Los mejores viajes nacen en la carretera. Pero este comenzará en tu mente. ¿Escuchas ese rugido? ¿Sientes la experiencia de poder? ¿La emoción de la libertad? Ya estás preparado para vivir tu nueva aventura. Nueva RAM 1500. Hecha para vivir. RAM es una marca registrada de FCIU SLRC. kisa changu podcast leo katika kisa changu nazungumza na peter, na pte odor ambao alifunga ndoa hivi karibuni licha ya pingamizi nyingi kutoka kwa jamii ikizingatiwa kwamba Lynette ni mwenye ulemavu ana mkono mmoja na pia hana miguu kwanza napata fursa ya kuzungumza na peter, peter pongezi kwanza kwa harusi harusi ilikuwa vipi harusi ilikuwa vyema kwa sababu eh, venye wengi ama sisi tuli tuli aikufanyika hivyo tulikuwa okay. na ile hofu ya kwamba pengine harusi yetu wale ambao wange wangefika wange wangekuwa pengine ni watu 50 ama ih lakini kwa uwezo na mkono wa mwenyezi mungu watu walizidisha wakafika kitu 3 4 mpaka tulishanga kwa sababu kuna wale marafiki ambao walitutenga wakasema kwamba ti harusi yetu haitakuwa haitakaitakuwa vizuri haitafanyika na oh. watu wengi pia watakuja lakini oh. However, so, kwa hivyo harusi ilipendeza sana labda unahisi ya kwamba kuna watu ambao walikuja kwa sababu walikuwa wanaona ni kama si kitu cha kawaida mtu anafanya harusi wanataka kuona line tana miguu anaenda aje anafanya aje harusi atakuwa amevaa vipi hivo labda watu wengi walifika kwa sababu walitaka kujua huu bwana na huyu bibi ambaye ni, ni mlemavu harusi yao itakuwa vipi uhum. kwa sababu nakumbuka hiyo asubuhi katika msafara tukielekea kanisani njiani penye tulipita watu wali walijua wali, wali, wali ni harusi yetu so wengi wakaanza tu like tukama watu wa bodaboda na wengine wamama walikuwa pale mjiani wakatufuata tu wakasema tunataka hiyi ni harusi ya ule ule, ule msichana tunamwonanga na ile gari yake ya yah kwa hivyo wengi walifika pale kwa ile hamu ya kutaka kujua hii harusi ya u bwana na ubibi harusi ambaye ako na ulemavu itakuwa vipi turudi nyuma kidogo mlijuana na wakati gani tulijuana na, na eh, miaka niseme kama 4 nne iliyopita 06 na linet ulikutana na yee mimi katika akaunti yangu ya facebook napenda kupost kupostm za bibilia nikisoma nikisoma andiko fulani penye meniguzi naenda nachapisha pale na post katika ile ya kati ya kupost kila siku kulikuwa na mwanadada alipenda sana kulike na kuoment kwa post zangu nikieka asubuhi ana lik ana oment ni tano atazie na ziik like zote so mimi ni, nikawa na ile mvuto kutaka kujua ni nani huyu ana lik sana ment zangu ana oment sana kwa zote zingine pia ana share katika akaunti yake so katika hali ya kufuatilia ndio nikamtumia nika message kwa inbox nikamuuliza we ni nani unatoka wapi pia akafanya pia kunijua so hapo ndipo safari ilianza uh-huh. wakati ule ulik ulianza kuzungumza naye ulikuwa unajua kwamba ni mtu mwenye ulemavu nilijua kwa sababu siku ya kwanza amizi siku zote amekawa akilike na comment post zangu ile, ile picha yake ambaye ameweka pale ni picha amepiga kama kkawiliche sasa uh, baada ya kukutana na, na linet, ni wakati gani sasa uliisi ya kwamba yenyewe nimeanza kuwa na hisia za kimapenzi kwake kuna vitu vitatu zilinivuta kwake ya kwanza kabisa ye, jinsi nilimwona akiongea katika