Don't you love an extra $100 in your pocket? Have a TurboTax expert file your taxes for you by March 31st to get $100 back instantly. Because no matter what moves you made last year, TurboTax makes them count. That means getting $100 back and 100% accurate taxes only from Intuit TurboTax. Must file by 331. Credit only applicable to federal filing fees with TurboTax full service. Offer can be modified or terminated at any time. nam katika makalo yetu ya biashara tunazungumza leo nimezungumza na mzee hapa mjini kapenkuria anauza mitumba ni mzee ambaye atatueleza jina lake na atueleze mengi zaidi kuhusiana na kazi yake hii ambayo ameienzi kwa muda a, mzee unaitwani kwanza mi naitwa wajona ndio ananijua zaidi lakini hapa ananijua kama oyomana e, a... mi ni mzee najina e, ni ptreghi e. wow, kazi minajishughulisha ni, gani, hii kazi ni mm. ya kuuza malongi ambazo mara nyingi nizile wanaita mm. ni e. ni ni pekeyakeikazi ni ah, nimefanya muda gani, hii kazi mrefu mm. nilianza mwaka wa89 lakini hapo nilikuwa nauza mimmitumbayote mzima da yeah, okay. mwaka wa 89 yeah. wakati huulikua mwk miaka mingapi nilikuwa miaka t3alahini yeah. na moja hivi kwanza w- w- ulizaliwal uli nizaliwa eo inaelekea sitina tatu hiwakati ho ilikuwa nauza mitumba mzimamzima anauza mzima. eh. mi, kwa jumla mm. lakinia kaa nilianza mwaka wawa93kazi sadiimenisaidia kulea watoto wangu mm. ata yule mdogo ni mwalimu wengine mm. wameendelea wote hii kazi tu nio imenifanya hivo nimenunua hey, hata hey. nimewafanya kazihata nikapata kitu kidogo mm-hmm. menunua maloti kidogo kwaazkwahiazkijana wangu wakwanza alionahii kazi yangu ni mzuri anafanyia mji mm. ah, wa kitale wasichana nao wameendelea n sina watoto wengi wawili wako kwa biashara lakini yule mdogo ni mwalimu oh. No. Hmm. unaziagiza wapi hizi hizilandkabla hii korona haijakuja nilikuwa naenda mpaka nairobi lakini hmm. kwa sasa nachukua zingine kitale hmm. na zingine naenda mpaka west na, na hapo hmm. e, hapo ndio huwa nazipata hu unahesabu aje faida yako huwa unahesabu kwa wiki ama kwa siku yani huwa ya, yani, nazipanga kwa siku nione kila kitu nimepata kwa siku hmm. na ile nimechukua na ile nimenunulia na mwisho wake unahesabu faida ya ngapi ukiuza E, nguo zotekwa wakati mwingine inawezapata faida ya elfu moja hmm. ama elfu moja na mimia hivi kwa wakati kuna, kuna kazi mzuri kama miazi ya disemba dicemba hmm. unapata hata faida ya elfu tano um, unawekezajehii elfu moja kwa wiki moja n ni pesa kidogo sana e, ikawaje umepeleka watoto shule a, maisha yanakuwa sawa huwa umejipangaje katika a, kuziweka ama kuzi, kuzitumia zile pesa oh, unajua hii mambo ya biashara yote mm. ni kuangalia vile unaingiza usije ukatumia zaidi mm. na pia kujipanga vizuri pia ninapofanya hii kazi huwa ninalima kidogo mm. ni, nafanya na, na, pesa ikipatikana kidogo naweka kwa ukulima sasa nazipata mwisho wa mwaka hiyo ndio imenifanya nikaendelea hivyobadpia huwa nalima kidogo kuna changamoto nyingi katika hii kazi kwanza uh-huh. kabisa pengine wakati nguo zinakaa sana zinakosa ile dhamani yake uh-huh. kwa hivyo wakati umezileta inataka uziuze bei mzuri ukijua kuna zile zitaharibika uh-huh. na watu