wangu na mshanga watu asubuhiaka wa zile ujumbe A-ha. zile zinafanya watu wanasemasibakiyuma mitanda yake jamii mingi kuna titt kuna facebok eh, uh, na ingram yako kwanza fak handolako niipi faebk naitwa zoezi maisha zoezi maishamaisha ni pei ama pei ni... na pia kibinafsi pia ni uh-huh. emaishakienda uh-huh. pale sana, sana sana kibinafsi utapata miminawafasi uh-huh. wengi sana na... uh, ila akaunti na wafasi wengi na pia pei na wafuasi wengiwafasi wengi sana ambao wanafuatilia uh-huh. mambo uh, ya ta uh-huh. na kila siku napata watuwaa Inbox, wanauliza maswali ebu nisaidia hapa ne, fanyaje ndio nifike kiwangu penye mefinawainawajibu <laughs> Na uh-huh. mimi najiita kamamwanaharakati uh-huh. wa mazoezi mazoemimi exactly. uh-huh. nataka kila naangalia hivi naangalia zoezi katika huu mrengo kwamba uh-huh. ukifanya, ukifanya zoezi uh-huh. unatumia pesa kidogo kwenda hospitalindi hiyo ni kitu changu kwanza ukifanya zoezi uhum unatumia pesa kidogo yes. kuenda hospitaliniama unaweza kaa hata mwaka mmoja bila kuenda hospitalini mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. kwa sababu magonjwa mengi zote zinapata izapatazinaletwa na hali ya asa kama unakaa kwa gari mm-hmm. kwa a alafu unarudi kwa nyumbaujafanya chochote kuna uwezekano kwamba ugonjwa fulani ma itakunyemeleanunajua hii hewa yetu ya kenya pia sio safi mii nashukru ananashukuru sana, mm. na, sana wakatilili kujaunasema mm. pole watu wengi walijitokeza sana katika mabarabara mm. maviwanjani kufanyanilikuwa nadhani ya kwamba wataendelea na huo mtindotndkini sasa naoangalia tumerdpa tulioko achia na hiyhiyo ndio kilio changu kikubwa sana natafuta watu warudi viwanjani wawrudi maa barabarani wachate tizi ili kwamba haya magonjwa ama sugu zile zinasumbua watu najua na, na, na, ni mwanzo tu kwa sababu tutakuwa nashirikianoa ko wingi nafikiri kwamba kila angaltakua na kutafuta utakua naangazia h uh, moja baada nyingine katika okay. e, afya wachezaji wetu na sisi wenyewe wana michezo labda uauwa tunaangalia e, namno ya kupunguza mafuta mwilini e, azsanamamezfulantunaangalia na, M- aua tuseme... exactly. eh. yeah. so, ashirikano kwa hilo na hivi kuna labda shabiki mara nakuskiza kwenye edio maisha na kwenye yetu angependa kukupata mkumbushi mtandao ya kijamiisaak yako alauapime na nambasimu ya kama nayo anaeza kutafta akupat nayo kwa mtandao mimi najiita zoezi maisha si unasikia jina lenyewe linukiwa ukichepa zoezi vizuri utauwa e, na maisha mzuri anam. na usipofanya zoezi maisha itakitasambaratika e, eh. na unazompata katika inagram zoezi maisha <laughs> unazompata katika twitt fabokmesema mm -hmm. mi zoezi so maisha mm hayo -hmm. katika ayo, ayo ndio mtandao ambao unazampata mm -hmm. kiu mm -hmm. kwa namba ya simu mm -hmm. uh, niko z010087 07 ka washabikia wakat o kupigeni wakati gani waj kunambata kupiata usiku jamaihata usiku wa mananeaaaa huu, huu, huu, huu kipawa nimepewa na nami mungu. eh. nashukuru mungunafasiyaudia eh, watu, watu. Eh. na kuna kitu kikubwa ama kizuri zaidi kujika kusikia kwamba mimi niko na vijana kama watatu kuna mm. kijana natoka huko kahawawet mbali mm-hmm. zaidi3 klomtz mm-hmm. zaidi. kwa miezi kama tatu jamaa a kumi na daka kumi na tatu o kwa ameendesha gari yake kutoka ukokote mpaka hapo nampeleka kwa mlima tunapanda namlima tunachapa t vizuri jamaa aliniambia hata mambo mengi yamevitu vingi ambayo vilikua vinaonekana kwanza kusembeavza khata kwa nyumba ya mama amefurahimama pmtna kitambi una uzito <laughs> ndialiniambiaakizi yeah. yeah. kazi, kazi yanafanya vizuri alingana yeah. yeah. yeah. ah. mm. na vile ti zinamfanyinsaidii ta kasibabu unapata wanaumi wengine wanafika hapo yeah. wnamlna nuanguvu na sio kupenda kwake damu haichapi damuaitembei kwa yeah. yeah. mwili aikimbii vizuri yeah. eh, kwa sababu unaona vijana wa siku hizo a... wengine eh, wanaaza kutumia maddawhizo madawa hziz kuweza kuongeza ku, ku, ku, ku, ku, ku, ngukuongeza nguvu ku. eh. lakini kchapatizi vizuri na ukule vizuri hakuna siku utaenda kwa ke, ya ya Natural. <laughs> <laughs> okay. Okay. na mmepewa namba ya simu shabiki wangu na nafikiri kwamba hili linaweza kuwa nzuri sana kwako kwakwahiyi nambari ya simu itumie kumpigia wakati unataka usaidizi wa kiafya kama ni kukimbia na nambari ya simu alivyokuambia ni sufuri moja sufri suri 87 yani 000 eight seven four eight four eight ndaruria zero one zero zero eight seven four eight utampata uh, zoezi maisha mwenyewe na tea kusadia sssnd mbliwawal wanaonisikiza wakati huu niwaomba watii bidi sana katika mambo ya zoezi ama e kwa sababu vile tunaishi hakuna hakuna sikuhizi uahakuna nafasi ya kufanyahi sasa ukipana okay, nafasi jaribu <coughs> sana takriban daka kumi mm, na tano kila siku mm. utapata taatautafaul zadi kulio ul enye fa mm. na hivyo ndio mwili pia itaanza kuonekana u jamaa anafanya kazi vizuri nahtazaanza ao ash kitoka kwa mwli ulos sh labdalangmbaoaaauliaasa mambo umesomea wanahabariaao wanahabari umesaaasa mambo ya wanahabari bado naifanya wakati ule nikipata zile za kazi za kando kando inatanga zilenaandik nachapa vizuri sana yeah. Yeah. ama p ategeeanwaeeeaawaegeemautnamra <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> yamekuwa rafiki yangu hapa na kwenye mtandao ya kijamii mtafute zoezi maisha pale kwenye eh, facebook utampata pale unamana picha zake nyingi na sisi hii ni redio maisha naye ni zoezi maisha kwa hivyo ni maisha maisha na tuko mbele pamojaguzo na mwanaspotiasaa is komingn oh, no. but if you sign up for robinhood gold's ira with a 3% match you can get up to $195 for the 2023 tax year oh yeah sign up at robinhood.com slash boost by tax day to get the biggest contribution match on the market subscription fees apply you know you investing involves risk a 3% match requires gold for one year from first match must keep ira for five years robinhood financial llc member sipc