post ambay alikuwa anaweka kwa facebook alikuwa mchamungu sana na kwa maisha yangu pia mi ni mchamungu namba tu ile maturity alikuwa nayo kwa sababu mimi mamacurity si miaka bali ni ile the kind of thes mtu akonayo nikawa nikiangalia hayo hizo fakta mbili nikavutwa alafu sasa kenye linivuta zaidi kuna siku akanipiga story yake ile relationship alikuwa ndani yake binye, ilikuwa ina shekshek so alishushwa moyo sana so ndiakaniambia pita m je nitawahi kupata mwanaume atanioa katika hali yangu kwa sababu yule ambaye nilidhania ange, angekuwa mume wangu alinitenga kumbe alikuwa na bibi fulani nyumbani na ajaniambia so katika ile hali ya uzuni akiongea ndio, ndio mimi nikahisi nikasema kanaibapson ha eo heiisdh hmachu na napenda mungu so hapo ndio zile hisia ya mapenzi ika ikanivuta kwake na nikamwambia nika mimi nakupenda so safari zetu zote sasa ikaanzia hapo okay. naam sasa nataka tuzungumze kidogo kuhusu wakati ambapo mmekuwa mkichumbiana kuna ile wakati mwingine mnaenda ni kijana mdogo pia ni kijana kuna vitu ambavyo mnapenda kufanya pamoja wakati mnachumbiana mmekuwa mkifanya vipi okay ok eh, mwanzo ningependa kusema hii safari yetu ya ndoa hatujapata eh, ile nafasi vizuri ya kwenda dte ama kwenda picnic kwa sababu ya mwanzo ilikuwa ile umbali nili, alikuwa mbali na penye nilikuwa so hatungeweza kupata ili nafasi vizuri ya kufanya yote lakini wakati nili sasa nili, nilikuja nikaishie nika kufuatilia masomo yangu hapo ndipo sasa sasae tungeweza kukutana tu kwa church kanisani kwa sababu wakati nilikuja eo mimi niliona vyema nilimwambia jinsi nimekuja hapa ningependa kusali na wewe penye unasali kwa maana mimi nimekuja hapa kwa kwahitanini mgeni bado sijafahamu kanisa lolote sifahamu yeyote kwa hivyo pale penye unaenda ndi tutaenda pikniki yetu naweza sema ilikuwa tu tunsnd kwa sababu unsandi, every sunday every in the morning nilikuwa natoka penye nimeishi naenda hadi kwake asubuhi nimpate kama ku tayari nimsaidie kutengeneza ile kiti yake tutoke twende stage alafu tupande gari hadi kanisani kanisa ikiisha tena namchukua namrudisha alafu ndio niende zangu so mimi nasema ile maisha yetu ya, ya, ya, ya, ya, ya kutangamana pamoja ilikuwa tu wakati nilienda kumchukua nimpelekee kanisani ya pili ilepna za shuhudia tume, tumefanya naye ni ile tukienda kwa hii mkutano yetu yaomiti ya, ya wedding kwa sababu ilikuwa iuandamcukua so, na tnatunaeda kualia il htelihihteli ilikuwa kwana hihoteli pia akukwa nas so, ingebidi mtu aweza akambeba kutokaambebe hadi juumkutano so, ilikuwa naanza saa sa, sa, sa kumi jioni mimi ilikuwa nahakikisha ba sa nane nanusu tumefika pale imembeba nimempeleka kwa kitu yake nimeweka vizuri tunafanya mkutano mkutano ukiisha nimemtoa tena tunamrejesha sasa wakati mmekuwa mki, mkichumbiana marafiki zako walichukulia vipi wakati ambapo walihisi ya kwamba rafiki yetu anachumbiana na mtu ambaye ni mwenye ulemavu siku ya kwanza yenye marafiki zangu walijua wali, wali yule ambaye mpenzi wangu ako na ulemavu nile siku alikuja huko uh, uh, uh, uh, uh, shuleyetuo wakati alifika pale nilienda kulipa fi hapo ndipo marafiki zangu pale shuleni wakaniona waka kama namsukuma kwahio wilicha yake kwa hivyo ndio wakakuja