wakoze kununua vizuri kwa hivo unaangalia vizuri, watu wanawezafikiri unauza baikali lakini kumbe unaangalia kuna ile itabaki mm-hmm. na itakuwa ni hasara kwako kwa hivyo unajipanga vizuriwatwao mm. e. uh, nanagani wamjwateja e, um, mjihuu si hawajazoea zaidi lakini maana nyingi nimefanyia mji kitale lakini hata hapa watazoea nimekaa hapa miaka mbilijnimekuja oh, um, uh, mwaka jana mm. 2020. Mm-hmm. kwa hivyo nimekaa hapa miaka mbililiafany kililikua nafanyia kitale ukiangalia wakati huu kitale, okay. uh, kitale ilikuwa vipi na hapa hivi e, biashara n hapa biashara itainuka ita tu mm. naona itaendelea vizuri ijapokuwa na... haijashika kabisa mm-hmm. lakini naona itaendelea vizuri uh, unatumai kwamba itashikaitashikitashikabasa ita ita. ita mm. yeah, yeah, yeah. pale nje kuna vijana ambao wako tu nyumbani wamemaliza shule wengine wanavyeti wana uh, na hawajaajiriwa uh, wakati mwingine wanaona kazi ama kuuza mitumba tu ni kazi ya wazee ama kazi ya kina mama tu uh, unaweza waambia waambianani hii kazi, kazi ni kazi mzuri kwa sababu haina mapato yani, ya kuanzisha si mingi hata ukiwa na kamaelfu ishiini wengine wanatembeza bora umepata kitu mzuri unachagua kama hiyo minasema kamera hii ni kitu haitakoza kuuzwa kwasababu ni kitu mzuri na iyo wavijana wanawezaingilia hiyo kazi na inawasaidia badala ya kukaa buremaanake ni kitu unachukwa unapata unapata kidogo unaonaninini umepata na inakua ni vizuri badala ya watu kukaa bira kazishdani t kompetishen uh, hiko mwanaake wako wengi wanauza lakini si, si zaidi mm. e, naona si zaidi kitu ikiwa mzuri bado inaenda boa uwe na kitu mzuri bado wateja watapatikana sasa unamaana umefanya kazi ya mitumba kwa miaka mingapi kwanzia 9 ndio nimekuwa nikifanya hii kazi eh. kwa hivyo kufika sasa ni karibu miaka thelathini ama namnaani imekahiyo kazit unaona utabadilisha tu kido pengine pe, nikizeweka ninaweza rudi mashambani maana niko na mashamba e. nikishindwa hii mbio mbio nitarudi mashamanila nitatulia kidogolakini e. kwa sasa ngubu. Ngubu e. bado niko na nguvu uko na nguvu zaii bado naendelea manake si kazi ya kuchokeshan watoto wako ambao umewasomesha unatumai ama ungependa wawe na kazi aina gani. E, undisi, nimesema ile kijana yangu mkubwa hata mm. ana kazi kubwa kuliko mimi ako mji mm. wa kitali mm. e yeah, ameendelea na hii kazi naimemsaidia pia amenunua ploti mm. anakaa vizuri na watiake anawasomesha watoto mm. wasichana nao pia ile mdogo pia mm. yeah, ako kwa hii kazi na mume wake ana kazi mzuri ako hapa mwakutano ana duka kubwa hii kazi mm. ni kazi mzuri na, mm. na kijana mdogo ndio sasa nayeni E, ni mwalimuwbiashara oh, e, e, watatu ni biashara e. e. y moja tundi ako kwa walimukitinda oh, e. e. e. mimba ndio mwalimu lakini a wengine wako kwahakuna wengineikonaaunaazia miata hamsini ama miatau h oh, oh pbei kubwa sananguu nzuria kuna kuongea hey, hmm. yeah, piaone yeah, yeah. sasa utanikatia bei kidogonitafuttatna hey, imekuwa ni mahojiano ya moja kwa moja na mzee vuyu hapa hivi muzaji ambaye kwa zaidi ya miaka thelathini amefanya kazi ya kuuza mitumba longi hapa hivi kazi nzuri sana mzee hasante sana ha. jina ha. langu ni kuwa uchumi na biashara podcast