sepetuko eetukokurunzi ya falsafa falsafa ya matukio hadubini ya uhalisia mara kadhaa nchi imesikia habari zinazoegemea mapigano kufiatulia na risasi madai ya mtu kunuia kumuua mwenzake habari hizo zimekuwa zikiandamana na jina la seneta walamu anwar lot kisa cha hivi karibuni nilloitip-tip kuachiliwa kwa dhamana kufuatia tuhuma za kumjeruhi mwanamke mjini na nyuki jumamosi usiku kisa kiliripotiwa kufanyika saa n usiku sambazo huaminika watu wamelala wale ambao wamo kazini ni watu wanaochapa kazi za shifti za usiku viwandani walinda usalama mabasi ya kusafiri usiku na matrela sasa unaweza kushangaa seneta mzima atakuwa anafanya nini akihusika mitafaruku mijini saa hizo za usiku loi tiptip mwenyewe amedai kuvamiwa na kundi la watu akiwa mjini na nyuki usiku wa manane amesema kundi hilo lilikuwa na mwanamke mmoja seneta anadai kundi hilo lilitaka kumjeruhi kwa visu ndipo akalazimika kufyatua risasi kujitetea lakini mwanamke aliyejeruhiwa na dai senata loitiptip alikusudia kumuua tuseme swala kuu ni kwamba si mara ya kwanza jina la anwar loytiptip kutajwa kwenye mambo kama haya mapema mwaka huu ikiwa mwezi februari bintiye mike sonko aliibuka na madai kwamba loytiptip amemjeruhi na kwamba angemuua akadai kuvunja mahusiano naye wala hatashiriki naye lolote kama mke na mume senata loitiptip alijitetea kufuatia madai hayo alitoa tamko la ajabu kwamba binti yesongwa na matatizo ya akili binti huyo akatoa picha ya majeraha usoni ukiwa ushahidi wa kupigwa hebu niseme hivi seneta walamu anwar loitiptip amekuwa akihusika mambo yasiyomfaa kiongozi jina la seneta walamu limekuwa likitajwa kwenye visembavo si vyema kushirikishwa na kiongozi tuseme kwamba kila mara seneta wa lamu wanapotajwa kwenye fedheha hizi nyingi zikiwa za usiku wa manane huku binti fulani akitajwa kwenye fujo mara risasi watu waliompigia kura lamu hupakwa tope ndio tuseme anwar loytiptip amekuwa akipaka lamu tope kila mara uso wake wa kijana unapochapishwa magazetini na kwenye mitandao ukiandamana na tohuma zinazoandamana na aibu si kidogo haijulikani iwapo hufanya makosa ambayo humwandama ama anayodaiwa kuyafanya hatujui kwa sababu hayo ni mambo ambayo yanafaa kuchunguzwa kiletu nakisema ni kwamba uwadhifa wa uongozi unafaa kuandamana na heshma zake heshma zinazoufaa watu wanao tunukiwa nyadhifa za uongozi yafaa wawe watu wanaojiheshimu ndio tuseme seneta mzima kila mara kupatikana kwenye visa vya usiku wa manane kana kwamba ni kijana ambaye hajaajiriwa popote ni kuitupia tope afisi ya useneta tunajua kwamba anwar kwambar ni kijana maana hajafika hata miaka 38 huyo ni kijana kabisa lakini tuseme pia kwamba ipo sababu iliwafanya watu kumwamini na kumpa wadhifa wa uongozi kwa kumchagua kwamba huenda waliona kwamba akiakili ana utuuzima ukiwa kijana wa miaka 3 hivi halafu upigiwa kura kuwa seneta basi yafaieleweke kwamba kulikuwa na utuuzima fulani kwenye mienendo yako utuuzima ambao watu waliona ndani yako ndipo wakakuamini wakakupa uongozi tunafikiri kwamba kuhusika visa vya usiku mara risasi kufyatuliwa mara kushtakiwa tohoma za kupigana siyo utuuzima wapo vijana wengine ambao wameaminiwa na kupewa wnyedyifa kama hizo kupitia uchaguzi mfano aron cheruyot wakericho ambaye pia ni kijana tu lakini tuseme hajahusika mambo yanayoashiria ya kiwewe cha ujana daima amehusika mambo yanayoendana na afisi yanayoshikilia anahusika ushenzi wa ujana hilo ni kosa na ndiyo ntasema hivi senata walamu asome sehemu ya katiba inayojadili leadership and integrity inasema yeyote yanayeshikilia fisi ya uma anafaa kuhusika mambo yanayoipa afisi ile heshma wala haijalishi umri wa mtu au shughuli zake iwe usiku wa manane au mchana wa saa sab suala ni kuwe na heshma na kuheshimika kwenye mambo yote ambayo kiongozi anahusika madai ya mapigano ya usiku wasichana kudai kupigwa risasi kufyatuliwa ni tope ambalo anwar anar lott anawapaka watu watualamu na seneti na ndilo sepetuko mimi ni wellington nyongesa sepetuko kurunzi ya falsafa falsafa ya matukio هدiديني ي uالiسيا