wengi wao walikuja hadi ye pale e, wakaniuliza uu nani nikamwambia huu ni mpenzi wangu na tunaamini mungu ikifika tarehe septemba tarehe nn tuakua tunafanya ndoa kutoka pale wakati ni sasa nilirudi shuleni baadaye sasa ndio wengi wakaanza kunambia umeingia katika ile maisha pengine au taweza kwa sababu waliona venye ingefika mahali ileimeisha lazima ni turn to manual, ni manual nimskume ni mwinue tukifika mahali pengine mvua inakuja ile mvua kali watu wanakimbia, wa, wa, wa, wa, wanakimbia kujikinga nimebaki naye kwa mvua na nimemtoa kwanza na kibeti chake nimempeleka pale penye watu wamejikinga lafundo tenda narudi tena hapa kubeba hikiti yake ndo mm-hmm. nipeleke pale so marafiki zangu wakati waliona haya yote wakaona ni mateso so wengi wa, wa, wakanihurumia wakanambia pita tumekujua eh, na, na, na katika mwili yangu na mwili yangu ni ndogo anasema tii yako ukianza stress h hizi uta, utaisha baadaye okay. lakini mimi kitu moja nilisema kwamba maisha ya ulemavu ni, ni, ni, ni, ni gharama kwa sababu pengine kuna siku umejivaa vizuri unaenda kanisani na knae katika liakati a kukunja ile kiti kuibeba unapata umejichafua so nikasema tu aya yote ni ile maisha nimechagua so lazima niishi ni nayo na nikubali kwahivo ile kanitoka lakini marafiki walinitenga wali kwa hiyo kwa sababu kuna rafiki moja nakumbuka kuna siku lif tumpeleke mahali wakati ulifika tana katupata wake aliona ni kama ilikuwa ni aibu kama natembea na sisi na tuko nalich hivo so akajitenga tu kabisa so wengi awangetaka kukutana na mimi kama, kama niko na mpenzi wangu so mimi nikasema tu mimi nitafurahisha mpenzi wangu na mungu na yote ataendelea so nikasema tu kama tuko wawili naye akokando yetu tukotu naye tunatembea vizuri town, popote nainakua saa sasa ssawakati mlikuwa mnajitayarisha kufunga ndoa mlienda nyumbani kwa wazazi wazazi wako walimchukulia vipi wazazi wangu kwanza okay. walikuwa na shaka kwa sababu walidhania eh, mimi nafanya mchezo kwa sababu waliniuliza wali pita unajua umwanadada um, um, um, umemleta awezi akafanya aka, kazi yoyote awezi kwa sababu hao kwanza walijua wakafanya chochotekaufanya wa. so, maisha umeingia ni magumu kwa sababu h msichana atakuweka katika kazi zote kupika kufanya nini na mwanamke akiolewa inafaa nasaidia mumewe kufanya yayote Lakini, wakaniuliza wakanulizasimwishowakaniuliza unam, unampenda hyoni na mama wakaniuliza na mimi pia nikawajibu ndiyo nimempenda jibu lao ikawa kwamba kama umempenda basi pia sisi tutakusaidia kumpenda alafu hapo ndio nikajua wazazi wangu wamekubali sasa baada ya kufunga ndoa mmekuja mnaishi pamoja maisha na linet, saizi yamaisha na linet kwangu baada y ndoa mi nasema saa ni, ni, ni maisha ambayo inapendeza inafuraha kwa sababu ni yale maisha ambayo tayari nilishayazoea kabla tufanye ndoa nilikuwa nafanya ya yote kutembea na yeye kufunga ile kiti kufanya nini so nimeza kwa, kwa hivyo ssahizi kama tumeishi sasa ni furaha tu mi nasema tu ni furaha sipati uzito pia nimepata fursa ya kuzungumza na nalne wakati ulikua unakutana na pita kwa mara ya kwanza kabisa alikuwa anajua kwamba uko na changamoto ya ule ma nilikuwa nimemwelezea maanake kwa picha zangu most of my zenye fb mm-hmm. zote