eetkkurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia kaimu gavana wa nairobi an kananu ataapishwa kuwa kiongozi wa kaunti wa wa ya nairobi wakati wowote kumaanisha nairobi mojawapo ya kaunti zenye siasa nyingi sana itaongozwa hadi uchaguzi mkuu mwaka ujao na mtu ambaye hakupigiwa kura kuwa gavana punde seneti kazi mike sonko wanasiasa kadhaa walianza kampeni za polepole kutakawadhifa huo lakini utaratibu wa mahakama ulizuia kampeni haswa na kumpa nafasi b kananu kuongoza kikaimu huko akishirikiana na idara ya mwanajeshi nms tangu mike sonko kuondoka sarakasi na visa vilipungua maana sonko alikuwa ameweka rekodi ya visanga mara ungemwona kwenye facebook akifanya mambo yanayoshirikishwa na vijana wadogo mfano kucheza densi yajabo ajabo mara ungesikia amerekodi mazungumzo ya simu akimtusi mtu na kuyasambaza mara ungesikia amegombana na kiongozi fulani wa kike au anamtuhumu mtu kwa kutaka kumpa hongo kutokana na visanga vya mike soo tulikuwa tumesema kwenye ukumbi huu kwamba wapiga kura wa nairobi huwa hawajui kuwachagua watu wafaao kuwaongoza kwa hivyo ilifaa njia mpya ibuniwe ya namna nairobi itaongozwa tulisema mike sonko alikuwa na werevu wa kujitafutia hasa kukusanya utajiri lakini hakuwa na werevu wa kitabu na kazi ya gavana inahitaji werevu wa kitabu lakini ni ajabu kwamba ukilinganisha kazi aliofanya mike sonko na evans kidero ambaye alikuwa amesoma vizuri ungeona kwamba kulikuwa na makosa pande zote kumaanisha kwamba ali mradi nairobi inaongozwa na, na, na wanasiasa fujo zingeendelea tu gavana awe amesoma vizuri au alisoma nusu kama mike sonko sasa tangu iteuliwa idara ya nairobi metropolitan services katika muda wa mwaka 1ns sasa kazi ambayo imefanywa nairobi hadi leo imewashinda wanasiasa wawili waliopata ugavana tangu m213 hebu ni seme hivi anapoapishwa ann asiye mwanasiasa kuongoza nairobi hadi agosti mwaka ujao tunasema lipo funzo kwenye suala hilo funzo limeletwa na huduma ambazo zimefanywa na nairobi metropolitan services idara isiyo ya kisiasa funzo ni namna ambavyo kazi imefanywa kwa wepesi unaowashangaza wengi tangu mwaka jana idara hiyo ilipoteuliwa na mwanajeshi kuiongoza yalikuwa yalikuwapo malalamiko kuhusu rais kenyatta kupenda kuwashirikisha wanajeshi kwenye huduma zinazowafaa raia lakini tumesema yafaa ukweli usemwe waziwazi kwamba jeshi huwafunza wahusika wake wote kwa watu bora zaidi ya mtu wa kawaida hufunzwa ubora wa kimwili kiafya ubora kwenye mahusiano ubora katika bidii ya kazi ubora katika kutenda wanajeshi wakipewa hua kazi huanza kuifanya jinsi ilivyoagizwa wa wala hawana utumbili jinsi walivyo wanasiasa tangu idara ya nms ianze kazi mwezi machi mwaka jana wakazi wa nairobi wameyaona mabadiliko kwenye huduma zote ambazo zilipokonywa mwanasiasa mike sonko na kupewa idara ya mwanajeshi eneo la katikati la jiji sasa lina vijia vya kupita kwa miguu vilivyorembeshwa katika mitaa ya watu wa mapato ya chini kama mkuru kayaba huduma za matibabu zimefika na huduma za maji vile vile huduma za maji zimefanyiwa kazi hivi kwamba zaidi ya visima 5 s vimechimbwa eneo zima la nairobi vijana wengi walaokuwa wakikosa kazi wamekuwa wakipata kazi za siku kwenye miradi mingi iliyoanzishwa na nairobi metropolitan services tangu mwaka jana mpango wa kujenga huduma maalumu za uchukuzi za mjini kupitia rapid bas transport umekuwa ukiendelea na yapo majaribio ya kupanga upya vituo vya matatu jijini ikumbuke kwamba mwaka jana nms ilichukua chini ya miezi mitano tu kubadilisha eneo lilokuwa chafu grogan karibu na globe cinema kwa Michoki park mpango wa ujenzi ulianza2120 magavana wawili wote wanasiasa walikuwa wameshindwa kazi ile na ndiyo ntasema hivi fedheha za nairobi chini ya wanasiasa zimekuwa mfano tosha kwamba jiji la nairobi linafaa kuongozwa kwa njia ambazo sio za kisiasa ni vyema nairobi isalie mikononi mwa idara maalum wala sio gavana mwanasiasa hali hiyo itaondoa fujo za wanasiasa katika jiji kuu la nchi huduma ziwe zinatolewa kwa njia safi jinsi idara ya nms imekuwa ikifanya yapo mapungufu lakini hayo mapungufu hayafikii mapungufu yanayoletwa na fujo za siasa maana hamna utumbili wa kisiasa katika nms na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio دiديني يا uهالiسiا