huwa nimepiga tu nikiwa kwa mm-hmm. so nilimwambia nilimuuliza kama amepitia profaili yangu kama ameona picha zangu na kama ako na konaar ya kukutana na mtu kama mimi nwakati ambapo ulikutanan na alikuchukulia vipi kwa mara ya kwanza kwa mara ya kwanza <coughs> okay, niliona alikuwa na uoga sababu kitu kimoja na watu ambao wanaishi na ulemavo wakati ambapo napigi, unakutana na mtu kwa mara ya kwanza <coughs> huwa tunamwangalia kindi kwa eye contact ukiona contact kidogo mtu anahofia anaangalia huku na huku unajua huyu mtu hayuko ah, na ile confidence sana ah, ile ako na ah, ile uoga ndani yake yesu amekubali Uh, ndani yake baado na ile hali ya kusitasita ulikuwa unahofia labda huyu mtu anaweza kosa kunipenda ama anaznhata na nawewe y yeah, nilihisi hivyo ingawaji hata mara ya kwanza haikuwa ile ya kwamba directly ile ya kusema tunaanza uhusiano immediately no. hiv ilikuwa tu ni ile hali ya kujuana labda tu kidogo tueleze hii hali ya ulemavu ulizaliwa hivyo ama ulemazali hali yangu sikuzaliwa hivi ingawaje mkono nilizaliwa nikiwa sina mkono wangu wa kushoto miguu naye nilikuwa nayo lakini nilipokuwa katika darasa la around tan ndo nikaanza kuumwa na miguu ilikuwa inaniuma nashindwa kutembea kwenda shuleni nikavumilia tu na hiyo hali kwa sababu mimi nililelewa na nyanyangu kwa hivyo unajua wale watu wa zamani awaangeweza kutambua hii ni hali ambayo inaweza rekebishwa ama haiwezi ikarekebishwa kwa hivyo tu nikaendelea hivyo nikafanya class hiyo uh, ilikuwa after class 05 sasa ndio nikaona hiyo hali ilikuwa imezidi sasa badala ya kugro miguu ilikuwa inaanza kujikunja kutoka kwa magoti nikapelekwa kwa shule y ambao wanaishi na ulemavu kwa hiyo shule ndio tulikuwa tunapelekwa kuona madaktari wakijabe wanawaangalia wanajua hali yenu ikoaje waone kama ni hali ambayo inaweza rekebishwa ama iwezikarekebishwa nikaenda o 7 nikaenda kwa daktari wa kwanza huyo daktari akasema hii hali yake inaweza rekebishwa tunaweza ifanyia nikakuwa in for inawezwavo nikakuas agast kufika huyo daktari akawa hayuko within kenya so nikaambiwa uh, they love to reschedule. tena nirudi nruddemba so kurudi disemba nikakaa hospitali ikawa sasa mifupa yangu ilikuwa imekuwa ngumu alafu pia kulikuwa na hizo post election violence kwa hivyo pia ikawa imeaffect so akaniambia nirudi tu kwanza nyumbani wataona jinsi wataweza kunisaidia so 08 disemba tena nikakua bkti niende tena for another sajari kwenda nilikuwa naenda nikijua naenda kufanyiwa but kufika huko nikaambiwa mifupa sahihi imekuwa ngumu kabisa tukijaribu kuinyorosha hii sahhtakusaidia mm-hmm. kwa hivyo ikabidi nimefanyiwa nahivo ndonilipoteza muhacha turudi kwa mambo ya uhusiano wa kimapenzi kati yako napita tunajua wakati watu ile stage ya dating kunakuwa na mambo mengi ambayo watu hufanya labda kuna watu kuna out pamoja e, wakati mwingine inabidi mnasafiri labda mnatumia gari his um, kuna changamoto zozote wakati ambapo umekuwa mkidt mki yeah, kumekuwa na changamoto wa matatu sekta wacha tu niongelee matatu sekta ya, ya kenya uh, kidogo kuna tatizo kwa sababu unaweza kuwa uko mahali pengine uko kwa stage unangojea gari mnataka kwenda pahali unapata gari nakata nasema huyo pengine hawezi toshea kwa gari ama wengine wanaona ah, hii itatuchukua muda wanawaacha hapo kwa hivyo ilikuwa na hiyo changamoto lakini pia na yee nilimwambia itabidi umezoea kwa sababu hii ndio maisha ambayo uwatu napitia kwa hivyo nashukuru mungu alikubali na amekuwa akipitia hizo changamoto mpaka pia e amezoea amejua tukiwa kwa stage na hi gari ku katae kumbeba tutangoja kuna ile ambayo itakubali na ikikuja takuba nitamsaidia tukunje mtamsaidia ni tukunenmbebe akae kwa gari na tunaendelea sasa wakati uh, peter amesema kwamba anataka uwe mke wake amekupeleka nyumbani kwa wazazi wake walikupokea vipi uh, wazazi walinikaribisha vizuri sana na ikanipendeza hata hiyo ndio ikanitia motisha ya kwamba nimekubalika mm-hmm. kwa sababu ningeenda pale na wao pia washtuke wakuwe katika ile hali ya kwamba hawataki kunikaribisha ama bado wako na ile uoga lakini nilipoenda kule walinikaribisha vizuri akuali hata tukirudi Mom, my mmaimadha nao maimadha inl yee ndi alinibeba kutoka kwa kiti na kunirudisha kwa gari mm-hmm. kwa hivyo hiyo ikaniashiria kwamba ni mtu ambaye amenikubali kama msichana yes na pia wazazi wako wakamkubali peter ndio walimkubali wakati tunapanga harusi mara mingi tunajua kuna mambo mingi kuna kutafuta siju shughuli zote za harusi mlikuwa mnashirikiana ama ilibidi afanye zaidi ya tulikuwa tunashirikiana zile ambazo siwezi fanya endi alikuwa anaweza kufanya mm-hmm. kama kwa mfano tunataka kuangalia pengine service provider fulani na pengine penye ofisi yao iko iko hiye mm-hmm. ndio sasa inabidi ana, ana, anaenda kuulizia mm-hmm. tunapata mm-hmm. lakini kwa yote tulikuwa tunasaidiana tu jinsi tunaweza sahizi mmefunga ndoa mnaishi pamoja labda kuna mipango ingine ah, mipango ambayo tuko nayo ni mingi kwanza ni kumtumikia mungu sababu sisi wote ni watu ambao tunamcha mungu ni kumtumikia mungu na kukuza familia yetu tuwe na familia kitu mmoja wkila kile ambacho huwa wanaangalia watu wakishaoana ni waonyeshe uzao kwa hivyo mimi nnamtumainia mungu ya kwamba tutakuwa na watoto tutawasomesha na tuwalee na hata tulee wengine ambao sio wetu kuna watu ambao wana ulemavu ambao labda wameshindwa kuingia katika mahusiano ya kimapenzi kwa sababu ya hali yao labda unaweza waeleza nini kuhusu mapenzi uh, kile nitawaambia ya kwamba kuna ile true love na kuna always mtu ambaye ame, ameumbwa kwa ajili yako uh, tuambia, no one bibilia la- inapotwambia nneak am inamaanisha kuna mtu ambaye atakosa mwenzake kila mtu ambaye ameumbwa kuna mwenzake kama ni mwanamke kuna ule ubavu wako kwa kwa kwa fulani hivyo hivyo ikifika tu wakati lazima huyo mtu mtu mtu atatokelezea kitu cha kwanza ni kujikubali. kwanza kujikubali ukishajikubali mwenyewe na unajiona kama mwingine anaweza kukupenda sababu upendo unaanzia kwako unafiatwaka mwenyewe nisipojipenda jinsi nilivyo nijiachilie tu kwa mfano mi ningekuwa nimejiachilia tu pengine niko kule barabarani pita angenipenda twambiene tu kweli <laughs> angenipenda kwa hivyo lazima uwe ni mtu ambaye pia wewe mwenyewe unajipenda unajitunza unakuwa yule mtu ambaye ukiwa pale you are so, asante sana pongezi tena kwa arusi yenu na nawatakia maisha mema sawa so, nikitamatisha kisa changu mimi ni faith kutere Kisah Canggu Podcast.